Orca Slicer - en to vi translation catalogue (4184 entries)

en: 
    
    Orca has detected that your user presets synchronization function is not enabled, which may result in unsuccessful Filament settings on the Device page.
    Click "Sync user presets" to enable the synchronization function.
vi: 
    
    Orca đã phát hiện rằng chức năng đồng bộ hóa cài đặt sẵn người dùng của bạn không được bật, có thể dẫn đến cài đặt filament không thành công trên trang Thiết bị.
    Nhấp "Đồng bộ cài đặt sẵn người dùng" để bật chức năng đồng bộ hóa.

en: 
    
    Would you like to redirect to the webpage to give a rating?
vi: 
    
    Bạn có muốn chuyển hướng đến trang web để đánh giá?

en: 
    Do you want to rewrite it?
vi: 
    Bạn có muốn viết lại nó không?

en: 
    Hint: Make sure you have added the corresponding printer before importing the configs.
vi: 
    Gợi ý: Đảm bảo bạn đã thêm máy in tương ứng trước khi nhập các cấu hình.

en: 
    You can discard the preset values you have modified, or choose to transfer the modified values to the new project
vi: 
    Bạn có thể loại bỏ các giá trị preset bạn đã thay đổi, hoặc chọn chuyển các giá trị đã thay đổi sang dự án mới

en: 
    You can save or discard the preset values you have modified, or choose to transfer the values you have modified to the new preset.
vi: 
    Bạn có thể lưu hoặc loại bỏ các giá trị preset bạn đã thay đổi, hoặc chọn chuyển các giá trị bạn đã thay đổi sang preset mới.

en: 
    You can save or discard the preset values you have modified.
vi: 
    Bạn có thể lưu hoặc loại bỏ các giá trị preset bạn đã thay đổi.

en:  (Fixed)
vi:  (Cố định)

en:  (Moving)
vi:  (Đang di chuyển)

en:  (Repair)
vi:  (Sửa chữa)

en:  But machines with I3 structure will not generate timelapse videos.
vi:  Nhưng máy có cấu trúc I3 sẽ không tạo video timelapse.

en:  Click here to install it.
vi:  Nhấp vào đây để cài đặt.

en:  No corresponding storage bucket
vi:  Không có bucket lưu trữ tương ứng

en:  cannot be opened
vi:  không thể mở

en:  invalid brim ears
vi:  tai vành không hợp lệ

en:  is too close to exclusion area, and collisions will be caused.
vi:  quá gần vùng loại trừ, và sẽ gây va chạm.

en:  is too close to exclusion area, there may be collisions when printing.
vi:  quá gần vùng loại trừ, có thể có va chạm khi in.

en:  is too close to others, and collisions may be caused.
vi:  quá gần các đối tượng khác, và có thể gây va chạm.

en:  not in range
vi:  không trong phạm vi

en:  plate %1%:
vi:  bản %1%:

en:  updated to
vi:  đã cập nhật lên

en:  upload config prase failed
vi:  phân tích cấu hình tải lên thất bại

en:  upload failed
vi:  tải lên thất bại

en: "Bambu" or "Generic" cannot be used as a Vendor for custom filaments.
vi: "Bambu" hoặc "Generic" không thể được sử dụng làm nhà cung cấp cho filament tùy chỉnh.

en: "Fix Model" feature is currently only on Windows. Please repair the model on Orca Slicer(windows) or CAD softwares.
vi: Tính năng "Sửa model" hiện chỉ có trên Windows. Vui lòng sửa model trên Orca Slicer(windows) hoặc phần mềm CAD.

en: "G92 E0" was found in before_layer_gcode, which is incompatible with absolute extruder addressing.
vi: "G92 E0" được tìm thấy trong before_layer_gcode, không tương thích với địa chỉ extruder tuyệt đối.

en: "G92 E0" was found in layer_gcode, which is incompatible with absolute extruder addressing.
vi: "G92 E0" được tìm thấy trong layer_gcode, không tương thích với địa chỉ extruder tuyệt đối.

en: %1$d Object has color painting. | %1$d Objects have color painting.
vi[0]: %1$d đối tượng có tô màu.

en: %1$d Object has custom supports. | %1$d Objects have custom supports.
vi[0]: %1$d đối tượng có support tùy chỉnh.

en: %1$d connector is out of cut contour | %1$d connectors are out of cut contour
vi[0]: %1$d connector nằm ngoài đường viền cắt

en: %1$d connector is out of object | %1$d connectors are out of object
vi[0]: %1$d connector nằm ngoài vật thể

en: %1$d error repaired | %1$d errors repaired
vi[0]: Đã sửa %1$d lỗi

en: %1$d non-manifold edge | %1$d non-manifold edges
vi[0]: %1$d cạnh non-manifold

en: %1$d object was loaded as a part of cut object. | %1$d objects were loaded as parts of cut object.
vi[0]: %1$d đối tượng đã được tải như một phần của đối tượng cắt.

en: %1$d object was loaded with fuzzy skin painting. | %1$d objects were loaded with fuzzy skin painting.
vi[0]: %1$d đối tượng đã được tải với tô fuzzy skin.

en: %1% : no free space
vi: %1% : không có dung lượng trống

en: %1% : read only
vi: %1% : chỉ đọc

en: %1% Preset
vi: Preset %1%

en: %1% is too close to exclusion area, there may be collisions when printing.
vi: %1% quá gần vùng loại trừ, có thể có va chạm khi in.

en: %1% is too close to others, and collisions may be caused.
vi: %1% quá gần các đối tượng khác, và có thể gây va chạm.

en: %1% is too tall, and collisions will be caused.
vi: %1% quá cao, và sẽ gây va chạm.

en: %1% was replaced with %2%
vi: %1% đã được thay thế bằng %2%

en: %d Filament Preset and %d Process Preset is attached to this printer. Those presets would be deleted if the printer is deleted.
vi: Preset filament %d và preset quy trình %d được đính kèm với máy in này. Các preset đó sẽ bị xóa nếu máy in bị xóa.

en: %d triangles
vi: %d tam giác

en: %s
    Do you want to continue?
vi: %s
    Bạn có muốn tiếp tục?

en: %s Update
vi: Cập nhật %s

en: %s can't be a percentage
vi: %s không thể là phần trăm

en: %s does not support %s
vi: %s không hỗ trợ %s

en: %s error
vi: %s lỗi

en: %s has a warning
vi: %s có cảnh báo

en: %s has encountered an error
vi: %s đã gặp lỗi

en: %s info
vi: %s thông tin

en: %s information
vi: %s thông tin

en: %s is not compatible with %s
vi: %s không tương thích với %s

en: %s warning
vi: %s cảnh báo

en: &About %s
vi: &Giới thiệu %s

en: &Help
vi: &Trợ giúp

en: &Open G-code
vi: &Mở G-code

en: &Quit
vi: &Thoát

en: &View
vi: &Xem

en: (The model has already been rated. Your rating will overwrite the previous rating.)
vi: (Model đã được đánh giá. Đánh giá của bạn sẽ ghi đè đánh giá trước đó.)

en: (Undefined)
vi: (Không xác định)

en: ) to locate the toolhead's position. This prevents device moving beyond the printable boundary and causing equipment wear.
vi: ) để xác định vị trí của đầu công cụ. Điều này ngăn thiết bị di chuyển vượt quá ranh giới có thể in và gây hao mòn thiết bị.

en: *We recommend you to add brand, materia, type, and even humidity level in the Name
vi: *Chúng tôi khuyên bạn thêm thương hiệu, vật liệu, loại, và thậm chí mức độ ẩm vào Tên

en: + Add Preset
vi: + Thêm cài đặt sẵn

en: 0 (Simple connect)
vi: 0 (Kết nối đơn giản)

en: 0 (no open anchors)
vi: 0 (không có neo mở)

en: 0 means auto spacing.
vi: 0 nghĩa là tự động khoảng cách.

en: 1000 (unlimited)
vi: 1000 (không giới hạn)

en: 3D Honeycomb
vi: Tổ ong 3D

en: 3D Mouse disconnected.
vi: Chuột 3D đã ngắt kết nối.

en: 3Dconnexion settings
vi: Cài đặt 3Dconnexion

en: A G-code path goes beyond the max print height.
vi: Đường đi G-code vượt quá chiều cao in tối đa.

en: A G-code path goes beyond the plate boundaries.
vi: Đường đi G-code vượt ra ngoài ranh giới plate.

en: A boolean expression using the configuration values of an active print profile. If this expression evaluates to true, this profile is considered compatible with the active print profile.
vi: Một biểu thức boolean sử dụng giá trị cấu hình của hồ sơ in đang hoạt động. Nếu biểu thức này đánh giá là đúng, hồ sơ này được coi là tương thích với hồ sơ in đang hoạt động.

en: A boolean expression using the configuration values of an active printer profile. If this expression evaluates to true, this profile is considered compatible with the active printer profile.
vi: Một biểu thức boolean sử dụng giá trị cấu hình của hồ sơ máy in đang hoạt động. Nếu biểu thức này đánh giá là đúng, hồ sơ này được coi là tương thích với hồ sơ máy in đang hoạt động.

en: A config exists with the same name: %s, do you want to overwrite it?
vi: Cấu hình đã tồn tại với cùng tên: %s, bạn có muốn ghi đè nó?

en: A copy of the current system preset will be created, which will be detached from the system preset.
vi: Một bản sao của preset hệ thống hiện tại sẽ được tạo, bản sao này sẽ được tách khỏi preset hệ thống.

en: A draft shield is useful to protect an ABS or ASA print from warping and detaching from print bed due to wind draft. It is usually needed only with open frame printers, i.e. without an enclosure.
    
    Enabled = skirt is as tall as the highest printed object. Otherwise 'Skirt height' is used.
    Note: With the draft shield active, the skirt will be printed at skirt distance from the object. Therefore, if brims are active it may intersect with them. To avoid this, increase the skirt distance value.
vi: Tấm chắn gió hữu ích để bảo vệ bản in ABS hoặc ASA khỏi cong vênh và tách khỏi bàn in do gió lùa. Nó thường chỉ cần với máy in khung mở, tức là không có vỏ bọc.
    
    Đã bật = viền cao bằng đối tượng được in cao nhất. Ngược lại 'Chiều cao viền' được sử dụng.
    Lưu ý: Với tấm chắn gió hoạt động, viền sẽ được in ở khoảng cách viền  từ đối tượng. Do đó, nếu vành đang hoạt động nó có thể giao với chúng. Để tránh điều này, hãy tăng giá trị khoảng cách viền.

en: A error occurred. Maybe memory of system is not enough or it's a bug of the program
vi: Xảy ra lỗi. Có thể bộ nhớ của hệ thống không đủ hoặc đây là lỗi của chương trình

en: A fatal error occurred: "%1%"
vi: Xảy ra lỗi nghiêm trọng: "%1%"

en: A file exists with the same name: %s, do you want to overwrite it?
vi: File đã tồn tại với cùng tên: %s, bạn có muốn ghi đè nó?

en: A gap between innermost brim line and object can make brim be removed more easily.
vi: Khoảng cách giữa đường brim trong cùng và đối tượng có thể làm cho brim dễ dàng tháo hơn.

en: A lower value results in smoother extrusion rate transitions. However, this results in a significantly larger G-code file and more instructions for the printer to process.
    
    Default value of 3 works well for most cases. If your printer is stuttering, increase this value to reduce the number of adjustments made.
    
    Allowed values: 0.5-5
vi: Giá trị thấp hơn dẫn đến chuyển đổi tốc độ đùn mịn hơn. Tuy nhiên, điều này dẫn đến file G-code lớn hơn đáng kể và nhiều lệnh hơn cho máy in xử lý.
    
    Giá trị mặc định 3 hoạt động tốt cho hầu hết các trường hợp. Nếu máy in của bạn bị giật, hãy tăng giá trị này để giảm số lượng điều chỉnh được thực hiện.
    
    Giá trị được phép: 0.5-5

en: A new Network plug-in (%s) is available. Do you want to install it?
vi: Có plug-in mạng mới (%s). Bạn có muốn cài đặt nó?

en: A new configuration package is available. Do you want to install it?
vi: Có gói cấu hình mới. Bạn có muốn cài đặt nó?

en: A new version is available
vi: Có phiên bản mới

en: A prime tower is required for smooth timelapse. There may be flaws on the model without prime tower. Are you sure you want to disable prime tower?
vi: Cần có prime tower để timelapse mượt. Có thể có khuyết điểm trên model nếu không có prime tower. Bạn có chắc chắn muốn tắt prime tower?

en: A prime tower is required for smooth timelapse. There may be flaws on the model without prime tower. Do you want to enable prime tower?
vi: Cần có prime tower để timelapse mượt. Có thể có khuyết điểm trên model nếu không có prime tower. Bạn có muốn bật prime tower?

en: A problem occurred. Please update the printer firmware and try again.
vi: Xảy ra vấn đề. Vui lòng cập nhật firmware máy in và thử lại.

en: A test model will be printed. Please clear the build plate and place it back to the hot bed before calibration.
vi: Một model kiểm tra sẽ được in. Vui lòng làm sạch bàn in và đặt lại vào bàn nóng trước khi hiệu chỉnh.

en: AMS Materials Setting
vi: Cài đặt vật liệu AMS

en: AMS Settings
vi: Cài đặt AMS

en: AMS Slots
vi: Khe AMS

en: AMS filament backup
vi: Sao lưu filament AMS

en: AMS filament backup is not enabled, please enable it in the AMS settings.
vi: Sao lưu filament AMS chưa được bật, vui lòng bật nó trong cài đặt AMS.

en: AMS filaments
vi: Filament AMS

en: AMS slot used for this filament
vi: Khe AMS dùng cho filament này

en: AMS will continue to another spool with matching filament properties automatically when current filament runs out.
vi: AMS sẽ tiếp tục sang cuộn khác có thuộc tính filament khớp tự động khi filament hiện tại hết.

en: API Key / Password
vi: Khóa API / Mật khẩu

en: API key
vi: Khóa API

en: Ability to change text, font, size, ...
vi: Khả năng thay đổi chữ, font, kích thước, ...

en: Abnormal print file data. Please slice again
vi: Dữ liệu file in bất thường. Vui lòng slice lại

en: Abnormal print file data. Please slice again.
vi: Dữ liệu file in bất thường. Vui lòng slice lại.

en: About %s
vi: Giới thiệu %s

en: About this calibration
vi: Về hiệu chỉnh này

en: Absolute E position
vi: Vị trí E tuyệt đối

en: Acceleration
vi: Gia tốc

en: Acceleration limitation
vi: Giới hạn gia tốc

en: Acceleration of bridges. If the value is expressed as a percentage (e.g. 50%), it will be calculated based on the outer wall acceleration.
vi: Gia tốc của cầu. Nếu giá trị được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ 50%), nó sẽ được tính dựa trên gia tốc thành ngoài.

en: Acceleration of initial layer. Using a lower value can improve build plate adhesion.
vi: Gia tốc của lớp đầu tiên. Sử dụng giá trị thấp hơn có thể cải thiện độ bám dính bàn in.

en: Acceleration of inner walls.
vi: Gia tốc của thành trong.

en: Acceleration of internal solid infill. If the value is expressed as a percentage (e.g. 100%), it will be calculated based on the default acceleration.
vi: Gia tốc của infill đặc bên trong. Nếu giá trị được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ 100%), nó sẽ được tính dựa trên gia tốc mặc định.

en: Acceleration of outer wall. Using a lower value can improve quality.
vi: Gia tốc của thành ngoài. Sử dụng giá trị thấp hơn có thể cải thiện chất lượng.

en: Acceleration of outer walls.
vi: Gia tốc của thành ngoài.

en: Acceleration of sparse infill. If the value is expressed as a percentage (e.g. 100%), it will be calculated based on the default acceleration.
vi: Gia tốc của infill thưa. Nếu giá trị được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ 100%), nó sẽ được tính dựa trên gia tốc mặc định.

en: Acceleration of top surface infill. Using a lower value may improve top surface quality.
vi: Gia tốc của infill bề mặt trên. Sử dụng giá trị thấp hơn có thể cải thiện chất lượng bề mặt trên.

en: Acceleration of travel moves.
vi: Gia tốc của di chuyển.

en: Accelerations:
vi: Gia tốc:

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Access Code
vi: Mã truy cập

en: Access code:%s IP address:%s
vi: Mã truy cập:%s Địa chỉ IP:%s

en: Access violation
vi: Vi phạm truy cập

en: Accessory
vi: Phụ kiện

en: Action
vi: Hành động

en: Actions
vi: Thao tác

en: Activate air filtration
vi: Kích hoạt lọc khí

en: Activate for better air filtration. G-code command: M106 P3 S(0-255)
vi: Kích hoạt để lọc khí tốt hơn. Lệnh G-code: M106 P3 S(0-255)

en: Activate temperature control
vi: Kích hoạt điều khiển nhiệt độ

en: Adaptive
vi: Thích ứng

en: Adaptive Cubic
vi: Khối lập phương thích ứng

en: Adaptive bed mesh
vi: Lưới bàn in thích ứng

en: Adaptive layer height
vi: Chiều cao lớp thích ứng

en: Adaptive pressure advance measurements (beta)
vi: Đo áp suất nâng cao thích ứng (beta)

en: Add
vi: Thêm

en: Add Custom G-code
vi: Thêm G-code tùy chỉnh

en: Add Custom Template
vi: Thêm mẫu tùy chỉnh

en: Add Filament Preset under this filament
vi: Thêm cài đặt sẵn filament dưới filament này

en: Add File
vi: Thêm file

en: Add Handy models
vi: Thêm model tiện dụng

en: Add Models
vi: Thêm model

en: Add Modifier
vi: Thêm modifier

en: Add Pause
vi: Thêm tạm dừng

en: Add Photo
vi: Thêm ảnh

en: Add Preset
vi: Thêm cài đặt sẵn

en: Add Primitive
vi: Thêm hình nguyên thủy

en: Add SVG modifier
vi: Thêm modifier SVG

en: Add SVG part
vi: Thêm phần SVG

en: Add a brim ear
vi: Thêm tai vành

en: Add connector
vi: Thêm connector

en: Add connector to selection
vi: Thêm connector vào lựa chọn

en: Add connectors
vi: Thêm connector

en: Add detail
vi: Thêm chi tiết

en: Add height range
vi: Thêm phạm vi chiều cao

en: Add line number
vi: Thêm số dòng

en: Add modifier
vi: Thêm modifier

en: Add negative SVG
vi: Thêm SVG âm

en: Add negative part
vi: Thêm phần âm

en: Add negative text
vi: Thêm chữ âm

en: Add one filament
vi: Thêm một filament

en: Add part
vi: Thêm phần

en: Add plate
vi: Thêm plate

en: Add preset for new printer
vi: Thêm cài đặt sẵn cho máy in mới

en: Add selected placeholder to G-code
vi: Thêm trình giữ chỗ đã chọn vào G-code

en: Add sets of pressure advance (PA) values, the volumetric flow speeds and accelerations they were measured at, separated by a comma. One set of values per line. For example
    0.04,3.96,3000
    0.033,3.96,10000
    0.029,7.91,3000
    0.026,7.91,10000
    
    How to calibrate:
    1. Run the pressure advance test for at least 3 speeds per acceleration value. It is recommended that the test is run for at least the speed of the external perimeters, the speed of the internal perimeters and the fastest feature print speed in your profile (usually its the sparse or solid infill). Then run them for the same speeds for the slowest and fastest print accelerations, and no faster than the recommended maximum acceleration as given by the Klipper input shaper
    2. Take note of the optimal PA value for each volumetric flow speed and acceleration. You can find the flow number by selecting flow from the color scheme drop down and move the horizontal slider over the PA pattern lines. The number should be visible at the bottom of the page. The ideal PA value should be decreasing the higher the volumetric flow is. If it is not, confirm that your extruder is functioning correctly. The slower and with less acceleration you print, the larger the range of acceptable PA values. If no difference is visible, use the PA value from the faster test
    3. Enter the triplets of PA values, Flow and Accelerations in the text box here and save your filament profile
vi: Thêm bộ giá trị áp suất nâng cao (PA), tốc độ lưu lượng thể tích và gia tốc chúng được đo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Một bộ giá trị trên mỗi dòng. Ví dụ
    0.04,3.96,3000
    0.033,3.96,10000
    0.029,7.91,3000
    0.026,7.91,10000
    
    Cách hiệu chỉnh:
    1. Chạy kiểm tra áp suất nâng cao cho ít nhất 3 tốc độ cho mỗi giá trị gia tốc. Khuyến nghị kiểm tra được chạy ít nhất cho tốc độ của chu vi bên ngoài, tốc độ của chu vi bên trong và tốc độ in tính năng nhanh nhất trong hồ sơ của bạn (thường là infill thưa hoặc đặc ). Sau đó chạy chúng cho cùng tốc độ cho gia tốc in chậm nhất và nhanh nhất , và không nhanh hơn gia tốc tối đa được khuyến nghị như được đưa ra bởi input shaper Klipper
    2. Ghi chú giá trị PA tối ưu cho mỗi tốc độ lưu lượng thể tích và gia tốc. Bạn có thể tìm số lưu lượng bằng cách chọn lưu lượng từ menu thả xuống sơ đồ màu và di chuyển thanh trượt ngang qua các đường mẫu PA. Số nên hiển thị ở cuối trang. Giá trị PA lý tưởng nên giảm xuống khi lưu lượng thể tích càng cao. Nếu không, hãy xác nhận rằng extruder của bạn đang hoạt động chính xác. Càng chậm và với gia tốc ít hơn bạn in, phạm vi giá trị PA chấp nhận được càng lớn. Nếu không thấy sự khác biệt, hãy sử dụng giá trị PA từ kiểm tra nhanh hơn
    3. Nhập bộ ba giá trị PA, Lưu lượng và Gia tốc vào hộp văn bản ở đây và lưu hồ sơ filament của bạn

en: Add settings
vi: Thêm cài đặt

en: Add solid infill near sloping surfaces to guarantee the vertical shell thickness (top+bottom solid layers)
    None: No solid infill will be added anywhere. Caution: Use this option carefully if your model has sloped surfaces
    Critical Only: Avoid adding solid infill for walls
    Moderate: Add solid infill for heavily sloping surfaces only
    All: Add solid infill for all suitable sloping surfaces
    Default value is All.
vi: Thêm infill đặc gần bề mặt dốc để đảm bảo độ dày vỏ dọc (lớp đặc trên+dưới)
    Không: Không có infill đặc nào sẽ được thêm ở bất cứ đâu. Cảnh báo: Sử dụng tùy chọn này cẩn thận nếu model của bạn có bề mặt dốc
    Chỉ quan trọng: Tránh thêm infill đặc cho thành
    Vừa phải: Chỉ thêm infill đặc cho bề mặt dốc mạnh
    Tất cả: Thêm infill đặc cho tất cả bề mặt dốc phù hợp
    Giá trị mặc định là Tất cả.

en: Add style to my list.
vi: Thêm kiểu vào danh sách của tôi.

en: Add support blocker
vi: Thêm chặn support

en: Add support enforcer
vi: Thêm bắt buộc support

en: Add text
vi: Thêm chữ

en: Add text modifier
vi: Thêm modifier chữ

en: Add/Remove filaments
vi: Thêm/Xóa filament

en: Add/Remove materials
vi: Thêm/Xóa vật liệu

en: Add/Remove presets
vi: Thêm/Xóa preset

en: Additional information:
vi: Thông tin bổ sung:

en: Additional process preset
vi: Preset process bổ sung

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Adjust
vi: Điều chỉnh

en: Adjust head diameter
vi: Điều chỉnh đường kính đầu

en: Adjust section view
vi: Điều chỉnh chế độ xem phần

en: Adjust the line width of the selected skeleton paths.
vi: Điều chỉnh độ rộng đường của các đường khung đã chọn.

en: Adjust the line width of the selected skin paths.
vi: Điều chỉnh độ rộng đường của các đường da đã chọn.

en: Adjust this value to prevent short, unclosed walls from being printed, which could increase print time. Higher values remove more and longer walls.
    
    NOTE: Bottom and top surfaces will not be affected by this value to prevent visual gaps on the outside of the model. Adjust 'One wall threshold' in the Advanced settings below to adjust the sensitivity of what is considered a top-surface. 'One wall threshold' is only visible if this setting is set above the default value of 0.5, or if single-wall top surfaces is enabled.
vi: Điều chỉnh giá trị này để ngăn thành ngắn, không đóng được in, có thể  tăng thời gian in. Giá trị cao hơn loại bỏ nhiều thành và dài hơn.
    
    LƯU Ý: Bề mặt dưới và trên sẽ không bị ảnh hưởng bởi giá trị này để ngăn khe nhìn thấy ở bên ngoài model. Điều chỉnh 'Ngưỡng một thành' trong cài đặt Nâng cao bên dưới để điều chỉnh độ nhạy của những gì được coi là bề mặt trên. 'Ngưỡng một thành' chỉ hiển thị nếu cài đặt này được đặt trên giá trị mặc định 0.5, hoặc nếu bề mặt trên thành đơn được bật.

en: Adjust to the set range automatically?
vi: Điều chỉnh về phạm vi đặt tự động?

en: Adjusts the density of the support structure used to generate the tips of the branches. A higher value results in better overhangs but the supports are harder to remove, thus it is recommended to enable top support interfaces instead of a high branch density value if dense interfaces are needed.
vi: Điều chỉnh mật độ của cấu trúc support được sử dụng để tạo đầu các nhánh. Giá trị cao hơn dẫn đến phần nhô tốt hơn nhưng support khó loại bỏ hơn, do đó khuyến nghị bật giao diện support trên thay vì giá trị mật độ nhánh cao nếu cần giao diện dày đặc .

en: Advance
vi: Nâng cao

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Advanced options cannot be changed for the selected font.
    Select another font.
vi: Tùy chọn nâng cao không thể đổi cho font đã chọn.
    Chọn font khác.

en: After a tool change, the exact position of the newly loaded filament inside the nozzle may not be known, and the filament pressure is likely not yet stable. Before purging the print head into an infill or a sacrificial object, Orca Slicer will always prime this amount of material into the wipe tower to produce successive infill or sacrificial object extrusions reliably.
vi: Sau khi thay công cụ, vị trí chính xác của filament mới được nạp bên trong đầu phun có thể không được biết, và áp suất filament có thể chưa ổn định. Trước khi xả đầu in vào infill hoặc đối tượng hy sinh, Orca Slicer sẽ luôn nạp lượng vật liệu này vào wipe tower để tạo ra các đùn infill hoặc đối tượng hy sinh liên tiếp một cách đáng tin cậy.

en: After cut
vi: Sau khi cắt

en: After using Flow Dynamics Calibration, there might still be some extrusion issues, such as:
    1. Over-Extrusion: Excess material on your printed object, forming blobs or zits, or the layers seem thicker than expected and not uniform
    2. Under-Extrusion: Very thin layers, weak infill strength, or gaps in the top layer of the model, even when printing slowly
    3. Poor Surface Quality: The surface of your prints seems rough or uneven
    4. Weak Structural Integrity: Prints break easily or don't seem as sturdy as they should be
vi: Sau khi sử dụng hiệu chỉnh động lực lưu lượng, vẫn có thể có một số vấn đề đùn, chẳng hạn như:
    1. Đùn dư: Vật liệu dư thừa trên đối tượng in của bạn, tạo thành cục hoặc mụn, hoặc các lớp có vẻ dày hơn dự kiến và không đồng đều
    2. Đùn thiếu: Các lớp rất mỏng, độ bền infill yếu hoặc có khe trong lớp trên của model, ngay cả khi in chậm
    3. Chất lượng bề mặt kém: Bề mặt bản in của bạn có vẻ thô hoặc không đều
    4. Tính toàn vẹn cấu trúc yếu: Bản in dễ vỡ hoặc có vẻ không chắc chắn như chúng nên có

en: Air Printing Detection
vi: Phát hiện in không

en: Air Pump
vi: Bơm khí

en: Air filtration/Exhaust Fan
    Did you know that OrcaSlicer can support Air filtration/Exhaust Fan?
vi: Lọc không khí/Quạt thải
    Bạn có biết rằng OrcaSlicer có thể hỗ trợ lọc không khí/Quạt thải không?

en: Align infill direction to model
vi: Căn chỉnh hướng infill với model

en: Align to Y axis
vi: Căn theo trục Y

en: Aligned
vi: Căn chỉnh

en: Aligned Rectilinear
vi: Thẳng hàng căn chỉnh

en: Aligned back
vi: Căn chỉnh sau

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

[ctx: Alignment]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: Alignment]
en: Center
vi: Giữa

[ctx: Alignment]
en: Left
vi: Trái

[ctx: Alignment]
en: Middle
vi: Giữa

[ctx: Alignment]
en: Right
vi: Phải

[ctx: Alignment]
en: Top
vi: Trên

en: Aligns infill and surface fill directions to follow the model's orientation on the build plate. When enabled, fill directions rotate with the model to maintain optimal strength characteristics.
vi: Căn chỉnh hướng infill và lấp bề mặt để theo định hướng của model trên bàn in. Khi được bật, hướng lấp xoay theo model để duy trì đặc tính độ bền tối ưu.

en: All
vi: Tất cả

en: All Files
vi: Tất cả file

en: All Plates
vi: Tất cả plate

en: All Surfaces
vi: Tất cả bề mặt

en: All changes will be discarded.
vi: Tất cả thay đổi sẽ bị loại bỏ.

en: All changes will not be saved
vi: Tất cả thay đổi sẽ không được lưu

en: All inputs in the custom printer vendor or model are spaces. Please re-enter.
vi: Tất cả đầu vào trong nhà cung cấp máy in tùy chỉnh hoặc model là khoảng trắng. Vui lòng nhập lại.

en: All inputs in the custom vendor or serial are spaces. Please re-enter.
vi: Tất cả đầu vào trong nhà cung cấp tùy chỉnh hoặc serial là khoảng trắng. Vui lòng nhập lại.

en: All objects will be removed, continue?
vi: Tất cả đối tượng sẽ bị xóa, tiếp tục?

en: All solid layer
vi: Tất cả lớp đặc

en: All the filament presets belong to this filament would be deleted.
    If you are using this filament on your printer, please reset the filament information for that slot.
vi: Tất cả cài đặt sẵn filament thuộc về filament này sẽ bị xóa.
    Nếu bạn đang sử dụng filament này trên máy in của bạn, vui lòng đặt lại thông tin filament cho vị trí đó.

en: All the selected objects are on a locked plate.
    Cannot auto-arrange these objects.
vi: Tất cả vật thể đã chọn đang ở trên plate bị khóa.
    Không thể tự động sắp xếp các vật thể này.

en: All the selected objects are on a locked plate.
    Cannot auto-orient these objects.
vi: Tất cả vật thể đã chọn đang ở trên plate bị khóa.
    Không thể tự động xoay các vật thể này.

en: All walls
vi: Tất cả thành

en: Allow 3mf with newer version to be sliced
vi: Cho phép 3mf với phiên bản mới hơn được slice

en: Allow 3mf with newer version to be sliced.
vi: Cho phép 3mf với phiên bản mới hơn được slice.

en: Allow Prompt Sound
vi: Cho phép âm thanh nhắc nhở

en: Allow controlling BambuLab's printer through 3rd party print hosts.
vi: Cho phép điều khiển máy in BambuLab thông qua máy chủ in bên thứ ba.

en: Allow multiple colors on one plate
vi: Cho phép nhiều màu trên một bản

en: Allow multiple materials on same plate
vi: Cho phép nhiều vật liệu trên cùng plate

en: Allow only one OrcaSlicer instance
vi: Chỉ cho phép một phiên bản OrcaSlicer

en: Allow rotation when arranging
vi: Cho phép xoay khi sắp xếp

en: Allows painting only on facets selected by: "%1%"
vi: Chỉ cho phép vẽ trên mặt được chọn bởi: "%1%"

en: Along X axis
vi: Dọc trục X

en: Along Y axis
vi: Dọc trục Y

en: Along Z axis
vi: Dọc trục Z

en: Alternate extra wall
vi: Thay thế thành bổ sung

en: Alternate extra wall does't work well when ensure vertical shell thickness is set to All.
vi: Luân phiên wall phụ không hoạt động tốt khi đảm bảo độ dày shell dọc được đặt thành Tất cả.

en: Always Ask
vi: Luôn hỏi

en: An important update was detected and needs to be run before printing can continue. Do you want to update now? You can also update later from 'Upgrade firmware'.
vi: Phát hiện cập nhật quan trọng và cần được chạy trước khi việc in có thể tiếp tục. Bạn có muốn cập nhật ngay bây giờ? Bạn cũng có thể cập nhật sau từ 'Nâng cấp firmware'.

en: An object has enabled XY Size compensation which will not be used because it is also fuzzy skin painted.
    XY Size compensation cannot be combined with fuzzy skin painting.
vi: Một đối tượng đã bật bù kích thước XY sẽ không được sử dụng vì nó cũng được vẽ fuzzy skin.
    Bù kích thước XY không thể kết hợp với vẽ fuzzy skin.

en: An object is laid over the boundary of plate or exceeds the height limit.
    Please solve the problem by moving it totally on or off the plate, and confirming that the height is within the build volume.
vi: Một đối tượng nằm trên ranh giới của bản hoặc vượt quá giới hạn chiều cao.
    Vui lòng giải quyết vấn đề bằng cách di chuyển nó hoàn toàn trên hoặc ra khỏi bản, và xác nhận rằng chiều cao nằm trong thể tích xây dựng.

en: An object is laid over the plate boundaries.
vi: Một vật thể nằm vượt ra ngoài ranh giới plate.

en: An object's XY size compensation will not be used because it is also color-painted.
    XY Size compensation cannot be combined with color-painting.
vi: Bù kích thước XY của đối tượng sẽ không được sử dụng vì nó cũng được tô màu .
    Bù kích thước XY không thể kết hợp với tô màu.

en: Angle
vi: Góc

en: Angle at the apex of the cone that is used to stabilize the wipe tower. Larger angle means wider base.
vi: Góc ở đỉnh của nón được sử dụng để ổn định wipe tower. Góc lớn hơn có nghĩa là đế rộng hơn.

en: Angle for solid infill pattern, which controls the start or main direction of line.
vi: Góc cho mẫu infill đặc, điều khiển hướng bắt đầu hoặc chính của đường.

en: Angle for sparse infill pattern, which controls the start or main direction of line.
vi: Góc cho mẫu infill thưa, điều khiển hướng bắt đầu hoặc chính của đường.

en: Angle from the object center to skirt start point. Zero is the most right position, counter clockwise is positive angle.
vi: Góc từ trung tâm đối tượng đến điểm bắt đầu viền. Không là vị trí phải nhất, ngược chiều kim đồng hồ là góc dương.

en: Another export job is running.
vi: Một tác vụ xuất khác đang chạy.

en: Another virtual camera is running.
    Orca Slicer supports only a single virtual camera.
    Do you want to stop this virtual camera?
vi: Một camera ảo khác đang chạy.
    Orca Slicer chỉ hỗ trợ một camera ảo duy nhất.
    Bạn có muốn dừng camera ảo này?

en: Any arrow
vi: Phím mũi tên bất kỳ

en: Any modifications should be saved as a new preset inherited from this one.
vi: Bất kỳ thay đổi nào nên được lưu dưới dạng preset mới kế thừa từ preset này.

en: Append
vi: Thêm vào

en: Application is closing
vi: Ứng dụng đang đóng

en: Applies extrusion rate smoothing only on external perimeters and overhangs. This can help reduce artefacts due to sharp speed transitions on externally visible overhangs without impacting the print speed of features that will not be visible to the user.
vi: Áp dụng làm mịn tốc độ đùn chỉ trên chu vi bên ngoài và phần nhô. Điều này có thể giúp giảm khuyết điểm do chuyển đổi tốc độ đột ngột trên phần nhô nhìn thấy bên ngoài mà không ảnh hưởng đến tốc độ in của các tính năng sẽ không nhìn thấy đối với người dùng.

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Apply fuzzy skin to first layer
vi: Áp dụng fuzzy skin cho lớp đầu tiên

en: Apply gap fill
vi: Áp dụng lấp khe

en: Apply only on external features
vi: Chỉ áp dụng cho tính năng bên ngoài

en: Apply scarf joints only to smooth perimeters where traditional seams do not conceal the seams at sharp corners effectively.
vi: Áp dụng khớp vát chỉ cho chu vi mịn nơi đường nối truyền thống không che giấu đường nối ở góc sắc nét hiệu quả.

en: Apply the reverse perimeters logic only on internal perimeters.
    
    This setting greatly reduces part stresses as they are now distributed in alternating directions. This should reduce part warping while also maintaining external wall quality. This feature can be very useful for warp prone material, like ABS/ASA, and also for elastic filaments, like TPU and Silk PLA. It can also help reduce warping on floating regions over supports.
    
    For this setting to be the most effective, it is recommended to set the Reverse Threshold to 0 so that all internal walls print in alternating directions on even layers irrespective of their overhang degree.
vi: Áp dụng logic đảo ngược chu vi chỉ trên chu vi bên trong.
    
    Cài đặt này giảm đáng kể ứng suất phần vì chúng bây giờ được phân phối theo hướng xen kẽ. Điều này sẽ giảm cong vênh phần trong khi cũng duy trì chất lượng thành ngoài. Tính năng này có thể rất hữu ích cho vật liệu dễ cong vênh, như ABS/ASA, và cũng cho filament đàn hồi, như TPU và Silk PLA. Nó cũng có thể giúp giảm cong vênh trên vùng nổi trên support.
    
    Để cài đặt này có hiệu quả nhất, khuyến nghị đặt ngưỡng đảo ngược thành 0 để tất cả thành bên trong in theo hướng xen kẽ  trên các lớp chẵn bất kể mức độ nhô của chúng.

en: Apply to all
vi: Áp dụng cho tất cả

en: Approximate color matching.
vi: Khớp màu gần đúng.

en: Arc fitting
vi: Khớp cung

en: Archimedean Chords
vi: Dây cung Archimedes

en: Are the extra multi-material priming regions used in this print?
vi: Các vùng nạp đa vật liệu bổ sung có được sử dụng trong bản in này không?

en: Are you sure to %1% the selected preset?
vi: Bạn có chắc chắn %1% preset đã chọn?

en: Are you sure to cancel the current calibration and return to the home page?
vi: Bạn có chắc chắn hủy hiệu chỉnh hiện tại và quay về trang chủ không?

en: Are you sure to delete the selected preset?
vi: Bạn có chắc chắn xóa cài đặt sẵn đã chọn không?

en: Are you sure to delete the selected preset?
    If the preset corresponds to a filament currently in use on your printer, please reset the filament information for that slot.
vi: Bạn có chắc chắn xóa cài đặt sẵn đã chọn không?
    Nếu cài đặt sẵn tương ứng với filament hiện đang được sử dụng trên máy in của bạn, vui lòng đặt lại thông tin filament cho vị trí đó.

en: Are you sure to delete the selected preset? 
    If the preset corresponds to a filament currently in use on your printer, please reset the filament information for that slot.
vi: Bạn có chắc chắn xóa preset đã chọn? 
    Nếu preset tương ứng với filament hiện đang sử dụng trên máy in của bạn, vui lòng đặt lại thông tin filament cho khe đó.

en: Are you sure to log out?
vi: Bạn có chắc chắn đăng xuất không?

en: Are you sure you want to cancel this print?
vi: Bạn có chắc chắn muốn hủy lần in này?

en: Are you sure you want to clear the filament information?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thông tin filament?

en: Are you sure you want to enable this option?
vi: Bạn có chắc chắn muốn bật tùy chọn này?

en: Are you sure you want to permanently remove the "%1%" style?
vi: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn kiểu "%1%"?

en: Are you sure you want to update? This will take about 10 minutes. Do not turn off the power while the printer is updating.
vi: Bạn có chắc chắn muốn cập nhật? Điều này sẽ mất khoảng 10 phút. Không tắt nguồn trong khi máy in đang cập nhật.

en: Arrange
vi: Sắp xếp

en: Arrange Options
vi: Tùy chọn sắp xếp

en: Arrange all objects
vi: Sắp xếp tất cả vật thể

en: Arrange failed. Found some exceptions when processing object geometries.
vi: Sắp xếp thất bại. Tìm thấy một số ngoại lệ khi xử lý hình học vật thể.

en: Arrange objects on current plate
vi: Sắp xếp đối tượng trên bản hiện tại

en: Arrange objects on selected plates
vi: Sắp xếp vật thể trên các plate đã chọn

en: Arrange options
vi: Tùy chọn sắp xếp

en: Arrange options: 0-disable, 1-enable, others-auto
vi: Tùy chọn sắp xếp: 0-tắt, 1-bật, khác-tự động

en: Arrange the supplied models in a plate and merge them in a single model in order to perform actions once.
vi: Sắp xếp các model được cung cấp trong một bản và hợp nhất chúng trong một model duy nhất để  thực hiện hành động một lần.

en: Arrangement ignored the following objects which can't fit into a single bed:
    %s
vi: Sắp xếp bỏ qua các vật thể sau không vừa một đế in:
    %s

en: Arranging
vi: Đang sắp xếp

en: Arranging canceled.
vi: Hủy sắp xếp.

en: Arranging done.
vi: Sắp xếp hoàn tất.

en: Arranging is done but there are unpacked items. Reduce spacing and try again.
vi: Sắp xếp hoàn tất nhưng có vật chưa đóng gói. Giảm khoảng cách và thử lại.

en: Arranging...
vi: Đang sắp xếp...

en: Arrow Down
vi: Mũi tên xuống

en: Arrow Left
vi: Mũi tên trái

en: Arrow Right
vi: Mũi tên phải

en: Arrow Up
vi: Mũi tên lên

en: As object list
vi: Như danh sách đối tượng

en: Asia-Pacific
vi: Châu Á-Thái Bình Dương

en: Ask When Relevant
vi: Hỏi khi liên quan

en: Assemble
vi: Lắp ráp

en: Assemble Control
vi: Điều khiển lắp ráp

en: Assemble the selected objects to an object with multiple parts
vi: Lắp ráp các vật thể đã chọn thành vật thể có nhiều phần

en: Assemble the selected objects to an object with single part
vi: Lắp ráp các vật thể đã chọn thành vật thể có một phần

en: Assembly
vi: Lắp ráp

en: Assembly Guide
vi: Hướng dẫn lắp ráp

en: Assembly Info
vi: Thông tin lắp ráp

en: Assembly Return
vi: Trở về lắp ráp

en: Assembly View
vi: Chế độ xem lắp ráp

en: Associate
vi: Liên kết

en: Associate .3mf files to OrcaSlicer
vi: Liên kết file .3mf với OrcaSlicer

en: Associate .step/.stp files to OrcaSlicer
vi: Liên kết file .step/.stp với OrcaSlicer

en: Associate .stl files to OrcaSlicer
vi: Liên kết file .stl với OrcaSlicer

en: Associate files to OrcaSlicer
vi: Liên kết file với OrcaSlicer

en: Associate web links to OrcaSlicer
vi: Liên kết liên kết web với OrcaSlicer

en: At least one successful print record of this print profile is required 
    to give a positive rating (4 or 5 stars).
vi: Cần ít nhất một bản ghi in thành công của cấu hình in này 
    để đưa ra đánh giá tích cực (4 hoặc 5 sao).

en: Attention!
vi: Chú ý!

en: Author
vi: Tác giả

en: Authorization Type
vi: Loại ủy quyền

en: Auto
vi: Tự động

en: Auto Brim
vi: Tự động brim

en: Auto Flow Rate Calibration utilizes Bambu Lab's Micro-Lidar technology, directly measuring the calibration patterns. However, please be advised that the efficacy and accuracy of this method may be compromised with specific types of materials. Particularly, filaments that are transparent or semi-transparent, sparkling-particled, or have a high-reflective finish may not be suitable for this calibration and can produce less-than-desirable results.
    
    The calibration results may vary between each calibration or filament. We are still improving the accuracy and compatibility of this calibration through firmware updates over time.
    
    Caution: Flow Rate Calibration is an advanced process, to be attempted only by those who fully understand its purpose and implications. Incorrect usage can lead to sub-par prints or printer damage. Please make sure to carefully read and understand the process before doing it.
vi: Tự động hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng sử dụng công nghệ Micro-Lidar của Bambu Lab, đo trực tiếp các mẫu hiệu chỉnh. Tuy nhiên, lưu ý rằng hiệu quả và độ chính xác của phương pháp này có thể bị ảnh hưởng với các loại vật liệu cụ thể. Đặc biệt, filament trong suốt hoặc bán trong suốt, có hạt lấp lánh, hoặc có bề mặt phản chiếu cao có thể không phù hợp cho hiệu chỉnh này và có thể tạo ra kết quả kém mong muốn.
    
    Kết quả hiệu chỉnh có thể thay đổi giữa mỗi lần hiệu chỉnh hoặc filament. Chúng tôi vẫn đang cải thiện độ chính xác và khả năng tương thích của hiệu chỉnh này thông qua cập nhật firmware theo thời gian.
    
    Cảnh báo: Hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng là quy trình nâng cao, chỉ được thử bởi những người hiểu đầy đủ mục đích và hàm ý của nó. Sử dụng không đúng có thể dẫn đến bản in kém hoặc hư hỏng máy in. Vui lòng đảm bảo đọc kỹ  và hiểu quy trình trước khi thực hiện.

en: Auto Orientation options
vi: Tùy chọn tự động định hướng

en: Auto Perspective
vi: Tự động phối cảnh

en: Auto Refill
vi: Tự động cấp lại

en: Auto Rotate
vi: Tự động xoay

en: Auto arrange plate after cloning
vi: Tự động sắp xếp bản sau khi nhân bản

en: Auto bed leveling
vi: Tự động san bằng đế

en: Auto brim width
vi: Độ rộng vành tự động

en: Auto orient all objects on current plate
vi: Tự động định hướng tất cả vật thể trên plate hiện tại

en: Auto orient all/selected objects
vi: Tự động định hướng tất cả/các vật thể đã chọn

en: Auto orient objects on current plate
vi: Tự động định hướng đối tượng trên bản hiện tại

en: Auto orient the object to improve print quality.
vi: Tự động định hướng vật thể để cải thiện chất lượng in.

en: Auto orientation
vi: Tự động định hướng

en: Auto orients all objects on the active plate.
vi: Tự động định hướng tất cả đối tượng trên bản đang hoạt động.

en: Auto orients selected objects or all objects. If there are selected objects, it just orients the selected ones. Otherwise, it will orient all objects in the current project.
vi: Tự động định hướng đối tượng đã chọn hoặc tất cả đối tượng. Nếu có đối tượng đã chọn, nó chỉ định hướng những đối tượng đã chọn. Nếu không, nó sẽ định hướng tất cả đối tượng trong dự án hiện tại.

en: Auto rotate for arrangement
vi: Tự động xoay để sắp xếp

en: Auto support threshold angle:
vi: Góc ngưỡng tự động support:

en: Auto sync user presets (Printer/Filament/Process)
vi: Tự động đồng bộ preset người dùng (Máy in/Filament/Quy trình)

en: Auto-Arrange
    Did you know that you can auto-arrange all the objects in your project?
vi: Tự động sắp xếp
    Bạn có biết rằng bạn có thể tự động sắp xếp tất cả các đối tượng trong dự án của bạn không?

en: Auto-Calibration
vi: Tự động hiệu chỉnh

en: Auto-Orient
    Did you know that you can rotate objects to an optimal orientation for printing with a simple click?
vi: Tự động định hướng
    Bạn có biết rằng bạn có thể xoay đối tượng đến định hướng tối ưu để in chỉ bằng một cú nhấp chuột đơn giản không?

en: Auto-generate points
vi: Tự động tạo điểm

en: Auto-record Monitoring
vi: Giám sát tự động ghi

en: Auto-recovery from step loss
vi: Tự động phục hồi từ mất bước

en: Automatically Combine sparse infill of several layers to print together to reduce time. Wall is still printed with original layer height.
vi: Tự động kết hợp infill thưa của nhiều lớp để in cùng nhau để giảm thời gian. Thành vẫn được in với chiều cao lớp ban đầu.

en: Automatically orient stls on the Z axis upon initial import.
vi: Tự động định hướng stl trên trục Z khi nhập lần đầu.

en: Automatically switch between orthographic and perspective when changing from top/bottom/side views.
vi: Tự động chuyển giữa trực giao và phối cảnh khi đổi từ chế độ xem trên/dưới/bên.

en: Aux
vi: Phụ

en: Auxiliary fan
    Did you know that OrcaSlicer supports Auxiliary part cooling fan?
vi: Quạt phụ
    Bạn có biết rằng OrcaSlicer hỗ trợ quạt làm mát phần phụ không?

en: Auxiliary part cooling fan
vi: Quạt làm mát phần phụ

en: Avoid crossing walls
vi: Tránh đi qua thành

en: Avoid crossing walls - Max detour length
vi: Tránh đi qua thành - Độ dài vòng tối đa

en: Avoid extrusion calibrate region when arranging
vi: Tránh vùng hiệu chỉnh đùn khi sắp xếp

en: Avoid extrusion calibration region
vi: Tránh vùng hiệu chỉnh đùn

en: Avoid interface filament for base
vi: Tránh filament giao diện cho đế

en: Avoid using support interface filament to print support base if possible.
vi: Tránh sử dụng filament giao diện support để in đế support nếu có thể.

en: Avoid warping
    Did you know that when printing materials that are prone to warping such as ABS, appropriately increasing the heatbed temperature can reduce the probability of warping?
vi: Tránh cong vênh
    Bạn có biết rằng khi in vật liệu dễ cong vênh như ABS, tăng nhiệt độ bàn nóng một cách thích hợp có thể giảm xác suất cong vênh không?

en: Back
vi: Sau

en: Backup your project periodically for restoring from the occasional crash.
vi: Sao lưu dự án của bạn định kỳ để khôi phục từ sự cố thỉnh thoảng.

en: Bake
vi: Nướng

en: Bake into model as uneditable part
vi: Nướng vào model như phần không chỉnh sửa được

en: Bambu Cool Plate
vi: Bản Bambu Cool

en: Bambu Network plug-in not detected.
vi: Không phát hiện plug-in mạng Bambu.

en: BambuSource has not correctly been registered for media playing! Press Yes to re-register it. You will be promoted twice
vi: BambuSource chưa được đăng ký chính xác để phát media! Nhấn Có để đăng ký lại. Bạn sẽ được nhắc hai lần

en: BambuStudio is originally based on PrusaSlicer by PrusaResearch.
vi: BambuStudio ban đầu dựa trên PrusaSlicer của PrusaResearch.

en: Base pattern
vi: Mẫu đế

en: Base pattern spacing
vi: Khoảng cách mẫu đế

en: Based on PrusaSlicer and BambuStudio
vi: Dựa trên PrusaSlicer và BambuStudio

en: Basic Info
vi: Thông tin cơ bản

en: Basic Information
vi: Thông tin cơ bản

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Batch manage files.
vi: Quản lý file hàng loạt.

en: Bed
vi: Bàn in

en: Bed Leveling
vi: San bằng đế

en: Bed Shape
vi: Hình dạng đế

en: Bed Temperature
vi: Nhiệt độ đế

en: Bed Type
vi: Loại đế

en: Bed adhesion
vi: Bám dính đế

en: Bed custom model
vi: Model bàn in tùy chỉnh

en: Bed custom texture
vi: Kết cấu bàn in tùy chỉnh

en: Bed exclude area
vi: Vùng loại trừ bàn in

en: Bed filling canceled.
vi: Hủy lấp đầy đế.

en: Bed filling done.
vi: Lấp đầy đế hoàn tất.

en: Bed leveling
vi: San bằng đế

en: Bed mesh max
vi: Lưới bàn in tối đa

en: Bed mesh min
vi: Lưới bàn in tối thiểu

en: Bed temperature
vi: Nhiệt độ đế

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate SuperTack.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool SuperTack.

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool.

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the Engineering Plate.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Engineering.

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the High Temp Plate.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản nhiệt độ cao.

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured Cool.

en: Bed temperature for layers except the initial one. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured PEI Plate.
vi: Nhiệt độ bàn cho các lớp ngoại trừ lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured PEI.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate SuperTack.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool SuperTack.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the Engineering Plate.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Engineering.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the High Temp Plate.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản nhiệt độ cao.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured Cool.

en: Bed temperature of the initial layer. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured PEI Plate.
vi: Nhiệt độ bàn của lớp đầu tiên. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured PEI.

en: Bed temperature when the Cool Plate SuperTack is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate SuperTack.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Cool SuperTack được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool SuperTack.

en: Bed temperature when the Cool Plate is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Cool được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Cool.

en: Bed temperature when the Engineering Plate is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Engineering Plate.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Engineering được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Engineering.

en: Bed temperature when the Smooth PEI Plate/High Temperature Plate is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Smooth PEI Plate/High Temp Plate.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Smooth PEI/Bản nhiệt độ cao được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Smooth PEI/Bản nhiệt độ cao.

en: Bed temperature when the Textured Cool Plate is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured Cool Plate.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Textured Cool được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured Cool.

en: Bed temperature when the Textured PEI Plate is installed. A value of 0 means the filament does not support printing on the Textured PEI Plate.
vi: Nhiệt độ bàn khi bản Textured PEI được lắp. Giá trị 0 có nghĩa là filament không hỗ trợ in trên bản Textured PEI.

en: Bed type
vi: Loại bàn in

en: Bed types supported by the printer.
vi: Loại bàn in được hỗ trợ bởi máy in.

en: Before layer change G-code
vi: G-code trước khi thay đổi lớp

en: Best auto arranging position in range [0,1] w.r.t. bed shape.
vi: Vị trí sắp xếp tự động tốt nhất trong phạm vi [0,1] theo hình dạng bàn in.

en: Best object position
vi: Vị trí đối tượng tốt nhất

en: Beta version
vi: Phiên bản Beta

en: Between Object G-code
vi: G-code giữa đối tượng

en: Bill of Materials
vi: Danh sách vật liệu

en: Bind with Pin Code
vi: Liên kết với mã Pin

en: Binding...
vi: Đang liên kết...

en: Block seam
vi: Chặn seam

en: Block supports
vi: Chặn support

en: Boldness
vi: Độ đậm

en: Both [Extrusion] and [Combined] modes of Fuzzy Skin require the Arachne Wall Generator to be enabled.
vi: Cả chế độ [Extrusion] và [Combined] của Fuzzy Skin đều yêu cầu trình tạo wall Arachne được bật.

en: Bottom
vi: Dưới

en: Bottom Minimum Shell Thickness
vi: Độ dày shell tối thiểu dưới

en: Bottom Only
vi: Chỉ dưới

en: Bottom Solid Layers
vi: Lớp rắn dưới

en: Bottom Surface Density
vi: Mật độ bề mặt dưới

en: Bottom View
vi: Chế độ xem dưới

en: Bottom Z distance
vi: Khoảng cách Z dưới

en: Bottom interface layers
vi: Lớp giao diện dưới

en: Bottom interface spacing
vi: Khoảng cách giao diện dưới

en: Bottom shell layers
vi: Lớp vỏ dưới

en: Bottom shell thickness
vi: Độ dày vỏ dưới

en: Bottom surface
vi: Bề mặt dưới

en: Bottom surface density
vi: Mật độ bề mặt dưới

en: Bottom surface flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng bề mặt dưới

en: Bottom surface pattern
vi: Mẫu bề mặt dưới

en: Bottom-left corner of first layer bounding box
vi: Góc dưới-trái của hộp giới hạn lớp đầu tiên

en: Bottom-left corner of print bed bounding box
vi: Góc dưới-trái của hộp giới hạn bàn in

en: Branch Density
vi: Mật độ nhánh

en: Branch Diameter Angle
vi: Góc đường kính nhánh

en: Branch tip diameter for organic supports.
vi: Đường kính đầu nhánh cho support hữu cơ.

en: Brass
vi: Đồng thau

en: Bridge
vi: Cầu

en: Bridge counterbore holes
vi: Bắc cầu lỗ khoét phản

en: Bridge flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng cầu

en: Bridging
vi: Bắc cầu

en: Brim Ears
vi: Tai vành

en: Brim ear detection radius
vi: Bán kính phát hiện tai brim

en: Brim ear max angle
vi: Góc tối đa tai brim

en: Brim ears
vi: Tai brim

en: Brim for better adhesion
    Did you know that when printed models have a small contact interface with the printing surface, it's recommended to use a brim?
vi: Vành để bám dính tốt hơn
    Bạn có biết rằng khi model được in có giao diện tiếp xúc nhỏ với bề mặt in, khuyến nghị sử dụng vành không?

en: Brim type
vi: Loại brim

en: Brim width
vi: Độ rộng brim

en: Brim-object gap
vi: Khoảng cách brim-đối tượng

en: Browse
vi: Duyệt

en: Brush
vi: Bút vẽ

en: Brush shape
vi: Hình dạng bút

en: Brush size
vi: Kích thước bút

en: Bucket fill
vi: Tô thùng

en: Build Volume
vi: Thể tích in

en: Built-in placeholders (Double click item to add to G-code)
vi: Trình giữ chỗ tích hợp (Nhấp đúp mục để thêm vào G-code)

en: Bulge
vi: Phồng

en: Bulge proportion related to radius
vi: Tỷ lệ phồng liên quan đến bán kính

en: Busy
vi: Bận

en: By Layer
vi: Theo lớp

en: By Object
vi: Theo đối tượng

en: By layer
vi: Theo lớp

en: By object
vi: Theo đối tượng

en: By reducing the speed of the outer wall to avoid the resonance zone of the printer, ringing on the surface of the model are avoided.
    Please turn this option off when testing ringing.
vi: Bằng cách giảm tốc độ của thành ngoài để tránh vùng cộng hưởng của máy in, hiện tượng rung trên bề mặt model được tránh.
    Vui lòng tắt tùy chọn này khi kiểm tra hiện tượng rung.

en: CANCELED
vi: ĐÃ HỦY

en: CF/GF filaments are hard and brittle, it's easy to break or get stuck in AMS, please use with caution.
vi: Filament CF/GF cứng và giòn, dễ gãy hoặc bị kẹt trong AMS, vui lòng dùng thận trọng.

en: COMPLETED
vi: ĐÃ HOÀN THÀNH

en: CRC check failed
vi: kiểm tra CRC thất bại

en: Calibrate
vi: Hiệu chỉnh

en: Calibrating
vi: Đang hiệu chỉnh

en: Calibrating Micro Lidar
vi: Đang hiệu chỉnh Micro Lidar

en: Calibrating the micro lidar
vi: Đang hiệu chỉnh micro lidar

en: Calibrating... %d%%
vi: Đang hiệu chỉnh... %d%%

en: Calibration
vi: Hiệu chỉnh

en: Calibration
    Did you know that calibrating your printer can do wonders? Check out our beloved calibration solution in OrcaSlicer.
vi: Hiệu chỉnh
    Bạn có biết rằng hiệu chỉnh máy in của bạn có thể làm điều kỳ diệu không? Xem giải pháp hiệu chỉnh yêu thích của chúng tôi trong OrcaSlicer.

en: Calibration Flow
vi: Quy trình hiệu chỉnh

en: Calibration Type
vi: Loại hiệu chỉnh

en: Calibration completed
vi: Hiệu chỉnh hoàn tất

en: Calibration completed. Please find the most uniform extrusion line on your hot bed like the picture below, and fill the value on its left side into the factor K input box.
vi: Hiệu chỉnh hoàn tất. Vui lòng tìm đường đùn đồng đều nhất trên đế nóng của bạn như hình bên dưới, và điền giá trị ở bên trái của nó vào hộp nhập hệ số K.

en: Calibration error
vi: Lỗi hiệu chỉnh

en: Calibration help
vi: Trợ giúp hiệu chỉnh

en: Calibration not supported
vi: Hiệu chỉnh không được hỗ trợ

en: Calibration program
vi: Chương trình hiệu chỉnh

en: Calibration step selection
vi: Chọn bước hiệu chỉnh

en: Calibration1
vi: Hiệu chỉnh1

en: Calibration2
vi: Hiệu chỉnh2

en: Camera Angle - Left side
vi: Góc camera - Bên trái

en: Camera Angle - Right side
vi: Góc camera - Bên phải

en: Camera Setting
vi: Cài đặt camera

en: Camera style
vi: Kiểu camera

en: Camera view - Behind
vi: Chế độ xem camera - Sau

en: Camera view - Bottom
vi: Chế độ xem camera - Dưới

en: Camera view - Default
vi: Chế độ xem camera - Mặc định

en: Camera view - Front
vi: Chế độ xem camera - Trước

en: Camera view - Top
vi: Chế độ xem camera - Trên

en: Can't apply when processing preview.
vi: Không thể áp dụng khi đang xử lý xem trước.

en: Can't delete "%1%". It is last style.
vi: Không thể xóa "%1%". Đây là kiểu cuối cùng.

en: Can't delete temporary style "%1%".
vi: Không thể xóa kiểu tạm thời "%1%".

en: Can't find Pin Code?
vi: Không tìm thấy mã Pin?

en: Can't find my printer model
vi: Không thể tìm thấy model máy in của tôi

en: Can't find vendor I want
vi: Không thể tìm thấy nhà cung cấp tôi muốn

en: Can't load exactly same font ("%1%"). Application selected a similar one ("%2%"). You have to specify font for enable edit text.
vi: Không thể tải chính xác font ("%1%"). Ứng dụng đã chọn font tương tự ("%2%"). Bạn phải chỉ định font để bật chỉnh sửa chữ.

en: Can't remove the last existing style.
vi: Không thể xóa kiểu hiện có cuối cùng.

en: Can't rename temporary style.
vi: Không thể đổi tên kiểu tạm thời.

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cancel a feature until exit
vi: Hủy đặc trưng cho đến khi thoát

en: Cancel print
vi: Hủy in

en: Cancel selected
vi: Hủy đã chọn

en: Cancel upload
vi: Hủy tải lên

en: Canceled
vi: Đã hủy

en: Canceling
vi: Đang hủy

en: Cannot add models when in preview mode!
vi: Không thể thêm model khi đang ở chế độ xem trước!

en: Cannot print multiple filaments which have large difference of temperature together. Otherwise, the extruder and nozzle may be blocked or damaged during printing
vi: Không thể in nhiều filament có chênh lệch nhiệt độ lớn cùng nhau. Nếu không, extruder và đầu phun có thể bị tắc hoặc hư hỏng trong khi in

en: Cannot read filament info: the filament is loaded to the tool head,please unload the filament and try again.
vi: Không thể đọc thông tin filament: filament đã được nạp vào đầu công cụ, vui lòng tháo filament và thử lại.

en: Cannot send the print job for empty plate
vi: Không thể gửi công việc in cho bản trống

en: Cannot send the print job to a printer whose firmware is required to get updated.
vi: Không thể gửi công việc in đến máy in có firmware cần được cập nhật.

en: Cannot send the print job when the printer is updating firmware
vi: Không thể gửi công việc in khi máy in đang cập nhật firmware

en: Cannot send the print task when the upgrade is in progress
vi: Không thể gửi tác vụ in khi đang nâng cấp

en: Capabilities
vi: Khả năng

en: Center
vi: Căn giữa

en: Center coincidence
vi: Trùng tâm

en: Center of circle
vi: Tâm đường tròn

en: Center of edge
vi: Tâm cạnh

en: Certificate files (*.crt, *.pem)|*.crt;*.pem|All files|*.*
vi: File chứng chỉ (*.crt, *.pem)|*.crt;*.pem|Tất cả file|*.*

en: Chamber temperature
vi: Nhiệt độ buồng

en: Chamber temperature
    Did you know that OrcaSlicer supports chamber temperature?
vi: Nhiệt độ buồng
    Bạn có biết rằng OrcaSlicer hỗ trợ nhiệt độ buồng không?

en: Change Filament
vi: Đổi filament

en: Change SVG Type
vi: Đổi loại SVG

en: Change SVG source file, projection, size, ...
vi: Thay đổi file nguồn SVG, phép chiếu, kích thước, ...

en: Change Text Type
vi: Đổi loại chữ

en: Change cut mode
vi: Đổi chế độ cắt

en: Change extrusion role G-code
vi: G-code thay đổi vai trò đùn

en: Change filament
vi: Đổi filament

en: Change filament G-code
vi: G-code thay filament

en: Change filament at the beginning of this layer.
vi: Đổi filament ở đầu lớp này.

en: Change file
vi: Đổi file

en: Change these settings automatically?
    Yes - Change ensure vertical shell thickness to Moderate and enable alternate extra wall
    No  - Don't use alternate extra wall
vi: Thay đổi các cài đặt này tự động?
    Yes - Đổi đảm bảo độ dày shell dọc thành Vừa phải và bật luân phiên wall phụ
    No  - Không dùng luân phiên wall phụ

en: Change these settings automatically?
    Yes - Change these settings and enable spiral mode automatically
    No  - Give up using spiral mode this time
vi: Thay đổi các cài đặt này tự động?
    Yes - Thay đổi các cài đặt này và bật chế độ spiral tự động
    No  - Từ bỏ dùng chế độ spiral lần này

en: Change these settings automatically?
    Yes - Change these settings automatically
    No  - Do not change these settings for me
vi: Thay đổi các cài đặt này tự động?
    Có - Thay đổi các cài đặt này tự động
    Không  - Không thay đổi các cài đặt này cho tôi

en: Change these settings automatically?
    Yes - Enable Arachne Wall Generator
    No  - Disable Arachne Wall Generator and set [Displacement] mode of the Fuzzy Skin
vi: Thay đổi các cài đặt này tự động?
    Yes - Bật trình tạo wall Arachne
    No  - Tắt trình tạo wall Arachne và đặt chế độ [Displacement] của Fuzzy Skin

en: Change to another .svg file
vi: Đổi sang file .svg khác

en: Change type
vi: Đổi loại

en: Changing application language
vi: Đang thay đổi ngôn ngữ ứng dụng

en: Changing filament
vi: Đang đổi filament

en: Changing style to "%1%" will discard current style modification.
    
    Would you like to continue anyway?
vi: Đổi sang kiểu "%1%" sẽ hủy sửa đổi kiểu hiện tại.
    
    Bạn vẫn muốn tiếp tục?

en: Changing the region will log out your account.
vi: Thay đổi khu vực sẽ đăng xuất tài khoản của bạn.

en: Char gap
vi: Khoảng ký tự

en: Check Assistant
vi: Kiểm tra trợ lý

en: Check filament location
vi: Kiểm tra vị trí filament

en: Check for Update
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Check for stable updates only
vi: Chỉ kiểm tra cập nhật ổn định

en: Check if the nozzle is clumping by filament or other foreign objects.
vi: Kiểm tra xem đầu phun có bị vón cục bởi filament hoặc vật lạ khác.

en: Check the current status of the bambu server by clicking on the link above.
vi: Kiểm tra trạng thái hiện tại của bambu server bằng cách nhấn vào link ở trên.

en: Check the normative items.
vi: Kiểm tra các mục quy chuẩn.

en: Check the reason
vi: Kiểm tra lý do

en: Check the status of current system services
vi: Kiểm tra trạng thái của các dịch vụ hệ thống hiện tại

en: Checking extruder temperature
vi: Đang kiểm tra nhiệt độ extruder

en: Checking support necessity
vi: Đang kiểm tra cần thiết support

en: China
vi: Trung Quốc

en: Choose Download Directory
vi: Chọn thư mục tải xuống

en: Choose SVG file for emboss:
vi: Chọn file SVG cho emboss:

en: Choose ZIP file
vi: Chọn file ZIP

en: Choose a directory
vi: Chọn thư mục

en: Choose a file to import bed texture from (PNG/SVG):
vi: Chọn file để nhập kết cấu đế từ (PNG/SVG):

en: Choose an AMS slot then press "Load" or "Unload" button to automatically load or unload filaments.
vi: Chọn một khe AMS rồi nhấn nút "Nạp" hoặc "Tháo" để tự động nạp hoặc tháo filament.

en: Choose an STL file to import bed model from:
vi: Chọn file STL để nhập model đế từ:

en: Choose an STL file to import bed shape from:
vi: Chọn file STL để nhập hình dạng đế từ:

en: Choose filament
vi: Chọn filament

en: Choose files
vi: Chọn file

en: Choose one file (3mf):
vi: Chọn một file (3mf):

en: Choose one file (gcode/3mf):
vi: Chọn một file (gcode/3mf):

en: Choose one or more files (3mf/step/stl/svg/obj/amf):
vi: Chọn một hoặc nhiều file (3mf/step/stl/svg/obj/amf):

en: Choose one or more files (3mf/step/stl/svg/obj/amf/usd*/abc/ply):
vi: Chọn một hoặc nhiều file (3mf/step/stl/svg/obj/amf/usd*/abc/ply):

en: Choose part type
vi: Chọn loại phần

en: Circle
vi: Hình tròn

en: Circular
vi: Hình tròn

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Classic wall generator produces walls with constant extrusion width and for very thin areas is used gap-fill. Arachne engine produces walls with variable extrusion width.
vi: Trình tạo thành cổ điển tạo ra thành với độ rộng đùn không đổi và cho vùng rất mỏng được sử dụng lấp khe. Engine Arachne tạo ra thành với độ rộng đùn thay đổi.

en: Cleaning nozzle tip
vi: Đang làm sạch đầu vòi phun

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear my choice on the unsaved presets.
vi: Xóa lựa chọn của tôi trên các preset chưa lưu.

en: Clear my choice on the unsaved projects.
vi: Xóa lựa chọn của tôi trên các dự án chưa lưu.

en: Clearance radius around extruder. Used for collision avoidance in by-object printing.
vi: Bán kính khoảng trống xung quanh extruder. Được sử dụng để tránh va chạm trong in theo đối tượng.

en: Click OK to update the Network plug-in when Orca Slicer launches next time.
vi: Nhấp OK để cập nhật plug-in mạng khi Orca Slicer khởi động lần sau.

en: Click here if you can't connect to the printer
vi: Nhấp vào đây nếu bạn không thể kết nối với máy in

en: Click here to download it.
vi: Nhấp vào đây để tải xuống.

en: Click the icon to edit color painting of the object
vi: Nhấn biểu tượng để chỉnh sửa vẽ màu của vật thể

en: Click the icon to edit support painting of the object
vi: Nhấn biểu tượng để chỉnh sửa vẽ support của vật thể

en: Click the icon to repair model object
vi: Nhấn biểu tượng để sửa vật thể model

en: Click the icon to reset all settings of the object
vi: Nhấn biểu tượng để đặt lại tất cả cài đặt của vật thể

en: Click the icon to shift this object to the bed
vi: Nhấn biểu tượng để đưa vật thể này xuống đế

en: Click the icon to toggle printable property of the object
vi: Nhấn biểu tượng để bật/tắt thuộc tính có thể in của vật thể

en: Click the right mouse button to display the full text.
vi: Nhấp chuột phải để hiển thị toàn bộ văn bản.

en: Click to change part type into modifier.
vi: Nhấn để đổi loại phần thành modifier.

en: Click to change part type into negative volume.
vi: Nhấn để đổi loại phần thành thể tích âm.

en: Click to change text into object part.
vi: Nhấn để đổi chữ thành phần vật thể.

en: Click to download new version in default browser: %s
vi: Nhấn để tải phiên bản mới trong trình duyệt mặc định: %s

en: Click to drop current modify and reset to saved value.
vi: Nhấp để bỏ thay đổi hiện tại và đặt lại về giá trị đã lưu.

en: Click to edit preset
vi: Nhấp để chỉnh sửa preset

en: Click to flip the cut plane
    Drag to move the cut plane
vi: Nhấn để lật mặt cắt
    Kéo để di chuyển mặt cắt

en: Click to flip the cut plane
    Drag to move the cut plane
    Right-click a part to assign it to the other side
vi: Nhấn để lật mặt cắt
    Kéo để di chuyển mặt cắt
    Nhấn chuột phải một phần để gán nó sang phía bên kia

en: Click to reset all settings to the last saved preset.
vi: Nhấp để đặt lại tất cả cài đặt về preset đã lưu cuối cùng.

en: Click to reset current value and attach to the global value.
vi: Nhấp để đặt lại giá trị hiện tại và đính kèm với giá trị toàn cục.

en: Click to select AMS slot manually
vi: Nhấn để chọn khe AMS thủ công

en: Click to select filament color
vi: Nhấp để chọn màu filament

en: Clockwise
vi: Cùng chiều kim đồng hồ

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Clone Objects
vi: Sao chép đối tượng

en: Clone copies of selections
vi: Nhân bản các bản sao của lựa chọn

en: Clone objects in the load list.
vi: Sao chép đối tượng trong danh sách nạp.

en: Clone selected
vi: Nhân bản đã chọn

en: Close
vi: Đóng

en: Close holes
vi: Đóng lỗ

en: Closing Application while some presets are modified.
vi: Đang đóng ứng dụng trong khi một số preset được sửa đổi.

en: Cloud Slicing...
vi: Đang slice trên Cloud...

en: Cloud environment switched, please login again!
vi: Đã chuyển môi trường đám mây, vui lòng đăng nhập lại!

en: Cloud service connection failed. Please try again.
vi: Kết nối dịch vụ cloud thất bại. Vui lòng thử lại.

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: Collapse sidebar
vi: Thu gọn thanh bên

en: Collapse/Expand the sidebar
vi: Thu gọn/Mở rộng thanh bên

en: Collection
vi: Bộ sưu tập

en: Color
vi: Màu

en: Color Painting
vi: Vẽ màu

en: Color change
vi: Đổi màu

en: Color gradient (%1%)
vi: Chuyển màu (%1%)

en: Color match
vi: Khớp màu

en: Color painting
vi: Tô màu

en: Combined
vi: Kết hợp

en: Combined - single skirt for all objects, Per object - individual object skirt.
vi: Kết hợp - viền đơn cho tất cả đối tượng, Theo đối tượng - viền đối tượng riêng lẻ.

en: Comma-separated list of printing accelerations
vi: Danh sách gia tốc in ngăn cách bằng dấu phẩy

en: Comma-separated list of printing speeds
vi: Danh sách tốc độ in ngăn cách bằng dấu phẩy

en: Comment
vi: Bình luận

en: Compare presets
vi: So sánh preset

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in slightly visible layer lines but shorter print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp nhìn thấy một chút nhưng thời gian in ngắn hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a slightly bigger layer height. This results in almost negligible layer lines and slightly shorter print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn một chút. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không đáng kể và thời gian in ngắn hơn một chút.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in almost invisible layer lines and higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không nhìn thấy và chất lượng in cao hơn nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in minimal layer lines and higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp tối thiểu và chất lượng in cao hơn nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a smaller layer lines, lower speeds and acceleration, and the sparse infill pattern is Gyroid. This results in almost invisible layer lines and much higher print quality but much longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có các đường lớp nhỏ hơn, tốc độ và gia tốc thấp hơn, và mẫu infill thưa là Gyroid. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không nhìn thấy và chất lượng in cao hơn nhiều nhưng thời gian in dài hơn nhiều.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has a smaller layer lines, lower speeds and acceleration, and the sparse infill pattern is Gyroid. This results in minimal layer lines and much higher print quality but much longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có các đường lớp nhỏ hơn, tốc độ và gia tốc thấp hơn, và mẫu infill thưa là Gyroid. Điều này dẫn đến các đường lớp tối thiểu và chất lượng in cao hơn nhiều nhưng thời gian in dài hơn nhiều.

en: Compared with the default profile of a 0.2 mm nozzle, it has lower speeds and acceleration, and the sparse infill pattern is Gyroid. This results in much higher print quality but a much longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.2 mm, nó có tốc độ và gia tốc thấp hơn, và mẫu infill thưa là Gyroid. Điều này dẫn đến chất lượng in cao hơn nhiều nhưng thời gian in dài hơn nhiều.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in more apparent layer lines and lower print quality, but shorter print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp rõ ràng hơn và chất lượng in thấp hơn, nhưng thời gian in ngắn hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in more apparent layer lines and lower print quality, but slightly shorter print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp rõ ràng hơn và chất lượng in thấp hơn, nhưng thời gian in ngắn hơn một chút.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a smaller layer height, lower speeds and acceleration, and the sparse infill pattern is Gyroid. This results in almost negligible layer lines and much higher print quality but much longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn, tốc độ và gia tốc thấp hơn, và mẫu infill thưa là Gyroid. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không đáng kể và chất lượng in cao hơn nhiều nhưng thời gian in dài hơn nhiều.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a smaller layer height, lower speeds and acceleration, and the sparse infill pattern is Gyroid. This results in less apparent layer lines and much higher print quality but much longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn, tốc độ và gia tốc thấp hơn, và mẫu infill thưa là Gyroid. Điều này dẫn đến các đường lớp ít rõ ràng hơn và chất lượng in cao hơn nhiều nhưng thời gian in dài hơn nhiều.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in almost negligible layer lines and higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không đáng kể và chất lượng in cao hơn nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in almost negligible layer lines and longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không đáng kể và thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in less apparent layer lines and higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp ít rõ ràng hơn và chất lượng in cao hơn nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.4 mm nozzle, it has more wall loops and a higher sparse infill density. This results in higher print strength but more filament consumption and longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.4 mm, nó có nhiều vòng thành hơn và mật độ infill thưa cao hơn. Điều này dẫn đến độ bền in cao hơn nhưng tiêu thụ filament nhiều hơn và thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.6 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in more apparent layer lines and lower print quality, but shorter print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.6 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp rõ ràng hơn và chất lượng in thấp hơn, nhưng thời gian in ngắn hơn trong một số trường hợp.

en: Compared with the default profile of a 0.6 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in much more apparent layer lines and much lower print quality, but shorter print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.6 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp rõ ràng hơn nhiều và chất lượng in thấp hơn nhiều, nhưng thời gian in ngắn hơn trong một số trường hợp.

en: Compared with the default profile of a 0.6 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in less apparent layer lines and higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.6 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp ít rõ ràng hơn và chất lượng in cao hơn nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.6 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in less apparent layer lines and slight higher print quality but longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.6 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp ít rõ ràng hơn và chất lượng in cao hơn một chút nhưng thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.6 mm nozzle, it has more wall loops and a higher sparse infill density. This results in higher print strength but more filament consumption and longer print time.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.6 mm, nó có nhiều vòng thành hơn và mật độ infill thưa cao hơn. Điều này dẫn đến độ bền in cao hơn nhưng tiêu thụ filament nhiều hơn và thời gian in dài hơn.

en: Compared with the default profile of a 0.8 mm nozzle, it has a bigger layer height. This results in very apparent layer lines and much lower print quality, but shorter print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.8 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp rất rõ ràng và chất lượng in thấp hơn nhiều, nhưng thời gian in ngắn hơn trong một số trường hợp.

en: Compared with the default profile of a 0.8 mm nozzle, it has a much bigger layer height. This results in extremely apparent layer lines and much lower print quality, but much shorter print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.8 mm, nó có chiều cao lớp lớn hơn nhiều. Điều này dẫn đến các đường lớp cực kỳ rõ ràng và chất lượng in thấp hơn nhiều, nhưng thời gian in ngắn hơn nhiều trong một số trường hợp.

en: Compared with the default profile of a 0.8 mm nozzle, it has a slightly smaller layer height. This results in slightly less but still apparent layer lines and slightly higher print quality but longer print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.8 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn một chút. Điều này dẫn đến các đường lớp ít hơn một chút nhưng vẫn rõ ràng  và chất lượng in cao hơn một chút nhưng thời gian in dài hơn trong một số trường hợp.

en: Compared with the default profile of a 0.8 mm nozzle, it has a smaller layer height. This results in less but still apparent layer lines and slightly higher print quality but longer print time in some cases.
vi: So với hồ sơ mặc định của đầu phun 0.8 mm, nó có chiều cao lớp nhỏ hơn. Điều này dẫn đến các đường lớp ít hơn nhưng vẫn rõ ràng và chất lượng in cao hơn một chút nhưng thời gian in dài hơn trong một số trường hợp.

en: Compatible printers
vi: Máy in tương thích

en: Compatible process profiles
vi: Hồ sơ quy trình tương thích

en: Complete Calibration
vi: Hiệu chỉnh hoàn chỉnh

en: Complete print
vi: Hoàn thành in

en: Completed
vi: Hoàn tất

en: Concentric
vi: Đồng tâm

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Conditional angle threshold
vi: Ngưỡng góc có điều kiện

en: Conditional overhang threshold
vi: Ngưỡng phần nhô có điều kiện

en: Conditional scarf joint
vi: Khớp vát có điều kiện

en: Cone
vi: Hình nón

en: Configuration can update now.
vi: Cấu hình có thể cập nhật ngay bây giờ.

en: Configuration file "%1%" was loaded, but some values were not recognized.
vi: File cấu hình "%1%" đã được tải, nhưng một số giá trị không được nhận diện.

en: Configuration incompatible
vi: Cấu hình không tương thích

en: Configuration notes
vi: Ghi chú cấu hình

en: Configuration package changed
vi: Gói cấu hình đã thay đổi

en: Configuration package was loaded, but some values were not recognized.
vi: Gói cấu hình đã được tải, nhưng một số giá trị không được nhận diện.

en: Configuration package:
vi: Gói cấu hình:

en: Configuration update
vi: Cập nhật cấu hình

en: Configuration updates
vi: Cập nhật cấu hình

en: Configure which AMS slot should be used for a filament used in the print job.
vi: Cấu hình khe AMS nào nên được dùng cho filament được sử dụng trong công việc in.

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Confirm Save As
vi: Xác nhận lưu dưới dạng

en: Confirm and Update Nozzle
vi: Xác nhận và cập nhật đầu phun

en: Confirm connectors
vi: Xác nhận connector

en: Confirm extruded
vi: Xác nhận đã đùn

en: Conflicts of G-code paths have been found at layer %d, z = %.2lf mm. Please separate the conflicted objects farther (%s <-> %s).
vi: Đã tìm thấy xung đột đường đi G-code tại lớp %d, z = %.2lf mm. Vui lòng tách các vật thể xung đột ra xa hơn (%s <-> %s).

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect %s failed! [SN:%s, code=%s]
vi: Kết nối %s thất bại! [SN:%s, code=%s]

en: Connect Printer (LAN)
vi: Kết nối máy in (LAN)

en: Connect an infill line to an internal perimeter with a short segment of an additional perimeter. If expressed as percentage (example: 15%) it is calculated over infill extrusion width. Orca Slicer tries to connect two close infill lines to a short perimeter segment. If no such perimeter segment shorter than infill_anchor_max is found, the infill line is connected to a perimeter segment at just one side and the length of the perimeter segment taken is limited to this parameter, but no longer than anchor_length_max.
    Set this parameter to zero to disable anchoring perimeters connected to a single infill line.
vi: Kết nối đường infill với chu vi bên trong bằng một đoạn ngắn của chu vi bổ sung. Nếu được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ: 15%) nó được tính trên độ rộng đùn infill. Orca Slicer cố gắng kết nối hai đường infill gần với một đoạn chu vi ngắn. Nếu không tìm thấy đoạn chu vi  ngắn hơn infill_anchor_max, đường infill được kết nối với đoạn chu vi chỉ ở một phía và độ dài của đoạn chu vi được lấy bị giới hạn ở tham số này, nhưng không dài hơn anchor_length_max.
    Đặt tham số này thành không để tắt neo chu vi được kết nối với một đường infill đơn.

en: Connect an infill line to an internal perimeter with a short segment of an additional perimeter. If expressed as percentage (example: 15%) it is calculated over infill extrusion width. Orca Slicer tries to connect two close infill lines to a short perimeter segment. If no such perimeter segment shorter than this parameter is found, the infill line is connected to a perimeter segment at just one side and the length of the perimeter segment taken is limited to infill_anchor, but no longer than this parameter.
    If set to 0, the old algorithm for infill connection will be used, it should create the same result as with 1000 & 0.
vi: Kết nối đường infill với chu vi bên trong bằng một đoạn ngắn của chu vi bổ sung. Nếu được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ: 15%) nó được tính trên độ rộng đùn infill. Orca Slicer cố gắng kết nối hai đường infill gần với một đoạn chu vi ngắn. Nếu không tìm thấy đoạn chu vi  ngắn hơn tham số này, đường infill được kết nối với đoạn chu vi chỉ ở một phía và độ dài của đoạn chu vi  được lấy bị giới hạn ở infill_anchor, nhưng không dài hơn tham số này.
    Nếu đặt thành 0, thuật toán cũ cho kết nối infill sẽ được sử dụng, nó nên tạo ra kết quả giống như với 1000 & 0.

en: Connect the printer using IP and access code
vi: Kết nối máy in bằng IP và mã truy cập

en: Connected to Obico successfully!
vi: Kết nối với Obico thành công!

en: Connected to SimplyPrint successfully!
vi: Kết nối với SimplyPrint thành công!

en: Connecting to printer
vi: Đang kết nối với máy in

en: Connecting to printer...
vi: Đang kết nối với máy in...

en: Connecting to printer... The dialog will close later
vi: Đang kết nối với máy in... Hộp thoại sẽ đóng sau

en: Connecting to server
vi: Đang kết nối với máy chủ

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Connection
vi: Kết nối

en: Connection Failed. Please check the network and try again
vi: Kết nối thất bại. Vui lòng kiểm tra mạng và thử lại

en: Connection failed! If your IP and Access Code is correct, 
    please move to step 3 for troubleshooting network issues
vi: Kết nối thất bại! Nếu IP và mã truy cập của bạn đúng, 
    vui lòng chuyển sang bước 3 để khắc phục sự cố mạng

en: Connection failed, please double check IP and Access Code
vi: Kết nối thất bại, vui lòng kiểm tra lại IP và mã truy cập

en: Connection to AstroBox is working correctly.
vi: Kết nối với AstroBox hoạt động chính xác.

en: Connection to Duet is working correctly.
vi: Kết nối với Duet hoạt động chính xác.

en: Connection to FlashAir is working correctly and upload is enabled.
vi: Kết nối với FlashAir hoạt động chính xác và tải lên được bật.

en: Connection to MKS is working correctly.
vi: Kết nối với MKS hoạt động chính xác.

en: Connection to OctoPrint is working correctly.
vi: Kết nối với OctoPrint hoạt động chính xác.

en: Connection to Prusa Connect is working correctly.
vi: Kết nối với Prusa Connect hoạt động chính xác.

en: Connection to Prusa SL1 / SL1S is working correctly.
vi: Kết nối với Prusa SL1 / SL1S hoạt động chính xác.

en: Connection to PrusaLink is working correctly.
vi: Kết nối với PrusaLink hoạt động chính xác.

en: Connection to Repetier is working correctly.
vi: Kết nối với Repetier hoạt động chính xác.

en: Connection to printer failed
vi: Kết nối đến máy in thất bại

en: Connection to printers connected via the print host failed.
vi: Kết nối với máy in được kết nối qua máy chủ in thất bại.

en: Connectors
vi: Connector

en: Contains Z-hop present at the beginning of the custom G-code block.
vi: Chứa Z-hop có ở đầu khối G-code tùy chỉnh.

en: Contains a string with the information about what scaling was applied to the individual objects. Indexing of the objects is zero-based (first object has index 0).
    Example: 'x:100% y:50% z:100'.
vi: Chứa chuỗi với thông tin về tỷ lệ nào đã được áp dụng cho các đối tượng riêng lẻ. Lập chỉ mục của các đối tượng dựa trên không (đối tượng đầu tiên có chỉ số 0).
    Ví dụ: 'x:100% y:50% z:100'.

en: Contour
vi: Đường viền

en: Contour and hole
vi: Đường viền và lỗ

en: Contours of objects will expand or contract in the XY plane by the configured value. Positive values make contours bigger, negative values make contours smaller. This function is used to adjust sizes slightly when the objects have assembling issues.
vi: Đường viền của đối tượng sẽ mở rộng hoặc co lại trong mặt phẳng XY theo giá trị được cấu hình. Giá trị dương làm đường viền lớn hơn, giá trị âm làm đường viền nhỏ hơn. Chức năng này được sử dụng để điều chỉnh kích thước một chút khi đối tượng có vấn đề lắp ráp.

en: Control
vi: Điều khiển

en: Controls the density (spacing) of external bridge lines. 100% means solid bridge. Default is 100%.
    
    Lower density external bridges can help improve reliability as there is more space for air to circulate around the extruded bridge, improving its cooling speed.
vi: Điều khiển mật độ (khoảng cách) của các đường cầu bên ngoài. 100% có nghĩa là cầu đặc. Mặc định là 100%.
    
    Cầu bên ngoài mật độ thấp hơn có thể giúp cải thiện độ tin cậy vì có nhiều không gian hơn để không khí lưu thông xung quanh cầu được đùn, cải thiện tốc độ làm mát của nó.

en: Controls the density (spacing) of internal bridge lines. 100% means solid bridge. Default is 100%.
    
    Lower density internal bridges can help reduce top surface pillowing and improve internal bridge reliability as there is more space for air to circulate around the extruded bridge, improving its cooling speed.
    
    This option works particularly well when combined with the second internal bridge over infill option, further improving internal bridging structure before solid infill is extruded.
vi: Điều khiển mật độ (khoảng cách) của các đường cầu bên trong. 100% có nghĩa là cầu đặc. Mặc định là 100%.
    
    Cầu bên trong mật độ thấp hơn có thể giúp giảm hiện tượng gối trên bề mặt trên và cải thiện độ tin cậy cầu bên trong vì có nhiều không gian hơn để không khí lưu thông xung quanh cầu được đùn, cải thiện tốc độ làm mát của nó.
    
    Tùy chọn này hoạt động đặc biệt tốt khi kết hợp với tùy chọn cầu bên trong thứ hai trên infill, cải thiện thêm cấu trúc bắc cầu bên trong trước khi infill đặc được đùn.

en: Convert Unit
vi: Chuyển đổi đơn vị

en: Convert from inches
vi: Chuyển đổi từ inch

en: Convert from meters
vi: Chuyển đổi từ mét

en: Convert holes to polyholes
vi: Chuyển đổi lỗ thành polyhole

en: Convert the units of model.
vi: Chuyển đổi đơn vị của model.

en: Cool Plate
vi: Bản Cool

en: Cool Plate (SuperTack)
vi: Bản Cool (SuperTack)

en: Cooling
vi: Làm mát

en: Cooling Fan
vi: Quạt làm mát

en: Cooling chamber
vi: Làm mát buồng

en: Cooling for specific layer
vi: Làm mát cho lớp cụ thể

en: Cooling moves are gradually accelerating beginning at this speed.
vi: Các động tác làm mát dần dần tăng tốc bắt đầu ở tốc độ này.

en: Cooling moves are gradually accelerating towards this speed.
vi: Các động tác làm mát dần dần tăng tốc hướng đến tốc độ này.

en: Cooling tube length
vi: Độ dài ống làm mát

en: Cooling tube position
vi: Vị trí ống làm mát

en: Copies of the selected object
vi: Bản sao của đối tượng đã chọn

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy Current Filament Preset
vi: Sao chép cài đặt sẵn filament hiện tại

en: Copy preset from filament
vi: Sao chép cài đặt sẵn từ filament

en: Copy selection to clipboard
vi: Sao chép lựa chọn vào clipboard

en: Copy to clipboard
vi: Sao chép vào clipboard

en: Copying multiple cells is not supported.
vi: Không hỗ trợ sao chép nhiều ô.

en: Copying of file %1% to %2% failed: %3%
vi: Sao chép file %1% sang %2% thất bại: %3%

en: Copying of the temporary G-code has finished but the exported code couldn't be opened during copy check. The output G-code is at %1%.tmp.
vi: Sao chép G-code tạm thời đã hoàn tất nhưng code đã xuất không thể mở trong khi kiểm tra sao chép. G-code đầu ra ở %1%.tmp.

en: Copying of the temporary G-code has finished but the original code at %1% couldn't be opened during copy check. The output G-code is at %2%.tmp.
vi: Sao chép G-code tạm thời đã hoàn tất nhưng code gốc tại %1% không thể mở trong khi kiểm tra sao chép. G-code đầu ra ở %2%.tmp.

en: Copying of the temporary G-code to the output G-code failed
vi: Sao chép G-code tạm thời sang G-code đầu ra thất bại

en: Copying of the temporary G-code to the output G-code failed. Maybe the SD card is write locked?
    Error message: %1%
vi: Sao chép G-code tạm thời sang G-code đầu ra thất bại. Có thể thẻ SD bị khóa ghi?
    Thông báo lỗi: %1%

en: Copying of the temporary G-code to the output G-code failed. There might be problem with target device, please try exporting again or using different device. The corrupted output G-code is at %1%.tmp.
vi: Sao chép G-code tạm thời sang G-code đầu ra thất bại. Có thể có vấn đề với thiết bị đích, vui lòng thử xuất lại hoặc dùng thiết bị khác. G-code đầu ra bị hỏng ở %1%.tmp.

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Cornering
vi: Vào góc

en: Cost
vi: Chi phí

en: Could not connect to AstroBox
vi: Không thể kết nối với AstroBox

en: Could not connect to Duet
vi: Không thể kết nối với Duet

en: Could not connect to FlashAir
vi: Không thể kết nối với FlashAir

en: Could not connect to Flashforge via serial
vi: Không thể kết nối với Flashforge qua serial

en: Could not connect to MKS
vi: Không thể kết nối với MKS

en: Could not connect to Obico
vi: Không thể kết nối với Obico

en: Could not connect to OctoPrint
vi: Không thể kết nối với OctoPrint

en: Could not connect to Prusa Connect
vi: Không thể kết nối với Prusa Connect

en: Could not connect to Prusa SLA
vi: Không thể kết nối với Prusa SLA

en: Could not connect to PrusaLink
vi: Không thể kết nối với PrusaLink

en: Could not connect to Repetier
vi: Không thể kết nối với Repetier

en: Could not connect to SimplyPrint
vi: Không thể kết nối với SimplyPrint

en: Could not get a valid Printer Host reference
vi: Không thể có tham chiếu máy chủ máy in hợp lệ

en: Could not get resources to create a new connection
vi: Không thể lấy tài nguyên để tạo kết nối mới

en: Could not start URL download. Destination folder is not set. Please choose destination folder in Configuration Wizard.
vi: Không thể bắt đầu tải URL. Thư mục đích chưa được đặt. Vui lòng chọn thư mục đích trong Trình hướng dẫn cấu hình.

en: Counter clockwise
vi: Ngược chiều kim đồng hồ

en: Cover
vi: Ảnh bìa

en: Cover the top contact layer of the supports with loops. Disabled by default.
vi: Bao phủ lớp tiếp xúc trên của support bằng vòng. Bị tắt theo mặc định.

en: Cracks smaller than 2x gap closing radius are being filled during the triangle mesh slicing. The gap closing operation may reduce the final print resolution, therefore it is advisable to keep the value reasonably low.
vi: Vết nứt nhỏ hơn 2x bán kính đóng khe được lấp trong slice mesh tam giác. Thao tác đóng khe có thể giảm độ phân giải in cuối cùng, do đó nên giữ giá trị ở mức hợp lý thấp.

en: Create
vi: Tạo

en: Create Based on Current Filament
vi: Tạo dựa trên filament hiện tại

en: Create Based on Current Printer
vi: Tạo dựa trên máy in hiện tại

en: Create Filament
vi: Tạo filament

en: Create Nozzle for Existing Printer
vi: Tạo đầu phun cho máy in hiện có

en: Create Printer
vi: Tạo máy in

en: Create Printer/Nozzle
vi: Tạo máy in/đầu phun

en: Create Type
vi: Loại tạo

en: Create additional perimeter paths over steep overhangs and areas where bridges cannot be anchored.
vi: Tạo đường chu vi bổ sung trên phần nhô dốc và vùng mà cầu không thể được neo.

en: Create filament presets failed. As follows:
vi: Tạo cài đặt sẵn filament thất bại. Như sau:

en: Create from Template
vi: Tạo từ mẫu

en: Create printer
vi: Tạo máy in

en: Create process presets failed. As follows:
vi: Tạo cài đặt sẵn quy trình thất bại. Như sau:

en: Creating a new project
vi: Đang tạo dự án mới

en: Critical Only
vi: Chỉ quan trọng

en: Critical error
vi: Lỗi nghiêm trọng

en: Cross Hatch
vi: Vạch chéo

en: Cube
vi: Khối lập phương

en: Cubic
vi: Khối lập phương

en: Current AMS humidity
vi: Độ ẩm AMS hiện tại

en: Current Association:
vi: Liên kết hiện tại:

en: Current Instance
vi: Phiên bản hiện tại

en: Current Instance Path:
vi: Đường dẫn phiên bản hiện tại:

en: Current Version:
vi: Phiên bản hiện tại:

en: Current Z-hop
vi: Z-hop hiện tại

en: Current chamber temperature is higher than the material's safe temperature, this may result in material softening and clogging. The maximum safe temperature for the material is %d
vi: Nhiệt độ buồng hiện tại cao hơn nhiệt độ an toàn của vật liệu, điều này có thể dẫn đến vật liệu mềm và tắc nghẽn. Nhiệt độ an toàn tối đa cho vật liệu là %d

en: Current extruder
vi: Extruder hiện tại

en: Current flowrate cali param is invalid
vi: Tham số hiệu chỉnh flowrate hiện tại không hợp lệ

en: Current object index
vi: Chỉ số đối tượng hiện tại

en: Current position of the extruder axis. Only used with absolute extruder addressing.
vi: Vị trí hiện tại của trục extruder. Chỉ được sử dụng với địa chỉ extruder tuyệt đối.

en: Current preset is inherited from
vi: Preset hiện tại được kế thừa từ

en: Current preset is inherited from the default preset.
vi: Preset hiện tại được kế thừa từ preset mặc định.

en: Current style is "%1%"
vi: Kiểu hiện tại là "%1%"

en: Current vendor has no models, please reselect.
vi: Nhà cung cấp hiện tại không có model, vui lòng chọn lại.

en: Currently planned extra extruder priming after de-retraction.
vi: Nạp extruder bổ sung hiện được lên kế hoạch sau khi bỏ rút.

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Custom CA certificate file can be specified for HTTPS OctoPrint connections, in crt/pem format. If left blank, the default OS CA certificate repository is used.
vi: File chứng chỉ CA tùy chỉnh có thể được chỉ định cho kết nối HTTPS OctoPrint, ở định dạng crt/pem. Nếu để trống, kho chứng chỉ CA OS mặc định sẽ được sử dụng.

en: Custom Color
vi: Màu tùy chỉnh

en: Custom G-code
vi: G-code tùy chỉnh

en: Custom G-code:
vi: G-code tùy chỉnh:

en: Custom Template:
vi: Mẫu tùy chỉnh:

en: Custom camera source
vi: Nguồn camera tùy chỉnh

en: Custom supports and color painting were removed before repairing.
vi: Support tùy chỉnh và tô màu đã được xóa trước khi sửa chữa.

en: Custom vendor is not input, please input custom vendor.
vi: Nhà cung cấp tùy chỉnh không được nhập, vui lòng nhập nhà cung cấp tùy chỉnh.

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Customize current plate
vi: Tùy chỉnh bản hiện tại

en: Customized Preset
vi: Preset tùy chỉnh

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut Connectors information
vi: Thông tin connector cắt

en: Cut Tool
    Did you know that you can cut a model at any angle and position with the cutting tool?
vi: Công cụ cắt
    Bạn có biết rằng bạn có thể cắt model ở bất kỳ góc và vị trí nào với công cụ cắt không?

en: Cut by Plane
vi: Cắt bằng mặt phẳng

en: Cut by line
vi: Cắt bằng đường

en: Cut connectors
vi: Cắt connector

en: Cut filament
vi: Cắt filament

en: Cut plane is placed out of object
vi: Mặt cắt được đặt ngoài vật thể

en: Cut plane with groove is invalid
vi: Mặt cắt có rãnh không hợp lệ

en: Cut position
vi: Vị trí cắt

en: Cut selection to clipboard
vi: Cắt lựa chọn vào clipboard

en: Cut to parts
vi: Cắt thành phần

en: Cutting Module
vi: Module cắt

en: Cylinder
vi: Hình trụ

en: DEBUG settings have been saved successfully!
vi: Cài đặt GỠ LỖI đã được lưu thành công!

en: DEV host: api-dev.bambu-lab.com/v1
vi: Máy chủ DEV: api-dev.bambu-lab.com/v1

en: DNS Server:
vi: Máy chủ DNS:

en: DRY
vi: KHÔ

en: Daily Tips
vi: Mẹo hàng ngày

en: Damp
vi: Giảm chấn

en: Damp PVA will become flexible and get stuck inside AMS, please take care to dry it before use.
vi: PVA ẩm sẽ trở nên mềm dẻo và bị kẹt bên trong AMS, vui lòng chú ý làm khô nó trước khi dùng.

en: Damp:
vi: Giảm chấn:

en: Data directory
vi: Thư mục dữ liệu

en: Day
vi: Ngày

en: De-retraction Speed
vi: Tốc độ bỏ rút

en: Deadzone:
vi: Vùng chết:

en: Debug Info
vi: Thông tin gỡ lỗi

en: Debug level
vi: Mức gỡ lỗi

en: Decimate ratio
vi: Tỷ lệ giảm

en: Decrease this value slightly (for example 0.9) to reduce the amount of material for bridge, to improve sag.
    
    The actual bridge flow used is calculated by multiplying this value with the filament flow ratio, and if set, the object's flow ratio.
vi: Giảm giá trị này một chút (ví dụ 0.9) để giảm lượng vật liệu cho cầu, để cải thiện độ võng.
    
    Lưu lượng cầu thực tế được sử dụng được tính bằng cách nhân giá trị này với tỷ lệ lưu lượng filament, và nếu được đặt, tỷ lệ lưu lượng của đối tượng.

en: Default
vi: Mặc định

en: Default (Grid/Organic)
vi: Mặc định (Lưới/Hữu cơ)

en: Default View
vi: Chế độ xem mặc định

en: Default bed type
vi: Loại bàn in mặc định

en: Default bed type for the printer (supports both numeric and string format).
vi: Loại bàn in mặc định cho máy in (hỗ trợ cả định dạng số và chuỗi).

en: Default color
vi: Màu mặc định

en: Default filament color.
    Right click to reset value to system default.
vi: Màu filament mặc định.
    Nhấp chuột phải để đặt lại giá trị về mặc định hệ thống.

en: Default filament profile
vi: Hồ sơ filament mặc định

en: Default filament profile when switching to this machine profile.
vi: Hồ sơ filament mặc định khi chuyển sang hồ sơ máy này.

en: Default font
vi: Font mặc định

en: Default jerk.
vi: Giật mặc định.

en: Default line width if other line widths are set to 0. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường mặc định nếu độ rộng đường khác được đặt thành 0. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Default process profile
vi: Hồ sơ quy trình mặc định

en: Default process profile when switching to this machine profile.
vi: Hồ sơ quy trình mặc định khi chuyển sang hồ sơ máy này.

en: Delay after unloading
vi: Trễ sau khi tháo

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete "%1%" style.
vi: Xóa kiểu "%1%".

en: Delete All
vi: Xóa tất cả

en: Delete Custom G-code
vi: Xóa G-code tùy chỉnh

en: Delete Custom Template
vi: Xóa mẫu tùy chỉnh

en: Delete Filament Change
vi: Xóa đổi filament

en: Delete Pause
vi: Xóa tạm dừng

en: Delete Photo
vi: Xóa ảnh

en: Delete Plate
vi: Xóa plate

en: Delete Preset
vi: Xóa cài đặt sẵn

en: Delete a brim ear
vi: Xóa tai vành

en: Delete all
vi: Xóa tất cả

en: Delete all connectors
vi: Xóa tất cả connector

en: Delete connector
vi: Xóa connector

en: Delete connector from object which is a part of cut
vi: Xóa connector khỏi vật thể là một phần của cắt

en: Delete filament
vi: Xóa filament

en: Delete file
vi: Xóa file

en: Delete files
vi: Xóa files

en: Delete input
vi: Xóa đầu vào

en: Delete negative volume from object which is a part of cut
vi: Xóa thể tích âm khỏi vật thể là một phần của cắt

en: Delete object which is a part of cut object
vi: Xóa đối tượng là một phần của đối tượng cắt

en: Delete objects, parts, modifiers
vi: Xóa đối tượng, phần, modifier

en: Delete preset
vi: Xóa cài đặt sẵn

en: Delete selected
vi: Xóa đã chọn

en: Delete selected files from printer.
vi: Xóa file đã chọn khỏi máy in.

en: Delete solid part from object which is a part of cut
vi: Xóa phần rắn khỏi vật thể là một phần của cắt

en: Delete the selected object
vi: Xóa vật thể đã chọn

en: Delete this preset
vi: Xóa preset này

en: Deletes all objects
vi: Xóa tất cả vật thể

en: Deletes the current selection
vi: Xóa lựa chọn hiện tại

en: Deleting the last solid part is not allowed.
vi: Không được phép xóa phần rắn cuối cùng.

en: Density
vi: Mật độ

en: Density of internal sparse infill, 100% turns all sparse infill into solid infill and internal solid infill pattern will be used.
vi: Mật độ của infill thưa bên trong, 100% biến tất cả infill thưa thành infill đặc  và mẫu infill đặc bên trong sẽ được sử dụng.

en: Density of the bottom surface layer. Intended for aesthetic or functional purposes, not to fix issues such as over-extrusion.
    WARNING: Lowering this value may negatively affect bed adhesion.
vi: Mật độ lớp bề mặt dưới. Dành cho mục đích thẩm mỹ hoặc chức năng , không phải để sửa các vấn đề như đùn dư.
    CẢNH BÁO: Giảm giá trị này có thể ảnh hưởng tiêu cực đến độ bám dính bàn in.

en: Density of the first raft or support layer.
vi: Mật độ của lớp raft hoặc support đầu tiên.

en: Density of top surface layer. A value of 100% creates a fully solid, smooth top layer. Reducing this value results in a textured top surface, according to the chosen top surface pattern. A value of 0% will result in only the walls on the top layer being created. Intended for aesthetic or functional purposes, not to fix issues such as over-extrusion.
vi: Mật độ lớp bề mặt trên. Giá trị 100% tạo ra lớp trên hoàn toàn đặc, mịn . Giảm giá trị này dẫn đến bề mặt trên có kết cấu, theo mẫu bề mặt trên được chọn. Giá trị 0% sẽ dẫn đến chỉ thành trên lớp trên được tạo. Dành cho mục đích thẩm mỹ hoặc chức năng , không phải để sửa các vấn đề như đùn dư.

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Describe how long the nozzle will move along the last path when retracting.
    
    Depending on how long the wipe operation lasts, how fast and long the extruder/filament retraction settings are, a retraction move may be needed to retract the remaining filament.
    
    Setting a value in the retract amount before wipe setting below will perform any excess retraction before the wipe, else it will be performed after.
vi: Mô tả khoảng cách đầu phun sẽ di chuyển dọc theo đường cuối cùng khi rút.
    
    Tùy thuộc vào thao tác lau kéo dài bao lâu, cài đặt rút extruder/filament  nhanh và dài như thế nào, động tác rút có thể cần thiết để rút filament còn lại.
    
    Đặt giá trị trong cài đặt lượng rút trước khi lau bên dưới sẽ thực hiện bất kỳ rút dư nào trước khi lau, nếu không nó sẽ được thực hiện sau.

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Deselect All
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Deselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Deselects all objects
vi: Bỏ chọn tất cả vật thể

en: Detach preset
vi: Tách preset

en: Detached
vi: Đã tách

en: Detail level
vi: Mức chi tiết

en: Detail.
vi: Chi tiết.

en: Details
vi: Chi tiết

en: Detect narrow internal solid infill
vi: Phát hiện infill đặc bên trong hẹp

en: Detect overhang wall
vi: Phát hiện thành nhô

en: Detect overhangs for auto-lift
vi: Phát hiện phần nhô để tự động nâng

en: Detect the overhang percentage relative to line width and use different speed to print. For 100%% overhang, bridge speed is used.
vi: Phát hiện phần trăm nhô tương đối với độ rộng đường và sử dụng tốc độ khác nhau để in. Đối với phần nhô 100%%, tốc độ cầu được sử dụng.

en: Detect thin wall
vi: Phát hiện thành mỏng

en: Detect thin wall which can't contain two line width. And use single line to print. Maybe printed not very well, because it's not closed loop.
vi: Phát hiện thành mỏng không thể chứa hai độ rộng đường. Và sử dụng đường đơn để in. Có thể in không tốt lắm, vì nó không phải vòng kín.

en: Detection radius
vi: Bán kính phát hiện

en: Detects clogging and filament grinding, halting printing immediately to conserve time and filament.
vi: Phát hiện tắc nghẽn và mài filament, dừng in ngay lập tức để tiết kiệm thời gian và filament.

en: Detour to avoid traveling across walls, which may cause blobs on the surface.
vi: Đi vòng để tránh di chuyển qua thành, có thể gây ra cục trên bề mặt.

en: Develop mode
vi: Chế độ phát triển

en: Device
vi: Thiết bị

en: Device Name
vi: Tên thiết bị

en: Device Status
vi: Trạng thái thiết bị

en: Device UI
vi: Giao diện thiết bị

en: Diameter
vi: Đường kính

en: Diameter of the print bed. It is assumed that origin (0,0) is located in the center.
vi: Đường kính của đế in. Giả định rằng gốc (0,0) nằm ở tâm.

en: Difference
vi: Hiệu

en: Different nozzle diameters and different filament diameters may not work well when the prime tower is enabled. It's very experimental, so please proceed with caution.
vi: Đường kính đầu phun khác nhau và đường kính filament khác nhau có thể không hoạt động tốt khi prime tower được bật. Nó rất thử nghiệm, vì vậy vui lòng tiến hành thận trọng.

en: Different types of supports
    Did you know that you can choose from multiple types of supports? Tree supports work great for organic models, while saving filament and improving print speed. Check them out!
vi: Các loại support khác nhau
    Bạn có biết rằng bạn có thể chọn từ nhiều loại support không? Support cây hoạt động tuyệt vời cho model hữu cơ, đồng thời tiết kiệm filament và cải thiện tốc độ in. Hãy xem chúng!

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Direct distance
vi: Khoảng cách trực tiếp

en: Disable
vi: Tắt

en: Disable AMS
vi: Tắt AMS

en: Disable generating of the M73: Set remaining print time in the final G-code.
vi: Tắt tạo M73: Đặt thời gian in còn lại trong G-code cuối cùng.

en: Disable set remaining print time
vi: Tắt đặt thời gian in còn lại

en: Disable to use latest network plugin that supports new BambuLab firmwares.
vi: Tắt để sử dụng plugin mạng mới nhất hỗ trợ firmware BambuLab mới.

en: Disabled
vi: Tắt

en: Disc
vi: Đĩa

en: Discard
vi: Loại bỏ

en: Displacement
vi: Dịch chuyển

en: Display
vi: Hiển thị

en: Distance
vi: Khoảng cách

en: Distance XYZ
vi: Khoảng cách XYZ

en: Distance between characters
vi: Khoảng cách giữa các ký tự

en: Distance between lines
vi: Khoảng cách giữa các dòng

en: Distance from model to the outermost brim line.
vi: Khoảng cách từ model đến đường brim ngoài cùng.

en: Distance from tree branch to the outermost brim line.
vi: Khoảng cách từ nhánh cây đến đường vành ngoài cùng.

en: Distance of the 0,0 G-code coordinate from the front left corner of the rectangle.
vi: Khoảng cách của tọa độ G-code 0,0 từ góc trái phía trước của hình chữ nhật.

en: Distance of the center of the SVG to the model surface.
vi: Khoảng cách từ tâm SVG đến bề mặt model.

en: Distance of the center of the text to the model surface.
vi: Khoảng cách từ tâm chữ đến bề mặt model.

en: Distance of the center-point of the cooling tube from the extruder tip.
vi: Khoảng cách của điểm trung tâm của ống làm mát từ đầu extruder.

en: Distance of the extruder tip from the position where the filament is parked when unloaded. This should match the value in printer firmware.
vi: Khoảng cách của đầu extruder từ vị trí mà filament được đậu khi tháo. Điều này nên khớp với giá trị trong firmware máy in.

en: Distance of the nozzle tip to the lid. Used for collision avoidance in by-object printing.
vi: Khoảng cách từ đầu phun đến nắp. Được sử dụng để tránh va chạm trong in theo đối tượng.

en: Distance of the nozzle tip to the lower rod. Used for collision avoidance in by-object printing.
vi: Khoảng cách từ đầu phun đến thanh dưới. Được sử dụng để tránh va chạm trong in theo đối tượng.

en: Divide by zero
vi: Chia cho không

en: Do NOT save local path to 3MF file.
    Also disables 'reload from disk' option.
vi: KHÔNG lưu đường dẫn nội bộ vào file 3MF.
    Cũng vô hiệu hóa tùy chọn 'tải lại từ ổ đĩa'.

en: Do not Enable AMS
vi: Không bật AMS

en: Do not run any validity checks, such as G-code path conflicts check.
vi: Không chạy bất kỳ kiểm tra tính hợp lệ nào, chẳng hạn như kiểm tra xung đột đường dẫn G-code.

en: Do you want to continue?
vi: Bạn có muốn tiếp tục?

en: Do you want to delete the file '%s' from printer?
vi: Bạn có muốn xóa file '%s' từ máy in?

en: Do you want to replace it
vi: Bạn có muốn thay thế nó

en: Do you want to save changes to "%1%"?
vi: Bạn có muốn lưu thay đổi vào "%1%"?

en: Do you want to synchronize your personal data from Bambu Cloud?
    It contains the following information:
    1. The Process presets
    2. The Filament presets
    3. The Printer presets
vi: Bạn có muốn đồng bộ dữ liệu cá nhân từ Bambu Cloud?
    Nó chứa các thông tin sau:
    1. Preset process
    2. Preset filament
    3. Preset máy in

en: Don't create support on model surface, only on build plate.
vi: Không tạo support trên bề mặt model, chỉ trên bàn in.

en: Don't print gap fill with a length is smaller than the threshold specified (in mm). This setting applies to top, bottom and solid infill and, if using the classic perimeter generator, to wall gap fill.
vi: Không in lấp khe có độ dài nhỏ hơn ngưỡng được chỉ định (tính bằng mm). Cài đặt này áp dụng cho infill đặc trên, dưới và, nếu sử dụng trình tạo chu vi cổ điển, cho lấp khe thành.

en: Don't retract when the travel is in infill area absolutely. That means the oozing can't been seen. This can reduce times of retraction for complex model and save printing time, but make slicing and G-code generating slower.
vi: Không rút khi di chuyển ở vùng infill hoàn toàn. Điều đó có nghĩa là chảy nhựa không thể nhìn thấy. Điều này có thể giảm số lần rút cho model phức tạp và tiết kiệm thời gian in, nhưng làm cho slice và tạo G-code chậm hơn.

en: Don't save
vi: Không lưu

en: Don't show again
vi: Không hiển thị lại

en: Don't show this dialog again
vi: Không hiển thị hộp thoại này nữa

en: Don't slow down outer walls
vi: Không giảm tốc thành ngoài

en: Don't support bridges
vi: Không hỗ trợ cầu

en: Don't support the whole bridge area which make support very large. Bridges can usually be printed directly without support if not very long.
vi: Không hỗ trợ toàn bộ vùng cầu làm cho support rất lớn. Cầu thường có thể được in trực tiếp mà không cần support nếu không quá dài.

en: Done
vi: Hoàn thành

en: Dovetail
vi: Đuôi chim

en: Dowel
vi: Chốt gỗ

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download Beta Version
vi: Tải phiên bản Beta

en: Download Models
vi: Tải xuống model

en: Download failed
vi: Tải xuống thất bại

en: Download failed, File size exception.
vi: Tải xuống thất bại, kích thước file bất thường.

en: Download failed, unknown file format.
vi: Tải xuống thất bại, định dạng file không xác định.

en: Download finished
vi: Tải xuống hoàn tất

en: Download selected files from printer.
vi: Tải xuống file đã chọn từ máy in.

en: Download waiting...
vi: Đang chờ tải xuống...

en: Downloading
vi: Đang tải xuống

en: Downloading %d%%...
vi: Đang tải xuống %d%%...

en: Downloading Bambu Network Plug-in
vi: Đang tải Bambu Network Plug-in

en: Downloading Virtual Camera Tools
vi: Đang tải công cụ camera ảo

en: Downloading failed.
vi: Tải xuống thất bại.

en: Downloading...
vi: Đang tải xuống...

en: Downward machines check
vi: Kiểm tra máy tương thích ngược

en: Draft shield
vi: Tấm chắn gió

en: Drag
vi: Kéo

en: Draw cut line
vi: Vẽ đường cắt

en: Drop
vi: Thả xuống

en: Drop project file
vi: Thả file dự án

en: Drying
vi: Đang sấy

en: Duplicate Current Plate
vi: Nhân đôi plate hiện tại

en: Duplicate the current plate
vi: Nhân đôi plate hiện tại

en: During print
vi: Trong khi in

en: Dynamic flow Calibration
vi: Hiệu chỉnh flow động

en: Dynamic flow calibration
vi: Hiệu chỉnh flow động

en: ERROR
vi: LỖI

en: Edge
vi: Cạnh

en: Edge detection
vi: Phát hiện cạnh

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit Custom G-code
vi: Chỉnh sửa G-code tùy chỉnh

en: Edit Custom G-code (%1%)
vi: Chỉnh sửa G-code tùy chỉnh (%1%)

en: Edit Filament
vi: Chỉnh sửa filament

en: Edit Flow Dynamics Calibration
vi: Chỉnh sửa hiệu chỉnh động lực lưu lượng

en: Edit Plate Name
vi: Chỉnh sửa tên plate

en: Edit Preset
vi: Chỉnh sửa cài đặt sẵn

en: Edit Printers
vi: Chỉnh sửa máy in

en: Edit Process Settings
vi: Chỉnh sửa cài đặt process

en: Edit SVG
vi: Chỉnh sửa SVG

en: Edit connectors
vi: Chỉnh sửa connector

en: Edit current plate name
vi: Chỉnh sửa tên bản hiện tại

en: Edit in Parameter Table
vi: Chỉnh sửa trong bảng tham số

en: Edit multiple printers
vi: Chỉnh sửa nhiều máy in

en: Edit preset
vi: Chỉnh sửa preset

en: Edit print parameters for a single object
vi: Chỉnh sửa tham số in cho một vật thể

en: Edit text
vi: Chỉnh sửa chữ

en: Edit to scale
vi: Chỉnh sửa để co giãn

en: Edited
vi: Đã chỉnh sửa

en: Ejecting of device %s (%s) has failed.
vi: Tháo thiết bị %s (%s) đã thất bại.

en: Elephant foot compensation
vi: Bù chân voi

en: Elephant foot compensation layers
vi: Lớp bù chân voi

en: Embedded
    depth
vi: Độ sâu
    nhúng

[ctx: EmbossOperation]
en: Cut
vi: Cắt

en: Embossed text
vi: Chữ emboss

en: Embossed text cannot contain only white spaces.
vi: Chữ emboss không thể chỉ chứa khoảng trắng.

en: Embossing actions
vi: Thao tác emboss

en: Emit a max fan speed command for this amount of seconds before reducing to target speed to kick-start the cooling fan.
    This is useful for fans where a low PWM/power may be insufficient to get the fan started spinning from a stop, or to get the fan up to speed faster.
    Set to 0 to deactivate.
vi: Phát lệnh tốc độ quạt tối đa trong số giây này trước khi giảm xuống tốc độ mục tiêu để khởi động quạt làm mát.
    Điều này hữu ích cho các quạt mà PWM/công suất thấp có thể không đủ để làm cho quạt bắt đầu quay từ trạng thái dừng, hoặc để làm cho quạt đạt tốc độ nhanh hơn.
    Đặt thành 0 để vô hiệu hóa.

en: Emit limits to G-code
vi: Phát giới hạn ra G-code

en: Empty
vi: Trống

en: Enable
vi: Bật

en: Enable AI monitoring of printing
vi: Bật giám sát in bằng AI

en: Enable AMS
vi: Bật AMS

en: Enable SSL(FTP)
vi: Bật SSL(FTP)

en: Enable SSL(MQTT)
vi: Bật SSL(MQTT)

en: Enable accel_to_decel
vi: Bật accel_to_decel

en: Enable adaptive PA for overhangs as well as when flow changes within the same feature. This is an experimental option, as if the PA profile is not set accurately, it will cause uniformity issues on the external surfaces before and after overhangs.
vi: Bật PA thích ứng cho phần nhô cũng như khi lưu lượng thay đổi trong cùng tính năng. Đây là tùy chọn thử nghiệm, vì nếu hồ sơ PA không được đặt chính xác, nó sẽ gây ra vấn đề đồng đều trên bề mặt ngoài trước và sau phần nhô.

en: Enable adaptive pressure advance (beta)
vi: Bật áp suất nâng cao thích ứng (beta)

en: Enable adaptive pressure advance for overhangs (beta)
vi: Bật áp suất nâng cao thích ứng cho phần nhô (beta)

en: Enable detection of build plate position
vi: Bật phát hiện vị trí bàn in

en: Enable filament ramming
vi: Bật ramming filament

en: Enable flow compensation for small infill areas.
vi: Bật bù lưu lượng cho vùng infill nhỏ.

en: Enable network plugin
vi: Bật plugin mạng

en: Enable pressure advance
vi: Bật áp suất nâng cao

en: Enable pressure advance, auto calibration result will be overwritten once enabled.
vi: Bật áp suất nâng cao, kết quả hiệu chỉnh tự động sẽ bị ghi đè khi được bật.

en: Enable ramming for multi-tool setups
vi: Bật ramming cho thiết lập đa công cụ

en: Enable rotation
vi: Bật xoay

en: Enable support
vi: Bật support

en: Enable support generation.
vi: Bật tạo support.

en: Enable this if printer support air filtration
    G-code command: M106 P3 S(0-255)
vi: Bật điều này nếu máy in hỗ trợ lọc không khí
    Lệnh G-code: M106 P3 S(0-255)

en: Enable this option for automated chamber temperature control. This option activates the emitting of an M191 command before the "machine_start_gcode"
     which sets the chamber temperature and waits until it is reached. In addition, it emits an M141 command at the end of the print to turn off the chamber heater, if present.
    
    This option relies on the firmware supporting the M191 and M141 commands either via macros or natively and is usually used when an active chamber heater is installed.
vi: Bật tùy chọn này để điều khiển nhiệt độ buồng tự động. Tùy chọn này kích hoạt việc phát lệnh M191 trước "machine_start_gcode"
     để đặt nhiệt độ buồng và chờ cho đến khi đạt được. Ngoài ra, nó phát lệnh M141 ở cuối bản in để tắt bộ sưởi buồng, nếu có.
    
    Tùy chọn này dựa vào firmware hỗ trợ lệnh M191 và M141 thông qua macro hoặc gốc và thường được sử dụng khi bộ sưởi buồng hoạt động được cài đặt.

en: Enable this option if machine has auxiliary part cooling fan. G-code command: M106 P2 S(0-255).
vi: Bật tùy chọn này nếu máy có quạt làm mát phần phụ. Lệnh G-code : M106 P2 S(0-255).

en: Enable this option if you want to use multiple bed types.
vi: Bật tùy chọn này nếu bạn muốn sử dụng nhiều loại bàn in.

en: Enable this option if your printer uses pellets instead of filaments.
vi: Bật tùy chọn này nếu máy in của bạn sử dụng viên thay vì filament.

en: Enable this option to add EXCLUDE OBJECT command in G-code.
vi: Bật tùy chọn này để thêm lệnh EXCLUDE OBJECT vào G-code.

en: Enable this option to allow adjustment of the part cooling fan speed for specifically for overhangs, internal and external bridges. Setting the fan speed specifically for these features can improve overall print quality and reduce warping.
vi: Bật tùy chọn này để cho phép điều chỉnh tốc độ quạt làm mát phần cho cụ thể cho phần nhô, cầu bên trong và bên ngoài. Đặt tốc độ quạt cụ thể cho các tính năng này có thể cải thiện chất lượng in tổng thể và giảm cong vênh.

en: Enable this option to omit the custom Change filament G-code only at the beginning of the print. The tool change command (e.g., T0) will be skipped throughout the entire print. This is useful for manual multi-material printing, where we use M600/PAUSE to trigger the manual filament change action.
vi: Bật tùy chọn này để bỏ qua G-code thay filament tùy chỉnh chỉ ở đầu bản in. Lệnh thay công cụ (ví dụ: T0) sẽ bị bỏ qua trong toàn bộ bản in. Điều này hữu ích cho in đa vật liệu thủ công, nơi chúng ta sử dụng M600/PAUSE để kích hoạt hành động thay filament thủ công.

en: Enable this option to slow down printing in areas where perimeters may have curled upwards. For example, additional slowdown will be applied when printing overhangs on sharp corners like the front of the Benchy hull, reducing curling which compounds over multiple layers.
    
    It is generally recommended to have this option switched on unless your printer cooling is powerful enough or the print speed slow enough that perimeter curling does not happen. If printing with a high external perimeter speed, this parameter may introduce slight artifacts when slowing down due to the large variance in print speeds. If you notice artifacts, ensure your pressure advance is tuned correctly.
    
    Note: When this option is enabled, overhang perimeters are treated like overhangs, meaning the overhang speed is applied even if the overhanging perimeter is part of a bridge. For example, when the perimeters are 100% overhanging, with no wall supporting them from underneath, the 100% overhang speed will be applied.
vi: Bật tùy chọn này để giảm tốc độ in trong vùng mà chu vi có thể cong lên trên. Ví dụ, giảm tốc bổ sung sẽ được áp dụng khi in phần nhô trên góc sắc như phía trước thân Benchy, giảm độ cong tích lũy qua nhiều lớp.
    
    Thông thường khuyến nghị bật tùy chọn này trừ khi làm mát máy in của bạn đủ mạnh hoặc tốc độ in đủ chậm để chu vi không cong. Nếu in với tốc độ chu vi bên ngoài cao, tham số này có thể tạo ra khuyết điểm nhỏ khi giảm tốc do sự chênh lệch lớn về tốc độ in. Nếu bạn nhận thấy khuyết điểm, hãy đảm bảo áp suất nâng cao của bạn được điều chỉnh đúng.
    
    Lưu ý: Khi tùy chọn này được bật, chu vi nhô được coi như phần nhô, nghĩa là tốc độ nhô được áp dụng ngay cả khi chu vi nhô là một phần của cầu. Ví dụ, khi chu vi nhô 100% , không có thành hỗ trợ chúng từ bên dưới, tốc độ nhô 100% sẽ được áp dụng.

en: Enable this option to slow printing down for different overhang degree.
vi: Bật tùy chọn này để giảm tốc độ in cho mức độ nhô khác nhau.

en: Enable this option to slow printing speed down to make the final layer time not shorter than the layer time threshold in "Max fan speed threshold", so that layer can be cooled for longer time. This can improve the cooling quality for needle and small details.
vi: Bật tùy chọn này để giảm tốc độ in xuống để làm cho thời gian lớp cuối cùng không ngắn hơn ngưỡng thời gian lớp trong "Ngưỡng tốc độ quạt tối đa", để lớp có thể được làm mát lâu hơn. Điều này có thể cải thiện chất lượng làm mát  cho kim và chi tiết nhỏ.

en: Enable this to add comments into the G-code labeling print moves with what object they belong to, which is useful for the Octoprint CancelObject plugin. This settings is NOT compatible with Single Extruder Multi Material setup and Wipe into Object / Wipe into Infill.
vi: Bật điều này để thêm chú thích vào G-code gắn nhãn chuyển động in với đối tượng nào chúng thuộc về, hữu ích cho plugin CancelObject Octoprint. Cài đặt này KHÔNG tương thích với thiết lập Đa vật liệu extruder đơn  và Lau vào đối tượng / Lau vào Infill.

en: Enable this to add line number(Nx) at the beginning of each G-code line.
vi: Bật điều này để thêm số dòng(Nx) vào đầu mỗi dòng G-code.

en: Enable this to enable the camera on printer to check the quality of first layer.
vi: Bật điều này để bật camera trên máy in để kiểm tra chất lượng lớp đầu tiên.

en: Enable this to get a G-code file which has G2 and G3 moves. The fitting tolerance is same as the resolution.
    
    Note: For Klipper machines, this option is recommended to be disabled. Klipper does not benefit from arc commands as these are split again into line segments by the firmware. This results in a reduction in surface quality as line segments are converted to arcs by the slicer and then back to line segments by the firmware.
vi: Bật điều này để có file G-code có chuyển động G2 và G3. Dung sai khớp  giống như độ phân giải.
    
    Lưu ý: Đối với máy Klipper, tùy chọn này được khuyến nghị tắt. Klipper không được lợi từ lệnh cung vì chúng được chia lại thành các đoạn đường bởi firmware. Điều này dẫn đến giảm chất lượng bề mặt  vì các đoạn đường được chuyển đổi thành cung bởi slicer và sau đó quay lại thành các đoạn đường bởi firmware.

en: Enable this to get a commented G-code file, with each line explained by a descriptive text. If you print from SD card, the additional weight of the file could make your firmware slow down.
vi: Bật điều này để có file G-code có chú thích, với mỗi dòng được giải thích bằng văn bản mô tả. Nếu bạn in từ thẻ SD, trọng lượng bổ sung của file có thể làm cho firmware của bạn chậm lại.

en: Enable this to get precise z height of object after slicing. It will get the precise object height by fine-tuning the layer heights of the last few layers. Note that this is an experimental parameter.
vi: Bật điều này để có chiều cao z chính xác của đối tượng sau khi slice. Nó sẽ có chiều cao đối tượng chính xác bằng cách tinh chỉnh chiều cao lớp của vài lớp cuối cùng. Lưu ý rằng đây là tham số thử nghiệm.

en: Enable timelapse for print
vi: Bật timelapse cho in

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Enables gap fill for the selected solid surfaces. The minimum gap length that will be filled can be controlled from the filter out tiny gaps option below.
    
    Options:
    1. Everywhere: Applies gap fill to top, bottom and internal solid surfaces for maximum strength
    2. Top and Bottom surfaces: Applies gap fill to top and bottom surfaces only, balancing print speed, reducing potential over extrusion in the solid infill and making sure the top and bottom surfaces have no pinhole gaps
    3. Nowhere: Disables gap fill for all solid infill areas
    
    Note that if using the classic perimeter generator, gap fill may also be generated between perimeters, if a full width line cannot fit between them. That perimeter gap fill is not controlled by this setting.
    
    If you would like all gap fill, including the classic perimeter generated one, removed, set the filter out tiny gaps value to a large number, like 999999.
    
    However this is not advised, as gap fill between perimeters is contributing to the model's strength. For models where excessive gap fill is generated between perimeters, a better option would be to switch to the arachne wall generator and use this option to control whether the cosmetic top and bottom surface gap fill is generated.
vi: Bật lấp khe cho các bề mặt đặc đã chọn. Độ dài khe tối thiểu sẽ được lấp có thể được điều khiển từ tùy chọn lọc khe nhỏ bên dưới.
    
    Tùy chọn:
    1. Mọi nơi: Áp dụng lấp khe cho bề mặt đặc trên, dưới và bên trong để có độ bền tối đa
    2. Bề mặt trên và dưới: Chỉ áp dụng lấp khe cho bề mặt trên và dưới , cân bằng tốc độ in, giảm đùn dư tiềm ẩn trong infill đặc và đảm bảo bề mặt trên và dưới không có khe lỗ kim
    3. Không ở đâu: Tắt lấp khe cho tất cả vùng infill đặc
    
    Lưu ý rằng nếu sử dụng trình tạo chu vi cổ điển, lấp khe cũng có thể được tạo giữa các chu vi, nếu đường có độ rộng đầy đủ không thể vừa giữa chúng. Lấp khe chu vi đó không được điều khiển bởi cài đặt này.
    
    Nếu bạn muốn loại bỏ tất cả lấp khe, bao gồm cả lấp khe được tạo bởi chu vi cổ điển, hãy đặt giá trị lọc khe nhỏ thành một số lớn, như 999999.
    
    Tuy nhiên điều này không được khuyến nghị, vì lấp khe giữa các chu vi đang đóng góp vào độ bền của model. Đối với model mà lấp khe quá mức được tạo giữa các chu vi, một tùy chọn tốt hơn là chuyển sang trình tạo thành arachne và sử dụng tùy chọn này để điều khiển việc lấp khe bề mặt trên và dưới thẩm mỹ có được tạo hay không.

en: Enabling both precise Z height and the prime tower may cause the size of prime tower to increase. Do you still want to enable?
vi: Bật cả chiều cao Z chính xác và prime tower có thể khiến kích thước prime tower tăng lên. Bạn vẫn muốn bật?

en: Enabling this option means the height of tree support layer except the first will be automatically calculated.
vi: Bật tùy chọn này có nghĩa là chiều cao lớp support cây ngoại trừ lớp đầu tiên sẽ được tính toán tự động.

en: Enabling this option means the width of the brim for tree support will be automatically calculated.
vi: Bật tùy chọn này có nghĩa là độ rộng vành cho support cây sẽ được tính toán tự động.

en: Enabling this option will modify the model's shape. If your print requires precise dimensions or is part of an assembly, it's important to double-check whether this change in geometry impacts the functionality of your print.
vi: Bật tùy chọn này sẽ sửa đổi hình dạng của model. Nếu bản in của bạn yêu cầu kích thước chính xác hoặc là một phần của lắp ráp, quan trọng là phải kiểm tra kỹ xem thay đổi hình học này có ảnh hưởng đến chức năng của bản in hay không.

en: Enabling this setting means that the part cooling fan will never stop completely and will run at least at minimum speed to reduce the frequency of starting and stopping.
vi: Bật cài đặt này có nghĩa là quạt làm mát phần sẽ không bao giờ dừng hoàn toàn và sẽ chạy ít nhất ở tốc độ tối thiểu để giảm tần suất khởi động và dừng.

en: Enabling traditional timelapse photography may cause surface imperfections. It is recommended to change to smooth mode.
vi: Bật chụp ảnh timelapse truyền thống có thể gây ra khuyết điểm bề mặt. Khuyến nghị chuyển sang chế độ mượt.

en: End
vi: Kết thúc

en: End G-code
vi: G-code kết thúc

en: End G-code when finishing the entire print.
vi: G-code kết thúc khi hoàn thành toàn bộ bản in.

en: End G-code when finishing the printing of this filament.
vi: G-code kết thúc khi hoàn thành in filament này.

en: End PA:
vi: PA kết thúc:

en: End junction deviation:
vi: Độ lệch nút giao kết thúc:

en: End retraction length:
vi: Độ dài rút kết thúc:

en: End speed:
vi: Tốc độ kết thúc:

en: End temp:
vi: Nhiệt độ kết thúc:

en: End volumetric speed:
vi: Tốc độ thể tích kết thúc:

en: Enforce Z-Hop behavior. This setting is impacted by the above settings (Only lift Z above/below).
vi: Ép buộc hành vi Z-Hop. Cài đặt này bị ảnh hưởng bởi các cài đặt trên (Chỉ nâng Z phía trên/dưới).

en: Enforce seam
vi: Bắt buộc seam

en: Enforce supports
vi: Bắt buộc support

en: Engineering Plate
vi: Bản Engineering

en: Ensure on bed
vi: Đảm bảo trên bàn

en: Ensure vertical shell thickness
vi: Đảm bảo độ dày vỏ dọc

en: Enter Custom G-code used on current layer:
vi: Nhập G-code tùy chỉnh dùng trên lớp hiện tại:

en: Enter SVG gizmo
vi: Vào chế độ SVG gizmo

en: Enter emboss gizmo
vi: Vào chế độ emboss gizmo

en: Enter new name
vi: Nhập tên mới

en: Enter the shrinkage percentage that the filament will get after cooling (94% if you measure 94mm instead of 100mm). The part will be scaled in Z to compensate.
vi: Nhập phần trăm co ngót mà filament sẽ có sau khi làm mát (94% nếu bạn đo 94mm thay vì 100mm). Phần sẽ được tỷ lệ trong Z để bù.

en: Enter the shrinkage percentage that the filament will get after cooling (94% if you measure 94mm instead of 100mm). The part will be scaled in xy to compensate. Only the filament used for the perimeter is taken into account.
    Be sure to allow enough space between objects, as this compensation is done after the checks.
vi: Nhập phần trăm co ngót mà filament sẽ có sau khi làm mát (94% nếu bạn đo 94mm thay vì 100mm). Phần sẽ được tỷ lệ trong xy để bù. Chỉ filament được sử dụng cho chu vi được tính.
    Hãy chắc chắn để đủ khoảng cách giữa các đối tượng, vì bù này được thực hiện sau khi kiểm tra.

en: Entering Seam painting
vi: Đang vào vẽ seam

en: Enumeration of host printers failed.
    Message body: "%1%"
    Error: "%2%"
vi: Liệt kê máy in máy chủ thất bại.
    Nội dung thông báo: "%1%"
    Lỗi: "%2%"

en: Erase
vi: Xóa

en: Erase all painting
vi: Xóa tất cả vẽ

en: Error
vi: Lỗi

en: Error code
vi: Mã lỗi

en: Error code: %d
vi: Mã lỗi: %d

en: Error desc
vi: Mô tả lỗi

en: Error during reload
vi: Lỗi trong quá trình tải lại

en: Error during replace
vi: Lỗi trong quá trình thay thế

en: Error in zip archive
vi: Lỗi trong file nén zip

en: Error loading shaders
vi: Lỗi tải shader

en: Error occurs while loading G-code file
vi: Lỗi xảy ra khi tải file G-code

en: Error uploading to print host
vi: Lỗi khi tải lên máy chủ in

en: Error!
vi: Lỗi!

en: Error! Invalid model
vi: Lỗi! Model không hợp lệ

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Error: %1$d non-manifold edge. | Error: %1$d non-manifold edges.
vi[0]: Lỗi: %1$d cạnh non-manifold.

en: Error: Please close all toolbar menus first
vi: Lỗi: Vui lòng đóng tất cả menu thanh công cụ trước

en: Errors
vi: Lỗi

en: Estimated time
vi: Thời gian ước tính

en: Europe
vi: Châu Âu

en: Even-odd
vi: Chẵn-lẻ

en: Everywhere
vi: Mọi nơi

en: Example
vi: Ví dụ

en: Exception in obtaining file size, please import again.
vi: Ngoại lệ trong việc lấy kích thước file, vui lòng nhập lại.

en: Exclude objects
vi: Loại trừ đối tượng

en: Exhaust fan
vi: Quạt thải

en: Exit %s
vi: Thoát %s

en: Expand (+) or shrink (-) the horizontal span of normal support.
vi: Mở rộng (+) hoặc co lại (-) phạm vi ngang của support thông thường.

en: Expand all raft layers in XY plane.
vi: Mở rộng tất cả lớp raft trên mặt phẳng XY.

en: Expand sidebar
vi: Mở rộng thanh bên

en: Expand the first raft or support layer to improve bed plate adhesion.
vi: Mở rộng lớp raft hoặc support đầu tiên để cải thiện độ bám dính bàn in.

en: Experimental feature: Retracting and cutting off the filament at a greater distance during filament changes to minimize flush. Although it can notably reduce flush, it may also elevate the risk of nozzle clogs or other printing complications.
vi: Tính năng thử nghiệm: Rút và cắt filament ở khoảng cách lớn hơn trong quá trình thay filament để giảm thiểu xả. Mặc dù có thể giảm đáng kể lượng xả, nó cũng có thể làm tăng nguy cơ tắc đầu phun hoặc các vấn đề in khác.

en: Experimental feature: Retracting and cutting off the filament at a greater distance during filament changes to minimize flush. Although it can notably reduce flush, it may also elevate the risk of nozzle clogs or other printing complications. Please use with the latest printer firmware.
vi: Tính năng thử nghiệm: Rút và cắt filament ở khoảng cách lớn hơn trong quá trình thay filament để giảm thiểu xả. Mặc dù có thể giảm đáng kể lượng xả, nó cũng có thể làm tăng nguy cơ tắc đầu phun hoặc các vấn đề in khác. Vui lòng sử dụng với firmware máy in mới nhất.

en: Experimental feature: Retracting and cutting off the filament at a longer distance during changes to minimize purge. While this reduces flush significantly, it may also raise the risk of nozzle clogs or other printing problems.
vi: Tính năng thử nghiệm: Rút và cắt filament ở khoảng cách dài hơn trong khi thay đổi để giảm thiểu xả. Mặc dù điều này giảm xả đáng kể, nó cũng có thể làm tăng nguy cơ tắc đầu phun hoặc vấn đề in khác.

en: Experimental feature: Retraction length before cutting off during filament change.
vi: Tính năng thử nghiệm: Độ dài rút trước khi cắt trong khi thay đổi filament.

en: Explosion Ratio
vi: Tỷ lệ nổ

en: Export
vi: Xuất

en: Export &Toolpaths as OBJ
vi: Xuất đường &công cụ thành OBJ

en: Export 3MF
vi: Xuất 3MF

en: Export 3mf file without using some 3mf-extensions
vi: Xuất file 3mf không dùng một số phần mở rộng 3mf

en: Export AMF file:
vi: Xuất file AMF:

en: Export G-code
vi: Xuất G-code

en: Export G-code file
vi: Xuất file G-code

en: Export Generic 3MF
vi: Xuất 3MF chung

en: Export Log
vi: Xuất log

en: Export OBJ file:
vi: Xuất file OBJ:

en: Export Preset Bundle
vi: Xuất gói preset

en: Export STL
vi: Xuất STL

en: Export STL file:
vi: Xuất file STL:

en: Export Settings
vi: Xuất cài đặt

en: Export all objects as STLs
vi: Xuất tất cả vật thể thành các STL

en: Export all objects as one STL
vi: Xuất tất cả vật thể thành một STL

en: Export all plate sliced file
vi: Xuất tất cả file plate đã slice

en: Export all sliced file
vi: Xuất tất cả file đã slice

en: Export as STLs
vi: Xuất thành các STL

en: Export as one STL
vi: Xuất thành một STL

en: Export current configuration to files
vi: Xuất cấu hình hiện tại ra file

en: Export current plate as G-code
vi: Xuất plate hiện tại thành G-code

en: Export current sliced file
vi: Xuất file đã slice hiện tại

en: Export multiple STLs
vi: Xuất nhiều STL

en: Export plate sliced file
vi: Xuất file plate đã slice

en: Export project as 3MF.
vi: Xuất dự án dưới dạng 3MF.

en: Export result
vi: Kết quả xuất

en: Export settings to a file.
vi: Xuất cài đặt vào file.

en: Export slicing data
vi: Xuất dữ liệu slice

en: Export slicing data to a folder.
vi: Xuất dữ liệu slice vào thư mục.

en: Export successful
vi: Xuất thành công

en: Export the objects as multiple STLs to directory.
vi: Xuất các đối tượng dưới dạng nhiều STL vào thư mục.

en: Export the objects as single STL.
vi: Xuất các đối tượng dưới dạng STL đơn.

en: Export toolpaths as OBJ
vi: Xuất đường công cụ thành OBJ

en: Exported successfully
vi: Xuất thành công

en: Exporting 3mf file failed
vi: Xuất file 3mf thất bại

en: Exporting G-code
vi: Đang xuất G-code

en: Exporting objects
vi: Đang xuất đối tượng

en: Exporting.
vi: Đang xuất.

en: Extension Board
vi: Bo mạch mở rộng

en: External
vi: Bên ngoài

en: External bridge density
vi: Mật độ cầu bên ngoài

en: External bridge infill direction
vi: Hướng infill cầu bên ngoài

en: External bridge only
vi: Chỉ cầu bên ngoài

en: Extra bridge layers (beta)
vi: Lớp cầu bổ sung (beta)

en: Extra de-retraction
vi: Bỏ rút bổ sung

en: Extra flow for purging
vi: Lưu lượng bổ sung để xả

en: Extra flow used for the purging lines on the wipe tower. This makes the purging lines thicker or narrower than they normally would be. The spacing is adjusted automatically.
vi: Lưu lượng bổ sung được sử dụng cho các đường xả trên wipe tower. Điều này làm cho các đường xả dày hơn hoặc hẹp hơn so với bình thường. Khoảng cách được điều chỉnh tự động.

en: Extra high
vi: Rất cao

en: Extra info
vi: Thông tin bổ sung

en: Extra length on restart
vi: Độ dài bổ sung khi khởi động lại

en: Extra loading distance
vi: Khoảng cách nạp bổ sung

en: Extra low
vi: Rất thấp

en: Extra perimeters on overhangs
vi: Chu vi bổ sung trên phần nhô

en: Extra rib length
vi: Độ dài gân bổ sung

en: Extrude perimeters that have a part over an overhang in the reverse direction on even layers. This alternating pattern can drastically improve steep overhangs.
    
    This setting can also help reduce part warping due to the reduction of stresses in the part walls.
vi: Đùn chu vi có một phần trên phần nhô theo hướng ngược lại  trên các lớp chẵn. Mẫu xen kẽ này có thể cải thiện đáng kể phần nhô dốc.
    
    Cài đặt này cũng có thể giúp giảm cong vênh phần do giảm ứng suất trong thành phần.

en: Extruder Clearance
vi: Khoảng trống extruder

en: Extruder Color
vi: Màu extruder

en: Extruder offset
vi: Độ lệch extruder

en: Extruder type
vi: Loại extruder

en: Extruders
vi: Extruder

en: Extruders count
vi: Số lượng extruder

en: Extrusion
vi: Đùn

en: Extrusion Width
vi: Độ rộng đùn

en: Extrusion rate smoothing
vi: Làm mịn tốc độ đùn

en: Face
vi: Mặt

en: Face recognition
vi: Nhận dạng mặt

en: Face the camera
vi: Hướng về camera

en: Factor K
vi: Hệ số K

en: Factor N
vi: Hệ số N

en: Factors of Flow Dynamics Calibration
vi: Các hệ số của hiệu chỉnh flow động

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed loading file "%1%". An invalid configuration was found.
vi: Không thể tải file "%1%". Tìm thấy cấu hình không hợp lệ.

en: Failed loading objects.
vi: Không thể tải đối tượng.

en: Failed processing of the filename_format template.
vi: Không thể xử lý mẫu filename_format.

en: Failed to calculate line width of %1%. Cannot get value of "%2%"
vi: Không thể tính độ rộng đường của %1%. Không thể lấy giá trị của "%2%"

en: Failed to connect socket
vi: Không thể kết nối socket

en: Failed to connect to cloud service
vi: Không thể kết nối đến dịch vụ cloud

en: Failed to connect to printer.
vi: Không thể kết nối với máy in.

en: Failed to connect to the printer
vi: Không thể kết nối đến máy in

en: Failed to connect to the server
vi: Không thể kết nối đến server

en: Failed to create socket
vi: Không thể tạo socket

en: Failed to create temporary folder, please try Export Configs again.
vi: Không thể tạo thư mục tạm thời, vui lòng thử Xuất cấu hình lại.

en: Failed to download the plug-in. Please check your firewall settings and vpn software, check and retry.
vi: Tải plug-in thất bại. Vui lòng kiểm tra cài đặt firewall và phần mềm vpn , kiểm tra và thử lại.

en: Failed to fetch model information from printer.
vi: Không thể lấy thông tin model từ máy in.

en: Failed to find unzipped file at %1%. Unzipping of file has failed.
vi: Không tìm thấy file đã giải nén tại %1%. Giải nén file đã thất bại.

en: Failed to generate G-code for invalid custom G-code.
vi: Không thể tạo G-code cho G-code tùy chỉnh không hợp lệ.

en: Failed to generate cali G-code
vi: Không thể tạo G-code hiệu chỉnh

en: Failed to get the model data in the current file.
vi: Không thể lấy dữ liệu model trong file hiện tại.

en: Failed to initialize the WinRT library.
vi: Không thể khởi tạo thư viện WinRT.

en: Failed to install the plug-in. Please check whether it is blocked or deleted by anti-virus software.
vi: Cài đặt plug-in thất bại. Vui lòng kiểm tra xem nó có bị chặn hoặc xóa bởi phần mềm diệt virus không.

en: Failed to log out.
vi: Đăng xuất thất bại.

en: Failed to parse login report reason
vi: Không thể phân tích lý do báo cáo đăng nhập

en: Failed to parse model information.
vi: Không thể phân tích thông tin model.

en: Failed to post ticket to server
vi: Không thể gửi ticket đến máy chủ

en: Failed to publish login request
vi: Không thể xuất bản yêu cầu đăng nhập

en: Failed to publish login request.
vi: Không thể xuất bản yêu cầu đăng nhập.

en: Failed to repair following model object | Failed to repair following model objects
vi[0]: Không thể sửa vật thể model sau

en: Failed to save G-code file.
    Error message: %1%.
    Source file %2%.
vi: Không thể lưu file G-code.
    Thông báo lỗi: %1%.
    File nguồn %2%.

en: Failed to save the project.
    Please check whether the folder exists online or if other programs open the project file.
vi: Không thể lưu dự án.
    Vui lòng kiểm tra xem thư mục có tồn tại trực tuyến hoặc các chương trình khác có mở file dự án không.

en: Failed to send the print job. Please try again.
vi: Gửi công việc in thất bại. Vui lòng thử lại.

en: Failed to start print job
vi: Không thể bắt đầu công việc in

en: Failed to unzip file to %1%: %2%
vi: Không thể giải nén file vào %1%: %2%

en: Failed to upload file to ftp. Please try again.
vi: Tải file lên ftp thất bại. Vui lòng thử lại.

en: Failed to upload print file to FTP. Please check the network status and try again.
vi: Tải file in lên FTP thất bại. Vui lòng kiểm tra trạng thái mạng và thử lại.

en: Fan Speed
vi: Tốc độ quạt

en: Fan Speed (%)
vi: Tốc độ quạt (%)

en: Fan kick-start time
vi: Thời gian khởi động quạt

en: Fan speed
vi: Tốc độ quạt

en: Fan speed will be ramped up linearly from zero at layer "close_fan_the_first_x_layers" to maximum at layer "full_fan_speed_layer". "full_fan_speed_layer" will be ignored if lower than "close_fan_the_first_x_layers", in which case the fan will be running at maximum allowed speed at layer "close_fan_the_first_x_layers" + 1.
vi: Tốc độ quạt sẽ được tăng tuyến tính từ không tại lớp "close_fan_the_first_x_layers" đến tối đa tại lớp "full_fan_speed_layer". "full_fan_speed_layer" sẽ bị bỏ qua nếu thấp hơn "close_fan_the_first_x_layers", trong trường hợp đó quạt sẽ chạy ở tốc độ tối đa được phép tại lớp "close_fan_the_first_x_layers" + 1.

en: Fan speed-up time
vi: Thời gian tăng tốc quạt

en: Fan:
vi: Quạt:

en: Fast Tower
vi: Tháp nhanh

en: Fatal error
vi: Lỗi nghiêm trọng

en: Fatal error, exception caught: %1%
vi: Lỗi nghiêm trọng, ngoại lệ bắt được: %1%

en: Feature 1
vi: Đặc trưng 1

en: Feature 1 has been reset, 
    feature 2 has been feature 1
vi: Đặc trưng 1 đã được đặt lại, 
    đặc trưng 2 đã trở thành đặc trưng 1

en: Fetching model information...
vi: Đang lấy thông tin model...

en: Filament %s does not match the filament in AMS slot %s. Please update the printer firmware to support AMS slot assignment.
vi: Filament %s không khớp với filament trong khe AMS %s. Vui lòng cập nhật firmware máy in để hỗ trợ gán khe AMS.

en: Filament Changes
vi: Đổi filament

en: Filament Created
vi: Filament đã được tạo

en: Filament Created Successfully
vi: Filament đã được tạo thành công

en: Filament Extruded, Continue
vi: Filament đã đùn, tiếp tục

en: Filament For Calibration
vi: Filament để hiệu chỉnh

en: Filament Loaded, Resume
vi: Filament đã nạp, tiếp tục

en: Filament Preset
vi: Cài đặt sẵn filament

en: Filament Preset Template
vi: Mẫu cài đặt sẵn filament

en: Filament Settings
vi: Cài đặt filament

en: Filament Tangle Detect
vi: Phát hiện filament rối

en: Filament bundle(.orca_filament)
vi: Gói filament(.orca_filament)

en: Filament change times
vi: Số lần đổi filament

en: Filament changes
vi: Thay filament

en: Filament count exceeds the maximum number that painting tool supports. Only the first %1% filaments will be available in painting tool.
vi: Số lượng filament vượt quá số tối đa mà công cụ vẽ hỗ trợ. Chỉ %1% filament đầu tiên sẽ khả dụng trong công cụ vẽ.

en: Filament density. For statistics only.
vi: Mật độ filament. Chỉ cho thống kê.

en: Filament diameter is used to calculate extrusion in G-code, so it is important and should be accurate.
vi: Đường kính filament được sử dụng để tính toán đùn trong G-code, vì vậy nó quan trọng và phải chính xác.

en: Filament does not match the filament in AMS slot. Please update the printer firmware to support AMS slot assignment.
vi: Filament không khớp với filament trong khe AMS. Vui lòng cập nhật firmware máy in để hỗ trợ gán khe AMS.

en: Filament end G-code
vi: G-code kết thúc filament

en: Filament extruder ID
vi: ID extruder filament

en: Filament for Features
vi: Filament cho tính năng

en: Filament is cooled by being moved back and forth in the cooling tubes. Specify desired number of these moves.
vi: Filament được làm mát bằng cách di chuyển qua lại trong ống làm mát. Chỉ định số lượng động tác này mong muốn.

en: Filament load time
vi: Thời gian nạp filament

en: Filament loading
vi: Đang nạp filament

en: Filament notes
vi: Ghi chú filament

en: Filament parking position
vi: Vị trí đậu filament

en: Filament preset name
vi: Tên cài đặt sẵn filament

en: Filament presets under this filament
vi: Cài đặt sẵn filament dưới filament này

en: Filament presets(.zip)
vi: Cài đặt sẵn filament(.zip)

en: Filament price. For statistics only.
vi: Giá filament. Chỉ cho thống kê.

en: Filament remapping finished.
vi: Ánh xạ lại filament hoàn tất.

en: Filament serial is not entered, please enter serial.
vi: Serial filament không được nhập, vui lòng nhập serial.

en: Filament settings
vi: Cài đặt filament

en: Filament shrinkage will not be used because filament shrinkage for the used filaments differs significantly.
vi: Co ngót filament sẽ không được sử dụng vì co ngót filament của các filament đã dùng khác nhau đáng kể.

en: Filament start G-code
vi: G-code bắt đầu filament

en: Filament to print internal sparse infill.
vi: Filament để in infill thưa bên trong.

en: Filament to print solid infill.
vi: Filament để in infill đặc.

en: Filament to print support base and raft. "Default" means no specific filament for support and current filament is used.
vi: Filament để in đế support và raft. "Mặc định" có nghĩa là không có filament cụ thể cho support và filament hiện tại được sử dụng.

en: Filament to print support interface. "Default" means no specific filament for support interface and current filament is used.
vi: Filament để in giao diện support. "Mặc định" có nghĩa là không có filament cụ thể cho giao diện support và filament hiện tại được sử dụng.

en: Filament to print walls.
vi: Filament để in thành.

en: Filament type
vi: Loại filament

en: Filament type is not selected, please reselect type.
vi: Loại filament không được chọn, vui lòng chọn lại loại.

en: Filament unload time
vi: Thời gian tháo filament

en: Filament unloading
vi: Đang tháo filament

en: Filament used in this print job
vi: Filament dùng trong công việc in này

en: Filaments
vi: Filament

en: File '%s' was lost! Please download it again.
vi: File '%s' đã bị mất! Vui lòng tải lại.

en: File checksum error. Please retry.
vi: Lỗi checksum file. Vui lòng thử lại.

en: File does NOT exist (%1%).
vi: File KHÔNG tồn tại (%1%).

en: File does not exist.
vi: File không tồn tại.

en: File for the replace wasn't selected
vi: Chưa chọn file để thay thế

en: File is missing
vi: File bị thiếu

en: File: %s
    Title: %s
vi: File: %s
    Tiêu đề: %s

en: Filename
vi: Tên file

en: Filename format
vi: Định dạng tên file

en: Filename has to end with ".svg" but you selected %1%
vi: Tên file phải kết thúc bằng ".svg" nhưng bạn chọn %1%

en: Fill
vi: Tô

en: Fill Multiline
vi: Lấp nhiều đường

en: Fill bed with copies
vi: Lấp đầy đế bằng bản sao

en: Fill in the value above the block with smoothest top surface
vi: Điền giá trị phía trên khối có bề mặt trên mịn nhất

en: Fill of shape (%1%) contains unsupported: %2%.
vi: Tô của hình (%1%) chứa không hỗ trợ: %2%.

en: Fill the remaining area of bed with copies of the selected object
vi: Lấp đầy vùng còn lại của đế bằng bản sao của vật thể đã chọn

en: Fillet wall
vi: Thành bo tròn

en: Filling
vi: Đang lấp đầy

en: Filter
vi: Lọc

en: Filter out small internal bridges
vi: Lọc bỏ cầu bên trong nhỏ

en: Filter out tiny gaps
vi: Lọc bỏ khe nhỏ

en: Final shape contains self-intersection or multiple points with same coordinate.
vi: Hình dạng cuối cùng chứa tự giao hoặc nhiều điểm có cùng tọa độ.

en: Fine Calibration based on flow ratio
vi: Hiệu chỉnh tinh dựa trên tỷ lệ lưu lượng

en: Fine-tuning for flow rate
    Did you know that flow rate can be fine-tuned for even better-looking prints? Depending on the material, you can improve the overall finish of the printed model by doing some fine-tuning.
vi: Tinh chỉnh tốc độ lưu lượng
    Bạn có biết rằng tốc độ lưu lượng có thể được tinh chỉnh để có bản in trông tốt hơn không? Tùy thuộc vào vật liệu, bạn có thể cải thiện bề mặt hoàn thiện tổng thể của model được in bằng cách thực hiện một số tinh chỉnh.

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Finished
vi: Đã hoàn thành

en: Finished, Continue
vi: Đã hoàn thành, tiếp tục

en: Firmware Retraction
vi: Rút firmware

en: First Add style to list.
vi: Trước tiên thêm kiểu vào danh sách.

en: First Layer Inspection
vi: Kiểm tra lớp đầu tiên

en: First font
vi: Font đầu tiên

en: First layer convex hull
vi: Bao lồi lớp đầu tiên

en: First layer filament sequence
vi: Trình tự filament lớp đầu tiên

en: First layer minimum wall width
vi: Độ rộng thành tối thiểu lớp đầu tiên

en: First layer print sequence
vi: Trình tự in lớp đầu tiên

en: Fix Model
    Did you know that you can fix a corrupted 3D model to avoid a lot of slicing problems on the Windows system?
vi: Sửa model
    Bạn có biết rằng bạn có thể sửa model 3D bị hỏng để tránh nhiều vấn đề slice trên hệ thống Windows không?

en: Fix model
vi: Sửa model

en: Fixed step drag
vi: Kéo bước cố định

en: Flap Angle
vi: Góc cánh

en: Flip
vi: Lật

en: Flip by Face 2
vi: Lật theo mặt 2

en: Flip cut plane
vi: Lật mặt cắt

en: Flip upside down
vi: Lật ngược

en: Floating reserved operand
vi: Toán hạng dự trữ dấu phẩy động

en: Flow Compensation Model
vi: Model bù lưu lượng

en: Flow Compensation Model, used to adjust the flow for small infill areas. The model is expressed as a comma separated pair of values for extrusion length and flow correction factor. Each pair is on a separate line, followed by a semicolon, in the following format: "1.234, 5.678;"
vi: Model bù lưu lượng, được sử dụng để điều chỉnh lưu lượng cho vùng infill nhỏ. Model được biểu thị dưới dạng cặp giá trị ngăn cách bằng dấu phẩy cho độ dài đùn và hệ số hiệu chỉnh lưu lượng. Mỗi cặp trên một dòng riêng biệt, theo sau bởi dấu chấm phẩy, theo định dạng sau: "1.234, 5.678;"

en: Flow Dynamic Calibration
vi: Hiệu chỉnh flow động

en: Flow Dynamics
vi: Động lực lưu lượng

en: Flow Dynamics Calibration
vi: Hiệu chỉnh động lực lưu chất

en: Flow Dynamics Calibration Result
vi: Kết quả hiệu chỉnh động lực lưu lượng

en: Flow Dynamics Calibration result has been saved to the printer.
vi: Kết quả hiệu chỉnh động lực lưu lượng đã được lưu vào máy in.

en: Flow Rate
vi: Tốc độ lưu lượng

en: Flow Rate Calibration
vi: Hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng

en: Flow Rate Calibration measures the ratio of expected to actual extrusion volumes. The default setting works well in Bambu Lab printers and official filaments as they were pre-calibrated and fine-tuned. For a regular filament, you usually won't need to perform a Flow Rate Calibration unless you still see the listed defects after you have done other calibrations. For more details, please check out the wiki article.
vi: Hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng đo tỷ lệ khối lượng đùn dự kiến so với thực tế . Cài đặt mặc định hoạt động tốt trong máy in Bambu Lab và filament chính thức vì chúng đã được hiệu chỉnh trước và tinh chỉnh. Đối với filament thông thường, bạn thường sẽ không cần thực hiện hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng trừ khi bạn vẫn thấy các khuyết điểm được liệt kê sau khi bạn đã thực hiện hiệu chỉnh khác. Để biết thêm chi tiết, vui lòng xem bài viết wiki.

en: Flow Ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng

en: Flow rate calibration result has been saved to preset.
vi: Kết quả hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng đã được lưu vào cài đặt sẵn.

en: Flow rate test - Pass 1
vi: Kiểm tra flow rate - Lần 1

en: Flow rate test - Pass 2
vi: Kiểm tra flow rate - Lần 2

en: Flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng

en: Flow ratio and Pressure Advance
vi: Tỷ lệ lưu lượng và áp suất nâng cao

en: Flow used for ramming the filament before the tool change.
vi: Lưu lượng được sử dụng để ram filament trước khi thay công cụ.

en: Flush Options
vi: Tùy chọn flush

en: Flush into objects' infill
vi: Flush vào infill của vật thể

en: Flush into objects' support
vi: Flush vào support của vật thể

en: Flush into support/objects/infill
    Did you know that you can save wasted filament by flushing it into support/objects/infill during filament change?
vi: Xả vào support/đối tượng/infill
    Bạn có biết rằng bạn có thể tiết kiệm filament lãng phí bằng cách xả nó vào support/đối tượng/infill trong khi thay filament không?

en: Flush into this object
vi: Flush vào vật thể này

en: Flush multiplier
vi: Hệ số xả

en: Flush options
vi: Tùy chọn flush

en: Flushed
vi: Đã flush

en: Flushing volume (mm³) for each filament pair.
vi: Khối lượng xả (mm³) cho mỗi cặp filament.

en: Flushing volumes
vi: Khối lượng xả

en: Flushing volumes for filament change
vi: Khối lượng xả khi thay filament

en: Following line %s contains reserved keywords.
    Please remove it, or will beat G-code visualization and printing time estimation. | Following lines %s contain reserved keywords.
    Please remove them, or will beat G-code visualization and printing time estimation.
vi[0]: Dòng sau %s chứa từ khóa dành riêng.
    Vui lòng xóa chúng, nếu không sẽ ảnh hưởng đến hình ảnh hóa G-code và ước tính thời gian in.

en: Following model object has been repaired | Following model objects have been repaired
vi[0]: Vật thể model sau đã được sửa

en: Following preset will be deleted too. | Following presets will be deleted too.
vi[0]: Các preset sau cũng sẽ bị xóa.

en: Font "%1%" can't be selected.
vi: Font "%1%" không thể chọn.

en: Font "%1%" can't be used. Please select another.
vi: Font "%1%" không thể sử dụng. Vui lòng chọn font khác.

en: For "%1%", add "%2%" as a new preset
vi: Cho "%1%", thêm "%2%" như một preset mới

en: For "%1%", change "%2%" to "%3%"
vi: Cho "%1%", thay đổi "%2%" thành "%3%"

en: For constant flow rate, hold %1% while dragging.
vi: Để có tốc độ dòng chảy không đổi, giữ %1% trong khi kéo.

en: For high-temperature materials like ABS, ASA, PC, and PA, a higher chamber temperature can help suppress or reduce warping and potentially lead to higher interlayer bonding strength. However, at the same time, a higher chamber temperature will reduce the efficiency of air filtration for ABS and ASA.
    
    For PLA, PETG, TPU, PVA, and other low-temperature materials, this option should be disabled (set to 0) as the chamber temperature should be low to avoid extruder clogging caused by material softening at the heat break.
    
    If enabled, this parameter also sets a G-code variable named chamber_temperature, which can be used to pass the desired chamber temperature to your print start macro, or a heat soak macro like this: PRINT_START (other variables) CHAMBER_TEMP=[chamber_temperature]. This may be useful if your printer does not support M141/M191 commands, or if you desire to handle heat soaking in the print start macro if no active chamber heater is installed.
vi: Đối với vật liệu nhiệt độ cao như ABS, ASA, PC và PA, nhiệt độ buồng cao hơn có thể giúp ngăn chặn hoặc giảm cong vênh và có khả năng dẫn đến độ bền liên kết giữa các lớp cao hơn. Tuy nhiên, đồng thời, nhiệt độ buồng cao hơn sẽ giảm hiệu quả lọc không khí cho ABS và ASA.
    
    Đối với PLA, PETG, TPU, PVA và các vật liệu nhiệt độ thấp khác, tùy chọn này nên được tắt (đặt thành 0) vì nhiệt độ buồng nên thấp để tránh tắc extruder do vật liệu làm mềm ở heat break.
    
    Nếu được bật, tham số này cũng đặt biến G-code có tên chamber_temperature, có thể được sử dụng để truyền nhiệt độ buồng mong muốn cho macro bắt đầu in của bạn, hoặc macro ngâm nhiệt như thế này: PRINT_START (các biến khác) CHAMBER_TEMP=[chamber_temperature]. Điều này có thể hữu ích nếu máy in của bạn không hỗ trợ lệnh M141/M191, hoặc nếu bạn muốn xử lý ngâm nhiệt trong macro bắt đầu in nếu không có bộ sưởi buồng hoạt động được cài đặt.

en: For more information, please check out Wiki
vi: Để biết thêm thông tin, vui lòng xem Wiki

en: Force a retraction when changes layer.
vi: Ép buộc rút khi thay đổi lớp.

en: Force cooling for overhangs and bridges
vi: Bắt buộc làm mát cho phần nhô và cầu

en: Force the generation of solid shells between adjacent materials/volumes. Useful for multi-extruder prints with translucent materials or manual soluble support material.
vi: Ép buộc tạo vỏ đặc giữa các vật liệu/khối lượng liền kề. Hữu ích cho bản in đa extruder với vật liệu trong mờ hoặc vật liệu support hòa tan thủ công.

en: Forget the file path
vi: Quên đường dẫn file

en: Format of G-code thumbnails
vi: Định dạng hình thu nhỏ G-code

en: Format of G-code thumbnails: PNG for best quality, JPG for smallest size, QOI for low memory firmware.
vi: Định dạng hình thu nhỏ G-code: PNG cho chất lượng tốt nhất, JPG cho kích thước nhỏ nhất, QOI cho firmware bộ nhớ thấp.

en: Frequency
vi: Tần số

en: Frequency settings
vi: Cài đặt tần số

en: Frequent
vi: Thường xuyên

en: From Volumetric Speed
vi: Từ tốc độ thể tích

en: From k Value
vi: Từ giá trị k

en: From surface
vi: Từ bề mặt

en: Front
vi: Trước

en: Front View
vi: Chế độ xem trước

en: Frustum
vi: Hình chóp cụt

en: Full fan speed at layer
vi: Tốc độ quạt đầy tại lớp

en: Fuzzy Skin Noise Octaves
vi: Octave nhiễu fuzzy skin

en: Fuzzy skin feature size
vi: Kích thước đặc điểm fuzzy skin

en: Fuzzy skin generation mode. Works only with Arachne!
    Displacement: Сlassic mode when the pattern is formed by shifting the nozzle sideways from the original path.
    Extrusion: The mode when the pattern formed by the amount of extruded plastic. This is the fast and straight algorithm without unnecessary nozzle shake that gives a smooth pattern. But it is more useful for forming loose walls in the entire they array.
    Combined: Joint mode [Displacement] + [Extrusion]. The appearance of the walls is similar to [Displacement] Mode, but it leaves no pores between the perimeters.
    
    Attention! The [Extrusion] and [Combined] modes works only the fuzzy_skin_thickness parameter not more than the thickness of printed loop. At the same time, the width of the extrusion for a particular layer should also not be below a certain level. It is usually equal 15-25%% of a layer height. Therefore, the maximum fuzzy skin thickness with a perimeter width of 0.4 mm and a layer height of 0.2 mm will be 0.4-(0.2*0.25)=±0.35mm! If you enter a higher parameter than this, the error Flow::spacing() will displayed, and the model will not be sliced. You can choose this number until this error is repeated.
vi: Chế độ tạo fuzzy skin. Chỉ hoạt động với Arachne!
    Dịch chuyển: Chế độ cổ điển khi mẫu được hình thành bằng cách dịch đầu phun sang bên từ đường dẫn ban đầu.
    Đùn: Chế độ khi mẫu được hình thành bởi lượng nhựa được đùn. Đây là thuật toán nhanh và thẳng không có rung đầu phun không cần thiết tạo ra mẫu mịn. Nhưng nó hữu ích hơn để tạo thành lỏng lẻo trong toàn bộ mảng của chúng.
    Kết hợp: Chế độ kết hợp [Dịch chuyển] + [Đùn]. Hình thức của thành tương tự như chế độ [Dịch chuyển], nhưng nó không để lại lỗ chân lông giữa các chu vi.
    
    Chú ý! Chế độ [Đùn] và [Kết hợp] chỉ hoạt động khi tham số fuzzy_skin_thickness không lớn hơn độ dày của vòng in. Đồng thời, độ rộng của đùn cho một lớp cụ thể cũng không được dưới một mức nhất định. Nó thường bằng 15-25%% của chiều cao lớp. Do đó, độ dày fuzzy skin tối đa với độ rộng chu vi 0.4 mm và chiều cao lớp 0.2 mm sẽ là 0.4-(0.2*0.25)=±0.35mm! Nếu bạn nhập tham số cao hơn giá trị này, lỗi Flow::spacing() sẽ được hiển thị và model sẽ không được slice. Bạn có thể chọn số này cho đến khi lỗi này được lặp lại.

en: Fuzzy skin generator mode
vi: Chế độ tạo fuzzy skin

en: Fuzzy skin noise persistence
vi: Độ bền nhiễu fuzzy skin

en: Fuzzy skin noise type
vi: Loại nhiễu fuzzy skin

en: Fuzzy skin point distance
vi: Khoảng cách điểm fuzzy skin

en: Fuzzy skin thickness
vi: Độ dày fuzzy skin

en: G-code file exported to %1%
vi: File G-code đã xuất ra %1%

en: G-code files cannot be loaded with models together!
vi: File G-code không thể được tải cùng với model!

en: G-code flavor
vi: Kiểu G-code

en: G-code flavor is switched
vi: Kiểu G-code đã được chuyển

en: G-code loading
vi: Đang tải G-code

en: G-code output
vi: Đầu ra G-code

en: G-code path overlap
vi: Đường dẫn G-code chồng lấp

en: G-code thumbnails
vi: Hình thu nhỏ G-code

en: G-code window
    You can turn on/off the G-code window by pressing the <b>C</b> key.
vi: Cửa sổ G-code
    Bạn có thể bật/tắt cửa sổ G-code bằng cách nhấn phím <b>C</b>.

en: GNU Affero General Public License, version 3
vi: GNU Affero General Public License, phiên bản 3

en: Gap Fill
vi: Lấp khe

en: Gap area
vi: Vùng khe

en: Gap fill
vi: Lấp khe

en: Gap infill
vi: Infill khe

en: General
vi: Chung

en: Generate interlocking beam structure at the locations where different filaments touch. This improves the adhesion between filaments, especially models printed in different materials.
vi: Tạo cấu trúc dầm lồng ghép tại các vị trí mà các filament khác nhau chạm vào. Điều này cải thiện độ bám dính giữa các filament, đặc biệt các model được in bằng vật liệu khác nhau.

en: Generating G-code
vi: Đang tạo G-code

en: Generating G-code: layer %1%
vi: Đang tạo G-code: lớp %1%

en: Generating geometry index data
vi: Đang tạo dữ liệu chỉ số hình học

en: Generating geometry vertex data
vi: Đang tạo dữ liệu đỉnh hình học

en: Generating infill regions
vi: Đang tạo vùng infill

en: Generating infill toolpath
vi: Đang tạo đường dẫn công cụ infill

en: Generating skirt & brim
vi: Đang tạo viền & brim

en: Generating support
vi: Đang tạo support

en: Generating walls
vi: Đang tạo thành

en: Generic
vi: Chung

en: Get oss config failed.
vi: Lấy cấu hình oss thất bại.

en: Get ticket from device timeout
vi: Lấy ticket từ thiết bị hết thời gian

en: Get ticket from server timeout
vi: Lấy ticket từ máy chủ hết thời gian

en: Gizmo FDM paint-on fuzzy skin
vi: Gizmo FDM tô fuzzy skin

en: Gizmo FDM paint-on seam
vi: Gizmo FDM tô seam

en: Gizmo SLA support points
vi: Gizmo điểm support SLA

en: Gizmo assemble
vi: Gizmo lắp ráp

en: Gizmo brim ears
vi: Gizmo tai viền

en: Gizmo cut
vi: Gizmo cắt

en: Gizmo measure
vi: Gizmo đo

en: Gizmo move
vi: Gizmo di chuyển

en: Gizmo place face on bed
vi: Gizmo đặt mặt lên bàn

en: Gizmo rotate
vi: Gizmo xoay

en: Gizmo scale
vi: Gizmo tỷ lệ

en: Gizmo text emboss/engrave
vi: Gizmo văn bản emboss/khắc

en: Gizmo-Move
vi: Gizmo - Di chuyển

en: Gizmo-Place on Face
vi: Gizmo - Đặt lên mặt

en: Gizmo-Rotate
vi: Gizmo - Xoay

en: Gizmo-Scale
vi: Gizmo - Tỷ lệ

en: Global
vi: Toàn cục

en: Global shortcuts
vi: Phím tắt toàn cục

en: Go Home
vi: Về gốc

en: Go Live
vi: Phát trực tiếp

en: Goto download page.
vi: Đến trang tải xuống.

en: Grab new filament
vi: Lấy filament mới

en: Grid
vi: Lưới

en: Groove
vi: Rãnh

en: Groove Angle
vi: Góc rãnh

en: Groove change
vi: Thay đổi rãnh

en: Group
vi: Nhóm

en: Group Operations
vi: Thao tác nhóm

en: Group files by month, recent first.
vi: Nhóm file theo tháng, gần đây trước.

en: Group files by year, recent first.
vi: Nhóm file theo năm, gần đây trước.

en: Group manipulation
vi: Thao tác nhóm

en: HTTP status: %1%
    Message body: "%2%"
vi: Trạng thái HTTP: %1%
    Nội dung thông báo: "%2%"

en: HTTPS CA File
vi: File CA HTTPS

en: HTTPS CA file is optional. It is only needed if you use HTTPS with a self-signed certificate.
vi: File CA HTTPS là tùy chọn. Nó chỉ cần thiết nếu bạn sử dụng HTTPS với chứng chỉ tự ký.

en: Hardened Steel
vi: Thép cứng

en: Hardened steel
vi: Thép cứng

en: Has single extruder MM priming
vi: Có nạp MM extruder đơn

en: Has wipe tower
vi: Có wipe tower

en: Head diameter
vi: Đường kính đầu

en: Heat the nozzle
vi: Nung nóng vòi phun

en: Heatbed preheating
vi: Làm nóng trước đế nóng

en: Heated Bed Leveling
vi: San bằng bàn nóng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Height Range
vi: Phạm vi chiều cao

en: Height of SVG.
vi: Chiều cao của SVG.

en: Height of initial layer. Making initial layer height to be thick slightly can improve build plate adhesion.
vi: Chiều cao của lớp đầu tiên. Làm cho chiều cao lớp đầu tiên dày một chút có thể cải thiện độ bám dính bàn in.

en: Height of the current layer above the print bed, measured to the top of the layer.
vi: Chiều cao của lớp hiện tại phía trên bàn in, đo đến đỉnh của lớp.

en: Height of the last layer above the print bed.
vi: Chiều cao của lớp cuối cùng phía trên bàn in.

en: Height range
vi: Phạm vi chiều cao

en: Height range Modifier
vi: Modifier phạm vi chiều cao

en: Height ranges
vi: Phạm vi chiều cao

en: Height to lid
vi: Chiều cao đến nắp

en: Height to rod
vi: Chiều cao đến thanh

en: Height:
vi: Chiều cao:

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Hexagon
vi: Lục giác

en: Hide
vi: Ẩn

en: High
vi: Cao

en: High extruder current on filament swap
vi: Dòng điện extruder cao khi đổi filament

en: High temperature Plate
vi: Bản nhiệt độ cao

en: Highlight faces according to overhang angle.
vi: Tô sáng các mặt theo góc overhang.

en: Highlight overhang areas
vi: Tô sáng vùng overhang

en: Hilbert Curve
vi: Đường cong Hilbert

en: Holes in objects will expand or contract in the XY plane by the configured value. Positive values make holes bigger, negative values make holes smaller. This function is used to adjust sizes slightly when the objects have assembling issues.
vi: Lỗ trong đối tượng sẽ mở rộng hoặc co lại trong mặt phẳng XY theo giá trị được cấu hình. Giá trị dương làm lỗ lớn hơn, giá trị âm làm lỗ nhỏ hơn. Chức năng này được sử dụng để điều chỉnh kích thước một chút khi đối tượng có vấn đề lắp ráp.

en: Hollow
vi: Rỗng

en: Home
vi: Trang chủ

en: Homing toolhead
vi: Đang đưa đầu công cụ về gốc

en: Honeycomb
vi: Tổ ong

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Horizontal slider - Move active thumb Left
vi: Thanh trượt ngang - Di chuyển nút hoạt động sang trái

en: Horizontal slider - Move active thumb Right
vi: Thanh trượt ngang - Di chuyển nút hoạt động sang phải

en: Horizontal slider - Move to last position
vi: Thanh trượt ngang - Di chuyển đến vị trí cuối cùng

en: Horizontal slider - Move to start position
vi: Thanh trượt ngang - Di chuyển đến vị trí bắt đầu

en: Horizontal text
vi: Chữ ngang

en: Host
vi: Máy chủ

en: Host Setting
vi: Cài đặt máy chủ

en: Host Type
vi: Loại máy chủ

en: Hostname
vi: Tên máy chủ

en: Hostname or IP
vi: Tên máy chủ hoặc IP

en: Hostname, IP or URL
vi: Tên máy chủ, IP hoặc URL

en: Hot Bed STL
vi: Bàn nóng STL

en: Hot Bed SVG
vi: Bàn nóng SVG

en: Hour
vi: Giờ

en: How do you like this printing file?
vi: Bạn thấy file in này như thế nào?

en: How many layers of skirt. Usually only one layer.
vi: Bao nhiêu lớp viền. Thường chỉ một lớp.

en: How to use LAN only mode
vi: Cách sử dụng chế độ chỉ LAN

en: How to use calibration result?
vi: Cách sử dụng kết quả hiệu chỉnh?

en: How to use keyboard shortcuts
    Did you know that Orca Slicer offers a wide range of keyboard shortcuts and 3D scene operations?
vi: Cách sử dụng phím tắt
    Bạn có biết rằng Orca Slicer cung cấp nhiều phím tắt và thao tác cảnh 3D không?

en: Humidity
vi: Độ ẩm

en: INFO:
vi: THÔNG TIN:

en: Identifying build plate type
vi: Đang xác định loại plate in

en: Idle
vi: Rảnh

en: Idle temperature
vi: Nhiệt độ chờ

en: Idling...
vi: Đang rảnh...

en: If a top surface has to be printed and it's partially covered by another layer, it won't be considered at a top layer where its width is below this value. This can be useful to not let the 'one perimeter on top' trigger on surface that should be covered only by perimeters. This value can be a mm or a % of the perimeter extrusion width.
    Warning: If enabled, artifacts can be created if you have some thin features on the next layer, like letters. Set this setting to 0 to remove these artifacts.
vi: Nếu một bề mặt trên phải được in và nó được phủ một phần bởi lớp khác, nó sẽ không được coi là lớp trên nơi độ rộng của nó dưới giá trị này. Điều này có thể hữu ích để không để 'một chu vi trên cùng' kích hoạt trên bề mặt chỉ nên được phủ bởi chu vi. Giá trị này có thể là mm hoặc % của độ rộng đùn chu vi.
    Cảnh báo: Nếu được bật, khuyết điểm có thể được tạo nếu bạn có một số tính năng mỏng trên lớp tiếp theo, như chữ cái. Đặt cài đặt này thành 0 để loại bỏ các khuyết điểm này.

en: If enabled, Arrange will allow multiple colors on one plate.
vi: Nếu được bật, Sắp xếp sẽ cho phép nhiều màu trên một bản.

en: If enabled, Arrange will allow rotation when placing objects.
vi: Nếu được bật, Sắp xếp sẽ cho phép xoay khi đặt đối tượng.

en: If enabled, Arrange will avoid extrusion calibrate region when placing objects.
vi: Nếu được bật, Sắp xếp sẽ tránh vùng hiệu chỉnh đùn khi đặt đối tượng.

en: If enabled, Orca will remember and switch filament/process configuration for each printer automatically.
vi: Nếu được bật, Orca sẽ nhớ và chuyển cấu hình filament/quy trình cho mỗi máy in tự động.

en: If enabled, all printing extruders will be primed at the front edge of the print bed at the start of the print.
vi: Nếu được bật, tất cả extruder in sẽ được nạp ở mép trước của bàn in lúc bắt đầu in.

en: If enabled, bridges are more reliable, can bridge longer distances, but may look worse. If disabled, bridges look better but are reliable just for shorter bridged distances.
vi: Nếu được bật, cầu đáng tin cậy hơn, có thể bắc cầu khoảng cách dài hơn, nhưng có thể trông xấu hơn. Nếu bị tắt, cầu trông đẹp hơn nhưng chỉ đáng tin cậy cho khoảng cách bắc cầu ngắn hơn.

en: If enabled, check whether current machine downward compatible with the machines in the list.
vi: Nếu được bật, kiểm tra máy hiện tại có tương thích ngược với các máy trong danh sách hay không.

en: If enabled, reverses the direction of zoom with mouse wheel.
vi: Nếu được bật, đảo ngược hướng thu phóng bằng con lăn chuột.

en: If enabled, sets OrcaSlicer as default application to open .3mf files
vi: Nếu được bật, đặt OrcaSlicer làm ứng dụng mặc định để mở file .3mf

en: If enabled, sets OrcaSlicer as default application to open .step files
vi: Nếu được bật, đặt OrcaSlicer làm ứng dụng mặc định để mở file .step

en: If enabled, sets OrcaSlicer as default application to open .stl files
vi: Nếu được bật, đặt OrcaSlicer làm ứng dụng mặc định để mở file .stl

en: If enabled, swaps the left and right mouse buttons pan and rotate functions.
vi: Nếu được bật, hoán đổi chức năng kéo và xoay của nút chuột trái và phải.

en: If enabled, the machine limits will be emitted to G-code file.
    This option will be ignored if the G-code flavor is set to Klipper.
vi: Nếu được bật, giới hạn máy sẽ được phát ra file G-code.
    Tùy chọn này sẽ bị bỏ qua nếu kiểu G-code được đặt thành Klipper.

en: If enabled, the wipe tower will not be printed on layers with no tool changes. On layers with a tool change, extruder will travel downward to print the wipe tower. User is responsible for ensuring there is no collision with the print.
vi: Nếu được bật, wipe tower sẽ không được in trên các lớp không có thay đổi công cụ. Trên các lớp có thay đổi công cụ, extruder sẽ di chuyển xuống để in wipe tower. Người dùng chịu trách nhiệm đảm bảo không có va chạm với bản in.

en: If enabled, thick internal bridges will be used. It's usually recommended to have this feature turned on. However, consider turning it off if you are using large nozzles.
vi: Nếu được bật, cầu bên trong dày sẽ được sử dụng. Thường khuyến nghị bật tính năng này. Tuy nhiên, hãy cân nhắc tắt nó nếu bạn đang sử dụng đầu phun lớn.

en: If enabled, this dialog can be used for transfer selected values from left to right preset.
vi: Nếu được bật, hộp thoại này có thể được sử dụng để chuyển giá trị đã chọn từ trái sang preset bên phải.

en: If enabled, this setting will ensure external perimeters are not slowed down to meet the minimum layer time. This is particularly helpful in the below scenarios:
    1. To avoid changes in shine when printing glossy filaments
    2. To avoid changes in external wall speed which may create slight wall artifacts that appear like Z banding
    3. To avoid printing at speeds which cause VFAs (fine artifacts) on the external walls
vi: Nếu được bật, cài đặt này sẽ đảm bảo chu vi bên ngoài không bị giảm tốc để đáp ứng thời gian lớp tối thiểu. Điều này đặc biệt hữu ích trong các trường hợp sau:
    1. Để tránh thay đổi độ bóng khi in filament bóng
    2. Để tránh thay đổi tốc độ thành ngoài có thể tạo ra khuyết điểm thành nhỏ trông giống như vằn Z
    3. Để tránh in ở tốc độ gây ra VFA (khuyết điểm mịn) trên thành ngoài

en: If enabled, this slicing will be considered using timelapse.
vi: Nếu được bật, slice này sẽ được coi là sử dụng timelapse.

en: If enabled, use free camera. If not enabled, use constrained camera.
vi: Nếu được bật, sử dụng camera tự do. Nếu không được bật, sử dụng camera bị ràng buộc.

en: If enabled,a parameter settings dialog will appear during STEP file import.
vi: Nếu được bật, hộp thoại cài đặt tham số sẽ xuất hiện trong quá trình nhập file STEP.

en: If set to non-zero value, filament is moved toward the nozzle between the individual cooling moves ("stamping"). This option configures how long this movement should be before the filament is retracted again.
vi: Nếu đặt thành giá trị khác không, filament được di chuyển về phía đầu phun giữa các động tác làm mát riêng lẻ ("đóng dấu"). Tùy chọn này cấu hình khoảng cách động tác này nên là bao nhiêu trước khi filament được rút lại.

en: If smooth or traditional mode is selected, a timelapse video will be generated for each print. After each layer is printed, a snapshot is taken with the chamber camera. All of these snapshots are composed into a timelapse video when printing completes. If smooth mode is selected, the toolhead will move to the excess chute after each layer is printed and then take a snapshot. Since the melt filament may leak from the nozzle during the process of taking a snapshot, prime tower is required for smooth mode to wipe nozzle.
vi: Nếu chế độ mịn hoặc truyền thống được chọn, video timelapse sẽ được tạo cho mỗi bản in. Sau mỗi lớp được in, ảnh chụp nhanh được chụp bằng camera buồng. Tất cả các ảnh chụp nhanh này được soạn thành video timelapse khi in hoàn thành. Nếu chế độ mịn được chọn, đầu công cụ sẽ di chuyển đến máng dư thừa sau mỗi lớp được in và sau đó chụp ảnh nhanh. Vì filament nóng chảy có thể rò rỉ từ đầu phun trong quá trình chụp ảnh nhanh, prime tower là cần thiết cho chế độ mịn để lau đầu phun.

en: If the first selected item is a part, the second should be a part in the same object.
vi: Nếu mục đầu tiên được chọn là phần, mục thứ hai phải là phần trong cùng vật thể.

en: If the first selected item is an object, the second should also be an object.
vi: Nếu mục đầu tiên được chọn là vật thể, mục thứ hai cũng phải là vật thể.

en: If the model has two parts that are symmetric about the Y axis, and you want these parts to have symmetric textures, please click this option on one of the parts.
vi: Nếu model có hai phần đối xứng về trục Y, và bạn muốn các phần này có kết cấu đối xứng, vui lòng nhấp tùy chọn này trên một trong các phần.

en: If the server is in a fault state, you can temporarily use offline printing or local network printing.
vi: Nếu máy chủ đang ở trạng thái lỗi, bạn có thể tạm thời sử dụng in ngoại tuyến hoặc in mạng cục bộ.

en: If this is enabled, when starting OrcaSlicer and another instance of the same OrcaSlicer is already running, that instance will be reactivated instead.
vi: Nếu được bật, khi khởi động OrcaSlicer và một phiên bản khác của cùng OrcaSlicer đang chạy, phiên bản đó sẽ được kích hoạt lại thay thế.

en: If this value is positive, Z-hop will only come into effect when Z is above the parameter: "Z-hop lower boundary" and is below this value.
vi: Nếu giá trị này dương, Z-hop sẽ chỉ có hiệu lực khi Z ở trên tham số: "Ranh giới dưới Z-hop" và dưới giá trị này.

en: If threshold angle is zero, support will be generated for overhangs whose overlap is below the threshold. The smaller this value is, the steeper the overhang that can be printed without support.
vi: Nếu góc ngưỡng là không, support sẽ được tạo cho phần nhô có chồng lấp dưới ngưỡng. Giá trị này càng nhỏ, phần nhô càng dốc có thể được in mà không cần support.

en: If you set this to a positive value, Z lift will only take place above the specified absolute Z.
vi: Nếu bạn đặt điều này thành giá trị dương, nâng Z sẽ chỉ diễn ra phía trên Z tuyệt đối được chỉ định.

en: If you set this to a positive value, Z lift will only take place below the specified absolute Z.
vi: Nếu bạn đặt điều này thành giá trị dương, nâng Z sẽ chỉ diễn ra phía dưới Z tuyệt đối được chỉ định.

en: If you want to process the output G-code through custom scripts, just list their absolute paths here. Separate multiple scripts with a semicolon. Scripts will be passed the absolute path to the G-code file as the first argument, and they can access the Orca Slicer config settings by reading environment variables.
vi: Nếu bạn muốn xử lý G-code đầu ra thông qua script tùy chỉnh, chỉ cần liệt kê đường dẫn tuyệt đối của chúng ở đây. Ngăn cách nhiều script bằng dấu chấm phẩy. Script sẽ được truyền đường dẫn tuyệt đối đến file G-code làm tham số đầu tiên, và chúng có thể truy cập cài đặt cấu hình Orca Slicer bằng cách đọc biến môi trường.

en: If you would like to try Orca Slicer Beta, you may click to
vi: Nếu bạn muốn dùng thử Orca Slicer Beta, bạn có thể nhấp để

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore HTTPS certificate revocation checks
vi: Bỏ qua kiểm tra thu hồi chứng chỉ HTTPS

en: Ignore HTTPS certificate revocation checks in case of missing or offline distribution points. One may want to enable this option for self signed certificates if connection fails.
vi: Bỏ qua kiểm tra thu hồi chứng chỉ HTTPS trong trường hợp thiếu hoặc ngoại tuyến điểm phân phối. Bạn có thể muốn bật tùy chọn này cho chứng chỉ tự ký nếu kết nối thất bại.

en: Illegal instruction
vi: Lệnh không hợp lệ

en: Imperial
vi: Hệ Anh

en: Import
vi: Nhập

en: Import 3MF/STL/STEP/SVG/OBJ/AMF
vi: Nhập 3MF/STL/STEP/SVG/OBJ/AMF

en: Import 3mf file failed
vi: Nhập file 3mf thất bại

en: Import Configs
vi: Nhập cấu hình

en: Import File
vi: Nhập file

en: Import Preset
vi: Nhập cài đặt sẵn

en: Import SLA archive
vi: Nhập lưu trữ SLA

en: Import Zip Archive
vi: Nhập lưu trữ Zip

en: Import geometry data from STL/STEP/3MF/OBJ/AMF files
vi: Nhập dữ liệu hình học từ file STL/STEP/3MF/OBJ/AMF

en: Import geometry only
vi: Chỉ nhập hình học

en: Import result
vi: Kết quả nhập

en: Importing Model
vi: Đang nhập model

en: Importing SLA archive
vi: Đang nhập lưu trữ SLA

en: Importing canceled.
vi: Hủy nhập.

en: Importing done.
vi: Nhập hoàn tất.

en: Importing to Orca Slicer failed. Please download the file and manually import it.
vi: Nhập vào Orca Slicer thất bại. Vui lòng tải file xuống và nhập thủ công.

en: Improve shell precision by adjusting outer wall spacing. This also improves layer consistency. NOTE: This option will be ignored for outer-inner or inner-outer-inner wall sequences.
vi: Cải thiện độ chính xác vỏ bằng cách điều chỉnh khoảng cách thành ngoài. Điều này cũng cải thiện tính nhất quán của lớp. LƯU Ý: Tùy chọn này sẽ bị bỏ qua cho trình tự thành ngoài-trong hoặc trong-ngoài-trong.

en: Improve strength
    Did you know that you can use more wall loops and higher sparse infill density to improve the strength of the model?
vi: Cải thiện độ bền
    Bạn có biết rằng bạn có thể sử dụng nhiều vòng thành hơn và mật độ infill thưa cao hơn để cải thiện độ bền của model không?

en: In Cloud Slicing Queue, there are %s tasks ahead.
vi: Trong hàng đợi Slice trên Cloud, có %s tác vụ phía trước.

en: In addition, Flow Rate Calibration is crucial for foaming materials like LW-PLA used in RC planes. These materials expand greatly when heated, and calibration provides a useful reference flow rate.
vi: Ngoài ra, hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng rất quan trọng đối với vật liệu tạo bọt như LW-PLA được sử dụng trong máy bay RC. Các vật liệu này mở rộng rất nhiều khi được đun nóng, và hiệu chỉnh cung cấp tốc độ lưu lượng tham chiếu hữu ích.

en: In order to reduce the visibility of the seam in a closed loop extrusion, the loop is interrupted and shortened by a specified amount.
    This amount can be specified in millimeters or as a percentage of the current extruder diameter. The default value for this parameter is 10%.
vi: Để giảm khả năng nhìn thấy đường nối trong đùn vòng kín, vòng bị gián đoạn và rút ngắn bởi một lượng được chỉ định.
    Lượng này có thể được chỉ định bằng milimét hoặc dưới dạng phần trăm của đường kính extruder hiện tại. Giá trị mặc định cho tham số này là 10%.

en: In queue
vi: Trong hàng đợi

en: In the 3D Printing community, we learn from each other's successes and failures to adjust our own slicing parameters and settings. %s follows the same principle and uses machine learning to improve its performance from the successes and failures of the vast number of prints by our users. We are training %s to be smarter by feeding them the real-world data. If you are willing, this service will access information from your error logs and usage logs, which may include information described in Privacy Policy. We will not collect any Personal Data by which an individual can be identified directly or indirectly, including without limitation names, addresses, payment information, or phone numbers. By enabling this service, you agree to these terms and the statement about Privacy Policy.
vi: Trong cộng đồng in 3D, chúng ta học hỏi từ thành công và thất bại của nhau để điều chỉnh các tham số và cài đặt slice của mình. %s tuân theo nguyên tắc tương tự và sử dụng máy học để cải thiện hiệu suất từ thành công và thất bại của số lượng lớn bản in của người dùng. Chúng tôi đang huấn luyện %s thông minh hơn bằng cách cung cấp dữ liệu thực tế. Nếu bạn sẵn lòng, dịch vụ này sẽ truy cập thông tin từ nhật ký lỗi và nhật ký sử dụng của bạn, có thể bao gồm thông tin được mô tả trong Chính sách bảo mật. Chúng tôi sẽ không thu thập bất kỳ Dữ liệu cá nhân nào mà một cá nhân có thể được xác định trực tiếp hoặc gián tiếp, bao gồm nhưng không giới hạn tên, địa chỉ, thông tin thanh toán hoặc số điện thoại. Bằng cách bật dịch vụ này, bạn đồng ý với các điều khoản này và tuyên bố về Chính sách bảo mật.

en: Incompatible
vi: Không tương thích

en: Incompatible presets
vi: Preset không tương thích

en: Incorrect password
vi: Mật khẩu không đúng

en: Increase/decrease edit area
vi: Tăng/giảm vùng chỉnh sửa

en: Independent support layer height
vi: Chiều cao lớp support độc lập

en: Index of the current layer. One-based (i.e. first layer is number 1).
vi: Chỉ số của lớp hiện tại. Dựa trên một (tức là lớp đầu tiên là số 1).

en: Infill area is enlarged slightly to overlap with wall for better bonding. The percentage value is relative to line width of sparse infill. Set this value to ~10-15% to minimize potential over extrusion and accumulation of material resulting in rough top surfaces.
vi: Vùng infill được mở rộng một chút để chồng lấp với thành để liên kết tốt hơn. Giá trị phần trăm tương đối với độ rộng đường của infill thưa. Đặt giá trị này thành ~10-15% để giảm thiểu đùn dư tiềm ẩn và tích tụ vật liệu dẫn đến bề mặt trên thô.

en: Infill combination
vi: Kết hợp infill

en: Infill combination - Max layer height
vi: Kết hợp infill - Chiều cao lớp tối đa

en: Infill density(%)
vi: Mật độ infill(%)

en: Infill lock depth
vi: Độ sâu khóa infill

en: Infill overhang angle
vi: Góc nhô infill

en: Infill patterns are typically designed to handle rotation automatically to ensure proper printing and achieve their intended effects (e.g., Gyroid, Cubic). Rotating the current sparse infill pattern may lead to insufficient support. Please proceed with caution and thoroughly check for any potential printing issues.Are you sure you want to enable this option?
vi: Mẫu infill thường được thiết kế để xử lý xoay tự động nhằm đảm bảo in đúng cách và đạt được hiệu quả dự kiến (ví dụ: Gyroid, Cubic). Xoay mẫu infill thưa hiện tại có thể dẫn đến support không đủ . Vui lòng tiến hành thận trọng và kiểm tra kỹ bất kỳ vấn đề in tiềm ẩn nào. Bạn có chắc chắn muốn bật tùy chọn này?

en: Infill shift step
vi: Bước dịch infill

en: Infill/Wall overlap
vi: Chồng lấp infill/Thành

en: Info
vi: Thông tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Inherits profile
vi: Kế thừa hồ sơ

en: Initial extruder
vi: Extruder đầu tiên

en: Initial layer
vi: Lớp đầu tiên

en: Initial layer bed temperature
vi: Nhiệt độ bàn lớp đầu tiên

en: Initial layer density
vi: Mật độ lớp đầu tiên

en: Initial layer expansion
vi: Mở rộng lớp đầu tiên

en: Initial layer height
vi: Chiều cao lớp đầu tiên

en: Initial layer infill
vi: Infill lớp đầu tiên

en: Initial layer nozzle temperature
vi: Nhiệt độ đầu phun lớp đầu tiên

en: Initial layer speed
vi: Tốc độ lớp đầu tiên

en: Initial layer travel speed
vi: Tốc độ di chuyển lớp đầu tiên

en: Initial tool
vi: Công cụ đầu tiên

en: Initializing...
vi: Đang khởi tạo...

en: Inner brim only
vi: Chỉ brim trong

en: Inner wall
vi: Thành trong

en: Inner/Outer
vi: Trong/Ngoài

en: Inner/Outer/Inner
vi: Trong/Ngoài/Trong

en: Input Custom Model
vi: Nhập model tùy chỉnh

en: Input Custom Vendor
vi: Nhập nhà cung cấp tùy chỉnh

en: Input Shaping Damping/zeta factor
vi: Hệ số giảm chấn/zeta Input Shaping

en: Input Shaping Frequency
vi: Tần số Input Shaping

en: Input Value
vi: Giá trị đầu vào

en: Input access code
vi: Nhập mã truy cập

en: Input filename without extension
vi: Tên file đầu vào không có phần mở rộng

en: Input shaping Damp test
vi: Kiểm tra giảm chấn input shaping

en: Input shaping Frequency test
vi: Kiểm tra tần số input shaping

en: Input text
vi: Nhập chữ

en: Input value is out of range
vi: Giá trị đầu vào nằm ngoài phạm vi

en: Insert G-code between objects. This parameter will only come into effect when you print your models object by object.
vi: Chèn G-code giữa các đối tượng. Tham số này sẽ chỉ có hiệu lực khi bạn in model của mình từng đối tượng.

en: Insert a pause command at the beginning of this layer.
vi: Chèn lệnh tạm dừng ở đầu lớp này.

en: Insert custom G-code at the beginning of this layer.
vi: Chèn G-code tùy chỉnh ở đầu lớp này.

en: Insert multiple preheat commands (e.g. M104.1). Only useful for Prusa XL. For other printers, please set it to 1.
vi: Chèn nhiều lệnh làm nóng trước (ví dụ M104.1). Chỉ hữu ích cho Prusa XL. Đối với các máy in khác, vui lòng đặt nó thành 1.

en: Insert solid infill at specific layers. Use N to insert every Nth layer, N#K to insert K consecutive solid layers every N layers (K is optional, e.g. '5#' equals '5#1'), or a comma-separated list (e.g. 1,7,9) to insert at explicit layers. Layers are 1-based.
vi: Chèn infill đặc tại các lớp cụ thể. Sử dụng N để chèn mỗi lớp thứ N, N#K để chèn K lớp đặc liên tiếp mỗi N lớp (K là tùy chọn, ví dụ '5#' bằng '5#1'), hoặc danh sách ngăn cách bằng dấu phẩy (ví dụ 1,7,9) để chèn tại các lớp rõ ràng. Lớp được đánh số từ 1.

en: Insert solid layers
vi: Chèn lớp đặc

en: Insert template custom G-code at the beginning of this layer.
vi: Chèn mẫu G-code tùy chỉnh ở đầu lớp này.

en: Insertion update
vi: Cập nhật khi cắm

en: Inspecting first layer
vi: Đang kiểm tra lớp đầu tiên

en: Install failed
vi: Cài đặt thất bại

en: Installed successfully
vi: Cài đặt thành công

en: Installing
vi: Đang cài đặt

en: Instance manipulation
vi: Thao tác instance

en: Integration failed.
vi: Tích hợp thất bại.

en: Integration was successful.
vi: Tích hợp thành công.

en: Interface pattern
vi: Mẫu giao diện

en: Interface shells
vi: Vỏ giao diện

en: Interface use loop pattern
vi: Giao diện sử dụng mẫu vòng

en: Interlocking beam layers
vi: Lớp dầm lồng ghép

en: Interlocking beam width
vi: Độ rộng dầm lồng ghép

en: Interlocking boundary avoidance
vi: Tránh ranh giới lồng ghép

en: Interlocking depth
vi: Độ sâu lồng ghép

en: Interlocking depth of a segmented region
vi: Độ sâu lồng ghép của vùng phân đoạn

en: Interlocking depth of a segmented region. It will be ignored if "mmu_segmented_region_max_width" is zero or if "mmu_segmented_region_interlocking_depth" is bigger than "mmu_segmented_region_max_width". Zero disables this feature.
vi: Độ sâu lồng ghép của vùng phân đoạn. Nó sẽ bị bỏ qua nếu "mmu_segmented_region_max_width" là không hoặc nếu "mmu_segmented_region_interlocking_depth" lớn hơn "mmu_segmented_region_max_width". Không vô hiệu hóa tính năng này.

en: Interlocking direction
vi: Hướng lồng ghép

en: Internal
vi: Bên trong

en: Internal Bridge
vi: Cầu bên trong

en: Internal Error
vi: Lỗi nội bộ

en: Internal bridge density
vi: Mật độ cầu bên trong

en: Internal bridge flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng cầu bên trong

en: Internal bridge infill direction
vi: Hướng infill cầu bên trong

en: Internal bridge only
vi: Chỉ cầu bên trong

en: Internal bridges fan speed
vi: Tốc độ quạt cầu bên trong

en: Internal developer mode
vi: Chế độ phát triển nội bộ

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: Internal solid infill
vi: Infill đặc bên trong

en: Internal solid infill pattern
vi: Mẫu infill đặc bên trong

en: Intersection
vi: Giao

en: Intra-layer order
vi: Thứ tự trong lớp

en: Invalid connectors detected
vi: Phát hiện connector không hợp lệ

en: Invalid data
vi: Dữ liệu không hợp lệ

en: Invalid file format.
vi: Định dạng file không hợp lệ.

en: Invalid format. Expected vector format: "%1%"
vi: Định dạng không hợp lệ. Mong đợi định dạng vector: "%1%"

en: Invalid input format. Expected vector of dimensions in the following format: "%1%"
vi: Định dạng đầu vào không hợp lệ. Mong đợi vector kích thước theo định dạng sau: "%1%"

en: Invalid input.
vi: Đầu vào không hợp lệ.

en: Invalid name, the following characters are not allowed:
vi: Tên không hợp lệ, các ký tự sau không được phép:

en: Invalid numeric.
vi: Số không hợp lệ.

en: Invalid pattern. Use N, N#K, or a comma-separated list with optional #K per entry. Examples: 5, 5#2, 1,7,9, 5,9#2,18.
vi: Mẫu không hợp lệ. Dùng N, N#K, hoặc danh sách phân cách dấu phẩy với tùy chọn #K mỗi mục. Ví dụ: 5, 5#2, 1,7,9, 5,9#2,18.

en: Invalid spacing supplied to Flow::with_spacing(), check your layer height and extrusion width
vi: Khoảng cách không hợp lệ được cung cấp cho Flow::with_spacing(), kiểm tra chiều cao lớp và độ rộng đùn của bạn

en: Invalid value provided for parameter %1%: %2%
vi: Giá trị không hợp lệ được cung cấp cho tham số %1%: %2%

en: Invalid value when spiral vase mode is enabled:
vi: Giá trị không hợp lệ khi chế độ bình xoắn ốc được bật:

en: Invalid values found in the 3mf:
vi: Tìm thấy giá trị không hợp lệ trong file 3mf:

en: Invalidate cut info
vi: Vô hiệu hóa thông tin cắt

en: Invert Pitch axis
vi: Đảo trục Pitch

en: Invert Roll axis
vi: Đảo trục Roll

en: Invert X axis
vi: Đảo trục X

en: Invert Y axis
vi: Đảo trục Y

en: Invert Yaw axis
vi: Đảo trục Yaw

en: Invert Z axis
vi: Đảo trục Z

en: Ironing Pattern
vi: Mẫu ủi

en: Ironing Support Interface
vi: Ủi giao diện support

en: Ironing Type
vi: Loại ủi

en: Ironing fan speed
vi: Tốc độ quạt ủi

en: Ironing flow
vi: Lưu lượng ủi

en: Ironing inset
vi: Lùi vào ủi

en: Ironing is using small flow to print on same height of support interface again to make it more smooth. This setting controls whether support interface being ironed. When enabled, support interface will be extruded as solid too.
vi: Ủi là sử dụng lưu lượng nhỏ để in lại trên cùng chiều cao của giao diện support  để làm cho nó mịn hơn. Cài đặt này điều khiển có ủi giao diện support  hay không. Khi được bật, giao diện support cũng sẽ được đùn dưới dạng đặc.

en: Ironing is using small flow to print on same height of surface again to make flat surface more smooth. This setting controls which layer being ironed
vi: Ủi là sử dụng lưu lượng nhỏ để in lại trên cùng chiều cao của bề mặt để làm cho bề mặt phẳng mịn hơn. Cài đặt này điều khiển lớp nào được ủi

en: Ironing line spacing
vi: Khoảng cách đường ủi

en: Ironing speed
vi: Tốc độ ủi

en: Is extruder used?
vi: Extruder có được sử dụng không?

en: Is it %s%% or %s %s?
    YES for %s%%, 
    NO for %s %s.
vi: Là %s%% hay %s %s?
    YES cho %s%%, 
    NO cho %s %s.

en: Is the printer ready? Is the print sheet in place, empty and clean?
vi: Máy in đã sẵn sàng chưa? Bàn in đã đúng vị trí, trống và sạch chưa?

en: It can't be deleted or modified.
vi: Không thể xóa hoặc chỉnh sửa.

en: It has a big layer height. This results in apparent layer lines and ordinary print quality and print time.
vi: Nó có chiều cao lớp lớn. Điều này dẫn đến các đường lớp rõ ràng và chất lượng in và thời gian in bình thường.

en: It has a normal layer height. This results in average layer lines and print quality. It is suitable for most printing cases.
vi: Nó có chiều cao lớp bình thường. Điều này dẫn đến các đường lớp trung bình và chất lượng in. Nó phù hợp cho hầu hết các trường hợp in.

en: It has a small layer height. This results in almost negligible layer lines and high print quality. It is suitable for most printing cases.
vi: Nó có chiều cao lớp nhỏ. Điều này dẫn đến các đường lớp gần như không đáng kể và chất lượng in cao. Nó phù hợp cho hầu hết các trường hợp in.

en: It has a very big layer height. This results in very apparent layer lines, low print quality and shorter print time.
vi: Nó có chiều cao lớp rất lớn. Điều này dẫn đến các đường lớp rất rõ ràng, chất lượng in thấp và thời gian in ngắn hơn.

en: It may be beneficial to increase the extruder motor current during the filament exchange sequence to allow for rapid ramming feed rates and to overcome resistance when loading a filament with an ugly shaped tip.
vi: Có thể có lợi khi tăng dòng điện động cơ extruder trong trình tự đổi filament để cho phép tốc độ nạp ramming nhanh và vượt qua sức cản khi nạp filament có đầu hình dạng xấu.

en: It seems object %s has %s. Please re-orient the object or enable support generation.
vi: Có vẻ đối tượng %s có %s. Vui lòng định hướng lại đối tượng hoặc bật tạo support.

en: Italic strength ratio
vi: Tỷ lệ độ mạnh nghiêng

en: Jerk for infill.
vi: Giật cho infill.

en: Jerk for initial layer.
vi: Giật cho lớp đầu tiên.

en: Jerk for top surface.
vi: Giật cho bề mặt trên.

en: Jerk for travel.
vi: Giật cho di chuyển.

en: Jerk limitation
vi: Giới hạn giật

en: Jerk of inner walls.
vi: Giật của thành trong.

en: Jerk of outer walls.
vi: Giật của thành ngoài.

en: Jerk(XY)
vi: Giật(XY)

en: Join
vi: Nối

en: Jump to
vi: Nhảy đến

en: Jump to Layer
vi: Nhảy đến lớp

en: Jump to model publish web page
vi: Chuyển đến trang web xuất bản model

en: Jump to webpage
vi: Chuyển đến trang web

en: Junction Deviation calibration
vi: Hiệu chỉnh Junction Deviation

en: Junction Deviation settings
vi: Cài đặt độ lệch nút giao

en: Junction Deviation test
vi: Kiểm tra độ lệch nút giao

en: Junction deviation setting exceeds the printer's maximum value (machine_max_junction_deviation).
    Orca will automatically cap the junction deviation to ensure it doesn't surpass the printer's capabilities.
    You can adjust the machine_max_junction_deviation value in your printer's configuration to get higher limits.
vi: Cài đặt độ lệch nút giao vượt quá giá trị tối đa của máy in (machine_max_junction_deviation).
    Orca sẽ tự động giới hạn độ lệch nút giao để đảm bảo không vượt quá khả năng của máy in.
    Bạn có thể điều chỉnh giá trị machine_max_junction_deviation trong cấu hình máy in để đạt giới hạn cao hơn.

en: Keep
vi: Giữ

en: Keep fan always on
vi: Giữ quạt luôn bật

en: Keep min
vi: Giữ tối thiểu

en: Keep orientation
vi: Giữ định hướng

en: Keep the selected options.
vi: Giữ các tùy chọn đã chọn.

en: Keep up
vi: Giữ hướng

en: Key 1~9
vi: Phím 1~9

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Klipper's max_accel_to_decel will be adjusted automatically.
vi: max_accel_to_decel của Klipper sẽ được điều chỉnh tự động.

en: Klipper's max_accel_to_decel will be adjusted to this %% of acceleration.
vi: max_accel_to_decel của Klipper sẽ được điều chỉnh thành %% này của gia tốc.

en: LAN Connection Failed (Failed to start liveview)
vi: Kết nối LAN thất bại (Không thể bắt đầu xem trực tiếp)

en: LAN Connection Failed (Failed to view sdcard)
vi: Kết nối LAN thất bại (Không thể xem thẻ sd)

en: LAN Only Liveview is off. Please turn on the liveview on printer screen.
vi: Xem trực tiếp chỉ LAN đang tắt. Vui lòng bật xem trực tiếp trên màn hình máy in.

en: Label objects
vi: Gắn nhãn đối tượng

en: Lamp
vi: Đèn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language selection
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Last Step
vi: Bước trước

en: Lateral Honeycomb
vi: Tổ ong bên

en: Lateral Lattice
vi: Lattice bên

en: Lateral lattice angle 1
vi: Góc lattice bên 1

en: Lateral lattice angle 2
vi: Góc lattice bên 2

en: Latest Version:
vi: Phiên bản mới nhất:

en: Latest version
vi: Phiên bản mới nhất

en: Lay on Face
    Did you know that you can quickly orient a model so that one of its faces sits on the print bed? Select the "Place on face" function or press the <b>F</b> key.
vi: Đặt lên mặt
    Bạn có biết rằng bạn có thể nhanh chóng định hướng model để một trong các mặt của nó nằm trên bàn in không? Chọn chức năng "Đặt trên mặt" hoặc nhấn phím <b>F</b>.

en: Lay on face
vi: Đặt lên mặt

en: Layer
vi: Lớp

en: Layer Height
vi: Chiều cao lớp

en: Layer Height (mm)
vi: Chiều cao lớp (mm)

en: Layer Time
vi: Thời gian lớp

en: Layer Time (log)
vi: Thời gian lớp (log)

en: Layer Time:
vi: Thời gian lớp:

en: Layer Z
vi: Lớp Z

en: Layer change G-code
vi: G-code thay đổi lớp

en: Layer height
vi: Chiều cao lớp

en: Layer height cannot exceed nozzle diameter.
vi: Chiều cao lớp không thể vượt quá đường kính đầu phun.

en: Layer height exceeds the limit in Printer Settings -> Extruder -> Layer height limits, this may cause printing quality issues.
vi: Chiều cao lớp vượt quá giới hạn trong Cài đặt máy in -> Extruder -> Giới hạn chiều cao lớp, điều này có thể gây ra vấn đề chất lượng in.

en: Layer height is too small.
    It will set to min_layer_height
vi: Chiều cao lớp quá nhỏ.
    Nó sẽ được đặt thành min_layer_height

en: Layer height limits
vi: Giới hạn chiều cao lớp

en: Layer number
vi: Số lớp

en: Layer range Settings to modify
vi: Cài đặt phạm vi lớp để sửa đổi

en: Layer time
vi: Thời gian lớp

en: Layer: %d/%d
vi: Lớp: %d/%d

en: Layer: %s
vi: Lớp: %s

en: Layer: N/A
vi: Lớp: N/A

en: Layers
vi: Lớp

[ctx: Layers]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: Layers]
en: Top
vi: Trên

en: Layers and Perimeters
vi: Lớp và chu vi

en: Leave SVG gizmo
vi: Thoát chế độ SVG gizmo

en: Leave emboss gizmo
vi: Rời chế độ emboss gizmo

en: Leaving Seam painting
vi: Đang rời vẽ seam

en: Left
vi: Trái

en: Left AMS
vi: AMS trái

en: Left Time
vi: Thời gian còn lại

en: Left View
vi: Chế độ xem trái

en: Left click
vi: Nhấn trái

en: Left mouse button
vi: Chuột trái

en: Length
vi: Độ dài

en: Length of the cooling tube to limit space for cooling moves inside it.
vi: Độ dài của ống làm mát để giới hạn không gian cho động tác làm mát bên trong nó.

en: Length of the scarf. Setting this parameter to zero effectively disables the scarf.
vi: Độ dài của vát. Đặt tham số này thành không có hiệu quả vô hiệu hóa vát.

en: Libraries
vi: Thư viện

en: License
vi: Giấy phép

en: Lift the object above the bed when it is partially below. Disabled by default.
vi: Nâng đối tượng lên trên bàn khi nó một phần ở dưới. Bị tắt theo mặc định.

en: Lightning
vi: Tia chớp

en: Limited filtering
vi: Lọc giới hạn

en: Limits the skirt/draft shield loops to one wall after the first layer. This is useful, on occasion, to conserve filament but may cause the draft shield/skirt to warp / crack.
vi: Giới hạn các vòng viền/tấm chắn gió thành một thành sau lớp đầu tiên. Điều này hữu ích, thỉnh thoảng, để bảo tồn filament nhưng có thể khiến tấm chắn gió/viền cong vênh / nứt.

en: Line
vi: Đường

en: Line Type
vi: Loại đường

en: Line Width
vi: Độ rộng đường

en: Line Width (mm)
vi: Độ rộng đường (mm)

en: Line gap
vi: Khoảng dòng

en: Line pattern for internal sparse infill.
vi: Mẫu đường cho infill thưa bên trong.

en: Line pattern of bottom surface infill, not bridge infill.
vi: Mẫu đường của infill bề mặt dưới, không phải infill cầu.

en: Line pattern of internal solid infill. if the detect narrow internal solid infill be enabled, the concentric pattern will be used for the small area.
vi: Mẫu đường của infill đặc bên trong. nếu phát hiện infill đặc bên trong hẹp được bật, mẫu đồng tâm sẽ được sử dụng cho vùng nhỏ.

en: Line pattern of support interface. Default pattern for non-soluble support interface is Rectilinear, while default pattern for soluble support interface is Concentric.
vi: Mẫu đường của giao diện support. Mẫu mặc định cho giao diện support không hòa tan  là Thẳng, trong khi mẫu mặc định cho giao diện support hòa tan  là Đồng tâm.

en: Line pattern of support.
vi: Mẫu đường của support.

en: Line pattern of top surface infill.
vi: Mẫu đường của infill bề mặt trên.

en: Line width
vi: Độ rộng đường

en: Line width for top surfaces. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường cho bề mặt trên. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of initial layer. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của lớp đầu tiên. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of inner wall. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của thành trong. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of internal solid infill. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của infill đặc bên trong. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of internal sparse infill. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của infill thưa bên trong. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of outer wall. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của thành ngoài. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Line width of support. If expressed as a %, it will be computed over the nozzle diameter.
vi: Độ rộng đường của support. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Linear gradient
vi: Chuyển màu tuyến tính

en: Liveview Retry
vi: Thử lại xem trực tiếp

en: Load
vi: Nạp

en: Load 3mf
vi: Tải 3mf

en: Load All
vi: Tải tất cả

en: Load Filament
vi: Nạp filament

en: Load Filament Settings
vi: Nạp cài đặt filament

en: Load General Settings
vi: Nạp cài đặt chung

en: Load Geometry Only
vi: Chỉ tải hình học

en: Load a model
vi: Tải model

en: Load and store settings at the given directory. This is useful for maintaining different profiles or including configurations from a network storage.
vi: Nạp và lưu trữ cài đặt tại thư mục đã cho. Điều này hữu ích để duy trì các hồ sơ khác nhau hoặc bao gồm cấu hình từ bộ nhớ mạng.

en: Load assemble list
vi: Nạp danh sách lắp ráp

en: Load assemble object list from config file.
vi: Nạp danh sách đối tượng lắp ráp từ file cấu hình.

en: Load cached slicing data from directory.
vi: Nạp dữ liệu slice đã lưu từ thư mục.

en: Load configs
vi: Tải cấu hình

en: Load custom G-code
vi: Nạp G-code tùy chỉnh

en: Load custom G-code from json.
vi: Nạp G-code tùy chỉnh từ json.

en: Load default filaments
vi: Nạp filament mặc định

en: Load failed
vi: Tải thất bại

en: Load filament IDs
vi: Nạp ID filament

en: Load filament IDs for each object.
vi: Nạp ID filament cho mỗi đối tượng.

en: Load filament settings from the specified file list.
vi: Nạp cài đặt filament từ danh sách file được chỉ định.

en: Load first filament as default for those not loaded.
vi: Nạp filament đầu tiên làm mặc định cho những cái chưa được nạp.

en: Load models contained within a zip archive
vi: Tải các model chứa trong lưu trữ zip

en: Load process/machine settings from the specified file.
vi: Nạp cài đặt quy trình/máy từ file được chỉ định.

en: Load project
vi: Tải dự án

en: Load shape from STL...
vi: Tải hình dạng từ STL...

en: Load slicing data
vi: Nạp dữ liệu slice

en: Load these files as a single object with multiple parts?
vi: Tải các file này như một đối tượng đơn với nhiều phần?

en: Load uptodate filament settings from the specified file when using uptodate.
vi: Nạp cài đặt filament cập nhật từ file được chỉ định khi sử dụng cập nhật.

en: Load uptodate filament settings when using uptodate
vi: Nạp cài đặt filament cập nhật khi sử dụng cập nhật

en: Load uptodate process/machine settings from the specified file when using uptodate.
vi: Nạp cài đặt quy trình/máy cập nhật từ file được chỉ định khi sử dụng cập nhật.

en: Load uptodate process/machine settings when using uptodate
vi: Nạp cài đặt quy trình/máy cập nhật khi sử dụng cập nhật

en: Load...
vi: Tải...

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading G-code
vi: Đang tải G-code

en: Loading a mode view
vi: Đang tải chế độ xem

en: Loading configuration
vi: Đang tải cấu hình

en: Loading current presets
vi: Đang tải preset hiện tại

en: Loading file
vi: Đang tải file

en: Loading file list...
vi: Đang tải danh sách file...

en: Loading file: %s
vi: Đang tải file: %s

en: Loading of a ZIP archive on path %1% has failed.
vi: Tải lưu trữ ZIP trên đường dẫn %1% đã thất bại.

en: Loading of a model file failed.
vi: Nạp file model thất bại.

en: Loading repaired objects
vi: Đang tải đối tượng đã sửa

en: Loading speed
vi: Tốc độ nạp

en: Loading speed at the start
vi: Tốc độ nạp lúc bắt đầu

en: Loading user preset
vi: Đang tải preset người dùng

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Lock
vi: Khóa

en: Lock current plate
vi: Khóa bản hiện tại

en: Lock depth should smaller than skin depth.
    Reset to 50% of skin depth.
vi: Độ sâu khóa phải nhỏ hơn độ sâu skin.
    Đặt lại về 50% của độ sâu skin.

en: Lock the text's rotation when moving text along the object's surface.
vi: Khóa xoay của chữ khi di chuyển chữ dọc theo bề mặt vật thể.

en: Lock/unlock rotation angle when dragging above the surface.
vi: Khóa/mở khóa góc xoay khi kéo trên bề mặt.

en: Lock/unlock the aspect ratio of the SVG.
vi: Khóa/mở khóa tỷ lệ khung hình của SVG.

en: Log Info
vi: Thông tin log

en: Log Level
vi: Mức log

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Log in failed. Please check the Pin Code.
vi: Đăng nhập thất bại. Vui lòng kiểm tra mã Pin.

en: Log in printer
vi: Đăng nhập máy in

en: Log in successful.
vi: Đăng nhập thành công.

en: Log out printer
vi: Đăng xuất máy in

en: Log out successful.
vi: Đăng xuất thành công.

en: Logging
vi: Ghi nhật ký

en: Logging in
vi: Đang đăng nhập

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Login failed
vi: Đăng nhập thất bại

en: Login information expired. Please login again.
vi: Thông tin đăng nhập đã hết hạn. Vui lòng đăng nhập lại.

en: Login/Test
vi: Đăng nhập/Kiểm tra

en: Long retraction when cut (beta)
vi: Rút dài khi cắt (beta)

en: Low
vi: Thấp

en: Lower part
vi: Phần dưới

en: Ludicrous
vi: Cực nhanh

en: M400 pause
vi: Tạm dừng M400

en: Machine
vi: Máy

en: Machine G-code
vi: G-code máy

en: Machine end G-code
vi: G-code kết thúc máy

en: Machine limits
vi: Giới hạn máy

en: Machine start G-code
vi: G-code bắt đầu máy

en: Make overhangs printable
vi: Làm cho phần nhô có thể in

en: Make overhangs printable - Hole area
vi: Làm cho phần nhô có thể in - Vùng lỗ

en: Make overhangs printable - Maximum angle
vi: Làm cho phần nhô có thể in - Góc tối đa

en: MakerLab name
vi: Tên MakerLab

en: MakerLab name to generate this 3mf.
vi: Tên MakerLab để tạo 3mf này.

en: MakerLab version
vi: Phiên bản MakerLab

en: MakerLab version to generate this 3mf.
vi: Phiên bản MakerLab để tạo 3mf này.

en: Manage Result
vi: Quản lý kết quả

en: Manual
vi: Thủ công

en: Manual Calibration
vi: Hiệu chỉnh thủ công

en: Manual Filament Change
vi: Thay filament thủ công

en: Manual Setup
vi: Thiết lập thủ công

en: Marlin Firmware Junction Deviation (replaces the traditional XY Jerk setting).
vi: Độ lệch nút giao firmware Marlin (thay thế cài đặt giật XY truyền thống).

en: Material settings
vi: Cài đặt vật liệu

en: Max
vi: Tối đa

en: Max Print Height
vi: Chiều cao in tối đa

en: Max Volumetric Speed
vi: Tốc độ thể tích tối đa

en: Max Volumetric Speed Calibration
vi: Hiệu chỉnh tốc độ thể tích tối đa

en: Max Volumetric Speed calibration is recommended when you print with:
vi: Hiệu chỉnh tốc độ thể tích tối đa được khuyến nghị khi bạn in với:

en: Max XY Smoothing
vi: Làm mịn XY tối đa

en: Max angle
vi: Góc tối đa

en: Max bridge length
vi: Độ dài cầu tối đa

en: Max fan speed threshold
vi: Ngưỡng tốc độ quạt tối đa

en: Max flowrate
vi: Flowrate tối đa

en: Max length of bridges that don't need support. Set it to 0 if you want all bridges to be supported, and set it to a very large value if you don't want any bridges to be supported.
vi: Độ dài tối đa của cầu không cần support. Đặt thành 0 nếu bạn muốn tất cả cầu được hỗ trợ, và đặt thành giá trị rất lớn nếu bạn không muốn bất kỳ cầu nào được hỗ trợ.

en: Max volumetric speed
vi: Tốc độ thể tích tối đa

en: Max volumetric speed calibration result has been saved to preset.
vi: Kết quả hiệu chỉnh tốc độ thể tích tối đa đã được lưu vào cài đặt sẵn.

en: Max volumetric speed test
vi: Kiểm tra tốc độ thể tích tối đa

en: Maximal bridging distance
vi: Khoảng cách nối cầu tối đa

en: Maximal distance between supports on sparse infill sections.
vi: Khoảng cách tối đa giữa các support trên các phần infill thưa.

en: Maximal layer Z
vi: Lớp Z tối đa

en: Maximum E speed
vi: Tốc độ E tối đa

en: Maximum Junction Deviation
vi: Độ lệch nút giao tối đa

en: Maximum X speed
vi: Tốc độ X tối đa

en: Maximum Y speed
vi: Tốc độ Y tối đa

en: Maximum Z speed
vi: Tốc độ Z tối đa

en: Maximum acceleration E
vi: Gia tốc tối đa E

en: Maximum acceleration X
vi: Gia tốc tối đa X

en: Maximum acceleration Y
vi: Gia tốc tối đa Y

en: Maximum acceleration Z
vi: Gia tốc tối đa Z

en: Maximum acceleration for extruding
vi: Gia tốc tối đa để đùn

en: Maximum acceleration for extruding (M204 P)
vi: Gia tốc tối đa để đùn (M204 P)

en: Maximum acceleration for retracting
vi: Gia tốc tối đa để rút

en: Maximum acceleration for retracting (M204 R)
vi: Gia tốc tối đa để rút (M204 R)

en: Maximum acceleration for travel
vi: Gia tốc tối đa cho di chuyển

en: Maximum acceleration for travel (M204 T), it only applies to Marlin 2.
vi: Gia tốc tối đa cho di chuyển (M204 T), nó chỉ áp dụng cho Marlin 2.

en: Maximum acceleration of the E axis
vi: Gia tốc tối đa của trục E

en: Maximum acceleration of the X axis
vi: Gia tốc tối đa của trục X

en: Maximum acceleration of the Y axis
vi: Gia tốc tối đa của trục Y

en: Maximum acceleration of the Z axis
vi: Gia tốc tối đa của trục Z

en: Maximum angle of overhangs to allow after making more steep overhangs printable.90° will not change the model at all and allow any overhang, while 0 will replace all overhangs with conical material.
vi: Góc tối đa của phần nhô cho phép sau khi làm cho phần nhô dốc hơn có thể in.90° sẽ không thay đổi model và cho phép bất kỳ phần nhô nào, trong khi 0 sẽ thay thế tất cả phần nhô bằng vật liệu hình nón.

en: Maximum angle to let a brim ear appear.
    If set to 0, no brim will be created.
    If set to ~180, brim will be created on everything but straight sections.
vi: Góc tối đa để cho phép tai brim xuất hiện.
    Nếu đặt thành 0, không có brim nào sẽ được tạo.
    Nếu đặt thành ~180, brim sẽ được tạo trên mọi thứ trừ phần thẳng.

en: Maximum area of a hole in the base of the model before it's filled by conical material. A value of 0 will fill all the holes in the model base.
vi: Diện tích tối đa của lỗ ở đáy model trước khi nó được lấp bởi vật liệu hình nón. Giá trị 0 sẽ lấp tất cả các lỗ ở đáy model.

en: Maximum count of recent files
vi: Số lượng tối đa file gần đây

en: Maximum defection of a point to the estimated radius of the circle.
    As cylinders are often exported as triangles of varying size, points may not be on the circle circumference. This setting allows you some leeway to broaden the detection.
    In mm or in % of the radius.
vi: Độ lệch tối đa của một điểm so với bán kính ước tính của vòng tròn.
    Vì hình trụ thường được xuất dưới dạng tam giác có kích thước khác nhau, các điểm có thể không nằm trên chu vi vòng tròn. Cài đặt này cho phép bạn một chút linh hoạt để mở rộng phát hiện.
    Tính bằng mm hoặc % của bán kính.

en: Maximum detour distance for avoiding crossing wall. Don't detour if the detour distance is larger than this value. Detour length could be specified either as an absolute value or as percentage (for example 50%) of a direct travel path. Zero to disable.
vi: Khoảng cách vòng tối đa để tránh đi qua thành. Không đi vòng nếu khoảng cách vòng lớn hơn giá trị này. Độ dài vòng có thể được chỉ định dưới dạng giá trị tuyệt đối hoặc phần trăm (ví dụ 50%) của đường di chuyển trực tiếp. Không để tắt.

en: Maximum distance to move points in XY to try to achieve a smooth spiral. If expressed as a %, it will be computed over nozzle diameter.
vi: Khoảng cách tối đa để di chuyển điểm trong XY để cố gắng đạt được xoắn ốc mịn. Nếu được biểu thị dưới dạng %, nó sẽ được tính trên đường kính đầu phun.

en: Maximum jerk E
vi: Giật tối đa E

en: Maximum jerk X
vi: Giật tối đa X

en: Maximum jerk Y
vi: Giật tối đa Y

en: Maximum jerk Z
vi: Giật tối đa Z

en: Maximum jerk of the E axis
vi: Giật tối đa của trục E

en: Maximum jerk of the X axis
vi: Giật tối đa của trục X

en: Maximum jerk of the Y axis
vi: Giật tối đa của trục Y

en: Maximum jerk of the Z axis
vi: Giật tối đa của trục Z

en: Maximum junction deviation (M205 J, only apply if JD > 0 for Marlin Firmware)
vi: Độ lệch nút giao tối đa (M205 J, chỉ áp dụng nếu JD > 0 cho firmware Marlin)

en: Maximum layer height for the combined sparse infill.
    
    Set it to 0 or 100% to use the nozzle diameter (for maximum reduction in print time) or a value of ~80% to maximize sparse infill strength.
    
    The number of layers over which infill is combined is derived by dividing this value with the layer height and rounded down to the nearest decimal.
    
    Use either absolute mm values (eg. 0.32mm for a 0.4mm nozzle) or % values (eg 80%). This value must not be larger than the nozzle diameter.
vi: Chiều cao lớp tối đa cho infill thưa kết hợp.
    
    Đặt nó thành 0 hoặc 100% để sử dụng đường kính đầu phun (để giảm tối đa thời gian in) hoặc giá trị ~80% để tối đa hóa độ bền infill thưa.
    
    Số lượng lớp mà infill được kết hợp được suy ra bằng cách chia giá trị này với chiều cao lớp và làm tròn xuống số thập phân gần nhất.
    
    Sử dụng giá trị mm tuyệt đối (ví dụ 0.32mm cho đầu phun 0.4mm) hoặc giá trị % (ví dụ 80%). Giá trị này không được lớn hơn đường kính đầu phun.

en: Maximum length of the infill anchor
vi: Độ dài tối đa của neo infill

en: Maximum printable height which is limited by mechanism of printer.
vi: Chiều cao có thể in tối đa bị giới hạn bởi cơ chế của máy in.

en: Maximum recent files
vi: Số file gần đây tối đa

en: Maximum speed E
vi: Tốc độ tối đa E

en: Maximum speed X
vi: Tốc độ tối đa X

en: Maximum speed Y
vi: Tốc độ tối đa Y

en: Maximum speed Z
vi: Tốc độ tối đa Z

en: Maximum speed of resonance avoidance.
vi: Tốc độ tối đa của tránh cộng hưởng.

en: Maximum width of a segmented region
vi: Độ rộng tối đa của vùng phân đoạn

en: Maximum width of a segmented region. Zero disables this feature.
vi: Độ rộng tối đa của vùng phân đoạn. Không vô hiệu hóa tính năng này.

en: Maximum wipe tower print speed
vi: Tốc độ in wipe tower tối đa

en: Maybe parts of the object at these height are too thin, or the object has faulty mesh
vi: Có thể các phần của đối tượng ở chiều cao này quá mỏng, hoặc đối tượng có mesh lỗi

en: Measure
vi: Đo

en: Medium
vi: Trung bình

en: Mesh boolean operations including union and subtraction
vi: Các thao tác mesh boolean bao gồm hợp và trừ

en: Mesh margin
vi: Lề lưới

en: Mesh name
vi: Tên mesh

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Method
vi: Phương pháp

en: Metric
vi: Hệ mét

en: Micro lidar calibration
vi: Hiệu chỉnh micro lidar

en: Min
vi: Tối thiểu

en: Min fan speed threshold
vi: Ngưỡng tốc độ quạt tối thiểu

en: Min print speed
vi: Tốc độ in tối thiểu

en: Minimal purge on wipe tower
vi: Xả tối thiểu trên wipe tower

en: Minimum HRC of nozzle required to print the filament. Zero means no checking of nozzle's HRC.
vi: HRC tối thiểu của đầu phun cần để in filament. Không có nghĩa là không kiểm tra HRC của đầu phun.

en: Minimum feature size
vi: Kích thước tính năng tối thiểu

en: Minimum filament extrusion length in mm when printing the skirt. Zero means this feature is disabled.
    
    Using a non-zero value is useful if the printer is set up to print without a prime line.
    Final number of loops is not taking into account while arranging or validating objects distance. Increase loop number in such case.
vi: Độ dài đùn filament tối thiểu tính bằng mm khi in viền. Không có nghĩa tính năng này bị tắt.
    
    Sử dụng giá trị khác không hữu ích nếu máy in được thiết lập để in mà không có đường nạp.
    Số lượng vòng cuối cùng không được tính trong khi sắp xếp hoặc xác thực khoảng cách đối tượng. Tăng số vòng trong trường hợp đó.

en: Minimum number of segments of each scarf.
vi: Số lượng đoạn tối thiểu của mỗi vát.

en: Minimum save
vi: Lưu tối thiểu

en: Minimum sparse infill threshold
vi: Ngưỡng infill thưa tối thiểu

en: Minimum speed for extruding
vi: Tốc độ tối thiểu để đùn

en: Minimum speed for extruding (M205 S)
vi: Tốc độ tối thiểu để đùn (M205 S)

en: Minimum speed for part cooling fan.
vi: Tốc độ tối thiểu cho quạt làm mát phần.

en: Minimum speed of resonance avoidance.
vi: Tốc độ tối thiểu của tránh cộng hưởng.

en: Minimum thickness of thin features. Model features that are thinner than this value will not be printed, while features thicker than than this value will be widened to the minimum wall width. It's expressed as a percentage over nozzle diameter.
vi: Độ dày tối thiểu của tính năng mỏng. Tính năng model mỏng hơn giá trị này sẽ không được in, trong khi tính năng dày hơn giá trị này sẽ được mở rộng đến độ rộng thành tối thiểu. Nó được biểu thị dưới dạng phần trăm trên đường kính đầu phun.

en: Minimum travel speed
vi: Tốc độ di chuyển tối thiểu

en: Minimum travel speed (M205 T)
vi: Tốc độ di chuyển tối thiểu (M205 T)

en: Minimum wall length
vi: Độ dài thành tối thiểu

en: Minimum wall width
vi: Độ rộng thành tối thiểu

en: Minute
vi: Phút

en: Mirror
vi: Lật

en: Mirror Object
vi: Lật vật thể

en: Mirror along the X axis
vi: Lật dọc trục X

en: Mirror along the Y axis
vi: Lật dọc trục Y

en: Mirror along the Z axis
vi: Lật dọc trục Z

en: Mirror horizontally
vi: Lật ngang

en: Mirror object
vi: Lật vật thể

en: Mirror vertically
vi: Lật dọc

en: Mismatched type of print host: %s
vi: Loại máy chủ in không khớp: %s

en: Missing BambuSource component registered for media playing! Please re-install BambuStudio or seek after-sales help.
vi: Thiếu thành phần BambuSource được đăng ký để phát media! Vui lòng cài đặt lại BambuStudio hoặc tìm kiếm trợ giúp sau bán hàng.

en: Mode
vi: Chế độ

en: Model Filament
vi: Filament model

en: Model Name
vi: Tên model

en: Model file downloaded.
vi: File model đã được tải xuống.

en: Model printing time
vi: Thời gian in model

en: Moderate
vi: Vừa phải

en: Modifications to the current profile will be saved.
vi: Các thay đổi đối với hồ sơ hiện tại sẽ được lưu.

en: Modified G-code
vi: G-code đã chỉnh sửa

en: Modified style "%1%"
vi: Kiểu đã sửa "%1%"

en: Modify the geometry to print overhangs without support material.
vi: Sửa đổi hình học để in phần nhô mà không cần vật liệu support.

en: Monotonic
vi: Đơn điệu

en: Monotonic line
vi: Đường đơn điệu

en: Month
vi: Tháng

en: More
vi: Thêm

en: Motion ability
vi: Khả năng chuyển động

en: Motor noise cancellation
vi: Khử tiếng ồn động cơ

en: Motor noise showoff
vi: Trình diễn tiếng ồn động cơ

en: Mouse click
vi: Nhấp chuột

en: Mouse ear
vi: Tai chuột

en: Mouse move up or down
vi: Di chuyển chuột lên hoặc xuống

en: Mouse wheel
vi: Con lăn chuột

en: Mouse wheel reverses when zooming
vi: Con lăn chuột đảo ngược khi thu phóng

en: Mouse wheel:
vi: Con lăn chuột:

en: Move
vi: Di chuyển

en: Move Object
vi: Di chuyển vật thể

en: Move connector
vi: Di chuyển connector

en: Move cut plane
vi: Di chuyển mặt cắt

en: Move nozzle along the last extrusion path when retracting to clean any leaked material on the nozzle. This can minimize blobs when printing a new part after traveling.
vi: Di chuyển đầu phun dọc theo đường đùn cuối cùng khi rút để làm sạch bất kỳ vật liệu rò rỉ nào trên đầu phun. Điều này có thể giảm thiểu cục nhỏ khi in phần mới sau khi di chuyển.

en: Move of view
vi: Di chuyển chế độ xem

en: Move plate to the front
vi: Di chuyển bản ra phía trước

en: Move selection 10 mm in negative X direction
vi: Di chuyển lựa chọn 10 mm theo hướng X âm

en: Move selection 10 mm in negative Y direction
vi: Di chuyển lựa chọn 10 mm theo hướng Y âm

en: Move selection 10 mm in positive X direction
vi: Di chuyển lựa chọn 10 mm theo hướng X dương

en: Move selection 10 mm in positive Y direction
vi: Di chuyển lựa chọn 10 mm theo hướng Y dương

en: Move slider 5x faster
vi: Di chuyển thanh trượt nhanh hơn 5 lần

en: Move: press to snap by 1mm
vi: Di chuyển: nhấn để bám theo 1mm

en: Movement in camera space
vi: Di chuyển trong không gian camera

en: Movement step set to 1 mm
vi: Bước di chuyển được đặt thành 1 mm

en: Multi-device
vi: Nhiều thiết bị

en: Multi-part object detected
vi: Phát hiện đối tượng nhiều phần

en: Multi-tool ramming flow
vi: Lưu lượng ramming đa công cụ

en: Multi-tool ramming volume
vi: Thể tích ramming đa công cụ

en: Multicolor Print
vi: In nhiều màu

en: Multimaterial
vi: Đa vật liệu

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Multiple resolved IP addresses
vi: Nhiều địa chỉ IP được phân giải

en: Multiplier
vi: Hệ số nhân

en: Multiplies the orbit speed for finer or coarser camera movement.
vi: Nhân tốc độ quay để di chuyển camera mịn hơn hoặc thô hơn.

en: NOTE: High values may cause Layer shift
vi: LƯU Ý: Giá trị cao có thể gây dịch lớp

en: Name
vi: Tên

en: Name can't be empty.
vi: Tên không được để trống.

en: Name has to be unique.
vi: Tên phải duy nhất.

en: Name is invalid;
vi: Tên không hợp lệ;

en: Name is unavailable.
vi: Tên không khả dụng.

en: Name of components inside step file is not UTF8 format!
vi: Tên của các thành phần bên trong file step không phải định dạng UTF8!

en: Name of parent profile.
vi: Tên của hồ sơ cha.

en: Name of the physical printer used for slicing.
vi: Tên của máy in vật lý được sử dụng để slice.

en: Name of the print preset used for slicing.
vi: Tên của cài đặt sẵn in được sử dụng để slice.

en: Name of the printer preset used for slicing.
vi: Tên của cài đặt sẵn máy in được sử dụng để slice.

en: Name of the printer.
vi: Tên của máy in.

en: Names of presets related to the physical printer.
vi: Tên của preset liên quan đến máy in vật lý.

en: Names of the filament presets used for slicing. The variable is a vector containing one name for each extruder.
vi: Tên của các cài đặt sẵn filament được sử dụng để slice. Biến là một vector chứa một tên cho mỗi extruder.

en: Nano SVG parser can't load from file (%1%).
vi: Trình phân tích Nano SVG không thể tải từ file (%1%).

en: Nearest
vi: Gần nhất

en: Need select printer
vi: Cần chọn máy in

en: Need to check the unsaved changes before configuration updates.
vi: Cần kiểm tra các thay đổi chưa lưu trước khi cập nhật cấu hình.

en: Negative Part
vi: Phần âm

en: Network Plug-in is not detected. Network related features are unavailable.
vi: Không phát hiện plug-in mạng. Các tính năng liên quan đến mạng không khả dụng.

en: Network Test
vi: Kiểm tra mạng

en: Network lookup
vi: Tra cứu mạng

en: Network plug-in update
vi: Cập nhật plug-in mạng

en: Network unreachable
vi: Mạng không thể truy cập

en: New
vi: Mới

en: New Flow Dynamic Calibration
vi: Hiệu chỉnh động lực lưu lượng mới

en: New Folder
vi: Thư mục mới

en: New Project
vi: Dự án mới

en: New Value
vi: Giá trị mới

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: New name of style
vi: Tên mới của kiểu

en: New network plug-in available.
vi: Có plug-in mạng mới.

en: New printer config available.
vi: Có cấu hình máy in mới.

en: New version of Orca Slicer
vi: Phiên bản mới của Orca Slicer

en: Newer 3mf version
vi: Phiên bản 3mf mới hơn

en: Next
vi: Tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No AMS
vi: Không có AMS

en: No History Result
vi: Không có kết quả lịch sử

en: No Printer Connected!
vi: Không có máy in được kết nối!

en: No Storage
vi: Không có bộ nhớ

en: No accelerations provided for calibration. Use default acceleration value
vi: Không có gia tốc được cung cấp để hiệu chỉnh. Sử dụng giá trị gia tốc mặc định

en: No arrangeable objects are selected.
vi: Không có vật thể có thể sắp xếp được chọn.

en: No auto support
vi: Không tự động support

en: No changes to save.
vi: Không có thay đổi để lưu.

en: No check
vi: Không kiểm tra

en: No cooling for the first
vi: Không làm mát cho

en: No extrusions under current settings.
vi: Không có đùn dưới cài đặt hiện tại.

en: No feature
vi: Không có đặc trưng

en: No files
vi: Không có file

en: No filtering
vi: Không lọc

en: No historical tasks!
vi: Không có tác vụ lịch sử!

en: No ironing
vi: Không ủi

en: No layers were detected. You might want to repair your STL file(s) or check their size or thickness and retry.
vi: Không phát hiện lớp nào. Bạn có thể muốn sửa chữa file STL của mình hoặc kiểm tra kích thước hoặc độ dày của chúng và thử lại.

en: No login account, only printers in LAN mode are displayed
vi: Không có tài khoản đăng nhập, chỉ hiển thị máy in ở chế độ LAN

en: No object can be printed. Maybe too small
vi: Không có đối tượng nào có thể in. Có thể quá nhỏ

en: No printer
vi: Không có máy in

en: No printers.
vi: Không có máy in.

en: No sparse layers (beta)
vi: Không có lớp thưa (beta)

en: No speeds provided for calibration. Use default optimal speed
vi: Không có tốc độ được cung cấp để hiệu chỉnh. Sử dụng tốc độ tối ưu mặc định

en: No step selected
vi: Không có bước được chọn

en: No symbol
vi: Không có ký hiệu

en: No task
vi: Không có tác vụ

en: No to All
vi: Không cho tất cả

en: No updates available.
vi: Không có cập nhật nào.

en: No-brim
vi: Không brim

en: Noise type to use for fuzzy skin generation:
    Classic: Classic uniform random noise.
    Perlin: Perlin noise, which gives a more consistent texture.
    Billow: Similar to perlin noise, but clumpier.
    Ridged Multifractal: Ridged noise with sharp, jagged features. Creates marble-like textures.
    Voronoi: Divides the surface into voronoi cells, and displaces each one by a random amount. Creates a patchwork texture.
vi: Loại nhiễu để sử dụng cho tạo fuzzy skin:
    Cổ điển: Nhiễu ngẫu nhiên đồng đều cổ điển.
    Perlin: Nhiễu Perlin, tạo ra kết cấu nhất quán hơn.
    Billow: Tương tự như nhiễu perlin, nhưng vón cục hơn.
    Ridged Multifractal: Nhiễu có gờ với các đặc điểm sắc nét, răng cưa. Tạo kết cấu giống đá cẩm thạch.
    Voronoi: Chia bề mặt thành các ô voronoi, và dịch chuyển từng cái một lượng ngẫu nhiên. Tạo kết cấu như vá lẽ.

en: None
vi: Không

en: Normal
vi: Bình thường

en: Normal (auto)
vi: Thông thường (tự động)

en: Normal (auto) and Tree (auto) are used to generate support automatically. If Normal (manual) or Tree (manual) is selected, only support enforcers are generated.
vi: Thông thường (tự động) và Cây (tự động) được sử dụng để tạo support tự động. Nếu Thông thường (thủ công) hoặc Cây (thủ công) được chọn, chỉ có trình thực thi support được tạo.

en: Normal (manual)
vi: Thông thường (thủ công)

en: Normal Support expansion
vi: Mở rộng support thông thường

en: Normal mode
vi: Chế độ bình thường

en: Normal printing
vi: In bình thường

en: Normative check
vi: Kiểm tra quy chuẩn

en: North America
vi: Bắc Mỹ

en: Not Extruded Yet, Retry
vi: Chưa đùn, thử lại

en: Not for now
vi: Không phải bây giờ

en: Not found:
vi: Không tìm thấy:

en: Not supported on the current printer version.
vi: Không được hỗ trợ trên phiên bản máy in hiện tại.

en: Not valid style.
vi: Kiểu không hợp lệ.

en: Note: AstroBox version 1.1.0 or higher is required.
vi: Lưu ý: Yêu cầu phiên bản AstroBox 1.1.0 trở lên.

en: Note: FlashAir with firmware 2.00.02 or newer and activated upload function is required.
vi: Lưu ý: Yêu cầu FlashAir với firmware 2.00.02 trở lên và chức năng tải lên được kích hoạt.

en: Note: If the only preset under this filament is deleted, the filament will be deleted after exiting the dialog.
vi: Lưu ý: Nếu cài đặt sẵn duy nhất dưới filament này bị xóa, filament sẽ được xóa sau khi thoát khỏi hộp thoại.

en: Note: Lower values = sharper corners but slower speeds
vi: Lưu ý: Giá trị thấp hơn = góc sắc nét hơn nhưng tốc độ chậm hơn

en: Note: OctoPrint version 1.1.0 or higher is required.
vi: Lưu ý: Yêu cầu phiên bản OctoPrint 1.1.0 trở lên.

en: Note: Repetier version 0.90.0 or higher is required.
vi: Lưu ý: Yêu cầu phiên bản Repetier 0.90.0 trở lên.

en: Note: The preparation may take several minutes. Please be patient.
vi: Lưu ý: Chuẩn bị có thể mất vài phút. Vui lòng kiên nhẫn.

en: Note: Use previously calculated frequencies.
vi: Lưu ý: Sử dụng tần số đã tính trước đó.

en: Note: if a new filament is inserted during printing, the AMS will not automatically read any information until printing is completed.
vi: Lưu ý: nếu filament mới được cắm trong khi in, AMS sẽ không tự động đọc thông tin nào cho đến khi in hoàn tất.

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Notice
vi: Thông báo

en: Nowhere
vi: Không ở đâu

en: Nozzle
vi: Đầu phun

en: Nozzle
    Temperature
vi: Nhiệt độ
    vòi phun

en: Nozzle Clumping Detection
vi: Phát hiện đầu phun bị vón cục

en: Nozzle Diameter
vi: Đường kính vòi phun

en: Nozzle HRC
vi: HRC đầu phun

en: Nozzle Type
vi: Loại đầu phun

en: Nozzle diameter
vi: Đường kính đầu phun

en: Nozzle height
vi: Chiều cao đầu phun

en: Nozzle may be blocked when the temperature is out of recommended range.
    Please make sure whether to use the temperature to print.
vi: Vòi phun có thể bị tắc khi nhiệt độ nằm ngoài phạm vi khuyến nghị.
    Vui lòng đảm bảo có sử dụng nhiệt độ này để in không.

en: Nozzle temperature
vi: Nhiệt độ vòi phun

en: Nozzle temperature for layers after the initial one.
vi: Nhiệt độ đầu phun cho các lớp sau lớp đầu tiên.

en: Nozzle temperature for printing initial layer when using this filament.
vi: Nhiệt độ đầu phun để in lớp đầu tiên khi sử dụng filament này.

en: Nozzle temperature when printing
vi: Nhiệt độ đầu phun khi in

en: Nozzle temperature when the tool is currently not used in multi-tool setups. This is only used when 'Ooze prevention' is active in Print Settings. Set to 0 to disable.
vi: Nhiệt độ đầu phun khi công cụ hiện không được sử dụng trong thiết lập đa công cụ. Điều này chỉ được sử dụng khi 'Ngăn chảy nhựa' hoạt động trong Cài đặt in. Đặt thành 0 để tắt.

en: Nozzle type
vi: Loại đầu phun

en: Nozzle volume
vi: Thể tích đầu phun

en: Number of bottom interface layers.
vi: Số lượng lớp giao diện dưới.

en: Number of cooling moves
vi: Số lượng động tác làm mát

en: Number of copies:
vi: Số lượng bản sao:

en: Number of currently selected objects: %1%
vi: Số lượng đối tượng đã chọn hiện tại: %1%

en: Number of currently selected parts: %1%
vi: Số lượng phần đã chọn hiện tại: %1%

en: Number of extruders
vi: Số lượng extruder

en: Number of extruders of the printer.
vi: Số lượng extruder của máy in.

en: Number of images successfully uploaded
vi: Số lượng ảnh được tải lên thành công

en: Number of instances
vi: Số lượng thể hiện

en: Number of layers in the entire print.
vi: Số lượng lớp trong toàn bộ bản in.

en: Number of loops for the skirt. Zero means disabling skirt.
vi: Số lượng vòng cho viền. Không có nghĩa là tắt viền.

en: Number of mm the overhang need to be for the reversal to be considered useful. Can be a % of the perimeter width.
    Value 0 enables reversal on every even layers regardless.
    When Detect overhang wall is not enabled, this option is ignored and reversal happens on every even layers regardless.
vi: Số mm mà phần nhô cần có để đảo ngược được coi là hữu ích. Có thể là % của độ rộng chu vi.
    Giá trị 0 bật đảo ngược trên mọi lớp chẵn bất kể.
    Khi phát hiện thành nhô không được bật, tùy chọn này bị bỏ qua và đảo ngược xảy ra trên mọi lớp chẵn bất kể.

en: Number of objects
vi: Số lượng đối tượng

en: Number of slow layers
vi: Số lượng lớp chậm

en: Number of tool changes during the print.
vi: Số lần thay công cụ trong bản in.

en: Number of top interface layers.
vi: Số lượng lớp giao diện trên.

en: Number of walls of every layer.
vi: Số lượng thành của mỗi lớp.

en: Obj file Import color
vi: Màu nhập file Obj

en: Object
vi: Vật thể

en: Object List
    Did you know that you can view all objects/parts in a list and change settings for each object/part?
vi: Danh sách đối tượng
    Bạn có biết rằng bạn có thể xem tất cả đối tượng/phần trong danh sách và thay đổi cài đặt cho từng đối tượng/phần không?

en: Object Operations
vi: Thao tác vật thể

en: Object Settings to modify
vi: Cài đặt vật thể để sửa đổi

en: Object can't be printed for empty layer between %1% and %2%.
vi: Đối tượng không thể in do lớp trống giữa %1% và %2%.

en: Object coordinates
vi: Tọa độ vật thể

en: Object manipulation
vi: Thao tác vật thể

en: Object name
vi: Tên đối tượng

en: Object name: %1%
vi: Tên đối tượng: %1%

en: Object too large
vi: Đối tượng quá lớn

en: Object too small
vi: Đối tượng quá nhỏ

en: Object will be raised by this number of support layers. Use this function to avoid warping when printing ABS.
vi: Đối tượng sẽ được nâng lên bởi số lớp support này. Sử dụng chức năng này để tránh cong vênh khi in ABS.

en: Object with multiple parts was detected
vi: Đã phát hiện đối tượng với nhiều phần

en: Object/Part Setting
vi: Cài đặt vật thể/phần

en: Object: %1%
vi: Đối tượng: %1%

en: Objects
vi: Đối tượng

en: Objects Info
vi: Thông tin vật thể

en: Objects List
vi: Danh sách đối tượng

en: Objects list
vi: Danh sách đối tượng

en: Objects with zero volume removed
vi: Đã xóa các đối tượng có thể tích bằng không

en: Octagram Spiral
vi: Xoắn ốc bát giác

en: OctoPrint version
vi: Phiên bản OctoPrint

[ctx: OfFile]
en: Size
vi: Kích thước

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Old Value
vi: Giá trị cũ

en: On OSX there is always only one instance of app running by default. However it is allowed to run multiple instances of same app from the command line. In such case this settings will allow only one instance.
vi: Trên OSX luôn chỉ có một phiên bản ứng dụng chạy theo mặc định. Tuy nhiên có thể chạy nhiều phiên bản của cùng một ứng dụng từ dòng lệnh. Trong trường hợp đó cài đặt này sẽ chỉ cho phép một phiên bản.

en: On build plate only
vi: Chỉ trên bàn in

en: On overhangs only
vi: Chỉ trên overhang

en: On surfaces
vi: Trên bề mặt

en: On this system, %s uses HTTPS certificates from the system Certificate Store or Keychain.
vi: Trên hệ thống này, %s sử dụng chứng chỉ HTTPS từ Kho chứng chỉ hệ thống hoặc Keychain.

en: On/Off G-code window
vi: Bật/Tắt cửa sổ G-code

en: On/Off one layer mode of the vertical slider
vi: Bật/Tắt chế độ một lớp của thanh trượt dọc

en: One object has empty initial layer and can't be printed. Please Cut the bottom or enable supports.
vi: Một đối tượng có lớp đầu tiên trống và không thể in. Vui lòng cắt phần dưới hoặc bật support.

en: One or more object were assigned an extruder that the printer does not have.
vi: Một hoặc nhiều đối tượng được gán extruder mà máy in không có.

en: One wall threshold
vi: Ngưỡng một thành

en: Ongoing uploads
vi: Đang tải lên

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Only Windows 10 is supported.
vi: Chỉ hỗ trợ Windows 10.

en: Only create support for critical regions including sharp tail, cantilever, etc.
vi: Chỉ tạo support cho các vùng quan trọng bao gồm đuôi sắc nét, công xôn, v.v.

en: Only display printer names with changes to printer, filament, and process presets.
vi: Chỉ hiển thị tên máy in có thay đổi đối với cài đặt sẵn máy in, filament và quy trình .

en: Only display the filament names with changes to filament presets.
vi: Chỉ hiển thị tên filament có thay đổi đối với cài đặt sẵn filament.

en: Only draw brim over the sharp edges of the model.
vi: Chỉ vẽ brim trên các cạnh sắc của model.

en: Only lift Z above
vi: Chỉ nâng Z phía trên

en: Only lift Z below
vi: Chỉ nâng Z phía dưới

en: Only one G-code file can be opened at the same time.
vi: Chỉ có thể mở một file G-code tại một thời điểm.

en: Only one wall on first layer
vi: Chỉ một thành trên lớp đầu tiên

en: Only one wall on top surfaces
vi: Chỉ một thành trên bề mặt trên

en: Only overhangs
vi: Chỉ phần nhô

en: Only printer names with changed process presets will be displayed, 
    and all user process presets in each printer name you select will be exported as a zip.
vi: Chỉ tên máy in có cài đặt sẵn quy trình đã thay đổi sẽ được hiển thị, 
    và tất cả cài đặt sẵn quy trình người dùng trong mỗi tên máy in bạn chọn sẽ được xuất dưới dạng zip.

en: Only printer names with user printer presets will be displayed, and each preset you choose will be exported as a zip.
vi: Chỉ tên máy in có cài đặt sẵn máy in người dùng sẽ được hiển thị, và mỗi cài đặt sẵn bạn chọn sẽ được xuất dưới dạng zip.

en: Only the filament names with user filament presets will be displayed, 
    and all user filament presets in each filament name you select will be exported as a zip.
vi: Chỉ tên filament có cài đặt sẵn filament người dùng sẽ được hiển thị, 
    và tất cả cài đặt sẵn filament người dùng trong mỗi tên filament bạn chọn sẽ được xuất dưới dạng zip.

en: Only the object being edited is visible.
vi: Chỉ vật thể đang được chỉnh sửa là hiển thị.

en: Only trigger retraction when the travel distance is longer than this threshold.
vi: Chỉ kích hoạt rút khi khoảng cách di chuyển dài hơn ngưỡng này.

en: Only used as a visual help on UI.
vi: Chỉ được sử dụng như một trợ giúp trực quan trên giao diện.

en: Only valid font can be added to style.
vi: Chỉ font hợp lệ mới có thể thêm vào kiểu.

en: Ooze prevention
vi: Ngăn chảy nhựa

en: Ooze prevention is only supported with the wipe tower when 'single_extruder_multi_material' is off.
vi: Ngăn chảy nhựa chỉ được hỗ trợ với wipe tower khi 'single_extruder_multi_material' tắt.

en: Opacity (%1%)
vi: Độ mờ (%1%)

en: Open
vi: Mở

en: Open &Slicer
vi: Mở &Slicer

en: Open CA certificate file
vi: Mở file chứng chỉ CA

en: Open Documentation in web browser.
vi: Mở tài liệu trong trình duyệt web.

en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: Open Folder.
vi: Mở thư mục.

en: Open G-code file:
vi: Mở file G-code:

en: Open Network Test
vi: Mở kiểm tra mạng

en: Open Preferences.
vi: Mở tùy chọn.

en: Open Project
vi: Mở dự án

en: Open Slicer
vi: Mở Slicer

en: Open a G-code file
vi: Mở file G-code

en: Open a new window
vi: Mở cửa sổ mới

en: Open a project file
vi: Mở file dự án

en: Open as project
vi: Mở như dự án

en: Open filled path
vi: Đường nét tô hở

en: Open next tip.
vi: Mở mẹo tiếp theo.

en: Operation
vi: Thao tác

en: Operation already cancelling. Please wait a few seconds.
vi: Thao tác đang hủy. Vui lòng chờ vài giây.

en: Optimize Rotation
vi: Tối ưu hóa xoay

en: Optimize orientation
vi: Tối ưu định hướng

en: Optimize support interface area
vi: Tối ưu diện tích bề mặt support

en: Optimizing toolpath
vi: Đang tối ưu hóa đường dẫn công cụ

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Options:
vi: Tùy chọn:

en: Orbit speed multiplier
vi: Hệ số nhân tốc độ quay

en: Orca Slicer GUI initialization failed
vi: Khởi tạo giao diện Orca Slicer thất bại

en: Orca Slicer can upload G-code files to a printer host. This field must contain the kind of the host.
vi: Orca Slicer có thể tải file G-code lên máy chủ máy in. Trường này phải chứa loại máy chủ.

en: Orca Slicer can upload G-code files to a printer host. This field should contain the API Key or the password required for authentication.
vi: Orca Slicer có thể tải file G-code lên máy chủ máy in. Trường này nên chứa khóa API hoặc mật khẩu cần thiết để xác thực.

en: Orca Slicer can upload G-code files to a printer host. This field should contain the hostname, IP address or URL of the printer host instance. Print host behind HAProxy with basic auth enabled can be accessed by putting the user name and password into the URL in the following format: https://username:password@your-octopi-address/
vi: Orca Slicer có thể tải file G-code lên máy chủ máy in. Trường này nên chứa tên máy chủ, địa chỉ IP hoặc URL của phiên bản máy chủ máy in. Máy chủ in đằng sau HAProxy với xác thực cơ bản được bật có thể được truy cập bằng cách đặt tên người dùng và mật khẩu vào URL theo định dạng sau: https://username:password@your-octopi-address/

en: Orca Slicer is based on PrusaSlicer and BambuStudio
vi: Orca Slicer dựa trên PrusaSlicer và BambuStudio

en: Orca Slicer is licensed under
vi: Orca Slicer được cấp phép theo

en: Orca Slicer requires the Microsoft WebView2 Runtime to operate certain features.
    Click Yes to install it now.
vi: Orca Slicer yêu cầu Microsoft WebView2 Runtime để vận hành một số tính năng.
    Nhấn Yes để cài đặt ngay.

en: Orca YOLO flowrate calibration, 0.005 step
vi: Hiệu chỉnh flowrate Orca YOLO, bước 0.005

en: Orca YOLO flowrate calibration, 0.01 step
vi: Hiệu chỉnh flowrate Orca YOLO, bước 0.01

en: OrcaSlicer Version:
vi: Phiên bản OrcaSlicer:

en: OrcaSlicer got an unhandled exception: %1%
vi: OrcaSlicer gặp ngoại lệ không xử lý được: %1%

en: OrcaSlicer is based on BambuStudio, PrusaSlicer, and SuperSlicer.
vi: OrcaSlicer dựa trên BambuStudio, PrusaSlicer, và SuperSlicer.

en: OrcaSlicer will terminate because of a localization error. It will be appreciated if you report the specific scenario this issue happened.
vi: OrcaSlicer sẽ thoát do lỗi ngôn ngữ hóa. Chúng tôi sẽ đánh giá cao nếu bạn báo cáo tình huống cụ thể khi vấn đề này xảy ra.

en: OrcaSlicer will terminate because of running out of memory. It may be a bug. It will be appreciated if you report the issue to our team.
vi: OrcaSlicer sẽ thoát do hết bộ nhớ. Có thể là lỗi. Chúng tôi sẽ đánh giá cao nếu bạn báo cáo vấn đề cho nhóm của chúng tôi.

en: Order of wall/infill. When the tickbox is unchecked the walls are printed first, which works best in most cases.
    
    Printing infill first may help with extreme overhangs as the walls have the neighbouring infill to adhere to. However, the infill will slightly push out the printed walls where it is attached to them, resulting in a worse external surface finish. It can also cause the infill to shine through the external surfaces of the part.
vi: Thứ tự thành/infill. Khi hộp kiểm không được chọn, thành được in trước, hoạt động tốt nhất trong hầu hết các trường hợp.
    
    In infill trước có thể giúp với phần nhô cực đoan vì thành có infill lân cận để bám dính. Tuy nhiên, infill sẽ đẩy ra ngoài một chút các thành đã in nơi nó được gắn vào chúng, dẫn đến bề mặt ngoài hoàn thiện xấu hơn. Nó cũng có thể làm cho infill chiếu xuyên qua bề mặt ngoài của phần.

en: Organic
vi: Hữu cơ

en: Organic support branch diameter must not be smaller than 2x support material extrusion width.
vi: Đường kính nhánh support hữu cơ không được nhỏ hơn 2 lần độ rộng đùn vật liệu support.

en: Organic support branch diameter must not be smaller than support tree tip diameter.
vi: Đường kính nhánh support hữu cơ không được nhỏ hơn đường kính đầu cây support.

en: Organic support tree tip diameter must not be smaller than support material extrusion width.
vi: Đường kính đầu cây support hữu cơ không được nhỏ hơn độ rộng đùn vật liệu support.

en: Orient
vi: Định hướng

en: Orient Options
vi: Tùy chọn định hướng

en: Orient options: 0-disable, 1-enable, others-auto
vi: Tùy chọn định hướng: 0-tắt, 1-bật, khác-tự động

en: Orient the text towards the camera.
vi: Định hướng chữ về phía camera.

en: Orientation found.
vi: Đã tìm thấy định hướng.

en: Orientation of interlock beams.
vi: Định hướng của các dầm lồng ghép.

en: Orientation search canceled.
vi: Hủy tìm định hướng.

en: Orienting
vi: Đang xoay

en: Orienting canceled.
vi: Hủy xoay.

en: Orienting...
vi: Đang xoay...

en: Origin
vi: Gốc

en: Other
vi: Khác

en: Other Color
vi: Màu khác

en: Other layer filament sequence
vi: Trình tự filament lớp khác

en: Other layers
vi: Lớp khác

en: Other layers filament sequence
vi: Trình tự filament lớp khác

en: Other layers print sequence
vi: Trình tự in lớp khác

en: Other layers speed
vi: Tốc độ lớp khác

en: Others
vi: Khác

en: Outer and inner brim
vi: Brim ngoài và trong

en: Outer brim only
vi: Chỉ brim ngoài

en: Outer wall
vi: Thành ngoài

en: Outer wall speed
vi: Tốc độ wall ngoài

en: Outer/Inner
vi: Ngoài/Trong

en: Output Model Info
vi: Xuất thông tin model

en: Output directory
vi: Thư mục đầu ra

en: Output directory for the exported files.
vi: Thư mục đầu ra cho các file được xuất.

en: Output the model's information.
vi: Xuất thông tin của model.

en: Outside
vi: Bên ngoài

en: Over-extrusion or under extrusion
vi: Đùn dư hoặc đùn thiếu

en: Overflow
vi: Tràn số

en: Overhang cooling activation threshold
vi: Ngưỡng kích hoạt làm mát phần nhô

en: Overhang reversal
vi: Đảo ngược phần nhô

en: Overhang reversal threshold
vi: Ngưỡng đảo ngược phần nhô

en: Overhang speed
vi: Tốc độ phần nhô

en: Overhang wall
vi: Thành nhô

en: Overhangs
vi: Phần nhô

en: Overhangs and external bridges fan speed
vi: Tốc độ quạt phần nhô và cầu bên ngoài

en: Overwrite config
vi: Ghi đè cấu hình

en: Overwrite file
vi: Ghi đè file

en: Overwriting a system profile is not allowed.
vi: Ghi đè hồ sơ hệ thống không được phép.

en: PA Calibration
vi: Hiệu chỉnh PA

en: PA Line
vi: Đường PA

en: PA Pattern
vi: Mẫu PA

en: PA Tower
vi: Tháp PA

en: PA step:
vi: Bước PA:

en: PLA Plate
vi: Bản PLA

en: PRE host: api-pre.bambu-lab.com/v1
vi: Máy chủ PRE: api-pre.bambu-lab.com/v1

en: Packing data to 3mf
vi: Đang đóng gói dữ liệu vào 3mf

en: Packing project data into 3mf file
vi: Đang đóng gói dữ liệu dự án vào file 3mf

en: Paint
vi: Vẽ

en: Paint Toolbar
vi: Thanh công cụ vẽ

en: Paint-on fuzzy skin
vi: Tô fuzzy skin

en: Paint-on seam editing
vi: Chỉnh sửa seam bằng vẽ

en: Painted
vi: Đã vẽ

en: Painted using: Filament %1%
vi: Vẽ bằng: Filament %1%

en: Pan View
vi: Kéo chế độ xem

en: Parallel
vi: Song song

en: Parallel distance:
vi: Khoảng cách song song:

en: Parameter validation
vi: Xác thực tham số

en: Parsing of host response failed.
    Message body: "%1%"
    Error: "%2%"
vi: Phân tích phản hồi máy chủ thất bại.
    Nội dung thông báo: "%1%"
    Lỗi: "%2%"

en: Part
vi: Phần

en: Part 1
vi: Phần 1

en: Part 2
vi: Phần 2

en: Part Settings to modify
vi: Cài đặt phần để sửa đổi

en: Part cooling fan
vi: Quạt làm mát phần

en: Part cooling fan speed may be increased when auto cooling is enabled. This is the maximum speed for the part cooling fan.
vi: Tốc độ quạt làm mát phần có thể được tăng lên khi tự động làm mát được bật. Đây là tốc độ tối đa cho quạt làm mát phần.

en: Part cooling fan speed will be max when the estimated layer time is shorter than the setting value
vi: Tốc độ quạt làm mát phần sẽ ở mức tối đa khi thời gian lớp ước tính ngắn hơn giá trị cài đặt

en: Part cooling fan speed will start to run at min speed when the estimated layer time is no longer than the layer time in setting. When layer time is shorter than threshold, fan speed is interpolated between the minimum and maximum fan speed according to layer printing time
vi: Tốc độ quạt làm mát phần sẽ bắt đầu chạy ở tốc độ tối thiểu khi thời gian lớp ước tính không dài hơn thời gian lớp trong cài đặt. Khi thời gian lớp ngắn hơn ngưỡng, tốc độ quạt được nội suy giữa tốc độ quạt tối thiểu và tối đa theo thời gian in lớp

en: Part cooling fan will be enabled for layers of which estimated time is shorter than this value. Fan speed is interpolated between the minimum and maximum fan speeds according to layer printing time.
vi: Quạt làm mát phần sẽ được bật cho các lớp có thời gian ước tính ngắn hơn giá trị này. Tốc độ quạt được nội suy giữa tốc độ quạt tối thiểu và tối đa theo thời gian in lớp.

en: Part coordinates
vi: Tọa độ phần

en: Part manipulation
vi: Thao tác phần

en: Part name: %1%
vi: Tên phần: %1%

en: Part of the calibration failed! You may clean the plate and retry. The failed test result would be dropped.
vi: Một phần hiệu chỉnh thất bại! Bạn có thể làm sạch bàn và thử lại. Kết quả kiểm tra thất bại sẽ bị bỏ.

en: Part selection
vi: Chọn phần

en: Partially bridged
vi: Bắc cầu một phần

en: Pass 1
vi: Lần 1

en: Pass 2
vi: Lần 2

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Paste
vi: Dán

en: Paste clipboard
vi: Dán clipboard

en: Paste from clipboard
vi: Dán từ clipboard

en: Path can't be healed from self-intersection and multiple points.
vi: Đường nét không thể khắc phục tự giao và nhiều điểm trùng.

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Pattern angle
vi: Góc mẫu

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Pause G-code
vi: G-code tạm dừng

en: Pause:
vi: Tạm dừng:

en: Pellet Modded Printer
vi: Máy in Pellet đã chỉnh sửa

en: Pellet flow coefficient
vi: Hệ số lưu lượng viên

en: Pellet flow coefficient is empirically derived and allows for volume calculation for pellet printers.
    
    Internally it is converted to filament_diameter. All other volume calculations remain the same.
    
    filament_diameter = sqrt( (4 * pellet_flow_coefficient) / PI )
vi: Hệ số lưu lượng viên được suy ra theo kinh nghiệm và cho phép tính toán thể tích  cho máy in viên.
    
    Bên trong nó được chuyển đổi thành filament_diameter. Tất cả các tính toán thể tích khác vẫn giữ nguyên.
    
    filament_diameter = sqrt( (4 * pellet_flow_coefficient) / PI )

en: Pellets
vi: Viên

en: Pen shape
vi: Hình dạng bút

en: Pen size
vi: Kích thước bút

en: Pending
vi: Đang chờ

en: Per glyph
vi: Theo ký tự

en: Per object
vi: Theo đối tượng

en: Perform
vi: Thực hiện

en: Perform Recognition
vi: Thực hiện nhận dạng

en: Perform cut
vi: Thực hiện cắt

en: Perform ramming when using multi-tool printer (i.e. when the 'Single Extruder Multimaterial' in Printer Settings is unchecked). When checked, a small amount of filament is rapidly extruded on the wipe tower just before the tool change. This option is only used when the wipe tower is enabled.
vi: Thực hiện ramming khi sử dụng máy in đa công cụ (tức là khi 'Đa vật liệu extruder đơn' trong Cài đặt máy in không được chọn). Khi được chọn, một lượng nhỏ filament được đùn nhanh trên wipe tower ngay trước khi thay công cụ. Tùy chọn này chỉ được sử dụng khi wipe tower được bật.

en: Perpendicular distance
vi: Khoảng cách vuông góc

en: Physical Printer
vi: Máy in vật lý

en: Physical printer name
vi: Tên máy in vật lý

en: Pick
vi: Chọn

en: Picture sizes to be stored into a .gcode and .sl1 / .sl1s files, in the following format: "XxY, XxY, ..."
vi: Kích thước hình ảnh được lưu trữ vào file .gcode và .sl1 / .sl1s, theo định dạng sau: "XxY, XxY, ..."

en: Pictures
vi: Hình ảnh

en: Pin Code
vi: Mã Pin

en: Place on cut
vi: Đặt trên mặt cắt

en: Planar
vi: Phẳng

en: Plane
vi: Mặt phẳng

en: Plate %d: %s does not support filament %s
vi: Bản %d: %s không hỗ trợ filament %s

en: Plate %d: %s is not suggested to be used to print filament %s (%s). If you still want to do this print job, please set this filament's bed temperature to non-zero.
vi: Bản %d: %s không được khuyến nghị sử dụng để in filament %s (%s). Nếu bạn vẫn muốn thực hiện công việc in này, vui lòng đặt nhiệt độ bàn của filament này khác không.

en: Plate Settings
vi: Cài đặt bản

en: Plate Type
vi: Loại bàn

en: Plate name
vi: Tên bản

en: Plater
vi: Bàn in

en: Play
vi: Phát

en: Player is malfunctioning. Please reinstall the system player.
vi: Trình phát đang trục trặc. Vui lòng cài đặt lại trình phát hệ thống.

en: Playing...
vi: Đang phát...

en: Please Find the Pin Code in Account page on printer screen,
     and type in the Pin Code below.
vi: Vui lòng tìm mã Pin trong trang Tài khoản trên màn hình máy in,
     và nhập mã Pin bên dưới.

en: Please change the desiccant when it is too wet. The indicator may not represent accurately in following cases: when the lid is open or the desiccant pack is changed. It take hours to absorb the moisture, and low temperatures also slow down the process.
vi: Vui lòng thay chất hút ẩm khi nó quá ướt. Chỉ báo có thể không biểu thị chính xác trong các trường hợp sau: khi nắp mở hoặc gói chất hút ẩm được thay. Phải mất hàng giờ để hấp thụ độ ẩm, và nhiệt độ thấp cũng làm chậm quá trình.

en: Please check bed printable shape and origin input.
vi: Vui lòng kiểm tra hình dạng có thể in của bàn và đầu vào gốc.

en: Please check the custom G-code or use the default custom G-code.
vi: Vui lòng kiểm tra G-code tùy chỉnh hoặc sử dụng G-code tùy chỉnh mặc định.

en: Please check the following:
vi: Vui lòng kiểm tra những điều sau:

en: Please check the network and try again. You can restart or update the printer if the issue persists.
vi: Vui lòng kiểm tra mạng và thử lại. Bạn có thể khởi động lại hoặc cập nhật máy in nếu vấn đề vẫn tiếp diễn.

en: Please check the network connection of the printer and Orca.
vi: Vui lòng kiểm tra kết nối mạng của máy in và Orca.

en: Please check the printer network connection.
vi: Vui lòng kiểm tra kết nối mạng của máy in.

en: Please check your object list before preset changing.
vi: Vui lòng kiểm tra danh sách vật thể trước khi đổi preset.

en: Please check.
vi: Vui lòng kiểm tra.

en: Please choose a block with smoothest top surface.
vi: Vui lòng chọn khối có bề mặt trên mịn nhất.

en: Please choose an action with "%1%" preset after saving.
vi: Vui lòng chọn hành động với preset "%1%" sau khi lưu.

en: Please click on the hyperlink above to view the cloud service status
vi: Vui lòng nhấn vào liên kết phía trên để xem trạng thái dịch vụ cloud

en: Please click on the star first.
vi: Vui lòng nhấp vào ngôi sao trước.

en: Please click the confirm button if you still want to proceed with printing.
vi: Vui lòng nhấp nút xác nhận nếu bạn vẫn muốn tiếp tục in.

en: Please confirm explosion ratio = 1, and please select at least one object.
vi: Vui lòng xác nhận tỷ lệ nổ = 1, và vui lòng chọn ít nhất một vật thể.

en: Please confirm if the printer is connected.
vi: Vui lòng xác nhận xem máy in đã kết nối chưa.

en: Please confirm on the printer screen
vi: Vui lòng xác nhận trên màn hình máy in

en: Please confirm that all modified G-code is safe to prevent any damage to the machine!
vi: Vui lòng xác nhận tất cả G-code đã chỉnh sửa đều an toàn để ngăn chặn mọi hư hại cho máy!

en: Please confirm that the G-code within these presets is safe to prevent any damage to the machine!
vi: Vui lòng xác nhận G-code trong các preset này an toàn để ngăn chặn mọi hư hại cho máy!

en: Please correct them in the param tabs
vi: Vui lòng sửa chúng trong tab tham số

en: Please enter the IP of printer to connect.
vi: Vui lòng nhập IP của máy in để kết nối.

en: Please enter the layer number
vi: Vui lòng nhập số lớp

en: Please enter the name of the preset you want to save.
vi: Vui lòng nhập tên cài đặt sẵn bạn muốn lưu.

en: Please enter the name you want to save to printer.
vi: Vui lòng nhập tên bạn muốn lưu vào máy in.

en: Please find the best line on your plate
vi: Vui lòng tìm đường tốt nhất trên bàn của bạn

en: Please find the best object on your plate
vi: Vui lòng tìm đối tượng tốt nhất trên bàn của bạn

en: Please find the corner with perfect degree of extrusion
vi: Vui lòng tìm góc có mức độ đùn hoàn hảo

en: Please find the details of Flow Dynamics Calibration from our wiki.
    
    Usually the calibration is unnecessary. When you start a single color/material print, with the "flow dynamics calibration" option checked in the print start menu, the printer will follow the old way, calibrate the filament before the print; When you start a multi color/material print, the printer will use the default compensation parameter for the filament during every filament switch which will have a good result in most cases.
    
    Please note that there are a few cases that can make the calibration results unreliable, such as insufficient adhesion on the build plate. Improving adhesion can be achieved by washing the build plate or applying glue. For more information on this topic, please refer to our Wiki.
    
    The calibration results have about 10 percent jitter in our test, which may cause the result not exactly the same in each calibration. We are still investigating the root cause to do improvements with new updates.
vi: Vui lòng tìm chi tiết về hiệu chỉnh động lực lưu lượng từ wiki của chúng tôi.
    
    Thông thường hiệu chỉnh là không cần thiết. Khi bạn bắt đầu in một màu/vật liệu đơn, với tùy chọn "hiệu chỉnh động lực lưu lượng" được chọn trong menu bắt đầu in, máy in sẽ theo cách cũ, hiệu chỉnh filament trước khi in; Khi bạn bắt đầu in nhiều màu/vật liệu, máy in sẽ sử dụng tham số bù mặc định cho filament trong mỗi lần chuyển filament sẽ có kết quả tốt trong hầu hết các trường hợp.
    
    Lưu ý rằng có một vài trường hợp có thể làm cho kết quả hiệu chỉnh không đáng tin cậy, chẳng hạn như độ bám dính không đủ trên bàn in. Cải thiện độ bám dính có thể đạt được bằng cách rửa bàn in hoặc bôi keo. Để biết thêm thông tin về chủ đề này, vui lòng tham khảo Wiki của chúng tôi.
    
    Kết quả hiệu chỉnh có khoảng 10 phần trăm rung trong kiểm tra của chúng tôi, có thể làm cho kết quả không hoàn toàn giống nhau trong mỗi lần hiệu chỉnh. Chúng tôi vẫn đang điều tra nguyên nhân gốc rễ để cải tiến với các cập nhật mới.

en: Please fix the error above, otherwise printing cannot continue.
vi: Vui lòng sửa lỗi ở trên, nếu không việc in không thể tiếp tục.

en: Please give the required permissions when authorizing this application.
vi: Vui lòng cấp quyền cần thiết khi ủy quyền ứng dụng này.

en: Please go to filament setting to edit your presets if you need.
    Please note that nozzle temperature, hot bed temperature, and maximum volumetric speed has a significant impact on printing quality. Please set them carefully.
vi: Vui lòng đến cài đặt filament để chỉnh sửa cài đặt sẵn của bạn nếu bạn cần.
    Lưu ý rằng nhiệt độ đầu phun, nhiệt độ bàn nóng, và tốc độ thể tích tối đa có tác động đáng kể đến chất lượng in. Vui lòng đặt chúng cẩn thận.

en: Please go to printer settings to edit your presets
vi: Vui lòng đến cài đặt máy in để chỉnh sửa cài đặt sẵn của bạn

en: Please heat the nozzle to above 170°C before loading or unloading filament.
vi: Vui lòng làm nóng đầu phun lên trên 170°C trước khi nạp hoặc tháo filament.

en: Please home all axes (click
vi: Vui lòng về gốc tất cả các trục (nhấn

en: Please input a valid damping factor (0 < Damping/zeta factor <= 1)
vi: Vui lòng nhập hệ số giảm chấn hợp lệ (0 < Hệ số giảm chấn/zeta <= 1)

en: Please input a valid damping factor (0 <= DampingStart < DampingEnd <= 1)
vi: Vui lòng nhập hệ số giảm chấn hợp lệ (0 <= Giảm chấn bắt đầu < Giảm chấn kết thúc <= 1)

en: Please input a valid value (0 <= Max Volumetric Speed <= 60)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ (0 <= Tốc độ thể tích tối đa <= 60)

en: Please input a valid value (0.0 < flow ratio < 2.0)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ (0.0 < tỷ lệ lưu lượng < 2.0)

en: Please input a valid value (K in %.1f~%.1f)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ (K trong %.1f~%.1f)

en: Please input a valid value (K in %.1f~%.1f, N in %.1f~%.1f)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ (K trong %.1f~%.1f, N trong %.1f~%.1f)

en: Please input layer value (>= 2).
vi: Vui lòng nhập giá trị lớp (>= 2).

en: Please input the printer access code:
vi: Vui lòng nhập mã truy cập máy in:

en: Please input valid values:
    (0 < Freq < 500)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    (0 < Tần số < 500)

en: Please input valid values:
    (0 < FreqStart < FreqEnd < 500)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    (0 < Tần số bắt đầu < Tần số kết thúc < 500)

en: Please input valid values:
    (0 <= Junction Deviation < 1)
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    (0 <= Độ lệch nút giao < 1)

en: Please input valid values:
    Start PA: >= 0.0
    End PA: > Start PA
    PA step: >= 0.001
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    PA bắt đầu: >= 0.0
    PA kết thúc: > PA bắt đầu
    Bước PA: >= 0.001

en: Please input valid values:
    Start value: >= %.1f
    End value: <= %.1f
    End value: > Start value
    Value step: >= %.3f
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    Giá trị bắt đầu: >= %.1f
    Giá trị kết thúc: <= %.1f
    Giá trị kết thúc: > Giá trị bắt đầu
    Bước giá trị: >= %.3f

en: Please input valid values:
    start > 0
    step >= 0
    end > start + step
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    bắt đầu > 0
    bước >= 0
    kết thúc > bắt đầu + bước

en: Please input valid values:
    start > 10
    step >= 0
    end > start + step
vi: Vui lòng nhập giá trị hợp lệ:
    bắt đầu > 10
    bước >= 0
    kết thúc > bắt đầu + bước

en: Please log in first.
vi: Vui lòng đăng nhập trước.

en: Please note that saving will overwrite this preset.
vi: Vui lòng lưu ý rằng việc lưu sẽ ghi đè preset này.

en: Please resolve the slicing errors and publish again.
vi: Vui lòng giải quyết các lỗi slice và xuất bản lại.

en: Please save project and restart the program.
vi: Vui lòng lưu dự án và khởi động lại chương trình.

en: Please select "By object" print sequence to print multiple objects in spiral vase mode.
vi: Vui lòng chọn trình tự in "Theo đối tượng" để in nhiều đối tượng trong chế độ bình xoắn ốc.

en: Please select a file
vi: Vui lòng chọn một file

en: Please select a type you want to export
vi: Vui lòng chọn loại bạn muốn xuất

en: Please select an action
vi: Vui lòng chọn một hành động

en: Please select at least one filament for calibration
vi: Vui lòng chọn ít nhất một filament để hiệu chỉnh

en: Please select at least one object.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một vật thể.

en: Please select at least one printer or filament.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một máy in hoặc filament.

en: Please select filament to calibrate.
vi: Vui lòng chọn filament để hiệu chỉnh.

en: Please select single object.
vi: Vui lòng chọn một đối tượng duy nhất.

en: Please select the devices you would like to manage here (up to 6 devices)
vi: Vui lòng chọn các thiết bị bạn muốn quản lý tại đây (tối đa 6 thiết bị)

en: Please upgrade your graphics card driver.
vi: Vui lòng nâng cấp driver card đồ họa của bạn.

en: Plug
vi: Nút cắm

en: Point
vi: Điểm

en: Point on circle
vi: Điểm trên đường tròn

en: Point on edge
vi: Điểm trên cạnh

en: Point on plane
vi: Điểm trên mặt phẳng

en: Polyhole detection margin
vi: Lề phát hiện polyhole

en: Polyhole twist
vi: Xoắn polyhole

en: Portions copyright
vi: Bản quyền một phần

en: Position
vi: Vị trí

en: Position of the extruder at the beginning of the custom G-code block. If the custom G-code travels somewhere else, it should write to this variable so OrcaSlicer knows where it travels from when it gets control back.
vi: Vị trí của extruder ở đầu khối G-code tùy chỉnh. Nếu G-code tùy chỉnh di chuyển đến nơi khác, nó nên ghi vào biến này để OrcaSlicer biết nó di chuyển từ đâu khi nó lấy lại quyền điều khiển.

en: Positive values can increase the size of the rib wall, while negative values can reduce the size. However, the size of the rib wall can not be smaller than that determined by the cleaning volume.
vi: Giá trị dương có thể tăng kích thước thành gân, trong khi giá trị âm có thể giảm kích thước. Tuy nhiên, kích thước thành gân không thể nhỏ hơn kích thước được xác định bởi khối lượng làm sạch.

en: Post-processing Scripts
vi: Script hậu xử lý

en: Power on update
vi: Cập nhật khi bật nguồn

en: Precise Z height
vi: Chiều cao Z chính xác

en: Precise wall
vi: Thành chính xác

en: Precise wall
    Did you know that turning on precise wall can improve precision and layer consistency?
vi: Thành chính xác
    Bạn có biết rằng bật thành chính xác có thể cải thiện độ chính xác và tính nhất quán của lớp không?

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Preferences
vi: Tùy chọn

en: Preferences sync
vi: Đồng bộ tùy chọn

en: Preferred Branch Angle
vi: Góc nhánh ưa thích

en: Preferred orientation
vi: Định hướng ưa thích

en: Preheat steps
vi: Bước làm nóng trước

en: Preheat time
vi: Thời gian làm nóng trước

en: Prepare
vi: Chuẩn bị

en: Prepare time
vi: Thời gian chuẩn bị

en: Preparing print job
vi: Đang chuẩn bị công việc in

en: Preset
vi: Cài đặt sẵn

en: Preset "%1%" already exists and is incompatible with the current printer.
vi: Preset "%1%" đã tồn tại và không tương thích với máy in hiện tại.

en: Preset "%1%" already exists.
vi: Preset "%1%" đã tồn tại.

en: Preset "%1%" contains the following unsaved changes:
vi: Preset "%1%" chứa các thay đổi chưa lưu sau:

en: Preset "%1%" is not compatible with the new printer profile and it contains the following unsaved changes:
vi: Preset "%1%" không tương thích với hồ sơ máy in mới và nó chứa các thay đổi chưa lưu sau:

en: Preset "%1%" is not compatible with the new process profile and it contains the following unsaved changes:
vi: Preset "%1%" không tương thích với hồ sơ quy trình mới và nó chứa các thay đổi chưa lưu sau:

en: Preset Inside Project
vi: Preset bên trong dự án

en: Preset path was not found, please reselect vendor.
vi: Đường dẫn cài đặt sẵn không tìm thấy, vui lòng chọn lại nhà cung cấp.

en: Preset sync
vi: Đồng bộ preset

[ctx: PresetName]
en: Copy
vi: Sao chép

en: Presets
vi: Preset

en: Presets inherited by other presets cannot be deleted
vi: Cài đặt sẵn được kế thừa bởi cài đặt sẵn khác không thể bị xóa

en: Presets inherited by other presets cannot be deleted!
vi: Preset được kế thừa bởi preset khác không thể bị xóa!

en: Pressure advance (Klipper) AKA Linear advance factor (Marlin).
vi: Áp suất nâng cao (Klipper) hay Hệ số linear advance (Marlin).

en: Pressure advance for bridges
vi: Áp suất nâng cao cho cầu

en: Pressure advance value for bridges. Set to 0 to disable.
    
    A lower PA value when printing bridges helps reduce the appearance of slight under extrusion immediately after bridges. This is caused by the pressure drop in the nozzle when printing in the air and a lower PA helps counteract this.
vi: Giá trị áp suất nâng cao cho cầu. Đặt thành 0 để tắt.
    
    Giá trị PA thấp hơn khi in cầu giúp giảm sự xuất hiện của đùn thiếu nhỏ ngay sau cầu. Điều này được gây ra bởi áp suất giảm trong đầu phun khi in trong không khí và PA thấp hơn giúp chống lại điều này.

en: Prev
vi: Trước

en: Prevent transitioning back and forth between one extra wall and one less. This margin extends the range of extrusion widths which follow to [Minimum wall width - margin, 2 * Minimum wall width + margin]. Increasing this margin reduces the number of transitions, which reduces the number of extrusion starts/stops and travel time. However, large extrusion width variation can lead to under- or overextrusion problems. It's expressed as a percentage over nozzle diameter.
vi: Ngăn chuyển đổi qua lại giữa một thành bổ sung và một ít hơn. Lề này mở rộng phạm vi độ rộng đùn sau đó thành [Độ rộng thành tối thiểu - lề, 2 * Độ rộng thành tối thiểu + lề]. Tăng lề này giảm số lượng chuyển đổi, giảm số lần bắt đầu/dừng đùn và thời gian di chuyển. Tuy nhiên, sự thay đổi độ rộng đùn lớn có thể dẫn đến vấn đề đùn thiếu hoặc dư. Nó được biểu thị dưới dạng phần trăm trên đường kính đầu phun.

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview only mode:
    The loaded file contains G-code only, cannot enter the Prepare page.
vi: Chế độ chỉ xem trước:
    File đã tải chỉ chứa G-code, không thể vào trang Chuẩn bị.

en: Previous unsaved project detected, do you want to restore it?
vi: Phát hiện dự án chưa lưu trước đó, bạn có muốn khôi phục nó?

en: Price
vi: Giá

en: Prime all printing extruders
vi: Nạp tất cả extruder in

en: Prime tower does not work when Adaptive Layer Height is on.
    Which do you want to keep?
    YES - Keep Prime Tower
    NO  - Keep Adaptive Layer Height
vi: Prime tower không hoạt động khi chiều cao lớp thích ứng được bật.
    Bạn muốn giữ cái nào?
    YES - Giữ prime tower
    NO  - Giữ chiều cao lớp thích ứng

en: Prime tower does not work when Adaptive Layer Height or Independent Support Layer Height is on.
    Which do you want to keep?
    YES - Keep Prime Tower
    NO  - Keep Adaptive Layer Height and Independent Support Layer Height
vi: Prime tower không hoạt động khi chiều cao lớp thích ứng hoặc chiều cao lớp support độc lập được bật.
    Bạn muốn giữ cái nào?
    YES - Giữ prime tower
    NO  - Giữ chiều cao lớp thích ứng và chiều cao lớp support độc lập

en: Prime tower does not work when Independent Support Layer Height is on.
    Which do you want to keep?
    YES - Keep Prime Tower
    NO  - Keep Independent Support Layer Height
vi: Prime tower không hoạt động khi chiều cao lớp support độc lập được bật.
    Bạn muốn giữ cái nào?
    YES - Giữ prime tower
    NO  - Giữ chiều cao lớp support độc lập

en: Prime volume
vi: Khối lượng nạp

en: Print
vi: In

en: Print By Object: 
    Suggest to use auto-arrange to avoid collisions when printing.
vi: In theo đối tượng: 
    Khuyến nghị sử dụng sắp xếp tự động để tránh va chạm khi in.

en: Print Failed
vi: In thất bại

en: Print Host upload
vi: Tải lên máy chủ in

en: Print Options
vi: Tùy chọn in

en: Print Statistics
vi: Thống kê in

en: Print Success
vi: In thành công

en: Print all
vi: In tất cả

en: Print chamber temperature
vi: Nhiệt độ buồng in

en: Print file not found, please slice it again and send it for printing.
vi: Không tìm thấy file in, vui lòng slice lại và gửi để in.

en: Print file not found. Please slice again.
vi: Không tìm thấy file in. Vui lòng slice lại.

en: Print host upload queue
vi: Hàng đợi tải lên máy chủ in

en: Print infill first
vi: In infill trước

en: Print numbers
vi: In số

en: Print order within a single layer.
vi: Thứ tự in trong một lớp đơn.

en: Print plate
vi: In plate

en: Print preset name
vi: Tên cài đặt sẵn in

en: Print sequence
vi: Trình tự in

en: Print sequence of the internal (inner) and external (outer) walls.
    
    Use Inner/Outer for best overhangs. This is because the overhanging walls can adhere to a neighbouring perimeter while printing. However, this option results in slightly reduced surface quality as the external perimeter is deformed by being squashed to the internal perimeter.
    
    Use Inner/Outer/Inner for the best external surface finish and dimensional accuracy as the external wall is printed undisturbed from an internal perimeter. However, overhang performance will reduce as there is no internal perimeter to print the external wall against. This option requires a minimum of 3 walls to be effective as it prints the internal walls from the 3rd perimeter onwards first, then the external perimeter and, finally, the first internal perimeter. This option is recommended against the Outer/Inner option in most cases.
    
    Use Outer/Inner for the same external wall quality and dimensional accuracy benefits of Inner/Outer/Inner option. However, the z seams will appear less consistent as the first extrusion of a new layer starts on a visible surface.
vi: Trình tự in của thành bên trong (trong) và bên ngoài (ngoài).
    
    Sử dụng Trong/Ngoài cho phần nhô tốt nhất. Điều này là do thành nhô có thể bám dính vào chu vi lân cận trong khi in. Tuy nhiên, tùy chọn này dẫn đến chất lượng bề mặt giảm một chút vì chu vi bên ngoài bị biến dạng do bị ép vào chu vi bên trong.
    
    Sử dụng Trong/Ngoài/Trong để có bề mặt ngoài hoàn thiện tốt nhất và độ chính xác kích thước vì thành ngoài được in không bị xáo trộn từ chu vi bên trong. Tuy nhiên, hiệu suất phần nhô sẽ giảm vì không có chu vi bên trong để in thành ngoài tựa vào. Tùy chọn này yêu cầu tối thiểu 3 thành để có hiệu quả vì nó in các thành bên trong từ chu vi thứ 3 trở đi trước, sau đó là chu vi bên ngoài và cuối cùng là chu vi bên trong đầu tiên. Tùy chọn này được khuyến nghị thay cho tùy chọn Ngoài/Trong trong hầu hết các trường hợp.
    
    Sử dụng Ngoài/Trong để có cùng chất lượng thành ngoài và độ chính xác kích thước như tùy chọn Trong/Ngoài/Trong. Tuy nhiên, các đường nối z sẽ xuất hiện kém nhất quán hơn vì đùn đầu tiên của lớp mới bắt đầu trên bề mặt nhìn thấy.

en: Print sequence, layer by layer or object by object.
vi: Trình tự in, từng lớp hoặc từng đối tượng.

en: Print settings
vi: Cài đặt in

en: Print speed of ironing lines.
vi: Tốc độ in của các đường ủi.

en: Print task sending times out.
vi: Gửi tác vụ in hết thời gian.

en: Print temperature
vi: Nhiệt độ in

en: Print using materials mounted on the back of the case
vi: In bằng vật liệu gắn ở mặt sau của vỏ

en: Print with filaments in AMS
vi: In với filament trong AMS

en: Print with filaments in the AMS
vi: In với filament trong AMS

en: Print with filaments mounted on the back of the chassis
vi: In với filament gắn ở mặt sau khung

en: Print with the filament mounted on the back of chassis
vi: In với filament gắn ở mặt sau khung

en: Printable
vi: Có thể in

en: Printable Space
vi: Không gian có thể in

en: Printable area
vi: Vùng có thể in

en: Printable height
vi: Chiều cao có thể in

en: Printable space
vi: Không gian in

en: Printer
vi: Máy in

en: Printer "%1%" is selected with preset "%2%"
vi: Máy in "%1%" được chọn với preset "%2%"

en: Printer Created
vi: Máy in đã được tạo

en: Printer Created Successfully
vi: Máy in đã được tạo thành công

en: Printer Parts
vi: Phụ kiện máy in

en: Printer Preset
vi: Cài đặt sẵn máy in

en: Printer Setting
vi: Cài đặt máy in

en: Printer and all the filament&&process presets that belongs to the printer.
    Can be shared with others.
vi: Máy in và tất cả cài đặt sẵn filament&&quy trình thuộc về máy in.
    Có thể chia sẻ với người khác.

en: Printer camera is malfunctioning.
vi: Camera máy in đang trục trặc.

en: Printer config bundle(.orca_printer)
vi: Gói cấu hình máy in(.orca_printer)

en: Printer is not connected yet.
vi: Máy in chưa được kết nối.

en: Printer model
vi: Model máy in

en: Printer name
vi: Tên máy in

en: Printer notes
vi: Ghi chú máy in

en: Printer preset name
vi: Tên cài đặt sẵn máy in

en: Printer preset names
vi: Tên preset máy in

en: Printer presets(.zip)
vi: Cài đặt sẵn máy in(.zip)

en: Printer settings
vi: Cài đặt máy in

en: Printer structure
vi: Cấu trúc máy in

en: Printer technology
vi: Công nghệ máy in

en: Printer type
vi: Loại máy in

en: Printer variant
vi: Biến thể máy in

en: Printing
vi: Đang in

en: Printing Failed
vi: In thất bại

en: Printing Finish
vi: In hoàn tất

en: Printing Options
vi: Tùy chọn in

en: Printing Parameters
vi: Tham số in

en: Printing Pause
vi: Tạm dừng in

en: Printing Progress
vi: Tiến trình in

en: Printing Silk Filament
    Did you know that Silk filament needs special consideration to print it successfully? Higher temperature and lower speed are always recommended for the best results.
vi: In filament lụa
    Bạn có biết rằng filament lụa cần xem xét đặc biệt để in thành công không? Nhiệt độ cao hơn và tốc độ thấp hơn luôn được khuyến nghị để có kết quả tốt nhất.

en: Printing by object G-code
vi: G-code in theo đối tượng

en: Printing with multiple extruders of differing nozzle diameters. If support is to be printed with the current filament (support_filament == 0 or support_interface_filament == 0), all nozzles have to be of the same diameter.
vi: In với nhiều extruder có đường kính đầu phun khác nhau. Nếu support được in với filament hiện tại (support_filament == 0 hoặc support_interface_filament == 0), tất cả đầu phun phải có cùng đường kính.

en: Prism
vi: Lăng trụ

en: Privacy Policy
vi: Chính sách bảo mật

en: Privacy Policy Update
vi: Cập nhật chính sách bảo mật

en: Probe point distance
vi: Khoảng cách điểm dò

en: Process Preset Template
vi: Mẫu cài đặt sẵn quy trình

en: Process Settings
vi: Cài đặt quy trình

en: Process presets(.zip)
vi: Cài đặt sẵn quy trình(.zip)

en: Processing G-code from Previous file...
vi: Đang xử lý G-code từ file trước...

en: Processing model '%1%' with more than 1M triangles could be slow. It is highly recommended to simplify the model.
vi: Xử lý model '%1%' có hơn 1M tam giác có thể chậm. Rất khuyến nghị đơn giản hóa model.

en: Product host
vi: Máy chủ sản phẩm

en: Progress
vi: Tiến trình

en: Project
vi: Dự án

en: Project downloaded %d%%
vi: Dự án đã tải xuống %d%%

en: Project-inside presets
vi: Preset bên trong dự án

en: PrusaSlicer is originally based on Slic3r by Alessandro Ranellucci.
vi: PrusaSlicer ban đầu dựa trên Slic3r của Alessandro Ranellucci.

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Publish was cancelled
vi: Xuất bản đã bị hủy

en: Pull back current filament
vi: Kéo filament hiện tại ra

en: Purge in prime tower
vi: Xả trong prime tower

en: Purge old filament
vi: Xả filament cũ

en: Purge remaining filament into prime tower.
vi: Xả filament còn lại vào prime tower.

en: Purging after filament change will be done inside objects' infills. This may lower the amount of waste and decrease the print time. If the walls are printed with transparent filament, the mixed color infill will be seen outside. It will not take effect, unless the prime tower is enabled.
vi: Xả sau khi thay filament sẽ được thực hiện bên trong infill của đối tượng. Điều này có thể giảm lượng chất thải và giảm thời gian in. Nếu thành được in bằng filament trong suốt, infill màu trộn sẽ được nhìn thấy bên ngoài. Nó sẽ không có hiệu lực, trừ khi prime tower được bật.

en: Purging after filament change will be done inside objects' support. This may lower the amount of waste and decrease the print time. It will not take effect, unless the prime tower is enabled.
vi: Xả sau khi thay filament sẽ được thực hiện bên trong support của đối tượng. Điều này có thể giảm lượng chất thải và giảm thời gian in. Nó sẽ không có hiệu lực, trừ khi prime tower được bật.

en: Purging volumes
vi: Khối lượng xả

en: Purging volumes - load/unload volumes
vi: Khối lượng xả - khối lượng nạp/tháo

en: Push new filament into extruder
vi: Đẩy filament mới vào extruder

en: QA  host: api-qa.bambu-lab.com/v1
vi: Máy chủ QA: api-qa.bambu-lab.com/v1

en: Quality
vi: Chất lượng

en: Quality / Speed
vi: Chất lượng / Tốc độ

en: Quarter Cubic
vi: Tứ khối

en: Queued
vi: Đã xếp hàng

en: Quit
vi: Thoát

en: Quit %s
vi: Thoát %s

en: Radial gradient
vi: Chuyển màu hướng tâm

en: Radius
vi: Bán kính

en: Raft
vi: Bè

en: Raft contact Z distance
vi: Khoảng cách Z tiếp xúc raft

en: Raft expansion
vi: Mở rộng raft

en: Raft layers
vi: Lớp raft

en: Ramming customization
vi: Tùy chỉnh ramming

en: Ramming denotes the rapid extrusion just before a tool change in a single-extruder MM printer. Its purpose is to properly shape the end of the unloaded filament so it does not prevent insertion of the new filament and can itself be reinserted later. This phase is important and different materials can require different extrusion speeds to get the good shape. For this reason, the extrusion rates during ramming are adjustable.
    
    This is an expert-level setting, incorrect adjustment will likely lead to jams, extruder wheel grinding into filament etc.
vi: Ramming biểu thị việc đùn nhanh ngay trước khi thay đổi công cụ trong máy in MM extruder đơn. Mục đích của nó là tạo hình đầu filament đã tháo một cách phù hợp để không ngăn cản việc lắp filament mới và bản thân nó có thể được lắp lại sau này. Giai đoạn này rất quan trọng và các vật liệu khác nhau có thể yêu cầu tốc độ đùn khác nhau để có được hình dạng tốt. Vì lý do này, tốc độ đùn trong quá trình ramming có thể điều chỉnh.
    
    Đây là cài đặt cấp chuyên gia, điều chỉnh không đúng cách có thể dẫn đến kẹt, bánh xe extruder mài vào filament, v.v.

en: Ramming line
vi: Đường ramming

en: Ramming parameters
vi: Tham số ramming

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Randomly jitter while printing the wall, so that the surface has a rough look. This setting controls the fuzzy position.
vi: Rung ngẫu nhiên trong khi in thành, để bề mặt có vẻ thô. Cài đặt này điều khiển vị trí fuzzy.

en: Range
vi: Phạm vi

en: Rate
vi: Đánh giá

en: Rate the Print Profile
vi: Đánh giá cấu hình in

en: Rate this print
vi: Đánh giá lần in này

en: Re&load from Disk
vi: Tải &lại từ ổ đĩa

en: Re-calculate
vi: Tính lại

en: Read Only
vi: Chỉ đọc

en: Read Write
vi: Đọc ghi

en: Read and accept
vi: Đọc và chấp nhận

en: Rear
vi: Sau

en: Rear View
vi: Chế độ xem sau

en: Reason: "%1%" and another part have no intersection.
vi: Lý do: "%1%" và phần khác không có giao điểm.

en: Reason: part "%1%" does not bound a volume.
vi: Lý do: phần "%1%" không giới hạn thể tích.

en: Reason: part "%1%" has self intersection.
vi: Lý do: phần "%1%" có giao nhau tự thân.

en: Reason: part "%1%" is empty.
vi: Lý do: phần "%1%" trống.

en: Rebuild
vi: Xây dựng lại

en: Recalibration
vi: Hiệu chỉnh lại

en: Receive login report timeout
vi: Nhận báo cáo đăng nhập hết thời gian

en: Recent files
vi: File gần đây

en: Recommended
vi: Khuyến nghị

en: Recommended nozzle temperature
vi: Nhiệt độ đầu phun khuyến nghị

en: Recommended nozzle temperature range of this filament. 0 means no set
vi: Phạm vi nhiệt độ đầu phun khuyến nghị của filament này. 0 có nghĩa là không đặt

en: Reconnecting the printer, the operation cannot be completed immediately, please try again later.
vi: Đang kết nối lại máy in, thao tác không thể hoàn thành ngay lập tức, vui lòng thử lại sau.

en: Record Factor
vi: Hệ số ghi lại

en: Rectangle
vi: Hình chữ nhật

en: Rectangular
vi: Hình chữ nhật

en: Rectilinear
vi: Thẳng hàng

en: Rectilinear Interlaced
vi: Thẳng xen kẽ

en: Rectilinear grid
vi: Lưới thẳng

en: Redo
vi: Làm lại

en: Reduce infill retraction
vi: Giảm rút infill

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Refreshing the historical Flow Dynamics Calibration records
vi: Đang làm mới các bản ghi hiệu chỉnh động lực lưu lượng lịch sử

en: Region selection
vi: Chọn khu vực

en: Regular
vi: Thông thường

en: Relative extruder addressing requires resetting the extruder position at each layer to prevent loss of floating point accuracy. Add "G92 E0" to layer_gcode.
vi: Địa chỉ extruder tương đối yêu cầu đặt lại vị trí extruder tại mỗi lớp để ngăn mất độ chính xác số thực dấu phẩy động. Thêm "G92 E0" vào layer_gcode.

en: Relative extrusion is recommended when using "label_objects" option. Some extruders work better with this option unchecked (absolute extrusion mode). Wipe tower is only compatible with relative mode. It is recommended on most printers. Default is checked.
vi: Đùn tương đối được khuyến nghị khi sử dụng tùy chọn "label_objects". Một số extruder hoạt động tốt hơn khi tùy chọn này không được chọn (chế độ đùn tuyệt đối). Wipe tower chỉ tương thích với chế độ tương đối. Nó được khuyến nghị trên hầu hết máy in. Mặc định được chọn.

en: Release Note
vi: Ghi chú phát hành

en: Reload All
vi: Tải lại tất cả

en: Reload SVG file from disk.
vi: Tải lại file SVG từ ổ đĩa.

en: Reload file list from printer.
vi: Tải lại danh sách file từ máy in.

en: Reload from disk
vi: Tải lại từ ổ đĩa

en: Reload from:
vi: Tải lại từ:

en: Reload the plater from disk
vi: Tải lại plater từ ổ đĩa

en: Reload the selected parts from disk
vi: Tải lại các phần đã chọn từ ổ đĩa

en: Remaining errors
vi: Lỗi còn lại

en: Remap
vi: Ánh xạ lại

en: Remap filaments
vi: Ánh xạ lại filament

en: Remember my choice
vi: Ghi nhớ lựa chọn của tôi

en: Remember my choice.
vi: Nhớ lựa chọn của tôi.

en: Remember printer configuration
vi: Nhớ cấu hình máy in

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove all
vi: Xóa tất cả

en: Remove connector
vi: Xóa connector

en: Remove connector from selection
vi: Xóa connector khỏi lựa chọn

en: Remove connectors
vi: Xóa connector

en: Remove current plate (if not last one)
vi: Xóa bản hiện tại (nếu không phải bản cuối)

en: Remove detail
vi: Xóa chi tiết

en: Remove height range
vi: Xóa phạm vi chiều cao

en: Remove last filament
vi: Xóa filament cuối cùng

en: Remove paint-on fuzzy skin
vi: Xóa fuzzy skin vẽ

en: Remove painted color
vi: Xóa màu đã vẽ

en: Remove parameter
vi: Xóa tham số

en: Remove selected points
vi: Xóa điểm đã chọn

en: Remove selection
vi: Xóa lựa chọn

en: Remove style
vi: Xóa kiểu

en: Remove the selected plate
vi: Xóa plate đã chọn

en: Removed
vi: Đã xóa

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Rename current style.
vi: Đổi tên kiểu hiện tại.

en: Rename style
vi: Đổi tên kiểu

en: Rename style (%1%) for embossing text
vi: Đổi tên kiểu (%1%) cho chữ emboss

en: Renaming
vi: Đang đổi tên

en: Renaming of the G-code after copying to the selected destination folder has failed. Current path is %1%.tmp. Please try exporting again.
vi: Đổi tên G-code sau khi sao chép vào thư mục đích đã chọn thất bại. Đường dẫn hiện tại là %1%.tmp. Vui lòng thử xuất lại.

en: Repair canceled
vi: Sửa chữa đã hủy

en: Repair failed.
vi: Sửa chữa thất bại.

en: Repair finished
vi: Sửa chữa hoàn tất

en: Repaired 3mf file contains more than one object
vi: File 3mf đã sửa chứa nhiều hơn một đối tượng

en: Repaired 3mf file contains more than one volume
vi: File 3mf đã sửa chứa nhiều hơn một khối

en: Repaired 3mf file does not contain any object
vi: File 3mf đã sửa không chứa đối tượng nào

en: Repaired 3mf file does not contain any volume
vi: File 3mf đã sửa không chứa khối nào

en: Repairing model object
vi: Đang sửa vật thể model

en: Repairing object by Windows service
vi: Đang sửa đối tượng bằng dịch vụ Windows

en: Repairing was canceled
vi: Đã hủy sửa chữa

en: Repetition count
vi: Số lần lặp lại

en: Repetition count of the whole model.
vi: Số lần lặp lại của toàn bộ model.

en: Replace from:
vi: Thay thế từ:

en: Replace the BambuLab's device tab with print host webui
vi: Thay thế tab thiết bị của BambuLab bằng webui máy chủ in

en: Replace the selected part with new STL
vi: Thay thế phần đã chọn bằng STL mới

en: Replace with STL
vi: Thay thế bằng STL

en: Required nozzle HRC
vi: HRC đầu phun yêu cầu

en: Reserved keywords found
vi: Tìm thấy từ khóa dành riêng

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset Position
vi: Đặt lại vị trí

en: Reset Rotation
vi: Đặt lại xoay

en: Reset Window Layout
vi: Đặt lại bố cục cửa sổ

en: Reset current rotation to real zeros.
vi: Đặt lại xoay hiện tại về số không thực.

en: Reset current rotation to the value when open the rotation tool.
vi: Đặt lại xoay hiện tại về giá trị khi mở công cụ xoay.

en: Reset cut
vi: Đặt lại cắt

en: Reset cutting plane
vi: Đặt lại mặt cắt

en: Reset cutting plane and remove connectors
vi: Đặt lại mặt cắt và xóa connector

en: Reset direction
vi: Đặt lại hướng

en: Reset distance
vi: Đặt lại khoảng cách

en: Reset mapped extruders.
vi: Đặt lại extruder đã ánh xạ.

en: Reset parameter
vi: Đặt lại tham số

en: Reset rotation
vi: Đặt lại xoay

en: Reset scale
vi: Đặt lại tỷ lệ

en: Reset to base
vi: Đặt lại về cơ bản

en: Reset to default window layout
vi: Đặt lại về bố cục cửa sổ mặc định

en: Resolution
vi: Độ phân giải

en: Resonance Avoidance
vi: Tránh cộng hưởng

en: Resonance Avoidance Speed
vi: Tốc độ tránh cộng hưởng

en: Resonance avoidance
vi: Tránh cộng hưởng

en: Resources path does not exist or is not a directory: %s
vi: Đường dẫn tài nguyên không tồn tại hoặc không phải thư mục: %s

en: Restart selection
vi: Khởi động lại lựa chọn

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Restore to inches
vi: Khôi phục về inch

en: Restore to meters
vi: Khôi phục về mét

en: Result can be read by human eyes.
vi: Kết quả có thể được đọc bằng mắt người.

en: Resume
vi: Tiếp tục

en: Resume Printing
vi: Tiếp tục in

en: Retract
vi: Rút

en: Retract amount before wipe
vi: Lượng rút trước khi lau

en: Retract when change layer
vi: Rút khi thay đổi lớp

en: Retraction
vi: Rút

en: Retraction Length
vi: Độ dài rút

en: Retraction Speed
vi: Tốc độ rút

en: Retraction distance when cut
vi: Khoảng cách rút khi cắt

en: Retraction state at the beginning of the custom G-code block. If the custom G-code moves the extruder axis, it should write to this variable so OrcaSlicer de-retracts correctly when it gets control back.
vi: Trạng thái rút ở đầu khối G-code tùy chỉnh. Nếu G-code tùy chỉnh di chuyển trục extruder, nó nên ghi vào biến này để OrcaSlicer bỏ rút chính xác khi nó lấy lại quyền điều khiển.

en: Retraction test
vi: Kiểm tra retraction

en: Retraction when switching material
vi: Rút khi chuyển vật liệu

en: Retry
vi: Thử lại

en: Return
vi: Trở về

en: Reverse mouse zoom
vi: Đảo ngược thu phóng chuột

en: Reverse on even
vi: Đảo ngược trên lớp chẵn

en: Reverse on odd
    Did you know that <b>Reverse on odd</b> feature can significantly improve the surface quality of your overhangs?
vi: Đảo ngược trên lẻ
    Bạn có biết rằng tính năng <b>Đảo ngược trên lẻ</b> có thể cải thiện đáng kể chất lượng bề mặt của phần nhô của bạn không?

en: Reverse only internal perimeters
vi: Chỉ đảo ngược chu vi bên trong

en: Reverse rotation
vi: Xoay ngược

en: Reverse threshold
vi: Ngưỡng đảo ngược

en: Revert Transformation per glyph.
vi: Hoàn tác biến đổi theo ký tự.

en: Revert alignment.
vi: Hoàn tác căn chỉnh.

en: Revert embossed depth.
vi: Hoàn tác độ sâu emboss.

en: Revert font changes.
vi: Hoàn tác thay đổi font.

en: Revert gap between characters
vi: Hoàn tác khoảng cách giữa các ký tự

en: Revert gap between lines
vi: Hoàn tác khoảng cách giữa các dòng

en: Revert text size.
vi: Hoàn tác kích thước chữ.

en: Revert using of model surface.
vi: Hoàn tác dùng bề mặt model.

en: Rib width
vi: Độ rộng gân

en: Rib width.
vi: Độ rộng gân.

en: Right
vi: Phải

en: Right AMS
vi: AMS phải

en: Right View
vi: Chế độ xem phải

en: Right button click the icon to drop the object printable property
vi: Nhấn chuột phải vào biểu tượng để hủy thuộc tính có thể in của vật thể

en: Right button click the icon to drop the object settings
vi: Nhấn chuột phải vào biểu tượng để hủy cài đặt vật thể

en: Right click
vi: Nhấn phải

en: Right mouse button
vi: Chuột phải

en: Ringing Tower
vi: Tháp rung

en: Role base wipe speed
vi: Tốc độ lau dựa trên vai trò

en: Rotate
vi: Xoay

en: Rotate (absolute)
vi: Xoay (tuyệt đối)

en: Rotate (relative)
vi: Xoay (tương đối)

en: Rotate View
vi: Xoay chế độ xem

en: Rotate around X
vi: Xoay xung quanh X

en: Rotate around Y
vi: Xoay xung quanh Y

en: Rotate around center:
vi: Xoay quanh tâm:

en: Rotate cut plane
vi: Xoay mặt cắt

en: Rotate of view
vi: Xoay chế độ xem

en: Rotate text
vi: Xoay chữ

en: Rotate text Clock-wise.
vi: Xoay chữ thuận chiều kim đồng hồ.

en: Rotate the polyhole every layer.
vi: Xoay polyhole mỗi lớp.

en: Rotate the sparse infill direction per layer using a template of angles. Enter comma-separated degrees (e.g., '0,30,60,90'). Angles are applied in order by layer and repeat when the list ends. Advanced syntax is supported: '+5' rotates +5° every layer; '+5#5' rotates +5° every 5 layers. See the Wiki for details. When a template is set, the standard infill direction setting is ignored. Note: some infill patterns (e.g., Gyroid) control rotation themselves; use with care.
vi: Xoay hướng infill thưa mỗi lớp bằng cách sử dụng mẫu góc. Nhập độ ngăn cách bằng dấu phẩy (ví dụ: '0,30,60,90'). Góc được áp dụng theo thứ tự theo lớp và lặp lại khi danh sách kết thúc. Cú pháp nâng cao được hỗ trợ: '+5' xoay +5° mỗi lớp; '+5#5' xoay +5° mỗi 5 lớp. Xem Wiki để biết chi tiết. Khi mẫu được đặt, cài đặt hướng infill tiêu chuẩn bị bỏ qua. Lưu ý: một số mẫu infill (ví dụ: Gyroid) tự điều khiển xoay; sử dụng cẩn thận.

en: Rotation
vi: Xoay

en: Rotation angle around the X axis in degrees.
vi: Góc xoay xung quanh trục X tính bằng độ.

en: Rotation angle around the Y axis in degrees.
vi: Góc xoay xung quanh trục Y tính bằng độ.

en: Rotation angle around the Z axis in degrees.
vi: Góc xoay xung quanh trục Z tính bằng độ.

en: Running post-processing scripts
vi: Đang chạy script hậu xử lý

en: SLA Materials settings
vi: Cài đặt vật liệu SLA

en: STEP
    Did you know that you can improve your print quality by slicing a STEP file instead of an STL?
    Orca Slicer supports slicing STEP files, providing smoother results than a lower resolution STL. Give it a try!
vi: STEP
    Bạn có biết rằng bạn có thể cải thiện chất lượng in bằng cách slice file STEP thay vì STL không?
    Orca Slicer hỗ trợ slice file STEP, cung cấp kết quả mịn hơn STL độ phân giải thấp hơn. Hãy thử nó!

en: SVG actions
vi: Thao tác SVG

en: SVG file does NOT contain a single path to be embossed (%1%).
vi: File SVG KHÔNG chứa đường nét đơn để emboss (%1%).

en: SVG file path is "%1%"
vi: Đường dẫn file SVG là "%1%"

en: SVG move
vi: Di chuyển SVG

en: SVG rotate
vi: Xoay SVG

en: Sacrificial layer
vi: Lớp hy sinh

en: Safely remove hardware.
vi: Tháo phần cứng an toàn.

en: Same as Global
vi: Giống như toàn cục

en: Same as Global Bed Type
vi: Giống như loại bàn in toàn cục

en: Same as Global Plate Type
vi: Giống như loại bản toàn cục

en: Same as Global Print Sequence
vi: Giống như trình tự in toàn cục

en: Same as top
vi: Giống như trên

en: Sandwich mode
    Did you know that you can use sandwich mode (inner-outer-inner) to improve precision and layer consistency if your model doesn't have very steep overhangs?
vi: Chế độ sandwich
    Bạn có biết rằng bạn có thể sử dụng chế độ sandwich (trong-ngoài-trong) để cải thiện độ chính xác và tính nhất quán của lớp nếu model của bạn không có phần nhô rất dốc không?

en: Save
vi: Lưu

en: Save %1% style
vi: Lưu kiểu %1%

en: Save %s as
vi: Lưu %s dưới dạng

en: Save G-code file as:
vi: Lưu file G-code dưới dạng:

en: Save Project
vi: Lưu dự án

en: Save Project as
vi: Lưu dự án thành

en: Save SLA file as:
vi: Lưu file SLA dưới dạng:

en: Save SVG file
vi: Lưu file SVG

en: Save Sliced file as:
vi: Lưu file đã slice dưới dạng:

en: Save as
vi: Lưu thành

en: Save as '.svg' file
vi: Lưu thành file '.svg'

en: Save as new style
vi: Lưu thành kiểu mới

en: Save as new style.
vi: Lưu thành kiểu mới.

en: Save current %s
vi: Lưu %s hiện tại

en: Save current project as
vi: Lưu dự án hiện tại thành

en: Save current project to file
vi: Lưu dự án hiện tại vào file

en: Save file as:
vi: Lưu file dưới dạng:

en: Save preset
vi: Lưu preset

en: Save project
vi: Lưu dự án

en: Save the selected options to preset 
    "%1%".
vi: Lưu các tùy chọn đã chọn vào preset 
    "%1%".

en: Save the selected options.
vi: Lưu các tùy chọn đã chọn.

en: Save to Filament Preset
vi: Lưu vào cài đặt sẵn filament

en: Saving objects into the 3mf failed.
vi: Lưu đối tượng vào 3mf thất bại.

en: Scale
vi: Tỷ lệ

en: Scale also changes amount of curve samples (%1%)
vi: Tỷ lệ cũng thay đổi số lượng mẫu đường cong (%1%)

en: Scale an object to fit the build volume
vi: Co giãn vật thể để vừa thể tích in

en: Scale per object
vi: Tỷ lệ trên mỗi đối tượng

en: Scale ratios
vi: Tỷ lệ co giãn

en: Scale the model by a float factor.
vi: Tỷ lệ model theo hệ số số thực.

en: Scale to build volume
vi: Co giãn vừa thể tích in

en: Scan first layer
vi: Quét lớp đầu tiên

en: Scanning bed surface
vi: Đang quét bề mặt đế

en: Scarf around entire wall
vi: Vát xung quanh toàn bộ thành

en: Scarf joint flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng khớp vát

en: Scarf joint for inner walls
vi: Khớp vát cho thành trong

en: Scarf joint seam (beta)
vi: Đường nối khớp vát (beta)

en: Scarf joint speed
vi: Tốc độ khớp vát

en: Scarf length
vi: Độ dài vát

en: Scarf start height
vi: Chiều cao bắt đầu vát

en: Scarf steps
vi: Bước vát

en: Scheduling upload to `%1%`. See Window -> Print Host Upload Queue
vi: Đang lên lịch tải lên `%1%`. Xem Window -> Hàng đợi tải lên Print Host

en: Seam
vi: Đường nối

en: Seam gap
vi: Khe đường nối

en: Seam painting
vi: Vẽ seam

en: Seam position
vi: Vị trí đường nối

en: Seams
vi: Seam

en: Search Functionality
    Did you know that you use the Search tool to quickly find a specific Orca Slicer setting?
vi: Chức năng tìm kiếm
    Bạn có biết rằng bạn có thể sử dụng công cụ Tìm kiếm để nhanh chóng tìm cài đặt Orca Slicer cụ thể không?

en: Search G-code placeholders
vi: Tìm kiếm trình giữ chỗ G-code

en: Search for almost-circular holes that span more than one layer and convert the geometry to polyholes. Use the nozzle size and the (biggest) diameter to compute the polyhole.
    See http://hydraraptor.blogspot.com/2011/02/polyholes.html
vi: Tìm kiếm các lỗ gần tròn trải qua nhiều hơn một lớp và chuyển đổi hình học thành polyhole. Sử dụng kích thước đầu phun và đường kính (lớn nhất) để tính polyhole.
    Xem http://hydraraptor.blogspot.com/2011/02/polyholes.html

en: Search in preset
vi: Tìm kiếm trong preset

en: Search plate, object and part.
vi: Tìm kiếm bản, đối tượng và phần.

en: Searching for devices
vi: Đang tìm kiếm thiết bị

en: Searching for optimal orientation
vi: Đang tìm định hướng tối ưu

en: Second
vi: Giây

en: Section View
vi: Chế độ xem mặt cắt

en: Section view
vi: Chế độ xem mặt cắt

en: Select
vi: Chọn

en: Select 2 faces on objects and 
     make objects assemble together.
vi: Chọn 2 mặt trên vật thể và 
     lắp ráp các vật thể với nhau.

en: Select 2 points or circles on objects and 
     specify distance between them.
vi: Chọn 2 điểm hoặc đường tròn trên vật thể và 
     chỉ định khoảng cách giữa chúng.

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Connected Printers (%d/6)
vi: Chọn máy in đã kết nối (%d/6)

en: Select Filament Preset
vi: Chọn cài đặt sẵn filament

en: Select Model
vi: Chọn model

en: Select Plate
vi: Chọn plate

en: Select Printer
vi: Chọn máy in

en: Select Printers
vi: Chọn máy in

en: Select Type
vi: Chọn loại

en: Select Vendor
vi: Chọn nhà cung cấp

en: Select a G-code file:
vi: Chọn file G-code:

en: Select a new file
vi: Chọn file mới

en: Select a part
vi: Chọn một phần

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select all connectors
vi: Chọn tất cả connector

en: Select all objects
vi: Chọn tất cả đối tượng

en: Select at least one object to keep after cutting.
vi: Chọn ít nhất một vật thể để giữ sau khi cắt.

en: Select camera navigation style.
    Default: LMB+move for rotation, RMB/MMB+move for panning.
    Touchpad: Alt+move for rotation, Shift+move for panning.
vi: Chọn kiểu điều hướng camera.
    Mặc định: LMB+di chuyển để xoay, RMB/MMB+di chuyển để kéo.
    Bàn di cảm ứng: Alt+di chuyển để xoay, Shift+di chuyển để kéo.

en: Select connected printers (0/6)
vi: Chọn máy in đã kết nối (0/6)

en: Select feature
vi: Chọn đặc trưng

en: Select filament preset
vi: Chọn cài đặt sẵn filament

en: Select from True Type Collection.
vi: Chọn từ True Type Collection.

en: Select multiple objects
vi: Chọn nhiều đối tượng

en: Select objects by rectangle
vi: Chọn đối tượng bằng hình chữ nhật

en: Select placeholder
vi: Chọn trình giữ chỗ

en: Select point
vi: Chọn điểm

en: Select presets to compare
vi: Chọn preset để so sánh

en: Select printers
vi: Chọn máy in

en: Select profile to load:
vi: Chọn hồ sơ để tải:

en: Select profiles
vi: Chọn hồ sơ

en: Select settings
vi: Chọn cài đặt

en: Select the language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Select the object/part and mouse click to change the name
vi: Chọn đối tượng/phần và nhấp chuột để thay đổi tên

en: Select the object/part and press space to change the name
vi: Chọn đối tượng/phần và nhấn phím cách để thay đổi tên

en: Select/Remove printers (system presets)
vi: Chọn/Xóa máy in (preset hệ thống)

en: Selected diameter and machine diameter do not match
vi: Đường kính đã chọn và đường kính máy không khớp

en: Selection
vi: Lựa chọn

en: Selection Mode
vi: Chế độ chọn

en: Selection conflicts
vi: Xung đột lựa chọn

en: Selects all objects
vi: Chọn tất cả vật thể

en: Send
vi: Gửi

en: Send G-code
vi: Gửi G-code

en: Send G-code to printer host
vi: Gửi G-code đến máy chủ máy in

en: Send Options
vi: Tùy chọn gửi

en: Send all
vi: Gửi tất cả

en: Send progress to pipe
vi: Gửi tiến trình đến pipe

en: Send progress to pipe.
vi: Gửi tiến trình đến pipe.

en: Send to
vi: Gửi đến

en: Send to Multi-device
vi: Gửi đến nhiều thiết bị

en: Send to printer
vi: Gửi đến máy in

en: Sending
vi: Đang gửi

en: Sending Cancel
vi: Hủy gửi

en: Sending Failed
vi: Gửi thất bại

en: Sending Finish
vi: Gửi hoàn tất

en: Sending G-code file over LAN
vi: Đang gửi file G-code qua LAN

en: Sending G-code file to SD card
vi: Đang gửi file G-code đến thẻ SD

en: Sending print configuration
vi: Đang gửi cấu hình in

en: Sending print job over LAN
vi: Đang gửi công việc in qua LAN

en: Sending print job through cloud service
vi: Đang gửi công việc in qua dịch vụ cloud

en: Sent Time
vi: Thời gian gửi

en: Sequence
vi: Trình tự

en: Serial connection to Flashforge is working correctly.
vi: Kết nối serial với Flashforge hoạt động chính xác.

en: Serial:
vi: Số serial:

en: Serious warning:
vi: Cảnh báo nghiêm trọng:

en: Server Exception
vi: Lỗi máy chủ

en: Service Unavailable
vi: Dịch vụ không khả dụng

en: Service name
vi: Tên dịch vụ

en: Set
vi: Đặt

en: Set Filament for selected items
vi: Đặt filament cho các mục đã chọn

en: Set Mirror
vi: Đặt gương

en: Set Orientation
vi: Đặt định hướng

en: Set Scale
vi: Đặt tỷ lệ

en: Set as an individual object
vi: Đặt làm vật thể riêng lẻ

en: Set as cover
vi: Đặt làm ảnh bìa

en: Set as individual objects
vi: Đặt làm các vật thể riêng lẻ

en: Set bold
vi: Đặt đậm

en: Set extruder number for the objects and parts
vi: Đặt số extruder cho đối tượng và phần

en: Set filament for selected items
vi: Đặt filament cho các mục đã chọn

en: Set filaments to use
vi: Đặt filament để sử dụng

en: Set global orientation for whole text.
vi: Đặt định hướng toàn cục cho toàn bộ chữ.

en: Set italic
vi: Đặt nghiêng

en: Set parameters for multiple objects
    Did you know that you can set slicing parameters for all selected objects at once?
vi: Đặt tham số cho nhiều đối tượng
    Bạn có biết rằng bạn có thể đặt tham số slice cho tất cả đối tượng đã chọn cùng lúc không?

en: Set position and orientation per glyph.
vi: Đặt vị trí và định hướng theo ký tự.

en: Set speed for external and internal bridges
vi: Đặt tốc độ cho cầu bên ngoài và bên trong

en: Set text to face camera
vi: Đặt chữ hướng về camera

en: Set the brim type of this object to "painted"
vi: Đặt loại vành của đối tượng này thành "được vẽ"

en: Set the page opened on startup.
vi: Đặt trang được mở khi khởi động.

en: Sets debug logging level. 0:fatal, 1:error, 2:warning, 3:info, 4:debug, 5:trace
vi: Đặt mức ghi log gỡ lỗi. 0:fatal, 1:error, 2:warning, 3:info, 4:debug, 5:trace

en: Sets the finishing flow ratio while ending the spiral. Normally the spiral transition scales the flow ratio from 100% to 0% during the last loop which can in some cases lead to under extrusion at the end of the spiral.
vi: Đặt tỷ lệ lưu lượng kết thúc trong khi kết thúc xoắn ốc. Thông thường xoắn ốc chuyển đổi tỷ lệ tỷ lệ lưu lượng từ 100% đến 0% trong vòng cuối cùng có thể  trong một số trường hợp dẫn đến đùn thiếu ở cuối xoắn ốc.

en: Sets the starting flow ratio while transitioning from the last bottom layer to the spiral. Normally the spiral transition scales the flow ratio from 0% to 100% during the first loop which can in some cases lead to under extrusion at the start of the spiral.
vi: Đặt tỷ lệ lưu lượng bắt đầu trong khi chuyển đổi từ lớp dưới cuối cùng sang xoắn ốc. Thông thường chuyển đổi xoắn ốc tỷ lệ tỷ lệ lưu lượng từ 0% đến 100% trong vòng đầu tiên có thể trong một số trường hợp dẫn đến đùn thiếu  ở đầu xoắn ốc.

en: Setting AMS slot information while printing is not supported
vi: Không hỗ trợ đặt thông tin khe AMS trong khi in

en: Setting Overrides
vi: Ghi đè cài đặt

en: Setting Virtual slot information while printing is not supported
vi: Không hỗ trợ đặt thông tin khe ảo trong khi in

en: Setting the jerk speed too low could lead to artifacts on curved surfaces
vi: Đặt tốc độ giật quá thấp có thể dẫn đến khuyết điểm trên bề mặt cong

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings for height range
vi: Cài đặt cho phạm vi chiều cao

en: Setup Wizard
vi: Trình hướng dẫn thiết lập

en: Shape
vi: Hình dạng

en: Shape is marked as invisible (%1%).
vi: Hình dạng được đánh dấu ẩn (%1%).

en: Shortcut Key
vi: Phím tắt

en: Should printer/filament/process settings be loaded when opening a .3mf?
vi: Có nên tải cài đặt máy in/filament/quy trình khi mở file .3mf?

en: Show
vi: Hiện

en: Show "Live Video" guide page.
vi: Hiện trang hướng dẫn "Video trực tiếp".

en: Show &G-code Window
vi: Hiện cửa sổ &G-code

en: Show &Labels
vi: Hiện &nhãn

en: Show &Overhang
vi: Hiện &overhang

en: Show 3D Navigator
vi: Hiện điều hướng 3D

en: Show 3D navigator in Prepare and Preview scene.
vi: Hiện điều hướng 3D trong cảnh chuẩn bị và xem trước.

en: Show Configuration Folder
vi: Hiện thư mục cấu hình

en: Show G-code window in Preview scene.
vi: Hiện cửa sổ G-code trong cảnh xem trước.

en: Show Labels
vi: Hiện nhãn

en: Show Selected Outline (beta)
vi: Hiện đường viền đã chọn (beta)

en: Show Tip of the Day
vi: Hiện mẹo trong ngày

en: Show all files, recent first.
vi: Hiện tất cả file, gần đây trước.

en: Show all presets (including incompatible)
vi: Hiển thị tất cả preset (bao gồm cả không tương thích)

en: Show auto-calibration marks
vi: Hiển thị dấu tự động hiệu chỉnh

en: Show command help.
vi: Hiển thị trợ giúp lệnh.

en: Show error message
vi: Hiển thị thông báo lỗi

en: Show keyboard shortcuts list
vi: Hiển thị danh sách phím tắt

en: Show object labels in 3D scene.
vi: Hiện nhãn vật thể trong cảnh 3D.

en: Show object overhang highlight in 3D scene.
vi: Hiện tô sáng overhang vật thể trong cảnh 3D.

en: Show outline around selected object in 3D scene.
vi: Hiện đường viền xung quanh vật thể đã chọn trong cảnh 3D.

en: Show splash screen
vi: Hiển thị màn hình khởi động

en: Show the list of the keyboard shortcuts
vi: Hiện danh sách phím tắt

en: Show the splash screen during startup.
vi: Hiển thị màn hình khởi động trong khi khởi động.

en: Show wireframe
vi: Hiện khung dây

en: Show/Hide 3Dconnexion devices settings dialog
vi: Hiển thị/Ẩn hộp thoại cài đặt thiết bị 3Dconnexion

en: Shrinkage (XY)
vi: Co ngót (XY)

en: Shrinkage (Z)
vi: Co ngót (Z)

en: Shrinks the initial layer on build plate to compensate for elephant foot effect.
vi: Co lớp đầu tiên trên bàn in để bù hiệu ứng chân voi.

en: Silent
vi: Im lặng

en: Simplification is currently only allowed when a single part is selected
vi: Đơn giản hóa hiện chỉ cho phép khi một phần duy nhất được chọn

en: Simplify
vi: Đơn giản hóa

en: Simplify Model
vi: Đơn giản hóa model

en: Simplify Model
    Did you know that you can reduce the number of triangles in a mesh using the Simplify mesh feature? Right-click the model and select Simplify model.
vi: Đơn giản hóa model
    Bạn có biết rằng bạn có thể giảm số lượng tam giác trong mesh bằng cách sử dụng tính năng Đơn giản hóa mesh không? Nhấp chuột phải vào model và chọn Đơn giản hóa model.

en: Simplify model
vi: Đơn giản hóa model

en: Simply switch to "%1%"
vi: Đơn giản chuyển sang "%1%"

en: SimplyPrint account not linked. Go to Connect options to set it up.
vi: Tài khoản SimplyPrint chưa được liên kết. Đến tùy chọn Kết nối để thiết lập.

en: Single Extruder Multi Material
vi: Extruder đơn đa vật liệu

en: Single Extruder Multi Material is selected, 
    and all extruders must have the same diameter.
    Do you want to change the diameter for all extruders to first extruder nozzle diameter value?
vi: Đã chọn đa vật liệu extruder đơn, 
    và tất cả extruder phải có cùng đường kính.
    Bạn có muốn thay đổi đường kính cho tất cả extruder thành giá trị đường kính đầu phun extruder đầu tiên?

en: Single extruder multi-material parameters
vi: Tham số đa vật liệu extruder đơn

en: Single extruder multi-material setup
vi: Cài đặt đa vật liệu extruder đơn

en: Single loop after first layer
vi: Vòng đơn sau lớp đầu tiên

en: Single sided scaling
vi: Co giãn một mặt

en: Size
vi: Kích thước

en: Size in X and Y of the rectangular plate.
vi: Kích thước theo X và Y của plate chữ nhật.

en: Size in emboss direction.
vi: Kích thước theo hướng emboss.

en: Size of the first layer bounding box
vi: Kích thước của hộp giới hạn lớp đầu tiên

en: Size of the print bed bounding box
vi: Kích thước của hộp giới hạn bàn in

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Size: %1% x %2% x %3% in
vi: Kích thước: %1% x %2% x %3% in

en: Size: %1% x %2% x %3% mm
vi: Kích thước: %1% x %2% x %3% mm

en: Skeleton infill density
vi: Mật độ infill khung

en: Skeleton line width
vi: Độ rộng đường khung

en: Skew ratio
vi: Tỷ lệ nghiêng

en: Skin infill density
vi: Mật độ infill da

en: Skin infill depth
vi: Độ sâu infill da

en: Skin line width
vi: Độ rộng đường da

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Skip AMS blacklist check
vi: Bỏ qua kiểm tra danh sách đen AMS

en: Skip Calibration2
vi: Bỏ qua hiệu chỉnh2

en: Skip Objects
vi: Bỏ qua đối tượng

en: Skip modified G-code in 3mf
vi: Bỏ qua G-code đã sửa đổi trong 3mf

en: Skip some objects in this print.
vi: Bỏ qua một số đối tượng trong bản in này.

en: Skip the modified G-code in 3mf from Printer or filament Presets.
vi: Bỏ qua G-code đã sửa đổi trong 3mf từ Máy in hoặc cài đặt sẵn filament.

en: Skip this Version
vi: Bỏ qua phiên bản này

en: Skirt
vi: Viền

en: Skirt distance
vi: Khoảng cách viền

en: Skirt height
vi: Chiều cao viền

en: Skirt loops
vi: Vòng viền

en: Skirt minimum extrusion length
vi: Độ dài đùn tối thiểu viền

en: Skirt speed
vi: Tốc độ viền

en: Skirt start point
vi: Điểm bắt đầu viền

en: Skirt type
vi: Loại viền

en: Slic3r was created by Alessandro Ranellucci with the help of many other contributors.
vi: Slic3r được tạo ra bởi Alessandro Ranellucci với sự trợ giúp của nhiều người đóng góp khác.

en: Slice all
vi: Slice tất cả

en: Slice all plate to obtain time and filament estimation
vi: Slice tất cả bản để có ước tính thời gian và filament

en: Slice gap closing radius
vi: Bán kính đóng khe slice

en: Slice ok.
vi: Slice hoàn tất.

en: Slice the plates: 0-all plates, i-plate i, others-invalid
vi: Slice các bản: 0-tất cả bản, i-bản i, khác-không hợp lệ

en: Sliced Info
vi: Thông tin slice

en: Slicing
vi: Đang slice

en: Slicing Canceled
vi: Đã hủy slice

en: Slicing Mode
vi: Chế độ slice

en: Slicing Parameter Table
    Did you know that you can view all objects/parts on a table and change settings for each object/part?
vi: Bảng tham số slice
    Bạn có biết rằng bạn có thể xem tất cả đối tượng/phần trên bảng và thay đổi cài đặt cho từng đối tượng/phần không?

en: Slicing Plate %d
vi: Đang slice bản %d

en: Slicing Plate 1
vi: Đang slice bản 1

en: Slicing State
vi: Trạng thái slice

en: Slicing complete
vi: Slice hoàn tất

en: Slicing height for each layer. Smaller layer height means more accurate and more printing time.
vi: Chiều cao slice cho mỗi lớp. Chiều cao lớp nhỏ hơn có nghĩa là chính xác hơn và thời gian in nhiều hơn.

en: Slicing mesh
vi: Đang slice mesh

en: Slope
vi: Dốc

en: Slow down for curled perimeters
vi: Giảm tốc cho chu vi cong

en: Slow down for overhang
vi: Giảm tốc cho phần nhô

en: Slow printing down for better layer cooling
vi: Giảm tốc độ in để làm mát lớp tốt hơn

en: Small area flow compensation (beta)
vi: Bù lưu lượng vùng nhỏ (beta)

en: Small perimeters
vi: Chu vi nhỏ

en: Small perimeters threshold
vi: Ngưỡng chu vi nhỏ

en: Smart fill
vi: Tô thông minh

en: Smart fill angle
vi: Góc tô thông minh

en: Smooth
vi: Mượt

en: Smooth Build Plate (Side B)
vi: Bàn in mịn (Mặt B)

en: Smooth Cool Plate
vi: Bản Smooth Cool

en: Smooth High Temp Plate
vi: Bản Smooth nhiệt độ cao

en: Smooth PEI Plate / High Temp Plate
vi: Bản Smooth PEI / Bản nhiệt độ cao

en: Smooth Spiral
vi: Xoắn ốc mịn

en: Smooth Spiral smooths out X and Y moves as well, resulting in no visible seam at all, even in the XY directions on walls that are not vertical.
vi: Xoắn ốc mịn làm mịn chuyển động X và Y cũng vậy, dẫn đến không có đường nối nhìn thấy, ngay cả theo hướng XY trên thành không dọc.

en: Smooth mode of timelapse is not supported when "by object" sequence is enabled.
vi: Chế độ mượt của timelapse không được hỗ trợ khi trình tự "theo đối tượng" được bật.

en: Smoothing
vi: Làm mượt

en: Smoothing segment length
vi: Độ dài đoạn làm mịn

en: Snap
vi: Chụp

en: Snug
vi: Khít

en: Softening temperature
vi: Nhiệt độ làm mềm

en: Software has New version.
vi: Phần mềm có phiên bản mới.

en: Solid infill
vi: Infill đặc

en: Solid infill direction
vi: Hướng infill đặc

en: Solid infill rotation template
vi: Mẫu xoay infill đặc

en: Soluble material
vi: Vật liệu hòa tan

en: Soluble material is commonly used to print supports and support interfaces.
vi: Vật liệu hòa tan thường được sử dụng để in support và giao diện support.

en: Some amount of material in extruder is pulled back to avoid ooze during long travel. Set zero to disable retraction.
vi: Một lượng vật liệu trong extruder được kéo lại để tránh chảy nhựa trong di chuyển dài. Đặt không để tắt rút.

en: Some connectors are overlapped
vi: Một số connector bị chồng lên nhau

en: Some existing presets have failed to be created, as follows:
vi: Một số cài đặt sẵn hiện có đã thất bại khi tạo, như sau:

en: Some extension in the input is invalid
vi: Một số phần mở rộng trong đầu vào không hợp lệ

en: Some of your images failed to upload. Would you like to redirect to the webpage to give a rating?
vi: Một số ảnh của bạn không thể tải lên. Bạn có muốn chuyển hướng đến trang web để đánh giá?

en: Some presets are modified.
vi: Một số preset đã được sửa đổi.

en: Some values have been replaced. Please check them:
vi: Một số giá trị đã được thay thế. Vui lòng kiểm tra chúng:

en: Something unexpected happened when trying to log in, please try again.
vi: Đã xảy ra điều gì đó không mong đợi khi cố gắng đăng nhập, vui lòng thử lại.

en: Source Volume
vi: Khối lượng nguồn

en: Source filename of the first object, without extension.
vi: Tên file nguồn của đối tượng đầu tiên, không có phần mở rộng.

en: Space
vi: Khoảng cách

en: Space proportion related to radius
vi: Tỷ lệ khoảng cách liên quan đến bán kính

en: Spacing
vi: Khoảng cách

en: Spacing between support lines.
vi: Khoảng cách giữa các đường support.

en: Spacing of bottom interface lines. Zero means solid interface.
vi: Khoảng cách của các đường giao diện dưới. Không có nghĩa là giao diện đặc.

en: Spacing of interface lines. Zero means solid interface.
    Force using solid interface when support ironing is enabled.
vi: Khoảng cách của các đường giao diện. Không có nghĩa là giao diện đặc.
    Ép buộc sử dụng giao diện đặc khi ủi support được bật.

en: Spacing of purge lines on the wipe tower.
vi: Khoảng cách của các đường xả trên wipe tower.

en: Sparse infill
vi: Infill thưa

en: Sparse infill anchor length
vi: Độ dài neo infill thưa

en: Sparse infill area which is smaller than threshold value is replaced by internal solid infill.
vi: Vùng infill thưa nhỏ hơn giá trị ngưỡng được thay thế bằng infill đặc bên trong.

en: Sparse infill density
vi: Mật độ infill thưa

en: Sparse infill direction
vi: Hướng infill thưa

en: Sparse infill pattern
vi: Mẫu infill thưa

en: Sparse infill rotation template
vi: Mẫu xoay infill thưa

en: Special mode
vi: Chế độ đặc biệt

en: Specific for %1%
vi: Cụ thể cho %1%

en: Specific for sequential printing. Zero-based index of currently printed object.
vi: Cụ thể cho in tuần tự. Chỉ số dựa trên không của đối tượng hiện được in.

en: Specify number of colors:
vi: Chỉ định số lượng màu:

en: Specify the URL of your device user interface if it's not same as print_host.
vi: Chỉ định URL của giao diện người dùng thiết bị nếu nó không giống với print_host.

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Speed (mm/s)
vi: Tốc độ (mm/s)

en: Speed for reloading filament into the nozzle. Zero means same speed of retraction.
vi: Tốc độ để nạp lại filament vào đầu phun. Không có nghĩa là cùng tốc độ rút.

en: Speed for retracting filament from the nozzle.
vi: Tốc độ để rút filament khỏi đầu phun.

en: Speed limitation
vi: Giới hạn tốc độ

en: Speed of auxiliary part cooling fan. Auxiliary fan will run at this speed during printing except the first several layers which is defined by no cooling layers.
    Please enable auxiliary_fan in printer settings to use this feature. G-code command: M106 P2 S(0-255)
vi: Tốc độ của quạt làm mát phần phụ. Quạt phụ sẽ chạy ở tốc độ này trong khi in ngoại trừ vài lớp đầu tiên được xác định bởi các lớp không làm mát.
    Vui lòng bật auxiliary_fan trong cài đặt máy in để sử dụng tính năng này. Lệnh G-code : M106 P2 S(0-255)

en: Speed of exhaust fan after printing completes.
vi: Tốc độ quạt thải sau khi in hoàn tất.

en: Speed of exhaust fan during printing. This speed will override the speed in filament custom G-code.
vi: Tốc độ quạt thải trong khi in. Tốc độ này sẽ ghi đè tốc độ trong G-code tùy chỉnh filament.

en: Speed of gap infill. Gap usually has irregular line width and should be printed more slowly.
vi: Tốc độ của infill khe. Khe thường có độ rộng đường không đều và nên được in chậm hơn.

en: Speed of initial layer except the solid infill part.
vi: Tốc độ của lớp đầu tiên ngoại trừ phần infill đặc.

en: Speed of inner wall.
vi: Tốc độ của thành trong.

en: Speed of internal bridges. If the value is expressed as a percentage, it will be calculated based on the bridge_speed. Default value is 150%.
vi: Tốc độ của cầu bên trong. Nếu giá trị được biểu thị dưới dạng phần trăm, nó sẽ được tính dựa trên bridge_speed. Giá trị mặc định là 150%.

en: Speed of internal solid infill, not the top and bottom surface.
vi: Tốc độ của infill đặc bên trong, không phải bề mặt trên và dưới.

en: Speed of internal sparse infill.
vi: Tốc độ của infill thưa bên trong.

en: Speed of outer wall which is outermost and visible. It's used to be slower than inner wall speed to get better quality.
vi: Tốc độ của thành ngoài là ngoài cùng và nhìn thấy được. Nó được sử dụng để chậm hơn tốc độ thành trong để có chất lượng tốt hơn.

en: Speed of skirt, in mm/s. Zero means use default layer extrusion speed.
vi: Tốc độ viền, tính bằng mm/s. Không có nghĩa là sử dụng tốc độ đùn lớp mặc định.

en: Speed of solid infill part of initial layer.
vi: Tốc độ của phần infill đặc của lớp đầu tiên.

en: Speed of support interface.
vi: Tốc độ của giao diện support.

en: Speed of support.
vi: Tốc độ của support.

en: Speed of the externally visible bridge extrusions.
    
    In addition, if Slow down for curled perimeters is disabled or Classic overhang mode is enabled, it will be the print speed of overhang walls that are supported by less than 13%, whether they are part of a bridge or an overhang.
vi: Tốc độ của các đùn cầu nhìn thấy từ bên ngoài.
    
    Ngoài ra, nếu Giảm tốc cho chu vi cong bị tắt hoặc chế độ phần nhô cổ điển được bật, nó sẽ là tốc độ in của thành nhô được hỗ trợ dưới 13%, cho dù chúng là một phần của cầu hay phần nhô.

en: Speed of the first cooling move
vi: Tốc độ của động tác làm mát đầu tiên

en: Speed of the last cooling move
vi: Tốc độ của động tác làm mát cuối cùng

en: Speed of top surface infill which is solid.
vi: Tốc độ của infill bề mặt trên là đặc.

en: Speed of travel which is faster and without extrusion.
vi: Tốc độ di chuyển nhanh hơn và không có đùn.

en: Speed up your print with Adaptive Layer Height
    Did you know that you can print a model even faster, by using the Adaptive Layer Height option? Check it out!
vi: Tăng tốc bản in với chiều cao lớp thích ứng
    Bạn có biết rằng bạn có thể in model nhanh hơn, bằng cách sử dụng tùy chọn Chiều cao lớp thích ứng không? Hãy xem nó!

en: Speed used at the very beginning of loading phase.
vi: Tốc độ được sử dụng ở đầu giai đoạn nạp.

en: Speed used for loading the filament on the wipe tower.
vi: Tốc độ được sử dụng để nạp filament trên wipe tower.

en: Speed used for stamping.
vi: Tốc độ được sử dụng để đóng dấu.

en: Speed used for unloading the filament on the wipe tower (does not affect initial part of unloading just after ramming).
vi: Tốc độ được sử dụng để tháo filament trên wipe tower (không ảnh hưởng phần đầu của tháo ngay sau ramming).

en: Speed used for unloading the tip of the filament immediately after ramming.
vi: Tốc độ được sử dụng để tháo đầu filament ngay sau ramming.

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Speeds:
vi: Tốc độ:

en: Sphere
vi: Hình cầu

en: Spiral
vi: Xoắn ốc

en: Spiral finishing flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng kết thúc xoắn ốc

en: Spiral starting flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng bắt đầu xoắn ốc

en: Spiral vase
vi: Bình xoắn ốc

en: Spiralize smooths out the z moves of the outer contour. And turns a solid model into a single walled print with solid bottom layers. The final generated model has no seam.
vi: Xoắn ốc hóa làm mịn chuyển động z của đường viền ngoài. Và biến một model đặc thành bản in thành đơn với các lớp dưới đặc. Model được tạo cuối cùng không có đường nối.

en: Split
vi: Tách

en: Split the selected object
vi: Tách vật thể đã chọn

en: Split the selected object into multiple objects
vi: Tách vật thể đã chọn thành nhiều vật thể

en: Split the selected object into multiple parts
vi: Tách vật thể đã chọn thành nhiều phần

en: Split to Objects/Parts
    Did you know that you can split a big object into small ones for easy colorizing or printing?
vi: Chia thành đối tượng/phần
    Bạn có biết rằng bạn có thể chia một đối tượng lớn thành các đối tượng nhỏ để dễ tô màu hoặc in không?

en: Split to objects
vi: Tách thành vật thể

en: Split to parts
vi: Tách thành phần

en: Split your prints into plates
    Did you know that you can split a model that has a lot of parts into individual plates ready to print? This will simplify the process of keeping track of all the parts.
vi: Chia bản in thành các bản
    Bạn có biết rằng bạn có thể chia model có nhiều phần thành các bản riêng lẻ sẵn sàng in không? Điều này sẽ đơn giản hóa quy trình theo dõi tất cả các phần.

en: Sport
vi: Thể thao

en: Square
vi: Vuông

en: Stabilization cone apex angle
vi: Góc đỉnh nón ổn định

en: Stack objects
    Did you know that you can stack objects as a whole one?
vi: Xếp chồng đối tượng
    Bạn có biết rằng bạn có thể xếp chồng đối tượng thành một đối tượng nguyên không?

en: Stack overflow
vi: Tràn ngăn xếp

en: Staggered inner seams
vi: Đường nối trong lệch tầng

en: Stainless Steel
vi: Thép không gỉ

en: Stainless steel
vi: Thép không gỉ

en: Stamping distance measured from the center of the cooling tube
vi: Khoảng cách đóng dấu đo từ tâm ống làm mát

en: Stamping loading speed
vi: Tốc độ nạp đóng dấu

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Start / End
vi: Bắt đầu / Kết thúc

en: Start Calibration
vi: Bắt đầu hiệu chỉnh

en: Start G-code
vi: G-code bắt đầu

en: Start G-code when starting the entire print.
vi: G-code bắt đầu khi bắt đầu toàn bộ bản in.

en: Start G-code when starting the printing of this filament.
vi: G-code bắt đầu khi bắt đầu in filament này.

en: Start PA:
vi: PA bắt đầu:

en: Start Test Multi-Thread
vi: Bắt đầu kiểm tra đa luồng

en: Start Test Single-Thread
vi: Bắt đầu kiểm tra đơn luồng

en: Start a new project
vi: Bắt đầu dự án mới

en: Start a new window
vi: Bắt đầu cửa sổ mới

en: Start calibration
vi: Bắt đầu hiệu chỉnh

en: Start end points
vi: Điểm bắt đầu kết thúc

en: Start height of the scarf.
    This amount can be specified in millimeters or as a percentage of the current layer height. The default value for this parameter is 0.
vi: Chiều cao bắt đầu của vát.
    Lượng này có thể được chỉ định bằng milimét hoặc dưới dạng phần trăm của chiều cao lớp hiện tại. Giá trị mặc định cho tham số này là 0.

en: Start junction deviation:
vi: Độ lệch nút giao bắt đầu:

en: Start retraction length:
vi: Độ dài rút bắt đầu:

en: Start speed:
vi: Tốc độ bắt đầu:

en: Start temp:
vi: Nhiệt độ bắt đầu:

en: Start the fan this number of seconds earlier than its target start time (you can use fractional seconds). It assumes infinite acceleration for this time estimation, and will only take into account G1 and G0 moves (arc fitting is unsupported).
    It won't move fan commands from custom G-code (they act as a sort of 'barrier').
    It won't move fan commands into the start G-code if the 'only custom start G-code' is activated.
    Use 0 to deactivate.
vi: Khởi động quạt số giây này sớm hơn thời gian bắt đầu mục tiêu của nó (bạn có thể sử dụng giây phân số). Nó giả định gia tốc vô hạn cho ước tính thời gian này, và chỉ tính đến chuyển động G1 và G0 (khớp cung không được hỗ trợ).
    Nó sẽ không di chuyển lệnh quạt từ G-code tùy chỉnh (chúng hoạt động như một loại 'rào cản').
    Nó sẽ không di chuyển lệnh quạt vào G-code bắt đầu nếu 'chỉ G-code bắt đầu tùy chỉnh' được kích hoạt.
    Sử dụng 0 để vô hiệu hóa.

en: Start volumetric speed:
vi: Tốc độ thể tích bắt đầu:

en: Statement about User Experience Improvement Program
vi: Tuyên bố về chương trình cải thiện trải nghiệm người dùng

en: Statement on User Experience Improvement Plan
vi: Tuyên bố về kế hoạch cải thiện trải nghiệm người dùng

en: Statistics of All Plates
vi: Thống kê tất cả các plate

en: Stats
vi: Thống kê

en: Status
vi: Trạng thái

en: Step
vi: Bước

en: Step value
vi: Giá trị bước

en: Still print by object?
vi: Vẫn in theo đối tượng?

en: Stop
vi: Dừng

en: Stop Printing
vi: Dừng in

en: Stop them and continue anyway?
vi: Dừng chúng và tiếp tục?

en: Storage
vi: Bộ nhớ

en: Storage Abnormal
vi: Bộ nhớ bất thường

en: Storages found
vi: Đã tìm thấy bộ nhớ

en: Strength
vi: Độ bền

en: String containing current time in yyyyMMdd-hhmmss format.
vi: Chuỗi chứa thời gian hiện tại theo định dạng yyyyMMdd-hhmmss.

en: Stroke of shape (%1%) contains unsupported: %2%.
vi: Nét của hình (%1%) chứa không hỗ trợ: %2%.

en: Stroke of shape (%1%) is too thin (minimal width is %2% mm).
vi: Nét của hình (%1%) quá mỏng (độ rộng tối thiểu là %2% mm).

en: Style
vi: Kiểu

en: Style "%1%" can't be used and will be removed from a list.
vi: Kiểu "%1%" không thể dùng và sẽ bị xóa khỏi danh sách.

en: Style and shape of the support. For normal support, projecting the supports into a regular grid will create more stable supports (default), while snug support towers will save material and reduce object scarring.
    For tree support, slim and organic style will merge branches more aggressively and save a lot of material (default organic), while hybrid style will create similar structure to normal support under large flat overhangs.
vi: Kiểu dáng và hình dạng của support. Đối với support thông thường, chiếu support vào lưới đều sẽ tạo support ổn định hơn (mặc định), trong khi tháp support khít sẽ tiết kiệm vật liệu và giảm vết sẹo đối tượng.
    Đối với support cây, kiểu mảnh và hữu cơ sẽ hợp nhất nhánh tích cực hơn và tiết kiệm nhiều vật liệu (mặc định hữu cơ), trong khi kiểu hybrid sẽ tạo cấu trúc tương tự support thông thường dưới phần nhô phẳng lớn.

en: Submit
vi: Gửi

en: Subtract a Part
    Did you know that you can subtract one mesh from another using the Negative part modifier? That way you can, for example, create easily resizable holes directly in Orca Slicer.
vi: Trừ một phần
    Bạn có biết rằng bạn có thể trừ một mesh từ mesh khác bằng cách sử dụng modifier phần âm không? Theo cách đó, ví dụ, bạn có thể tạo lỗ dễ thay đổi kích thước trực tiếp trong Orca Slicer.

en: Subtract from
vi: Trừ từ

en: Subtract with
vi: Trừ với

en: Success to get history result
vi: Lấy kết quả lịch sử thành công

en: Success!
vi: Thành công!

en: Successfully executed post-processing script
vi: Thực thi script hậu xử lý thành công

en: Successfully sent. Close current page in %s s
vi: Gửi thành công. Đóng trang hiện tại trong %s s

en: Successfully sent. Will automatically jump to the device page in %ss
vi: Gửi thành công. Sẽ tự động chuyển đến trang thiết bị trong %ss

en: Successfully sent. Will automatically jump to the next page in %ss
vi: Gửi thành công. Sẽ tự động chuyển đến trang tiếp theo trong %ss

en: Successfully unmounted. The device %s (%s) can now be safely removed from the computer.
vi: Ngắt kết nối thành công. Thiết bị %s (%s) giờ có thể được tháo an toàn khỏi máy tính.

en: Suggestion: Flushing Volume in range [%d, %d]
vi: Gợi ý: Khối lượng xả trong khoảng [%d, %d]

en: Support Blocker
vi: Chặn support

en: Support Cubic
vi: Support khối

en: Support Enforcer
vi: Bắt buộc support

en: Support Generated
vi: Đã tạo support

en: Support Ironing Pattern
vi: Mẫu ủi support

en: Support Ironing flow
vi: Lưu lượng ủi support

en: Support Ironing line spacing
vi: Khoảng cách đường ủi support

en: Support Painting
vi: Vẽ support

en: Support air filtration
vi: Hỗ trợ lọc không khí

en: Support control chamber temperature
vi: Hỗ trợ điều khiển nhiệt độ buồng

en: Support critical regions only
vi: Chỉ support vùng quan trọng

en: Support enforcers are used but support is not enabled. Please enable support.
vi: Trình tạo support được sử dụng nhưng support không được bật. Vui lòng bật support.

en: Support filament
vi: Filament support

en: Support interface
vi: Giao diện support

en: Support interface fan speed
vi: Tốc độ quạt giao diện support

en: Support ironing
vi: Ủi support

en: Support layer uses layer height independent with object layer. This is to support customizing z-gap and save print time. This option will be invalid when the prime tower is enabled.
vi: Lớp support sử dụng chiều cao lớp độc lập với lớp đối tượng. Điều này là để hỗ trợ tùy chỉnh khe z và tiết kiệm thời gian in. Tùy chọn này sẽ không hợp lệ khi prime tower được bật.

en: Support material
vi: Vật liệu support

en: Support material is commonly used to print supports and support interfaces.
vi: Vật liệu support thường được sử dụng để in support và giao diện support.

en: Support multi bed types
vi: Hỗ trợ nhiều loại bàn in

en: Support painting
vi: Tô support

en: Support painting
    Did you know that you can paint the location of your supports? This feature makes it easy to place the support material only on the sections of the model that actually need it.
vi: Vẽ support
    Bạn có biết rằng bạn có thể vẽ vị trí của support không? Tính năng này giúp dễ dàng đặt vật liệu support chỉ trên các phần của model thực sự cần nó.

en: Support transition
vi: Chuyển tiếp support

en: Support wall loops
vi: Vòng thành support

en: Support will be generated for overhangs whose slope angle is below the threshold.
vi: Support sẽ được tạo cho phần nhô có góc dốc dưới ngưỡng.

en: Support/Color Painting: adjust pen radius
vi: Tô support/màu: điều chỉnh bán kính bút

en: Support/Color Painting: adjust section position
vi: Tô support/màu: điều chỉnh vị trí phần

en: Support/object first layer gap
vi: Khe lớp đầu tiên support/đối tượng

en: Support/object xy distance
vi: Khoảng cách xy support/đối tượng

en: Support/raft base
vi: Đế support/raft

en: Support/raft interface
vi: Giao diện support/raft

en: Support: generate contact points
vi: Support: tạo điểm tiếp xúc

en: Supports silent mode
vi: Hỗ trợ chế độ im lặng

en: Surface
vi: Bề mặt

en: Swap Y/Z axes
vi: Hoán đổi trục Y/Z

en: Swap pan and rotate mouse buttons
vi: Hoán đổi nút chuột kéo và xoay

en: Switch Camera View
vi: Chuyển chế độ xem camera

en: Switch between Prepare/Preview
vi: Chuyển đổi giữa Chuẩn bị/Xem trước

en: Switch table page
vi: Chuyển trang bảng

en: Switch to 3mf model files.
vi: Chuyển sang file model 3mf.

en: Switch to Device tab after upload.
vi: Chuyển sang tab Thiết bị sau khi tải lên.

en: Switch to normal mode
vi: Chuyển sang chế độ bình thường

en: Switch to per-object setting mode to edit modifier settings.
vi: Chuyển sang chế độ cài đặt từng vật thể để chỉnh sửa cài đặt modifier.

en: Switch to per-object setting mode to edit process settings of selected objects.
vi: Chuyển sang chế độ cài đặt từng vật thể để chỉnh sửa cài đặt process của các vật thể đã chọn.

en: Switch to silent mode
vi: Chuyển sang chế độ im lặng

en: Switch to timelapse files.
vi: Chuyển sang file timelapse.

en: Switch to video files.
vi: Chuyển sang file video.

en: Switch workspaces
    You can switch between <b>Prepare</b> and <b>Preview</b> workspaces by pressing the <b>Tab</b> key.
vi: Chuyển đổi không gian làm việc
    Bạn có thể chuyển đổi giữa không gian làm việc <b>Chuẩn bị</b> và <b>Xem trước</b> bằng cách nhấn phím <b>Tab</b>.

en: Switching application language
vi: Đang chuyển ngôn ngữ ứng dụng

en: Switching application language while some presets are modified.
vi: Đang chuyển đổi ngôn ngữ ứng dụng trong khi một số preset đã được chỉnh sửa.

en: Switching the language requires application restart.
vi: Chuyển đổi ngôn ngữ yêu cầu khởi động lại ứng dụng.

en: Symmetric infill Y axis
vi: Infill đối xứng trục Y

en: Sync filaments with AMS
vi: Đồng bộ filament với AMS

en: Sync settings
vi: Cài đặt đồng bộ

en: Sync user presets
vi: Đồng bộ preset người dùng

en: Synchronization
vi: Đồng bộ

en: Synchronize filament list from AMS
vi: Đồng bộ danh sách filament từ AMS

en: Synchronizing device information
vi: Đang đồng bộ thông tin thiết bị

en: Synchronizing device information time out
vi: Đồng bộ thông tin thiết bị hết thời gian

en: Synchronizing the printing results. Please retry a few seconds later.
vi: Đang đồng bộ kết quả in. Vui lòng thử lại sau vài giây.

en: System Version:
vi: Phiên bản hệ thống:

en: System presets
vi: Preset hệ thống

en: TPU is not supported by AMS.
vi: TPU không được hỗ trợ bởi AMS.

en: TPU is not supported for Flow Dynamics Auto-Calibration.
vi: TPU không được hỗ trợ cho tự động hiệu chỉnh động lực lưu lượng.

en: Task Name
vi: Tên tác vụ

en: Task Sending
vi: Đang gửi tác vụ

en: Task Sent
vi: Đã gửi tác vụ

en: Task Status
vi: Trạng thái tác vụ

en: Task canceled
vi: Tác vụ đã hủy

en: Task canceled.
vi: Hủy tác vụ.

en: Temp step:
vi: Bước nhiệt độ:

en: Temperature
vi: Nhiệt độ

en: Temperature (°C)
vi: Nhiệt độ (°C)

en: Temperature Calibration
vi: Hiệu chỉnh nhiệt độ

en: Temperature calibration
vi: Hiệu chỉnh nhiệt độ

en: Temperature difference to be applied when an extruder is not active. The value is not used when 'idle_temperature' in filament settings is set to non-zero value.
vi: Chênh lệch nhiệt độ được áp dụng khi extruder không hoạt động. Giá trị không được sử dụng khi 'idle_temperature' trong cài đặt filament được đặt thành giá trị khác không.

en: Temperature variation
vi: Thay đổi nhiệt độ

en: Temperature:
vi: Nhiệt độ:

en: Temperatures
vi: Nhiệt độ

en: Template
vi: Mẫu

en: Template Custom G-code
vi: Mẫu G-code tùy chỉnh

en: Terms and Conditions
vi: Điều khoản và điều kiện

en: Test
vi: Kiểm tra

en: Test OrcaSlicer (GitHub)
vi: Kiểm tra OrcaSlicer (GitHub)

en: Test OrcaSlicer (GitHub):
vi: Kiểm tra OrcaSlicer (GitHub):

en: Test bing.com
vi: Kiểm tra bing.com

en: Test bing.com:
vi: Kiểm tra bing.com:

en: Test model
vi: Model kiểm tra

en: Text
vi: Chữ

en: Text Gap
vi: Khoảng cách chữ

en: Text contains character glyph (represented by '?') unknown by font.
vi: Chữ chứa ký tự (đại diện bằng '?') không có trong font.

en: Text doesn't show current horizontal alignment.
vi: Chữ không hiển thị căn chỉnh ngang hiện tại.

en: Text input doesn't show font boldness.
vi: Nhập chữ không hiển thị độ đậm font.

en: Text input doesn't show font skew.
vi: Nhập chữ không hiển thị độ nghiêng font.

en: Text input doesn't show gap between lines.
vi: Nhập chữ không hiển thị khoảng cách giữa các dòng.

en: Text move
vi: Di chuyển chữ

en: Text rotate
vi: Xoay chữ

en: Text shape
vi: Hình dạng chữ

en: Texture
vi: Kết cấu

en: Textured Build Plate (Side A)
vi: Bàn in có kết cấu (Mặt A)

en: Textured Cool Plate
vi: Bản Textured Cool

en: Textured PEI Plate
vi: Bản Textured PEI

en: Thank you for purchasing a Bambu Lab device. Before using your Bambu Lab device, please read the terms and conditions. By clicking to agree to use your Bambu Lab device, you agree to abide by the Privacy Policy and Terms of Use (collectively, the "Terms"). If you do not comply with or agree to the Bambu Lab Privacy Policy, please do not use Bambu Lab equipment and services.
vi: Cảm ơn bạn đã mua thiết bị Bambu Lab. Trước khi sử dụng thiết bị Bambu Lab của bạn, vui lòng đọc điều khoản và điều kiện. Bằng cách nhấp để đồng ý sử dụng thiết bị Bambu Lab của bạn, bạn đồng ý tuân thủ Chính sách bảo mật và Điều khoản sử dụng (gọi chung là "Điều khoản"). Nếu bạn không tuân thủ hoặc đồng ý với Chính sách bảo mật của Bambu Lab, vui lòng không sử dụng thiết bị và dịch vụ Bambu Lab.

en: The '%s' folder already exists in the current directory. Do you want to clear it and rebuild it.
    If not, a time suffix will be added, and you can modify the name after creation.
vi: Thư mục '%s' đã tồn tại trong thư mục hiện tại. Bạn có muốn xóa nó và xây dựng lại không.
    Nếu không, hậu tố thời gian sẽ được thêm vào, và bạn có thể sửa đổi tên sau khi tạo.

en: The .gcode.3mf file contains no G-code data. Please slice it with Orca Slicer and export a new .gcode.3mf file.
vi: File .gcode.3mf không chứa dữ liệu G-code. Vui lòng slice với Orca Slicer và xuất file .gcode.3mf mới.

en: The 3mf file version is in Beta and it is newer than the current OrcaSlicer version.
vi: Phiên bản file 3mf đang ở chế độ Beta và mới hơn phiên bản OrcaSlicer hiện tại.

en: The 3mf file version is newer than the current Orca Slicer version.
vi: Phiên bản file 3mf mới hơn phiên bản Orca Slicer hiện tại.

en: The 3mf has the following customized filament or printer presets:
vi: File 3mf có các preset filament hoặc máy in tùy chỉnh sau:

en: The 3mf has the following modified G-code in filament or printer presets:
vi: File 3mf có G-code đã chỉnh sửa sau trong preset filament hoặc máy in:

en: The 3mf is not supported by OrcaSlicer, load geometry data only.
vi: File 3mf không được hỗ trợ bởi OrcaSlicer, chỉ tải dữ liệu hình học.

en: The 3mf's version %s is newer than %s's version %s, Suggest to upgrade your software.
vi: Phiên bản 3mf %s mới hơn phiên bản %s của %s, khuyến nghị nâng cấp phần mềm của bạn.

en: The 3mf's version %s is newer than %s's version %s, found following unrecognized keys:
vi: Phiên bản 3mf %s mới hơn phiên bản %s của %s, tìm thấy các khóa không được nhận dạng sau:

en: The AMS will automatically read the filament information when inserting a new Bambu Lab filament. This takes about 20 seconds.
vi: AMS sẽ tự động đọc thông tin filament khi cắm filament Bambu Lab mới. Điều này mất khoảng 20 giây.

en: The AMS will automatically read the information of inserted filament on start-up. It will take about 1 minute. The reading process will roll the filament spools.
vi: AMS sẽ tự động đọc thông tin của filament đã cắm khi khởi động. Sẽ mất khoảng 1 phút. Quá trình đọc sẽ cuộn các cuộn filament.

en: The AMS will not automatically read information from inserted filament during startup and will continue to use the information recorded before the last shutdown.
vi: AMS sẽ không tự động đọc thông tin từ filament đã cắm trong khi khởi động và sẽ tiếp tục sử dụng thông tin đã ghi trước lần tắt máy cuối cùng.

en: The Filament name %s you created already exists.
    If you continue creating, the preset created will be displayed with its full name. Do you want to continue?
vi: Tên filament %s bạn đã tạo đã tồn tại.
    Nếu bạn tiếp tục tạo, cài đặt sẵn được tạo sẽ được hiển thị với tên đầy đủ của nó. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: The G-code path is generated after simplifying the contour of models to avoid too many points and G-code lines. Smaller value means higher resolution and more time to slice.
vi: Đường dẫn G-code được tạo sau khi đơn giản hóa đường viền của model để tránh quá nhiều điểm và dòng G-code. Giá trị nhỏ hơn có nghĩa là độ phân giải cao hơn và nhiều thời gian hơn để slice.

en: The Orca Slicer needs an upgrade
vi: Orca Slicer cần nâng cấp

en: The OrcaSlicer configuration file may be corrupted and cannot be parsed.
    OrcaSlicer has attempted to recreate the configuration file.
    Please note, application settings will be lost, but printer profiles will not be affected.
vi: File cấu hình OrcaSlicer có thể bị hỏng và không thể phân tích.
    OrcaSlicer đã cố gắng tạo lại file cấu hình.
    Lưu ý, cài đặt ứng dụng sẽ mất, nhưng hồ sơ máy in sẽ không bị ảnh hưởng.

en: The SLA archive doesn't contain any presets. Please activate some SLA printer preset first before importing that SLA archive.
vi: Lưu trữ SLA không chứa preset nào. Vui lòng kích hoạt một số preset máy in SLA trước khi nhập lưu trữ SLA đó.

en: The Wipe Tower is currently only supported with the relative extruder addressing (use_relative_e_distances=1).
vi: Wipe Tower hiện chỉ được hỗ trợ với địa chỉ extruder tương đối (use_relative_e_distances=1).

en: The Wipe option is not available when using the Firmware Retraction mode.
    
    Shall I disable it in order to enable Firmware Retraction?
vi: Tùy chọn lau không khả dụng khi sử dụng chế độ rút firmware.
    
    Tôi có nên tắt nó để bật rút firmware?

en: The Z gap between the bottom support interface and object.
vi: Khe Z giữa giao diện support dưới và đối tượng.

en: The Z gap between the top support interface and object.
vi: Khe Z giữa giao diện support trên và đối tượng.

en: The acceleration setting exceeds the printer's maximum acceleration (machine_max_acceleration_extruding).
    Orca will automatically cap the acceleration speed to ensure it doesn't surpass the printer's capabilities.
    You can adjust the machine_max_acceleration_extruding value in your printer's configuration to get higher speeds.
vi: Cài đặt gia tốc vượt quá gia tốc tối đa của máy in (machine_max_acceleration_extruding).
    Orca sẽ tự động giới hạn tốc độ gia tốc để đảm bảo không vượt quá khả năng của máy in.
    Bạn có thể điều chỉnh giá trị machine_max_acceleration_extruding trong cấu hình máy in để đạt tốc độ cao hơn.

en: The actual flushing volumes is equal to the flush multiplier multiplied by the flushing volumes in the table.
vi: Khối lượng xả thực tế bằng hệ số xả nhân với khối lượng xả trong bảng.

en: The amount of material to extrude during ironing. Relative to flow of normal layer height. Too high value results in overextrusion on the surface.
vi: Lượng vật liệu để đùn trong khi ủi. Tương đối với lưu lượng của chiều cao lớp bình thường. Giá trị quá cao dẫn đến đùn dư trên bề mặt.

en: The amount of material to extrude during ironing. Relative to flow of normal support interface layer height. Too high value results in overextrusion on the surface.
vi: Lượng vật liệu để đùn trong khi ủi. Tương đối với lưu lượng của chiều cao lớp giao diện support bình thường. Giá trị quá cao dẫn đến đùn dư trên bề mặt.

en: The angle of the branches' diameter as they gradually become thicker towards the bottom. An angle of 0 will cause the branches to have uniform thickness over their length. A bit of an angle can increase stability of the organic support.
vi: Góc của đường kính nhánh khi chúng dần dày lên về phía dưới. Góc 0 sẽ làm cho các nhánh có độ dày đồng đều trên chiều dài của chúng. Một chút góc có thể tăng độ ổn định của support hữu cơ.

en: The angle of the first set of Lateral lattice elements in the Z direction. Zero is vertical.
vi: Góc của bộ phần tử lattice bên đầu tiên theo hướng Z. Không là dọc.

en: The angle of the infill angled lines. 60° will result in a pure honeycomb.
vi: Góc của các đường infill góc. 60° sẽ tạo ra tổ ong thuần túy.

en: The angle of the second set of Lateral lattice elements in the Z direction. Zero is vertical.
vi: Góc của bộ phần tử lattice bên thứ hai theo hướng Z. Không là dọc.

en: The application cannot run normally because OpenGL version is lower than 2.0.
vi: Ứng dụng không thể chạy bình thường vì phiên bản OpenGL thấp hơn 2.0.

en: The average distance between the random points introduced on each line segment.
vi: Khoảng cách trung bình giữa các điểm ngẫu nhiên được giới thiệu trên mỗi đoạn đường.

en: The base size of the coherent noise features, in mm. Higher values will result in larger features.
vi: Kích thước cơ bản của các đặc điểm nhiễu mạch lạc, tính bằng mm. Giá trị cao hơn sẽ tạo ra các đặc điểm lớn hơn.

en: The calibration program detects the status of your device automatically to minimize deviation.
    It keeps the device performing optimally.
vi: Chương trình hiệu chỉnh phát hiện trạng thái của thiết bị tự động để giảm thiểu độ lệch.
    Nó giữ cho thiết bị hoạt động tối ưu.

en: The configuration is up to date.
vi: Cấu hình đã được cập nhật.

en: The configuration may be generated by a newer version of OrcaSlicer.
vi: Cấu hình có thể được tạo bởi phiên bản OrcaSlicer mới hơn.

en: The configuration package is changed in previous Config Guide
vi: Gói cấu hình đã được thay đổi trong hướng dẫn cấu hình trước

en: The configuration package is incompatible with the current application.
    %s will update the configuration package to allow the application to start.
vi: Gói cấu hình không tương thích với ứng dụng hiện tại.
    %s sẽ cập nhật gói cấu hình để cho phép ứng dụng khởi động.

en: The current custom preset will be detached from the parent system preset.
vi: Preset tùy chỉnh hiện tại sẽ được tách khỏi preset hệ thống cha.

en: The current extruder ID. The same as current_extruder.
vi: ID extruder hiện tại. Giống như current_extruder.

en: The current firmware version of the printer does not support calibration.
    Please upgrade the printer firmware.
vi: Phiên bản firmware hiện tại của máy in không hỗ trợ hiệu chỉnh.
    Vui lòng nâng cấp firmware máy in.

en: The current hot bed temperature is relatively high. The nozzle may be clogged when printing this filament in a closed enclosure. Please open the front door and/or remove the upper glass.
vi: Nhiệt độ bàn nóng hiện tại tương đối cao. Đầu phun có thể bị tắc khi in filament này trong vỏ kín. Vui lòng mở cửa trước và/hoặc tháo kính trên.

en: The current project has unsaved changes, save it before continue?
vi: Dự án hiện tại có thay đổi chưa lưu, lưu trước khi tiếp tục?

en: The decay rate for higher octaves of the coherent noise. Lower values will result in smoother noise.
vi: Tốc độ suy giảm cho octave cao hơn của nhiễu mạch lạc. Giá trị thấp hơn sẽ tạo ra nhiễu mịn hơn.

en: The default acceleration of both normal printing and travel except initial layer.
vi: Gia tốc mặc định của cả in bình thường và di chuyển ngoại trừ lớp đầu tiên.

en: The device cannot handle more conversations. Please retry later.
vi: Thiết bị không thể xử lý thêm cuộc trò chuyện. Vui lòng thử lại sau.

en: The diameter of nozzle.
vi: Đường kính của đầu phun.

en: The direction which the wall loops are extruded when looking down from the top.
    
    By default all walls are extruded in counter-clockwise, unless Reverse on even is enabled. Set this to any option other than Auto will force the wall direction regardless of the Reverse on even.
    
    This option will be disabled if spiral vase mode is enabled.
vi: Hướng mà các vòng thành được đùn khi nhìn xuống từ trên.
    
    Theo mặc định tất cả thành được đùn ngược chiều kim đồng hồ, trừ khi Đảo ngược trên lớp chẵn được bật. Đặt điều này thành bất kỳ tùy chọn nào khác ngoài Tự động sẽ ép buộc hướng thành bất kể Đảo ngược trên lớp chẵn.
    
    Tùy chọn này sẽ bị tắt nếu chế độ bình xoắn ốc được bật.

en: The distance between the lines of ironing.
vi: Khoảng cách giữa các đường ủi.

en: The distance from the boundary between filaments to generate interlocking structure, measured in cells. Too few cells will result in poor adhesion.
vi: Khoảng cách từ ranh giới giữa các filament để tạo cấu trúc lồng ghép, đo bằng ô. Quá ít ô sẽ dẫn đến độ bám dính kém.

en: The distance from the outside of a model where interlocking structures will not be generated, measured in cells.
vi: Khoảng cách từ bên ngoài model nơi cấu trúc lồng ghép sẽ không được tạo, đo bằng ô.

en: The distance from the skirt to the brim or the object.
vi: Khoảng cách từ viền đến vành hoặc đối tượng.

en: The distance to keep from the edges. A value of 0 sets this to half of the nozzle diameter.
vi: Khoảng cách để giữ từ các cạnh. Giá trị 0 đặt điều này thành một nửa đường kính đầu phun.

en: The extruder to use when printing perimeter of the wipe tower. Set to 0 to use the one that is available (non-soluble would be preferred).
vi: Extruder để sử dụng khi in chu vi của wipe tower. Đặt thành 0 để sử dụng cái có sẵn (không hòa tan sẽ được ưu tiên).

en: The failed test result has been dropped.
vi: Kết quả kiểm tra thất bại đã bị bỏ.

en: The filament choice not find filament preset, please reselect it
vi: Lựa chọn filament không tìm thấy cài đặt sẵn filament, vui lòng chọn lại

en: The filament must be selected.
vi: Filament phải được chọn.

en: The file %s already exists
    Do you want to replace it?
vi: File %s đã tồn tại
    Bạn có muốn thay thế nó?

en: The file %s has been sent to the printer's storage space and can be viewed on the printer.
vi: File %s đã được gửi đến không gian lưu trữ của máy in và có thể được xem trên máy in.

en: The file contains invalid vertex index.
vi: File chứa chỉ số đỉnh không hợp lệ.

en: The file contains polygons with less than 2 vertices.
vi: File chứa đa giác có ít hơn 2 đỉnh.

en: The file contains polygons with more than 4 vertices.
vi: File chứa đa giác có nhiều hơn 4 đỉnh.

en: The file does not contain any geometry data.
vi: File không chứa bất kỳ dữ liệu hình học nào.

en: The file exceeds %d MB, please import again.
vi: File vượt quá %d MB, vui lòng nhập lại.

en: The file: %s
    may have been opened by another program.
    Please close it and try again.
vi: File: %s
    có thể đã được mở bởi chương trình khác.
    Vui lòng đóng nó và thử lại.

en: The firmware version is abnormal. Repairing and updating are required before printing. Do you want to update now? You can also update later on printer or update next time starting Orca.
vi: Phiên bản firmware bất thường. Cần sửa chữa và cập nhật trước khi in. Bạn có muốn cập nhật ngay bây giờ? Bạn cũng có thể cập nhật sau trên máy in hoặc cập nhật lần sau khi khởi động Orca.

en: The first few layers are printed slower than normal. The speed is gradually increased in a linear fashion over the specified number of layers.
vi: Vài lớp đầu tiên được in chậm hơn bình thường. Tốc độ được tăng dần theo cách tuyến tính qua số lượng lớp được chỉ định.

en: The following characters are not allowed by a FAT file system:
vi: Các ký tự sau không được phép bởi hệ thống file FAT:

en: The following issues occurred during the process of uploading images. Do you want to ignore them?
vi: Các vấn đề sau đã xảy ra trong quá trình tải ảnh lên. Bạn có muốn bỏ qua chúng?

en: The following presets inherit this preset. | The following preset inherits this preset.
vi[0]: Các preset sau kế thừa preset này.

en: The following presets inherits this preset. | The following preset inherits this preset.
vi[0]: Các cài đặt sẵn sau kế thừa cài đặt sẵn này.

en: The geometry will be decimated before detecting sharp angles. This parameter indicates the minimum length of the deviation for the decimation.
    0 to deactivate.
vi: Hình học sẽ được giảm trước khi phát hiện góc sắc. Tham số này chỉ ra độ dài tối thiểu của độ lệch cho việc giảm.
    0 để vô hiệu hóa.

en: The height of nozzle tip.
vi: Chiều cao của đầu phun.

en: The height of the beams of the interlocking structure, measured in number of layers. Less layers is stronger, but more prone to defects.
vi: Chiều cao của các dầm của cấu trúc lồng ghép, đo bằng số lớp. Ít lớp hơn mạnh hơn, nhưng dễ bị khuyết điểm hơn.

en: The highest printable layer height for the extruder. Used to limit the maximum layer height when enable adaptive layer height.
vi: Chiều cao lớp có thể in cao nhất cho extruder. Được sử dụng để giới hạn chiều cao lớp tối đa khi bật chiều cao lớp thích ứng.

en: The imported SLA archive did not contain any presets. The current SLA presets were used as fallback.
vi: Lưu trữ SLA đã nhập không chứa preset nào. Preset SLA hiện tại được dùng làm dự phòng.

en: The input value should be greater than %1% and less than %2%
vi: Giá trị nhập vào phải lớn hơn %1% và nhỏ hơn %2%

en: The input value size must be 3.
vi: Kích thước giá trị đầu vào phải là 3.

en: The jerk setting exceeds the printer's maximum jerk (machine_max_jerk_x/machine_max_jerk_y).
    Orca will automatically cap the jerk speed to ensure it doesn't surpass the printer's capabilities.
    You can adjust the maximum jerk setting in your printer's configuration to get higher speeds.
vi: Cài đặt giật vượt quá giật tối đa của máy in (machine_max_jerk_x/machine_max_jerk_y).
    Orca sẽ tự động giới hạn tốc độ giật để đảm bảo không vượt quá khả năng của máy in.
    Bạn có thể điều chỉnh cài đặt giật tối đa trong cấu hình máy in để đạt tốc độ cao hơn.

en: The length of fast retraction before wipe, relative to retraction length.
vi: Độ dài của rút nhanh trước khi lau, tương đối với độ dài rút.

en: The localization tag of build plate is detected, and printing is paused if the tag is not in predefined range.
vi: Thẻ định vị của bàn in được phát hiện, và việc in sẽ tạm dừng nếu thẻ không nằm trong phạm vi được xác định trước.

en: The lowest printable layer height for the extruder. Used to limit the minimum layer height when enable adaptive layer height.
vi: Chiều cao lớp có thể in thấp nhất cho extruder. Được sử dụng để giới hạn chiều cao lớp tối thiểu khi bật chiều cao lớp thích ứng.

en: The machine settings list needs to do downward checking.
vi: Danh sách cài đặt máy cần thực hiện kiểm tra tương thích ngược.

en: The material may have volumetric change after switching between molten and crystalline states. This setting changes all extrusion flow of this filament in G-code proportionally. The recommended value range is between 0.95 and 1.05. You may be able to tune this value to get a nice flat surface if there is slight overflow or underflow.
vi: Vật liệu có thể có thay đổi thể tích sau khi chuyển đổi giữa trạng thái nóng chảy và kết tinh. Cài đặt này thay đổi tất cả lưu lượng đùn của filament này trong G-code theo tỷ lệ. Phạm vi giá trị được khuyến nghị là giữa 0.95 và 1.05. Bạn có thể điều chỉnh giá trị này để có bề mặt phẳng đẹp nếu có dư hoặc thiếu nhỏ.

en: The material may have volumetric change after switching between molten and crystalline states. This setting changes all extrusion flow of this filament in G-code proportionally. The recommended value range is between 0.95 and 1.05. You may be able to tune this value to get a nice flat surface if there is slight overflow or underflow.
    
    The final object flow ratio is this value multiplied by the filament flow ratio.
vi: Vật liệu có thể có thay đổi thể tích sau khi chuyển đổi giữa trạng thái nóng chảy và kết tinh. Cài đặt này thay đổi tất cả lưu lượng đùn của filament này trong G-code theo tỷ lệ. Phạm vi giá trị được khuyến nghị là giữa 0.95 và 1.05. Bạn có thể điều chỉnh giá trị này để có bề mặt phẳng đẹp nếu có dư hoặc thiếu nhỏ.
    
    Tỷ lệ lưu lượng đối tượng cuối cùng là giá trị này nhân với tỷ lệ lưu lượng filament.

en: The material softens at this temperature, so when the bed temperature is equal to or greater than this, it's highly recommended to open the front door and/or remove the upper glass to avoid clogging.
vi: Vật liệu làm mềm ở nhiệt độ này, vì vậy khi nhiệt độ bàn bằng hoặc lớn hơn điều này, rất khuyến nghị mở cửa trước và/hoặc tháo kính trên để tránh tắc nghẽn.

en: The material type of filament.
vi: Loại vật liệu của filament.

en: The maximum number of printers that can be selected is %d
vi: Số lượng máy in tối đa có thể chọn là %d

en: The maximum print speed when purging in the wipe tower and printing the wipe tower sparse layers. When purging, if the sparse infill speed or calculated speed from the filament max volumetric speed is lower, the lowest will be used instead.
    
    When printing the sparse layers, if the internal perimeter speed or calculated speed from the filament max volumetric speed is lower, the lowest will be used instead.
    
    Increasing this speed may affect the tower's stability as well as increase the force with which the nozzle collides with any blobs that may have formed on the wipe tower.
    
    Before increasing this parameter beyond the default of 90 mm/s, make sure your printer can reliably bridge at the increased speeds and that ooze when tool changing is well controlled.
    
    For the wipe tower external perimeters the internal perimeter speed is used regardless of this setting.
vi: Tốc độ in tối đa khi xả trong wipe tower và in các lớp thưa của wipe tower. Khi xả, nếu tốc độ infill thưa hoặc tốc độ được tính từ tốc độ thể tích tối đa của filament thấp hơn, tốc độ thấp nhất sẽ được sử dụng thay thế.
    
    Khi in các lớp thưa, nếu tốc độ chu vi bên trong hoặc tốc độ được tính từ tốc độ thể tích tối đa của filament thấp hơn, tốc độ thấp nhất sẽ được sử dụng thay thế.
    
    Tăng tốc độ này có thể ảnh hưởng đến độ ổn định của tower cũng như tăng lực mà đầu phun va chạm với bất kỳ cục nhỏ nào có thể đã hình thành trên wipe tower.
    
    Trước khi tăng tham số này vượt quá mặc định 90 mm/s, hãy đảm bảo máy in của bạn có thể nối cầu đáng tin cậy ở tốc độ tăng và chảy nhựa khi thay công cụ được kiểm soát tốt.
    
    Đối với chu vi bên ngoài wipe tower, tốc độ chu vi bên trong được sử dụng bất kể cài đặt này.

en: The metallic material of nozzle. This determines the abrasive resistance of nozzle, and what kind of filament can be printed.
vi: Vật liệu kim loại của đầu phun. Điều này xác định khả năng chống mài mòn của đầu phun, và loại filament nào có thể được in.

en: The minimum print speed to which the printer slows down to maintain the minimum layer time defined above when the slowdown for better layer cooling is enabled.
vi: Tốc độ in tối thiểu mà máy in giảm xuống để duy trì thời gian lớp tối thiểu được xác định ở trên khi giảm tốc để làm mát lớp tốt hơn được bật.

en: The minimum wall width that should be used for the first layer is recommended to be set to the same size as the nozzle. This adjustment is expected to enhance adhesion.
vi: Độ rộng thành tối thiểu nên được sử dụng cho lớp đầu tiên được khuyến nghị đặt cùng kích thước với đầu phun. Điều chỉnh này được mong đợi để tăng cường độ bám dính.

en: The model was not found, please reselect vendor.
vi: Model không tìm thấy, vui lòng chọn lại nhà cung cấp.

en: The multiplier should be in range [%.2f, %.2f].
vi: Hệ số nhân nên nằm trong khoảng [%.2f, %.2f].

en: The name "%1%" already exists.
vi: Tên "%1%" đã tồn tại.

en: The name cannot be empty.
vi: Tên không thể để trống.

en: The name cannot be the same as a preset alias name.
vi: Tên không thể giống với tên bí danh preset.

en: The name cannot be the same as the system preset name.
vi: Tên không thể giống với tên cài đặt sẵn hệ thống.

en: The name cannot exceed 40 characters.
vi: Tên không thể vượt quá 40 ký tự.

en: The name is not allowed to be empty.
vi: Tên không được để trống.

en: The name is not allowed to end with space character.
vi: Tên không được kết thúc bằng ký tự khoảng trắng.

en: The name is not allowed to start with space character.
vi: Tên không được bắt đầu bằng ký tự khoảng trắng.

en: The name is the same as another existing preset name
vi: Tên giống với tên cài đặt sẵn khác hiện có

en: The name length exceeds the limit.
vi: Độ dài tên vượt quá giới hạn.

en: The name may show garbage characters!
vi: Tên có thể hiển thị ký tự rác!

en: The nozzle diameter has been synchronized from the printer Settings
vi: Đường kính đầu phun đã được đồng bộ hóa từ Cài đặt máy in

en: The nozzle diameter was not found, please reselect.
vi: Đường kính đầu phun không tìm thấy, vui lòng chọn lại.

en: The nozzle hardness required by the filament is higher than the default nozzle hardness of the printer. Please replace the hardened nozzle or filament, otherwise, the nozzle will be attrited or damaged.
vi: Độ cứng đầu phun yêu cầu bởi filament cao hơn độ cứng đầu phun mặc định của máy in. Vui lòng thay thế đầu phun cứng hoặc filament, nếu không, đầu phun sẽ bị mài mòn hoặc hư hỏng.

en: The nozzle temp and max volumetric speed will affect the calibration results. Please fill in the same values as the actual printing. They can be auto-filled by selecting a filament preset.
vi: Nhiệt độ vòi phun và tốc độ thể tích tối đa sẽ ảnh hưởng đến kết quả hiệu chỉnh . Vui lòng điền các giá trị giống như in thực tế. Chúng có thể được tự động điền bằng cách chọn preset filament.

en: The nozzle's hardness. Zero means no checking for nozzle's hardness during slicing.
vi: Độ cứng của đầu phun. Không có nghĩa là không kiểm tra độ cứng của đầu phun trong quá trình slice.

en: The number of bottom solid layers is increased when slicing if the thickness calculated by bottom shell layers is thinner than this value. This can avoid having too thin shell when layer height is small. 0 means that this setting is disabled and thickness of bottom shell is absolutely determined by bottom shell layers.
vi: Số lượng lớp đặc dưới được tăng lên khi slice nếu độ dày tính bằng lớp vỏ dưới mỏng hơn giá trị này. Điều này có thể tránh vỏ quá mỏng khi chiều cao lớp nhỏ. 0 có nghĩa là cài đặt này bị tắt và độ dày vỏ dưới được xác định tuyệt đối bởi lớp vỏ dưới.

en: The number of layers on which the elephant foot compensation will be active. The first layer will be shrunk by the elephant foot compensation value, then the next layers will be linearly shrunk less, up to the layer indicated by this value.
vi: Số lượng lớp mà bù chân voi sẽ hoạt động. Lớp đầu tiên sẽ được co theo giá trị bù chân voi, sau đó các lớp tiếp theo sẽ được co tuyến tính ít hơn, cho đến lớp được chỉ định bởi giá trị này.

en: The number of octaves of coherent noise to use. Higher values increase the detail of the noise, but also increase computation time.
vi: Số lượng octave của nhiễu mạch lạc để sử dụng. Giá trị cao hơn tăng chi tiết của nhiễu, nhưng cũng tăng thời gian tính toán.

en: The number of other layers print sequence
vi: Số lượng trình tự in lớp khác

en: The number of printers in use simultaneously cannot be equal to 0.
vi: Số lượng máy in sử dụng đồng thời không thể bằng 0.

en: The number of top solid layers is increased when slicing if the thickness calculated by top shell layers is thinner than this value. This can avoid having too thin shell when layer height is small. 0 means that this setting is disabled and thickness of top shell is absolutely determined by top shell layers.
vi: Số lượng lớp đặc trên được tăng lên khi slice nếu độ dày được tính bởi lớp vỏ trên mỏng hơn giá trị này. Điều này có thể tránh vỏ quá mỏng khi chiều cao lớp nhỏ. 0 có nghĩa là cài đặt này bị tắt và độ dày vỏ trên được xác định tuyệt đối bởi lớp vỏ trên.

en: The number of user presets cached in the cloud has exceeded the upper limit, newly created user presets can only be used locally.
vi: Số lượng preset người dùng đã lưu trong cloud vượt quá giới hạn, preset người dùng mới tạo chỉ có thể dùng nội bộ.

en: The number of walls, counted from the center, over which the variation needs to be spread. Lower values mean that the outer walls don't change in width.
vi: Số lượng thành, đếm từ trung tâm, mà sự thay đổi cần được trải rộng. Giá trị thấp hơn có nghĩa là thành ngoài không thay đổi độ rộng.

en: The object %1% exceeds the maximum build volume height.
vi: Đối tượng %1% vượt quá chiều cao thể tích xây dựng tối đa.

en: The object from file %s is too small, and maybe in meters or inches.
     Do you want to scale to millimeters?
vi: Đối tượng từ file %s quá nhỏ, và có thể đang ở đơn vị mét hoặc inch.
     Bạn có muốn chuyển đổi sang milimét?

en: The parameter sets the depth of skin.
vi: Tham số đặt độ sâu của da.

en: The parameter sets the overlapping depth between the interior and skin.
vi: Tham số đặt độ sâu chồng lấp giữa bên trong và da.

en: The part cooling fan speed used for all internal bridges. Set to -1 to use the overhang fan speed settings instead.
    
    Reducing the internal bridges fan speed, compared to your regular fan speed, can help reduce part warping due to excessive cooling applied over a large surface for a prolonged period of time.
vi: Tốc độ quạt làm mát phần được sử dụng cho tất cả cầu bên trong. Đặt thành -1 để sử dụng cài đặt tốc độ quạt phần nhô thay thế.
    
    Giảm tốc độ quạt cầu bên trong, so với tốc độ quạt thông thường của bạn, có thể giúp giảm cong vênh phần do làm mát quá mức được áp dụng trên bề mặt lớn trong thời gian dài.

en: The pattern that will be used when ironing.
vi: Mẫu sẽ được sử dụng khi ủi.

en: The period of backup in seconds.
vi: Chu kỳ sao lưu tính bằng giây.

en: The physical arrangement and components of a printing device.
vi: Sắp xếp vật lý và các thành phần của thiết bị in.

en: The player is not loaded, please click "play" button to retry.
vi: Trình phát chưa được tải, vui lòng nhấn nút "phát" để thử lại.

en: The portion of the model's outer surface within a certain depth range is called the skin. This parameter is used to adjust the density of this section. When two regions have the same sparse infill settings but different skin densities, this area will not be split into two separate regions. Default is as same as infill density.
vi: Phần bề mặt ngoài của model trong phạm vi độ sâu nhất định được gọi là da. Tham số này được sử dụng để điều chỉnh mật độ của phần này. Khi hai vùng có cùng cài đặt infill thưa nhưng mật độ da khác nhau, vùng này sẽ không được chia thành hai vùng riêng biệt. Mặc định giống như mật độ infill.

en: The precise wall option will be ignored for outer-inner or inner-outer-inner wall sequences.
vi: Tùy chọn thành chính xác sẽ bị bỏ qua cho trình tự thành ngoài-trong hoặc trong-ngoài-trong.

en: The preferred angle of the branches, when they do not have to avoid the model. Use a lower angle to make them more vertical and more stable. Use a higher angle for branches to merge faster.
vi: Góc ưa thích của các nhánh, khi chúng không phải tránh model. Sử dụng góc thấp hơn để làm cho chúng dọc hơn và ổn định hơn. Sử dụng góc cao hơn để các nhánh hợp nhất nhanh hơn.

en: The prime tower is currently only supported for the Marlin, RepRap/Sprinter, RepRapFirmware and Repetier G-code flavors.
vi: Prime tower hiện chỉ được hỗ trợ cho các kiểu G-code Marlin, RepRap/Sprinter, RepRapFirmware và Repetier.

en: The prime tower is not supported in "By object" print.
vi: Prime tower không được hỗ trợ trong in "Theo đối tượng".

en: The prime tower is not supported when adaptive layer height is on. It requires that all objects have the same layer height.
vi: Prime tower không được hỗ trợ khi chiều cao lớp thích ứng được bật. Nó yêu cầu tất cả đối tượng có cùng chiều cao lớp.

en: The prime tower is only supported for multiple objects if they are printed with the same support_top_z_distance.
vi: Prime tower chỉ được hỗ trợ cho nhiều đối tượng nếu chúng được in với cùng support_top_z_distance.

en: The prime tower is only supported if all objects have the same variable layer height.
vi: Prime tower chỉ được hỗ trợ nếu tất cả đối tượng có cùng chiều cao lớp thay đổi.

en: The prime tower requires "support gap" to be multiple of layer height.
vi: Prime tower yêu cầu "khoảng cách support" là bội số của chiều cao lớp.

en: The prime tower requires that all objects are printed over the same number of raft layers.
vi: Prime tower yêu cầu tất cả đối tượng được in trên cùng số lớp bè.

en: The prime tower requires that all objects are sliced with the same layer heights.
vi: Prime tower yêu cầu tất cả đối tượng được slice với cùng chiều cao lớp.

en: The prime tower requires that all objects have the same layer heights.
vi: Prime tower yêu cầu tất cả đối tượng có cùng chiều cao lớp.

en: The prime tower requires that support has the same layer height with object.
vi: Prime tower yêu cầu support có cùng chiều cao lớp với đối tượng.

en: The print file exceeds the maximum allowable size (1GB). Please simplify the model and slice again.
vi: File in vượt quá kích thước cho phép tối đa (1GB). Vui lòng đơn giản hóa model và slice lại.

en: The printer cost per hour.
vi: Chi phí máy in mỗi giờ.

en: The printer does not currently support auto refill.
vi: Máy in hiện không hỗ trợ tự động cấp lại.

en: The printer has already been bound.
vi: Máy in đã được liên kết.

en: The printer has been logged out and cannot connect.
vi: Máy in đã đăng xuất và không thể kết nối.

en: The printer is busy on other print job
vi: Máy in đang bận với công việc in khác

en: The printer is currently busy downloading. Please try again after it finishes.
vi: Máy in hiện đang bận tải xuống. Vui lòng thử lại sau khi nó hoàn tất.

en: The printer is executing instructions. Please restart printing after it ends
vi: Máy in đang thực thi lệnh. Vui lòng khởi động lại in sau khi kết thúc

en: The printer is required to be in the same LAN as Orca Slicer.
vi: Máy in cần phải ở cùng LAN với Orca Slicer.

en: The printer mode is incorrect, please switch to LAN Only.
vi: Chế độ máy in không đúng, vui lòng chuyển sang chỉ LAN.

en: The printer model was not found, please reselect.
vi: Model máy in không tìm thấy, vui lòng chọn lại.

en: The printer preset was not found, please reselect.
vi: Cài đặt sẵn máy in không tìm thấy, vui lòng chọn lại.

en: The printer preset you created already has a preset with the same name. Do you want to overwrite it?
    	Yes: Overwrite the printer preset with the same name, and filament and process presets with the same preset name will be recreated 
    and filament and process presets without the same preset name will be reserve.
    	Cancel: Do not create a preset, return to the creation interface.
vi: Cài đặt sẵn máy in bạn đã tạo đã có cài đặt sẵn với cùng tên. Bạn có muốn ghi đè nó không?
    	Có: Ghi đè cài đặt sẵn máy in với cùng tên, và cài đặt sẵn filament và quy trình với cùng tên cài đặt sẵn sẽ được tạo lại 
    và cài đặt sẵn filament và quy trình không có cùng tên cài đặt sẵn sẽ được giữ lại.
    	Hủy: Không tạo cài đặt sẵn, quay lại giao diện tạo.

en: The printer type selected when generating G-code is not consistent with the currently selected printer. It is recommended that you use the same printer type for slicing.
vi: Loại máy in được chọn khi tạo G-code không nhất quán với máy in hiện được chọn. Khuyến nghị bạn sử dụng cùng loại máy in để slice.

en: The printing speed in exported G-code will be slowed down when the estimated layer time is shorter than this value in order to get better cooling for these layers.
vi: Tốc độ in trong G-code được xuất sẽ bị làm chậm lại khi thời gian lớp ước tính ngắn hơn giá trị này để có làm mát tốt hơn cho các lớp này.

en: The project is no longer available.
vi: Dự án không còn khả dụng.

en: The provided file name is not valid.
vi: Tên file được cung cấp không hợp lệ.

en: The provided state is not correct.
vi: Trạng thái được cung cấp không chính xác.

en: The recommended minimum temperature cannot be higher than the recommended maximum temperature.
vi: Nhiệt độ tối thiểu khuyến nghị không thể cao hơn nhiệt độ tối đa khuyến nghị.

en: The recommended nozzle temperature for this filament type is [%d, %d] degrees Celsius.
vi: Nhiệt độ vòi phun khuyến nghị cho loại filament này là [%d, %d] độ C.

en: The remaining part of the model contour after removing a certain depth from the surface is called the skeleton. This parameter is used to adjust the density of this section. When two regions have the same sparse infill settings but different skeleton densities, their skeleton areas will develop overlapping sections. Default is as same as infill density.
vi: Phần còn lại của đường viền model sau khi loại bỏ một độ sâu nhất định khỏi bề mặt được gọi là khung. Tham số này được sử dụng để điều chỉnh mật độ của phần này. Khi hai vùng có cùng cài đặt infill thưa nhưng mật độ khung khác nhau, vùng khung của chúng sẽ phát triển các phần chồng lấp. Mặc định giống như mật độ infill.

en: The scarf extends to the entire length of the wall.
vi: Vát mở rộng đến toàn bộ chiều dài của thành.

en: The selected bed type does not match the file. Please confirm before starting the print.
vi: Loại bàn đã chọn không khớp với file. Vui lòng xác nhận trước khi bắt đầu in.

en: The selected file
vi: File đã chọn

en: The selected file contains no geometry.
vi: File đã chọn không chứa hình học.

en: The selected file contains several disjoint areas. This is not supported.
vi: File đã chọn chứa nhiều vùng rời nhau. Điều này không được hỗ trợ.

en: The selected object couldn't be split.
vi: Đối tượng đã chọn không thể được tách.

en: The selected preset is null!
vi: Preset đã chọn rỗng!

en: The selected preset: %s was not found.
vi: Cài đặt sẵn đã chọn: %s không tìm thấy.

en: The selected printer (%s) is incompatible with the chosen printer profile in the slicer (%s).
vi: Máy in đã chọn (%s) không tương thích với hồ sơ máy in được chọn trong slicer (%s).

en: The selected printer is incompatible with the chosen printer presets.
vi: Máy in đã chọn không tương thích với preset máy in đã chọn.

en: The server is unable to respond. Please click the link below to check the server status.
vi: Máy chủ không thể phản hồi. Vui lòng nhấp vào liên kết bên dưới để kiểm tra trạng thái máy chủ.

en: The size of the print file is too large. Please adjust the file size and try again.
vi: Kích thước file in quá lớn. Vui lòng điều chỉnh kích thước file và thử lại.

en: The spiral vase mode does not work when an object contains more than one materials.
vi: Chế độ bình xoắn ốc không hoạt động khi đối tượng chứa nhiều hơn một vật liệu.

en: The start and end points which is from cutter area to garbage can.
vi: Các điểm bắt đầu và kết thúc từ vùng dao cắt đến thùng rác.

en: The start position to print each part of outer wall.
vi: Vị trí bắt đầu để in mỗi phần của thành ngoài.

en: The start, end or step is not valid value.
vi: Giá trị bắt đầu, kết thúc hoặc bước không hợp lệ.

en: The supplied file couldn't be read because it's empty
vi: File được cung cấp không thể đọc được vì nó trống

en: The target object contains only one part and can not be split.
vi: Vật thể đích chỉ chứa một phần và không thể tách.

en: The text cannot be written using the selected font. Please try choosing a different font.
vi: Chữ không thể viết bằng font đã chọn. Vui lòng thử chọn font khác.

en: The travel acceleration setting exceeds the printer's maximum travel acceleration (machine_max_acceleration_travel).
    Orca will automatically cap the travel acceleration speed to ensure it doesn't surpass the printer's capabilities.
    You can adjust the machine_max_acceleration_travel value in your printer's configuration to get higher speeds.
vi: Cài đặt gia tốc di chuyển vượt quá gia tốc di chuyển tối đa của máy in (machine_max_acceleration_travel).
    Orca sẽ tự động giới hạn tốc độ gia tốc di chuyển để đảm bảo không vượt quá khả năng của máy in.
    Bạn có thể điều chỉnh giá trị machine_max_acceleration_travel trong cấu hình máy in để đạt tốc độ cao hơn.

en: The type of the last solid object part is not to be changed.
vi: Loại của phần vật thể rắn cuối cùng không được thay đổi.

en: The uploads are still ongoing
vi: Đang tiếp tục tải lên

en: The vector has two elements: x and y coordinate of the point. Values in mm.
vi: Vector có hai phần tử: tọa độ x và y của điểm. Giá trị tính bằng mm.

en: The vector has two elements: x and y dimension of the bounding box. Values in mm.
vi: Vector có hai phần tử: kích thước x và y của hộp giới hạn. Giá trị tính bằng mm.

en: The vendor cannot be a number. Please re-enter.
vi: Nhà cung cấp không thể là số. Vui lòng nhập lại.

en: The version of Orca Slicer is too low and needs to be updated to the latest version before it can be used normally.
vi: Phiên bản Orca Slicer quá cũ và cần được cập nhật lên phiên bản mới nhất trước khi có thể sử dụng bình thường.

en: The volume of material to prime extruder on tower.
vi: Khối lượng vật liệu để nạp extruder trên tower.

en: The volume of the object is zero
vi: Thể tích của đối tượng bằng không

en: The volume to be rammed before the tool change.
vi: Thể tích được ram trước khi thay công cụ.

en: The wall of prime tower will fillet.
vi: Thành của prime tower sẽ bo tròn.

en: The width of the interlocking structure beams.
vi: Độ rộng của các dầm cấu trúc lồng ghép.

en: The width within which to jitter. It's advised to be below outer wall line width.
vi: Độ rộng để rung. Khuyến nghị dưới độ rộng đường thành ngoài.

en: The wipe speed is determined by the speed of the current extrusion role. e.g. if a wipe action is executed immediately following an outer wall extrusion, the speed of the outer wall extrusion will be utilized for the wipe action.
vi: Tốc độ lau được xác định bởi tốc độ của vai trò đùn hiện tại. ví dụ nếu hành động lau được thực hiện ngay sau khi đùn thành ngoài, tốc độ của đùn thành ngoài sẽ được sử dụng cho hành động lau.

en: The wipe speed is determined by the speed setting specified in this configuration. If the value is expressed as a percentage (e.g. 80%), it will be calculated based on the travel speed setting above. The default value for this parameter is 80%.
vi: Tốc độ lau được xác định bởi cài đặt tốc độ được chỉ định trong cấu hình này. Nếu giá trị được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ 80%), nó sẽ được tính dựa trên cài đặt tốc độ di chuyển ở trên. Giá trị mặc định cho tham số này là 80%.

en: The wiping tower can be used to clean up the residue on the nozzle and stabilize the chamber pressure inside the nozzle, in order to avoid appearance defects when printing objects.
vi: Wipe tower có thể được sử dụng để làm sạch cặn trên đầu phun và ổn định áp suất buồng bên trong đầu phun, để tránh khuyết điểm bề ngoài khi in đối tượng.

en: There are no compatible filaments, and sync is not performed.
vi: Không có filament tương thích, và đồng bộ không được thực hiện.

en: There are no tasks to be sent!
vi: Không có tác vụ để gửi!

en: There are several IP addresses resolving to hostname %1%.
    Please select one that should be used.
vi: Có nhiều địa chỉ IP phân giải thành tên máy chủ %1%.
    Vui lòng chọn một địa chỉ nên được sử dụng.

en: There are some unknown filaments in the AMS mappings. Please check whether they are the required filaments. If they are okay, press "Confirm" to start printing.
vi: Có một số filament không xác định trong ánh xạ AMS. Vui lòng kiểm tra xem chúng có phải là filament cần thiết không. Nếu không sao, nhấn "Xác nhận" để bắt đầu in.

en: There are warnings after slicing models:
vi: Có cảnh báo sau khi slice model:

en: There is %d config exported. (Only non-system configs) | There are %d configs exported. (Only non-system configs)
vi[0]: Có %d cấu hình đã xuất. (Chỉ cấu hình không phải hệ thống)

en: There is %d config imported. (Only non-system and compatible configs) | There are %d configs imported. (Only non-system and compatible configs)
vi[0]: Có %d cấu hình đã nhập. (Chỉ cấu hình không phải hệ thống và tương thích)

en: There is already a historical calibration result with the same name: %s. Only one of the results with the same name is saved. Are you sure you want to override the historical result?
vi: Đã có kết quả hiệu chỉnh lịch sử với cùng tên: %s. Chỉ một trong các kết quả có cùng tên được lưu. Bạn có chắc chắn muốn ghi đè kết quả lịch sử không?

en: There is no device available to send printing.
vi: Không có thiết bị khả dụng để gửi in.

en: There may be escape characters in the custom printer vendor or model. Please delete and re-enter.
vi: Có thể có ký tự thoát trong nhà cung cấp máy in tùy chỉnh hoặc model. Vui lòng xóa và nhập lại.

en: There may be escape characters in the vendor or serial input of filament. Please delete and re-enter.
vi: Có thể có ký tự thoát trong đầu vào nhà cung cấp hoặc serial của filament. Vui lòng xóa và nhập lại.

en: There was a problem connecting to the printer. Please try again.
vi: Đã có vấn đề khi kết nối với máy in. Vui lòng thử lại.

en: Thick external bridges
vi: Cầu bên ngoài dày

en: Thick internal bridges
vi: Cầu bên trong dày

en: Thickness
vi: Độ dày

en: This G-code is inserted at every layer change after the Z lift.
vi: G-code này được chèn vào mỗi lần thay đổi lớp sau khi nâng Z.

en: This G-code is inserted at every layer change before the Z lift.
vi: G-code này được chèn vào mỗi lần thay đổi lớp trước khi nâng Z.

en: This G-code is inserted when filament is changed, including T commands to trigger tool change.
vi: G-code này được chèn khi filament được thay đổi, bao gồm lệnh T để kích hoạt thay công cụ.

en: This G-code is inserted when the extrusion role is changed.
vi: G-code này được chèn khi vai trò đùn được thay đổi.

en: This G-code will be used as a code for the pause print. Users can insert pause G-code in the G-code viewer.
vi: G-code này sẽ được sử dụng làm mã cho tạm dừng in. Người dùng có thể chèn G-code tạm dừng trong trình xem G-code.

en: This G-code will be used as a custom code.
vi: G-code này sẽ được sử dụng làm mã tùy chỉnh.

en: This OBJ file couldn't be read because it's empty.
vi: File OBJ này không thể đọc được vì nó trống.

en: This action is not revertible.
    Do you want to proceed?
vi: Hành động này không thể hoàn tác.
    Bạn có muốn tiếp tục?

en: This action will break a cut correspondence.
    After that model consistency can't be guaranteed.
    
    To manipulate with solid parts or negative volumes you have to invalidate cut information first.
vi: Thao tác này sẽ phá vỡ sự tương ứng cắt.
    Sau đó tính nhất quán của model không thể đảm bảo.
    
    Để thao tác với các phần rắn hoặc thể tích âm, bạn phải vô hiệu hóa thông tin cắt trước.

en: This calibration does not support the currently selected nozzle diameter
vi: Hiệu chỉnh này không hỗ trợ đường kính vòi phun hiện được chọn

en: This controls the generation of the brim at outer and/or inner side of models. Auto means the brim width is analyzed and calculated automatically.
vi: Điều này điều khiển việc tạo brim ở bên ngoài và/hoặc bên trong của model. Tự động có nghĩa là độ rộng brim được phân tích và tính tự động.

en: This experimental setting uses G10 and G11 commands to have the firmware handle the retraction. This is only supported in recent Marlin.
vi: Cài đặt thử nghiệm này sử dụng lệnh G10 và G11 để firmware xử lý rút. Điều này chỉ được hỗ trợ trong Marlin gần đây.

en: This factor affects the amount of material for bottom solid infill.
    
    The actual bottom solid infill flow used is calculated by multiplying this value with the filament flow ratio, and if set, the object's flow ratio.
vi: Hệ số này ảnh hưởng đến lượng vật liệu cho infill đặc dưới.
    
    Lưu lượng infill đặc dưới thực tế được sử dụng được tính bằng cách nhân giá trị này với tỷ lệ lưu lượng filament, và nếu được đặt, tỷ lệ lưu lượng của đối tượng.

en: This factor affects the amount of material for scarf joints.
vi: Hệ số này ảnh hưởng đến lượng vật liệu cho khớp vát.

en: This factor affects the amount of material for top solid infill. You can decrease it slightly to have smooth surface finish.
    
    The actual top surface flow used is calculated by multiplying this value with the filament flow ratio, and if set, the object's flow ratio.
vi: Hệ số này ảnh hưởng đến lượng vật liệu cho infill đặc trên. Bạn có thể giảm nó một chút để có bề mặt hoàn thiện mịn.
    
    Lưu lượng bề mặt trên thực tế được sử dụng được tính bằng cách nhân giá trị này với tỷ lệ lưu lượng filament, và nếu được đặt, tỷ lệ lưu lượng của đối tượng.

en: This file contains several objects positioned at multiple heights.
    Instead of considering them as multiple objects, should 
    the file be loaded as a single object having multiple parts?
vi: File này chứa nhiều đối tượng được đặt ở nhiều chiều cao.
    Thay vì coi chúng là nhiều đối tượng, có nên 
    tải file như một đối tượng đơn có nhiều phần?

en: This is a default preset.
vi: Đây là preset mặc định.

en: This is a single extruder multi-material printer, diameters of all extruders will be set to the new value. Do you want to proceed?
vi: Đây là máy in đa vật liệu extruder đơn, đường kính của tất cả extruder sẽ được đặt thành giá trị mới. Bạn có muốn tiếp tục?

en: This is a system preset.
vi: Đây là preset hệ thống.

en: This is the newest version.
vi: Đây là phiên bản mới nhất.

en: This is the number of solid layers of bottom shell, including the bottom surface layer. When the thickness calculated by this value is thinner than bottom shell thickness, the bottom shell layers will be increased.
vi: Đây là số lượng lớp đặc của vỏ dưới, bao gồm lớp bề mặt dưới. Khi độ dày tính theo giá trị này mỏng hơn độ dày vỏ dưới, lớp vỏ dưới sẽ được tăng lên.

en: This is the number of solid layers of top shell, including the top surface layer. When the thickness calculated by this value is thinner than top shell thickness, the top shell layers will be increased.
vi: Đây là số lượng lớp đặc của vỏ trên, bao gồm lớp bề mặt trên. Khi độ dày được tính bởi giá trị này mỏng hơn độ dày vỏ trên, các lớp vỏ trên sẽ được tăng lên.

en: This is the speed for various overhang degrees. Overhang degrees are expressed as a percentage of line width. 0 speed means no slowing down for the overhang degree range and wall speed is used
vi: Đây là tốc độ cho các mức độ nhô khác nhau. Mức độ nhô được biểu thị dưới dạng phần trăm độ rộng đường. Tốc độ 0 có nghĩa là không giảm tốc độ cho phạm vi mức độ nhô và tốc độ thành được sử dụng

en: This machine type can only hold %d history results per nozzle.
vi: Loại máy này chỉ có thể giữ %d kết quả lịch sử trên mỗi đầu phun.

en: This machine type can only hold %d history results per nozzle. This result will not be saved.
vi: Loại máy này chỉ có thể giữ %d kết quả lịch sử trên mỗi đầu phun. Kết quả này sẽ không được lưu.

en: This machine type can only hold 16 history results per nozzle. You can delete the existing historical results and then start calibration. Or you can continue the calibration, but you cannot create new calibration historical results.
    Do you still want to continue the calibration?
vi: Loại máy này chỉ có thể giữ 16 kết quả lịch sử trên mỗi đầu phun. Bạn có thể xóa kết quả lịch sử hiện có và sau đó bắt đầu hiệu chỉnh. Hoặc bạn có thể tiếp tục hiệu chỉnh, nhưng bạn không thể tạo kết quả lịch sử hiệu chỉnh mới.
    Bạn vẫn muốn tiếp tục hiệu chỉnh không?

en: This model features text embossment on the top surface. For optimal results, it is advisable to set the 'One Wall Threshold (min_width_top_surface)' to 0 for the 'Only One Wall on Top Surfaces' to work best.
    Yes - Change these settings automatically
    No  - Do not change these settings for me
vi: Model này có chữ emboss trên bề mặt trên. Để có kết quả tối ưu, nên đặt 'Ngưỡng một wall (min_width_top_surface)' thành 0 để 'Chỉ một wall trên bề mặt trên' hoạt động tốt nhất.
    Yes - Thay đổi các cài đặt này tự động
    No  - Không thay đổi các cài đặt này cho tôi

en: This object will be used to purge the nozzle after a filament change to save filament and decrease the print time. Colors of the objects will be mixed as a result. It will not take effect unless the prime tower is enabled.
vi: Đối tượng này sẽ được sử dụng để xả đầu phun sau khi thay filament để tiết kiệm filament và giảm thời gian in. Màu sắc của các đối tượng sẽ được trộn lẫn. Nó sẽ không có hiệu lực trừ khi prime tower được bật.

en: This only takes effect during printing
vi: Chỉ có hiệu lực trong khi in

en: This option can help reduce pillowing on top surfaces in heavily slanted or curved models.
    By default, small internal bridges are filtered out and the internal solid infill is printed directly over the sparse infill. This works well in most cases, speeding up printing without too much compromise on top surface quality.
    However, in heavily slanted or curved models, especially where too low a sparse infill density is used, this may result in curling of the unsupported solid infill, causing pillowing.
    Enabling limited filtering or no filtering will print internal bridge layer over slightly unsupported internal solid infill. The options below control the sensitivity of the filtering, i.e. they control where internal bridges are created:
    1. Filter - enables this option. This is the default behavior and works well in most cases
    2. Limited filtering - creates internal bridges on heavily slanted surfaces while avoiding unnecessary bridges. This works well for most difficult models
    3. No filtering - creates internal bridges on every potential internal overhang. This option is useful for heavily slanted top surface models; however, in most cases, it creates too many unnecessary bridges
vi: Tùy chọn này có thể giúp giảm hiện tượng gối trên bề mặt trên trong model nghiêng mạnh hoặc cong.
    Theo mặc định, cầu bên trong nhỏ bị lọc bỏ và infill đặc bên trong được in trực tiếp trên infill thưa. Điều này hoạt động tốt trong hầu hết trường hợp, tăng tốc in mà không ảnh hưởng quá nhiều đến chất lượng bề mặt trên.
    Tuy nhiên, trong model nghiêng mạnh hoặc cong, đặc biệt khi mật độ infill thưa quá thấp được sử dụng, điều này có thể dẫn đến cong của infill đặc không được hỗ trợ, gây ra hiện tượng gối.
    Bật lọc giới hạn hoặc không lọc sẽ in lớp cầu bên trong trên infill đặc bên trong không được hỗ trợ một chút. Các tùy chọn bên dưới điều khiển độ nhạy của việc lọc, tức là chúng điều khiển nơi cầu bên trong được tạo:
    1. Lọc - bật tùy chọn này. Đây là hành vi mặc định và hoạt động tốt trong hầu hết trường hợp
    2. Lọc giới hạn - tạo cầu bên trong trên bề mặt nghiêng mạnh trong khi tránh cầu không cần thiết. Điều này hoạt động tốt cho hầu hết model khó
    3. Không lọc - tạo cầu bên trong trên mọi phần nhô bên trong tiềm năng. Tùy chọn này hữu ích cho model bề mặt trên nghiêng mạnh; tuy nhiên, trong hầu hết trường hợp, nó tạo quá nhiều cầu không cần thiết

en: This option causes the inner seams to be shifted backwards based on their depth, forming a zigzag pattern.
vi: Tùy chọn này làm cho các đường nối trong bị dịch chuyển lùi lại dựa trên độ sâu của chúng, tạo thành mẫu zigzag.

en: This option creates bridges for counterbore holes, allowing them to be printed without support. Available modes include:
    1. None: No bridge is created
    2. Partially Bridged: Only a part of the unsupported area will be bridged
    3. Sacrificial Layer: A full sacrificial bridge layer is created
vi: Tùy chọn này tạo cầu cho lỗ khoét phản, cho phép chúng được in mà không cần support. Các chế độ khả dụng bao gồm:
    1. Không: Không tạo cầu
    2. Bắc cầu một phần: Chỉ một phần vùng không được hỗ trợ sẽ được bắc cầu
    3. Lớp hy sinh: Một lớp cầu hy sinh đầy đủ được tạo

en: This option determines the additional distance by which the adaptive bed mesh area should be expanded in the XY directions.
vi: Tùy chọn này xác định khoảng cách bổ sung mà vùng lưới bàn in thích ứng nên được mở rộng theo hướng XY.

en: This option determines the overhang threshold for the application of scarf joint seams. If the unsupported portion of the perimeter is less than this threshold, scarf joint seams will be applied. The default threshold is set at 40% of the external wall's width. Due to performance considerations, the degree of overhang is estimated.
vi: Tùy chọn này xác định ngưỡng phần nhô cho ứng dụng đường nối khớp vát. Nếu phần không được hỗ trợ của chu vi nhỏ hơn ngưỡng này, đường nối khớp vát sẽ được áp dụng. Ngưỡng mặc định được đặt ở 40% độ rộng thành ngoài. Do cân nhắc hiệu suất, mức độ phần nhô được ước tính.

en: This option enables the generation of an extra bridge layer over internal and/or external bridges.
    
    Extra bridge layers help improve bridge appearance and reliability, as the solid infill is better supported. This is especially useful in fast printers, where the bridge and solid infill speeds vary greatly. The extra bridge layer results in reduced pillowing on top surfaces, as well as reduced separation of the external bridge layer from its surrounding perimeters.
    
    It is generally recommended to set this to at least 'External bridge only', unless specific issues with the sliced model are found.
    
    Options:
    1. Disabled - does not generate second bridge layers. This is the default and is set for compatibility purposes
    2. External bridge only - generates second bridge layers for external-facing bridges only. Please note that small bridges that are shorter or narrower than the set number of perimeters will be skipped as they would not benefit from a second bridge layer. If generated, the second bridge layer will be extruded parallel to the first bridge layer to reinforce the bridge strength
    3. Internal bridge only - generates second bridge layers for internal bridges over sparse infill only. Please note that the internal bridges count towards the top shell layer count of your model. The second internal bridge layer will be extruded as close to perpendicular to the first as possible. If multiple regions in the same island, with varying bridge angles are present, the last region of that island will be selected as the angle reference
    4. Apply to all - generates second bridge layers for both internal and external-facing bridges
vi: Tùy chọn này cho phép tạo lớp cầu bổ sung trên cầu bên trong và/hoặc bên ngoài.
    
    Lớp cầu bổ sung giúp cải thiện hình thức và độ tin cậy của cầu, vì infill đặc được hỗ trợ tốt hơn. Điều này đặc biệt hữu ích trong máy in nhanh, nơi tốc độ cầu và infill đặc khác nhau rất nhiều. Lớp cầu bổ sung dẫn đến giảm hiện tượng gối trên bề mặt trên, cũng như giảm sự tách rời của lớp cầu bên ngoài khỏi chu vi xung quanh.
    
    Thông thường khuyến nghị đặt điều này ít nhất là 'Chỉ cầu bên ngoài', trừ khi tìm thấy vấn đề cụ thể với model đã slice.
    
    Tùy chọn:
    1. Tắt - không tạo lớp cầu thứ hai. Đây là mặc định và được đặt cho mục đích tương thích
    2. Chỉ cầu bên ngoài - tạo lớp cầu thứ hai chỉ cho cầu hướng ra ngoài. Vui lòng lưu ý rằng cầu nhỏ ngắn hơn hoặc hẹp hơn số chu vi đã đặt sẽ bị bỏ qua vì chúng sẽ không được lợi từ lớp cầu thứ hai. Nếu được tạo, lớp cầu thứ hai sẽ được đùn song song với lớp cầu đầu tiên để củng cố độ bền cầu
    3. Chỉ cầu bên trong - tạo lớp cầu thứ hai chỉ cho cầu bên trong trên infill thưa. Vui lòng lưu ý rằng cầu bên trong tính vào số lớp vỏ trên của model của bạn. Lớp cầu bên trong thứ hai sẽ được đùn càng vuông góc với lớp đầu tiên càng tốt. Nếu nhiều vùng trong cùng đảo, với góc cầu khác nhau có mặt, vùng cuối cùng của đảo đó sẽ được chọn làm tham chiếu góc
    4. Áp dụng cho tất cả - tạo lớp cầu thứ hai cho cả cầu bên trong và hướng ra ngoài

en: This option is enabled if machine support controlling chamber temperature
    G-code command: M141 S(0-255)
vi: Tùy chọn này được bật nếu máy hỗ trợ điều khiển nhiệt độ buồng
    Lệnh G-code: M141 S(0-255)

en: This option sets the max point for the allowed bed mesh area. Due to the probe's XY offset, most printers are unable to probe the entire bed. To ensure the probe point does not go outside the bed area, the minimum and maximum points of the bed mesh should be set appropriately. OrcaSlicer ensures that adaptive_bed_mesh_min/adaptive_bed_mesh_max values do not exceed these min/max points. This information can usually be obtained from your printer manufacturer. The default setting is (99999, 99999), which means there are no limits, thus allowing probing across the entire bed.
vi: Tùy chọn này đặt điểm tối đa cho vùng lưới bàn in được cho phép. Do độ lệch XY của đầu dò, hầu hết máy in không thể dò toàn bộ bàn. Để đảm bảo điểm dò không ra ngoài vùng bàn, điểm tối thiểu và tối đa của lưới bàn in nên được đặt phù hợp. OrcaSlicer đảm bảo rằng giá trị adaptive_bed_mesh_min/adaptive_bed_mesh_max không vượt quá các điểm tối thiểu/tối đa này. Thông tin này thường có thể được lấy từ nhà sản xuất máy in của bạn. Cài đặt mặc định là (99999, 99999), có nghĩa là không có giới hạn, do đó cho phép dò trên toàn bộ bàn.

en: This option sets the min point for the allowed bed mesh area. Due to the probe's XY offset, most printers are unable to probe the entire bed. To ensure the probe point does not go outside the bed area, the minimum and maximum points of the bed mesh should be set appropriately. OrcaSlicer ensures that adaptive_bed_mesh_min/adaptive_bed_mesh_max values do not exceed these min/max points. This information can usually be obtained from your printer manufacturer. The default setting is (-99999, -99999), which means there are no limits, thus allowing probing across the entire bed.
vi: Tùy chọn này đặt điểm tối thiểu cho vùng lưới bàn in được cho phép. Do độ lệch XY của đầu dò, hầu hết máy in không thể dò toàn bộ bàn. Để đảm bảo điểm dò không ra ngoài vùng bàn, điểm tối thiểu và tối đa của lưới bàn in nên được đặt phù hợp. OrcaSlicer đảm bảo rằng giá trị adaptive_bed_mesh_min/adaptive_bed_mesh_max không vượt quá các điểm tối thiểu/tối đa này. Thông tin này thường có thể được lấy từ nhà sản xuất máy in của bạn. Cài đặt mặc định là (-99999, -99999), có nghĩa là không có giới hạn, do đó cho phép dò trên toàn bộ bàn.

en: This option sets the preferred distance between probe points (grid size) for the X and Y directions, with the default being 50mm for both X and Y.
vi: Tùy chọn này đặt khoảng cách ưa thích giữa các điểm dò (kích thước lưới) cho hướng X và Y, với mặc định là 50mm cho cả X và Y.

en: This option sets the printing speed for scarf joints. It is recommended to print scarf joints at a slow speed (less than 100 mm/s). It's also advisable to enable 'Extrusion rate smoothing' if the set speed varies significantly from the speed of the outer or inner walls. If the speed specified here is higher than the speed of the outer or inner walls, the printer will default to the slower of the two speeds. When specified as a percentage (e.g., 80%), the speed is calculated based on the respective outer or inner wall speed. The default value is set to 100%.
vi: Tùy chọn này đặt tốc độ in cho khớp vát. Khuyến nghị in khớp vát ở tốc độ chậm (ít hơn 100 mm/s). Cũng nên bật 'Làm mịn tốc độ đùn' nếu tốc độ đặt khác đáng kể so với tốc độ của thành ngoài hoặc trong. Nếu tốc độ được chỉ định ở đây cao hơn tốc độ của thành ngoài hoặc trong, máy in sẽ mặc định là tốc độ chậm hơn trong hai tốc độ. Khi được chỉ định dưới dạng phần trăm (ví dụ: 80%), tốc độ được tính dựa trên tốc độ thành ngoài hoặc trong tương ứng. Giá trị mặc định được đặt thành 100%.

en: This option sets the threshold angle for applying a conditional scarf joint seam.
    If the maximum angle within the perimeter loop exceeds this value (indicating the absence of sharp corners), a scarf joint seam will be used. The default value is 155°.
vi: Tùy chọn này đặt ngưỡng góc để áp dụng đường nối khớp vát có điều kiện.
    Nếu góc tối đa trong vòng chu vi vượt quá giá trị này (cho thấy không có góc sắc nét), đường nối khớp vát sẽ được sử dụng. Giá trị mặc định là 155°.

en: This option will auto-detect narrow internal solid infill areas. If enabled, the concentric pattern will be used for the area to speed up printing. Otherwise, the rectilinear pattern will be used by default.
vi: Tùy chọn này sẽ tự động phát hiện vùng infill đặc bên trong hẹp. Nếu được bật, mẫu đồng tâm sẽ được sử dụng cho vùng để tăng tốc in. Ngược lại, mẫu thẳng sẽ được sử dụng theo mặc định.

en: This option will drop the temperature of the inactive extruders to prevent oozing.
vi: Tùy chọn này sẽ giảm nhiệt độ của các extruder không hoạt động để ngăn chảy nhựa.

en: This parameter adds a rotation of solid infill direction to each layer according to the specified template. The template is a comma-separated list of angles in degrees, e.g. '0,90'. The first angle is applied to the first layer, the second angle to the second layer, and so on. If there are more layers than angles, the angles will be repeated. Note that not all solid infill patterns support rotation.
vi: Tham số này thêm xoay hướng infill đặc vào mỗi lớp theo mẫu được chỉ định. Mẫu là danh sách ngăn cách bằng dấu phẩy của các góc tính bằng độ, ví dụ '0,90'. Góc đầu tiên được áp dụng cho lớp đầu tiên, góc thứ hai cho lớp thứ hai, v.v. Nếu có nhiều lớp hơn góc, các góc sẽ được lặp lại. Lưu ý rằng không phải tất cả mẫu infill đặc đều hỗ trợ xoay.

en: This parameter adds a slight displacement to each layer of infill to create a cross texture.
vi: Tham số này thêm một sự dịch chuyển nhỏ vào mỗi lớp infill để tạo kết cấu chéo.

en: This parameter expects a valid template.
vi: Tham số này mong đợi một mẫu hợp lệ.

en: This parameter smooths out sudden extrusion rate changes that happen when the printer transitions from printing a high flow (high speed/larger width) extrusion to a lower flow (lower speed/smaller width) extrusion and vice versa.
    
    It defines the maximum rate by which the extruded volumetric flow in mm³/s can change over time. Higher values mean higher extrusion rate changes are allowed, resulting in faster speed transitions.
    
    A value of 0 disables the feature.
    
    For a high speed, high flow direct drive printer (like the Bambu lab or Voron) this value is usually not needed. However it can provide some marginal benefit in certain cases where feature speeds vary greatly. For example, when there are aggressive slowdowns due to overhangs. In these cases a high value of around 300-350 mm³/s² is recommended as this allows for just enough smoothing to assist pressure advance achieve a smoother flow transition.
    
    For slower printers without pressure advance, the value should be set much lower. A value of 10-15 mm³/s² is a good starting point for direct drive extruders and 5-10 mm³/s² for Bowden style.
    
    This feature is known as Pressure Equalizer in Prusa slicer.
    
    Note: this parameter disables arc fitting.
vi: Tham số này làm mịn thay đổi tốc độ đùn đột ngột xảy ra khi máy in chuyển từ in đùn lưu lượng cao (tốc độ cao/độ rộng lớn hơn)  sang đùn lưu lượng thấp hơn (tốc độ thấp hơn/độ rộng nhỏ hơn) và ngược lại.
    
    Nó xác định tốc độ tối đa mà lưu lượng thể tích đùn tính bằng mm³/s có thể thay đổi theo thời gian. Giá trị cao hơn có nghĩa là thay đổi tốc độ đùn cao hơn được cho phép, dẫn đến chuyển đổi tốc độ nhanh hơn.
    
    Giá trị 0 vô hiệu hóa tính năng.
    
    Đối với máy in direct drive tốc độ cao, lưu lượng cao (như Bambu lab hoặc Voron) giá trị này thường không cần thiết. Tuy nhiên nó có thể cung cấp một số lợi ích nhỏ trong một số trường hợp nhất định khi tốc độ tính năng thay đổi nhiều. Ví dụ, khi có giảm tốc mạnh do phần nhô. Trong các trường hợp này giá trị cao khoảng 300-350 mm³/s² được khuyến nghị vì điều này cho phép làm mịn vừa đủ để hỗ trợ áp suất nâng cao đạt được chuyển đổi lưu lượng mịn hơn.
    
    Đối với máy in chậm hơn không có áp suất nâng cao, giá trị nên được đặt thấp hơn nhiều. Giá trị 10-15 mm³/s² là điểm khởi đầu tốt cho extruder direct drive và 5-10 mm³/s² cho kiểu Bowden.
    
    Tính năng này được gọi là Pressure Equalizer trong slicer Prusa.
    
    Lưu ý: tham số này vô hiệu hóa khớp cung.

en: This part cooling fan speed is applied when ironing. Setting this parameter to a lower than regular speed reduces possible nozzle clogging due to the low volumetric flow rate, making the interface smoother.
    Set to -1 to disable it.
vi: Tốc độ quạt làm mát phần này được áp dụng khi ủi. Đặt tham số này thấp hơn tốc độ thông thường làm giảm khả năng tắc đầu phun do tốc độ lưu lượng thể tích thấp, làm cho giao diện mịn hơn.
    Đặt thành -1 để tắt.

en: This part cooling fan speed is applied when printing support interfaces. Setting this parameter to a higher than regular speed reduces the layer binding strength between supports and the supported part, making them easier to separate.
    Set to -1 to disable it.
    This setting is overridden by disable_fan_first_layers.
vi: Tốc độ quạt làm mát phần này được áp dụng khi in giao diện support. Đặt tham số này cao hơn tốc độ thông thường làm giảm độ bền liên kết lớp giữa support và phần được hỗ trợ, làm cho chúng dễ tách hơn.
    Đặt thành -1 để tắt.
    Cài đặt này bị ghi đè bởi disable_fan_first_layers.

en: This plate is locked.
    Cannot auto-arrange on this plate.
vi: Plate này bị khóa.
    Không thể tự động sắp xếp trên plate này.

en: This plate is locked.
    Cannot auto-orient on this plate.
vi: Plate này bị khóa.
    Không thể tự động xoay trên plate này.

en: This printer does not support printing all plates
vi: Máy in này không hỗ trợ in tất cả các bản

en: This project was created with an OrcaSlicer 2.3.1-alpha and uses infill rotation template settings that may not work properly with your current infill pattern. This could result in weak support or print quality issues.
vi: Dự án này được tạo với OrcaSlicer 2.3.1-alpha và sử dụng cài đặt mẫu xoay infill có thể không hoạt động đúng với mẫu infill hiện tại của bạn. Điều này có thể dẫn đến support yếu hoặc vấn đề chất lượng in.

en: This separate setting will affect the speed of perimeters having radius <= small_perimeter_threshold (usually holes). If expressed as percentage (for example: 80%) it will be calculated on the outer wall speed setting above. Set to zero for auto.
vi: Cài đặt riêng biệt này sẽ ảnh hưởng đến tốc độ của chu vi có bán kính <= small_perimeter_threshold (thường là lỗ). Nếu được biểu thị dưới dạng phần trăm (ví dụ: 80%) nó sẽ được tính trên cài đặt tốc độ thành ngoài ở trên. Đặt thành không để tự động.

en: This sets the threshold for small perimeter length. Default threshold is 0mm.
vi: Điều này đặt ngưỡng cho độ dài chu vi nhỏ. Ngưỡng mặc định là 0mm.

en: This setting adds an extra wall to every other layer. This way the infill gets wedged vertically between the walls, resulting in stronger prints.
    
    When this option is enabled, the ensure vertical shell thickness option needs to be disabled.
    
    Using lightning infill together with this option is not recommended as there is limited infill to anchor the extra perimeters to.
vi: Cài đặt này thêm một thành bổ sung vào mỗi lớp khác. Theo cách này infill được nêm theo chiều dọc giữa các thành, dẫn đến bản in mạnh hơn.
    
    Khi tùy chọn này được bật, tùy chọn đảm bảo độ dày vỏ dọc cần được tắt.
    
    Sử dụng infill tia chớp cùng với tùy chọn này không được khuyến nghị vì có infill hạn chế để neo các chu vi bổ sung vào.

en: This setting determines the distance between neighboring tree support nodes.
vi: Cài đặt này xác định khoảng cách giữa các nút support cây lân cận.

en: This setting determines the initial diameter of support nodes.
vi: Cài đặt này xác định đường kính ban đầu của các nút support.

en: This setting determines the maximum overhang angle that the branches of tree support are allowed to make. If the angle is increased, the branches can be printed more horizontally, allowing them to reach farther.
vi: Cài đặt này xác định góc nhô tối đa mà các nhánh của support cây  được phép tạo. Nếu góc được tăng lên, các nhánh có thể được in ngang hơn, cho phép chúng đạt xa hơn.

en: This setting is only used for model size tunning with small value in some cases.
    For example, when model size has small error and hard to be assembled.
    For large size tuning, please use model scale function.
    
    The value will be reset to 0.
vi: Cài đặt này chỉ dùng để điều chỉnh kích thước model với giá trị nhỏ trong một số trường hợp.
    Ví dụ, khi kích thước model có lỗi nhỏ và khó lắp ráp.
    Để điều chỉnh kích thước lớn, vui lòng dùng chức năng co giãn model.
    
    Giá trị sẽ được đặt lại về 0.

en: This setting specifies the count of support walls in the range of [0,2]. 0 means auto.
vi: Cài đặt này chỉ định số lượng thành support trong phạm vi [0,2]. 0 có nghĩa là tự động.

en: This setting specifies whether to add infill inside large hollows of tree support.
vi: Cài đặt này chỉ định có thêm infill vào bên trong khoảng trống lớn của support cây hay không.

en: This setting stands for how much volume of filament can be melted and extruded per second. Printing speed is limited by max volumetric speed, in case of too high and unreasonable speed setting. Can't be zero.
vi: Cài đặt này biểu thị bao nhiêu thể tích filament có thể được nóng chảy và đùn mỗi giây. Tốc độ in bị giới hạn bởi tốc độ thể tích tối đa, trong trường hợp cài đặt tốc độ quá cao và không hợp lý. Không thể bằng không.

en: This software uses open source components whose copyright and other proprietary rights belong to their respective owners
vi: Phần mềm này sử dụng các thành phần nguồn mở có bản quyền và các quyền sở hữu khác thuộc về chủ sở hữu tương ứng của chúng

en: This stops the transmission of data to Bambu's cloud services. Users who don't use BBL machines or use LAN mode only can safely turn on this function.
vi: Điều này dừng truyền dữ liệu đến dịch vụ đám mây của Bambu. Người dùng không sử dụng máy BBL hoặc chỉ sử dụng chế độ LAN có thể bật chức năng này một cách an toàn.

en: This string is edited by RammingDialog and contains ramming specific parameters.
vi: Chuỗi này được chỉnh sửa bởi RammingDialog và chứa các tham số cụ thể của ramming.

en: This value governs the thickness of the internal bridge layer. This is the first layer over sparse infill. Decrease this value slightly (for example 0.9) to improve surface quality over sparse infill.
    
    The actual internal bridge flow used is calculated by multiplying this value with the bridge flow ratio, the filament flow ratio, and if set, the object's flow ratio.
vi: Giá trị này điều chỉnh độ dày của lớp cầu bên trong. Đây là lớp đầu tiên trên infill thưa. Giảm giá trị này một chút (ví dụ 0.9) để cải thiện chất lượng bề mặt trên infill thưa.
    
    Lưu lượng cầu bên trong thực tế được sử dụng được tính bằng cách nhân giá trị này với tỷ lệ lưu lượng cầu, tỷ lệ lưu lượng filament, và nếu được đặt, tỷ lệ lưu lượng của đối tượng.

en: This value will be added (or subtracted) from all the Z coordinates in the output G-code. It is used to compensate for bad Z endstop position: for example, if your endstop zero actually leaves the nozzle 0.3mm far from the print bed, set this to -0.3 (or fix your endstop).
vi: Giá trị này sẽ được cộng (hoặc trừ) từ tất cả tọa độ Z trong G-code đầu ra. Nó được sử dụng để bù cho vị trí endstop Z xấu: ví dụ, nếu endstop không của bạn thực sự để đầu phun 0.3mm xa bàn in, đặt điều này thành -0.3 (hoặc sửa endstop của bạn).

en: This vector saves required volumes to change from/to each tool used on the wipe tower. These values are used to simplify creation of the full purging volumes below.
vi: Vector này lưu khối lượng cần thiết để thay đổi từ/sang mỗi công cụ được sử dụng trên wipe tower. Các giá trị này được sử dụng để đơn giản hóa tạo khối lượng xả đầy đủ bên dưới.

en: Threshold angle
vi: Góc ngưỡng

en: Threshold overlap
vi: Chồng lấp ngưỡng

en: Time
vi: Thời gian

en: Time Estimation
vi: Ước tính thời gian

en: Time cost
vi: Chi phí thời gian

en: Time taken to switch tools. It's usually applicable for tool changers or multi-tool machines. For single-extruder multi-material machines, it's typically 0. For statistics only.
vi: Thời gian để thay công cụ. Nó thường áp dụng cho máy thay công cụ hoặc máy đa công cụ. Đối với máy đa vật liệu extruder đơn, nó thường là 0. Chỉ cho thống kê.

en: Time to load new filament when switch filament. It's usually applicable for single-extruder multi-material machines. For tool changers or multi-tool machines, it's typically 0. For statistics only.
vi: Thời gian nạp filament mới khi thay filament. Nó thường áp dụng cho máy đa vật liệu extruder đơn. Đối với máy thay công cụ hoặc máy đa công cụ , nó thường là 0. Chỉ cho thống kê.

en: Time to unload old filament when switch filament. It's usually applicable for single-extruder multi-material machines. For tool changers or multi-tool machines, it's typically 0. For statistics only.
vi: Thời gian tháo filament cũ khi thay filament. Nó thường áp dụng cho máy đa vật liệu extruder đơn. Đối với máy thay công cụ hoặc máy đa công cụ , nó thường là 0. Chỉ cho thống kê.

en: Time to wait after the filament is unloaded. May help to get reliable tool changes with flexible materials that may need more time to shrink to original dimensions.
vi: Thời gian chờ sau khi filament được tháo. Có thể giúp thay công cụ đáng tin cậy  với vật liệu đàn hồi có thể cần nhiều thời gian hơn để co về kích thước ban đầu.

en: Time-lapse
vi: Timelapse

en: Timelapse
    Did you know that you can generate a timelapse video during each print?
vi: Timelapse
    Bạn có biết rằng bạn có thể tạo video timelapse trong mỗi lần in không?

en: Timelapse G-code
vi: G-code timelapse

en: Timelapse is not supported because Print sequence is set to "By object".
vi: Timelapse không được hỗ trợ vì trình tự in được đặt thành "Theo đối tượng".

en: Timestamp
vi: Dấu thời gian

en: Timestamps
vi: Dấu thời gian

en: Tiny / Wide glyphs
vi: Ký tự nhỏ / rộng

en: Tip Diameter
vi: Đường kính đầu

en: Tips
vi: Mẹo

en: Tips for calibration material: 
    - Materials that can share same hot bed temperature
    - Different filament brand and family (Brand = Bambu, Family = Basic, Matte)
vi: Mẹo cho vật liệu hiệu chỉnh: 
    - Vật liệu có thể chia sẻ cùng nhiệt độ bàn nóng
    - Thương hiệu và họ filament khác nhau (Thương hiệu = Bambu, Họ = Cơ bản, Mờ)

en: Tips:
vi: Mẹo:

en: Title
vi: Tiêu đề

en: To Volumetric Speed
vi: Đến tốc độ thể tích

en: To do that please specify a new name for the preset.
vi: Để làm điều đó, vui lòng chỉ định tên mới cho preset.

en: To k Value
vi: Đến giá trị k

en: To minimize the visibility of the seam in a closed loop extrusion, a small inward movement is executed before the extruder leaves the loop.
vi: Để giảm thiểu khả năng nhìn thấy đường nối trong đùn vòng kín, một chuyển động vào trong nhỏ được thực hiện trước khi extruder rời khỏi vòng.

en: To minimize visibility of potential overextrusion at the start of an external perimeter when printing with Outer/Inner or Inner/Outer/Inner wall print order, the de-retraction is performed slightly on the inside from the start of the external perimeter. That way any potential over extrusion is hidden from the outside surface.
    
    This is useful when printing with Outer/Inner or Inner/Outer/Inner wall print order as in these modes it is more likely an external perimeter is printed immediately after a de-retraction move.
vi: Để giảm thiểu khả năng nhìn thấy đùn dư tiềm ẩn ở đầu chu vi ngoài khi in với thứ tự in thành Ngoài/Trong hoặc Trong/Ngoài/Trong , bỏ rút được thực hiện một chút ở bên trong từ đầu chu vi ngoài. Theo cách đó bất kỳ đùn dư tiềm ẩn nào được ẩn khỏi bề mặt ngoài.
    
    Điều này hữu ích khi in với thứ tự in thành Ngoài/Trong hoặc Trong/Ngoài/Trong  vì trong các chế độ này có nhiều khả năng chu vi ngoài được in ngay sau động tác bỏ rút.

en: To objects
vi: Thành vật thể

en: To parts
vi: Thành phần

en: To reduce the waiting time after tool change, Orca can preheat the next tool while the current tool is still in use. This setting specifies the time in seconds to preheat the next tool. Orca will insert a M104 command to preheat the tool in advance.
vi: Để giảm thời gian chờ sau khi thay công cụ, Orca có thể làm nóng trước công cụ tiếp theo trong khi công cụ hiện tại vẫn đang sử dụng. Cài đặt này chỉ định thời gian tính bằng giây để làm nóng trước công cụ tiếp theo. Orca sẽ chèn lệnh M104 để làm nóng trước công cụ trước.

en: To save cut correspondence you can delete all connectors from all related objects.
vi: Để lưu sự tương ứng cắt, bạn có thể xóa tất cả connector từ tất cả vật thể liên quan.

en: To use a custom CA file, please import your CA file into Certificate Store / Keychain.
vi: Để sử dụng file CA tùy chỉnh, vui lòng nhập file CA của bạn vào Kho chứng chỉ / Keychain.

en: Toggle Wireframe
vi: Bật/tắt khung dây

en: Tolerance
vi: Dung sai

en: Too large elephant foot compensation is unreasonable.
    If really have serious elephant foot effect, please check other settings.
    For example, whether bed temperature is too high.
    
    The value will be reset to 0.
vi: Bù chân voi quá lớn là không hợp lý.
    Nếu thực sự có hiệu ứng chân voi nghiêm trọng, vui lòng kiểm tra các cài đặt khác.
    Ví dụ, nhiệt độ đế có quá cao không.
    
    Giá trị sẽ được đặt lại về 0.

en: Too large line width
vi: Độ rộng đường quá lớn

en: Too small ironing spacing.
    Reset to 0.1.
vi: Khoảng cách ironing quá nhỏ.
    Đặt lại về 0.1.

en: Too small layer height.
    Reset to 0.2.
vi: Chiều cao lớp quá nhỏ.
    Đặt lại về 0.2.

en: Too small line width
vi: Độ rộng đường quá nhỏ

en: Too small max volumetric speed.
    Reset to 0.5.
vi: Tốc độ thể tích tối đa quá nhỏ.
    Đặt lại về 0.5.

en: Too small, enlarged font height inside text input.
vi: Quá nhỏ, tăng chiều cao font trong nhập chữ.

en: Too tall, diminished font height inside text input.
vi: Quá cao, giảm chiều cao font trong nhập chữ.

en: Tool
vi: Công cụ

en: Tool Change
vi: Đổi công cụ

en: Tool Move
vi: Công cụ di chuyển

en: Tool Rotate
vi: Công cụ xoay

en: Tool Volume
vi: Khối lượng công cụ

en: Tool change parameters with multi extruder MM printers
vi: Tham số thay công cụ với máy in MM nhiều extruder

en: Tool change parameters with single extruder MM printers
vi: Tham số thay công cụ với máy in MM extruder đơn

en: Tool change time
vi: Thời gian thay công cụ

en: Tool type
vi: Loại công cụ

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Top
vi: Trên

en: Top Minimum Shell Thickness
vi: Độ dày shell tối thiểu trên

en: Top Only
vi: Chỉ trên

en: Top Solid Layers
vi: Lớp rắn trên

en: Top Surface Density
vi: Mật độ bề mặt trên

en: Top View
vi: Chế độ xem trên

en: Top Z distance
vi: Khoảng cách Z trên

en: Top and Bottom
vi: Trên và dưới

en: Top and bottom surfaces
vi: Bề mặt trên và dưới

en: Top interface layers
vi: Lớp giao diện trên

en: Top interface spacing
vi: Khoảng cách giao diện trên

en: Top shell layers
vi: Lớp vỏ trên

en: Top shell thickness
vi: Độ dày vỏ trên

en: Top solid infill area is enlarged slightly to overlap with wall for better bonding and to minimize the appearance of pinholes where the top infill meets the walls. A value of 25-30% is a good starting point, minimizing the appearance of pinholes. The percentage value is relative to line width of sparse infill.
vi: Vùng infill đặc trên được mở rộng một chút để chồng lấp với thành để liên kết tốt hơn và giảm thiểu sự xuất hiện của lỗ kim nơi infill trên gặp thành. Giá trị 25-30% là điểm khởi đầu tốt, giảm thiểu sự xuất hiện của lỗ kim. Giá trị phần trăm tương đối với độ rộng đường của infill thưa.

en: Top solid layers
vi: Lớp đặc trên

en: Top surface
vi: Bề mặt trên

en: Top surface density
vi: Mật độ bề mặt trên

en: Top surface flow ratio
vi: Tỷ lệ lưu lượng bề mặt trên

en: Top surface pattern
vi: Mẫu bề mặt trên

en: Top surfaces
vi: Bề mặt trên

en: Top-right corner of first layer bounding box
vi: Góc trên-phải của hộp giới hạn lớp đầu tiên

en: Top-right corner of print bed bounding box
vi: Góc trên-phải của hộp giới hạn bàn in

en: Top/Bottom solid infill/wall overlap
vi: Chồng lấp infill đặc/thành trên/dưới

en: Top/bottom shells
vi: Vỏ trên/dưới

en: Topmost surface
vi: Bề mặt trên cùng

en: Torus
vi: Hình xuyến

en: Total
vi: Tổng

en: Total Estimation
vi: Ước tính tổng

en: Total Filament
vi: Tổng filament

en: Total Volume:
vi: Tổng thể tích:

en: Total cost
vi: Tổng chi phí

en: Total filament volume extruded per extruder during the entire print.
vi: Tổng khối lượng filament được đùn trên mỗi extruder trong toàn bộ bản in.

en: Total layer count
vi: Tổng số lớp

en: Total number of extruders, regardless of whether they are used in the current print.
vi: Tổng số extruder, bất kể chúng có được sử dụng trong bản in hiện tại hay không.

en: Total number of object instances in the print, summed over all objects.
vi: Tổng số thể hiện đối tượng trong bản in, tổng hợp trên tất cả đối tượng.

en: Total number of objects in the print.
vi: Tổng số đối tượng trong bản in.

en: Total ramming
vi: Tổng ramming

en: Total time
vi: Tổng thời gian

en: Total tool changes
vi: Tổng số lần thay công cụ

en: Total volume
vi: Tổng khối lượng

en: Total volume of filament used during the entire print.
vi: Tổng khối lượng filament được sử dụng trong toàn bộ bản in.

en: Total weight
vi: Tổng trọng lượng

en: Total weight of the print. Calculated from filament_density value in Filament Settings.
vi: Tổng trọng lượng của bản in. Được tính từ giá trị filament_density trong Cài đặt filament.

en: Touchpad
vi: Bàn di chuột cảm ứng

en: Tower
vi: Tháp

en: Traditional
vi: Truyền thống

en: Transfer
vi: Chuyển

en: Transfer or discard changes
vi: Chuyển hoặc loại bỏ thay đổi

en: Transfer the selected options from left preset to the right.
    Note: New modified presets will be selected in settings tabs after close this dialog.
vi: Chuyển các tùy chọn đã chọn từ preset bên trái sang bên phải.
    Lưu ý: Preset đã sửa đổi mới sẽ được chọn trong tab cài đặt sau khi đóng hộp thoại này.

en: Transfer the selected options to the newly selected preset 
    "%1%".
vi: Chuyển các tùy chọn đã chọn sang preset mới được chọn 
    "%1%".

en: Transfer the selected options to the newly selected preset.
vi: Chuyển các tùy chọn đã chọn sang preset mới được chọn.

en: Transfer values from left to right
vi: Chuyển giá trị từ trái sang phải

en: Translate
vi: Dịch chuyển

en: Translation/Zoom
vi: Dịch chuyển/Thu phóng

en: Travel
vi: Di chuyển

en: Travel distance threshold
vi: Ngưỡng khoảng cách di chuyển

en: Travel speed
vi: Tốc độ di chuyển

en: Travel speed of initial layer.
vi: Tốc độ di chuyển của lớp đầu tiên.

en: Traveling angle
vi: Góc di chuyển

en: Traveling angle for Slope and Spiral Z-hop type. Setting it to 90° results in Normal Lift.
vi: Góc di chuyển cho loại Z-hop Dốc và Xoắn ốc. Đặt nó thành 90° dẫn đến Nâng bình thường.

en: Tree (auto)
vi: Cây (tự động)

en: Tree (manual)
vi: Cây (thủ công)

en: Tree Hybrid
vi: Cây hybrid

en: Tree Slim
vi: Cây mảnh

en: Tree Strong
vi: Cây mạnh

en: Tree support branch angle
vi: Góc nhánh support cây

en: Tree support branch diameter
vi: Đường kính nhánh support cây

en: Tree support branch distance
vi: Khoảng cách nhánh support cây

en: Tree support brim width
vi: Độ rộng vành support cây

en: Tree support with infill
vi: Support cây có infill

en: Tree supports
vi: Support dạng cây

en: Tri-hexagon
vi: Lục giác ba

en: Triangle
vi: Tam giác

en: Triangles
vi: Tam giác

en: Triangles: %1%
vi: Tam giác: %1%

en: Turn off all cooling fans for the first few layers. This can be used to improve build plate adhesion.
vi: Tắt tất cả quạt làm mát cho vài lớp đầu tiên. Điều này có thể được sử dụng để cải thiện độ bám dính bàn in.

en: Tutorial
vi: Hướng dẫn

en: Type
vi: Loại

en: Type of Z-hop.
vi: Loại của Z-hop.

en: Type of the printer.
vi: Loại của máy in.

en: Type:
vi: Loại:

en: Unable to calibrate: maybe because the set calibration value range is too large, or the step is too small
vi: Không thể hiệu chỉnh: có thể do phạm vi giá trị hiệu chỉnh được đặt quá lớn, hoặc bước quá nhỏ

en: Unable to load shaders:
    %s
vi: Không thể tải shader:
    %s

en: Unable to perform boolean operation on model meshes. Only positive parts will be exported.
vi: Không thể thực hiện thao tác boolean trên mesh model. Chỉ các phần dương sẽ được xuất.

en: Unable to perform boolean operation on model meshes. Only positive parts will be kept. You may fix the meshes and try again.
vi: Không thể thực hiện thao tác boolean trên mesh model. Chỉ các phần dương sẽ được giữ lại. Bạn có thể sửa mesh và thử lại.

en: Unable to perform boolean operation on selected parts
vi: Không thể thực hiện thao tác boolean trên các phần đã chọn

en: Unable to reload:
vi: Không thể tải lại:

en: Unable to replace with more than one volume
vi: Không thể thay thế bằng nhiều hơn một khối

en: Undef
vi: Không xác định

en: Undefine
vi: Không xác định

en: Undefined
vi: Không xác định

en: Undefined fill type
vi: Loại tô không xác định

en: Undefined stroke type
vi: Loại nét không xác định

en: Underflow
vi: Thiếu số

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Undo boldness
vi: Hoàn tác độ đậm

en: Undo integration failed.
vi: Hoàn tác tích hợp thất bại.

en: Undo integration was successful.
vi: Hoàn tác tích hợp thành công.

en: Undo letter's skew
vi: Hoàn tác độ nghiêng chữ

en: Undo rotation
vi: Hoàn tác xoay

en: Undo translation
vi: Hoàn tác dịch chuyển

en: Union
vi: Hợp

en: Units
vi: Đơn vị

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown Error.
vi: Lỗi không xác định.

en: Unknown Failure
vi: Lỗi không xác định

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Unknown error occurred
vi: Đã xảy ra lỗi không xác định

en: Unknown error occurred during exporting G-code.
vi: Xảy ra lỗi không xác định trong khi xuất G-code.

en: Unknown error when exporting G-code.
vi: Lỗi không xác định khi xuất G-code.

en: Unknown file format. Input file must have .3mf or .zip.amf extension.
vi: Định dạng file không xác định. File đầu vào phải có phần mở rộng .3mf hoặc .zip.amf.

en: Unknown file format. Input file must have .stl, .obj, .amf(.xml) extension.
vi: Định dạng file không xác định. File đầu vào phải có phần mở rộng .stl, .obj, .amf(.xml).

en: Unknown filename
vi: Tên file không rõ

en: Unload
vi: Tháo

en: Unloading speed
vi: Tốc độ tháo

en: Unloading speed at the start
vi: Tốc độ tháo lúc bắt đầu

en: Unlock
vi: Mở khóa

en: Unlock current plate
vi: Mở khóa bản hiện tại

en: Unlock the text's rotation when moving text along the object's surface.
vi: Mở khóa xoay của chữ khi di chuyển chữ dọc theo bề mặt vật thể.

en: Unprintable area in XY plane. For example, X1 Series printers use the front left corner to cut filament during filament change. The area is expressed as polygon by points in following format: "XxY, XxY, ..."
vi: Vùng không thể in trong mặt phẳng XY. Ví dụ, máy in dòng X1 sử dụng góc trái phía trước để cắt filament trong quá trình thay filament. Vùng được biểu thị dưới dạng đa giác bằng các điểm theo định dạng sau: "XxY, XxY, ..."

en: Unretract
vi: Đẩy lại

en: Unsaved Changes
vi: Thay đổi chưa lưu

en: Unset bold
vi: Bỏ đậm

en: Unset italic
vi: Bỏ nghiêng

en: Unsupported OpenGL version
vi: Phiên bản OpenGL không được hỗ trợ

en: Untitled
vi: Không tiêu đề

en: UpToDate
vi: Cập nhật

en: Update built-in Presets automatically.
vi: Cập nhật preset tích hợp tự động.

en: Update failed
vi: Cập nhật thất bại

en: Update failed.
vi: Cập nhật thất bại.

en: Update firmware
vi: Cập nhật firmware

en: Update remaining capacity
vi: Cập nhật dung lượng còn lại

en: Update successful
vi: Cập nhật thành công

en: Update successful.
vi: Cập nhật thành công.

en: Update the configs values of 3mf to latest.
vi: Cập nhật giá trị cấu hình của 3mf lên mới nhất.

en: Update your Orca Slicer could enable all functionality in the 3mf file.
vi: Cập nhật Orca Slicer của bạn có thể kích hoạt tất cả chức năng trong file 3mf.

en: Updating
vi: Đang cập nhật

en: Upgrading
vi: Đang nâng cấp

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload Models
vi: Tải lên model

en: Upload Pictures
vi: Tải ảnh lên

en: Upload and Print
vi: Tải lên và in

en: Upload failed
vi: Tải lên thất bại

en: Upload filename doesn't end with "%s". Do you wish to continue?
vi: Tên file tải lên không kết thúc bằng "%s". Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Upload has failed. There is no suitable storage found at %1%.
vi: Tải lên thất bại. Không tìm thấy bộ nhớ phù hợp tại %1%.

en: Upload not enabled on FlashAir card.
vi: Tải lên không được bật trên thẻ FlashAir.

en: Upload task timed out. Please check the network status and try again.
vi: Tác vụ tải lên hết thời gian. Vui lòng kiểm tra trạng thái mạng và thử lại.

en: Upload to Printer Host with the following filename:
vi: Tải lên máy chủ máy in với tên file sau:

en: Upload to storage
vi: Tải lên bộ nhớ

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Uploading 3mf
vi: Đang tải 3mf lên

en: Upper part
vi: Phần trên

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Use "Even-odd" for 3DLabPrint airplane models. Use "Close holes" to close all holes in the model.
vi: Sử dụng "Chẵn-lẻ" cho model máy bay 3DLabPrint. Sử dụng "Đóng lỗ" để đóng tất cả các lỗ trong model.

en: Use 3rd-party print host
vi: Sử dụng máy chủ in bên thứ ba

en: Use AMS
vi: Dùng AMS

en: Use External Spool
vi: Dùng cuộn ngoài

en: Use Orthogonal View
vi: Dùng chế độ xem trực giao

en: Use Perspective View
vi: Dùng chế độ xem phối cảnh

en: Use beam interlocking
vi: Sử dụng lồng ghép dầm

en: Use firmware retraction
vi: Sử dụng rút firmware

en: Use forward slashes ( / ) as a directory separator if needed.
vi: Sử dụng dấu gạch chéo ( / ) làm dấu phân cách thư mục nếu cần.

en: Use free camera
vi: Sử dụng camera tự do

en: Use only one wall on first layer, to give more space to the bottom infill pattern.
vi: Chỉ sử dụng một thành trên lớp đầu tiên, để có nhiều không gian hơn cho mẫu infill dưới.

en: Use only one wall on flat top surfaces, to give more space to the top infill pattern.
vi: Chỉ sử dụng một thành trên bề mặt trên phẳng, để có nhiều không gian hơn cho mẫu infill trên.

en: Use relative E distances
vi: Sử dụng khoảng cách E tương đối

en: Use scarf joint for inner walls as well.
vi: Sử dụng khớp vát cho thành trong cũng vậy.

en: Use scarf joint to minimize seam visibility and increase seam strength.
vi: Sử dụng khớp vát để giảm thiểu khả năng nhìn thấy đường nối và tăng độ bền đường nối.

en: Use single nozzle to print multi filament.
vi: Sử dụng đầu phun đơn để in nhiều filament.

en: Use surface
vi: Dùng bề mặt

en: Use this part cooling fan speed when printing bridges or overhang walls with an overhang threshold that exceeds the value set in the 'Overhangs cooling threshold' parameter above. Increasing the cooling specifically for overhangs and bridges can improve the overall print quality of these features.
    
    Please note, this fan speed is clamped on the lower end by the minimum fan speed threshold set above. It is also adjusted upwards up to the maximum fan speed threshold when the minimum layer time threshold is not met.
vi: Sử dụng tốc độ quạt làm mát phần này khi in cầu hoặc thành nhô với ngưỡng nhô vượt quá giá trị được đặt trong tham số 'Ngưỡng làm mát phần nhô' ở trên. Tăng làm mát cụ thể cho phần nhô và cầu có thể cải thiện chất lượng in tổng thể của các tính năng này.
    
    Vui lòng lưu ý, tốc độ quạt này được giới hạn ở mức thấp bởi ngưỡng tốc độ quạt tối thiểu được đặt ở trên. Nó cũng được điều chỉnh tăng lên đến ngưỡng tốc độ quạt tối đa khi ngưỡng thời gian lớp tối thiểu không được đáp ứng.

en: Use this setting to rotate the support pattern on the horizontal plane.
vi: Sử dụng cài đặt này để xoay mẫu support trên mặt phẳng ngang.

en: Used Filament (g)
vi: Filament đã dùng (g)

en: Used Filament (m)
vi: Filament đã dùng (m)

en: Used Filament (mm³)
vi: Filament đã dùng (mm³)

en: Used Materials
vi: Vật liệu đã dùng

en: User
vi: Người dùng

en: User Preset
vi: Preset người dùng

en: User cancelled.
vi: Người dùng đã hủy.

en: User logged out
vi: Người dùng đã đăng xuất

en: User presets
vi: Preset người dùng

en: User sync
vi: Đồng bộ người dùng

en: User's filament preset set.
    Can be shared with others.
vi: Bộ cài đặt sẵn filament của người dùng.
    Có thể chia sẻ với người khác.

en: Users can define the project file name when exporting.
vi: Người dùng có thể xác định tên file dự án khi xuất.

en: Using a BambuSource from a different install, video play may not work correctly! Press Yes to fix it.
vi: Đang sử dụng BambuSource từ cài đặt khác, phát video có thể không hoạt động đúng! Nhấn Có để sửa nó.

en: Using multiple lines for the infill pattern, if supported by infill pattern.
vi: Sử dụng nhiều đường cho mẫu infill, nếu được hỗ trợ bởi mẫu infill.

en: VFA test
vi: Kiểm tra VFA

en: Value %s is out of range, continue?
vi: Giá trị %s nằm ngoài phạm vi, tiếp tục?

en: Value %s is out of range. The valid range is from %d to %d.
vi: Giá trị %s nằm ngoài phạm vi. Phạm vi hợp lệ từ %d đến %d.

en: Value is out of range.
vi: Giá trị nằm ngoài phạm vi.

en: Variable layer height
vi: Chiều cao lớp biến đổi

en: Variable layer height is not supported with Organic supports.
vi: Chiều cao lớp thay đổi không được hỗ trợ với support hữu cơ.

en: Vector of booleans stating whether a given extruder is used in the print.
vi: Vector của các boolean cho biết extruder đã cho có được sử dụng trong bản in hay không.

en: Vector of points of the first layer convex hull. Each element has the following format:'[x, y]' (x and y are floating-point numbers in mm).
vi: Vector các điểm của bao lồi lớp đầu tiên. Mỗi phần tử có định dạng sau:'[x, y]' (x và y là số dấu phẩy động tính bằng mm).

en: Vendor
vi: Nhà cung cấp

en: Vendor is not selected, please reselect vendor.
vi: Nhà cung cấp không được chọn, vui lòng chọn lại nhà cung cấp.

en: Vendor of filament. For show only.
vi: Nhà cung cấp filament. Chỉ để hiển thị.

en: Vendor was not found, please reselect.
vi: Nhà cung cấp không tìm thấy, vui lòng chọn lại.

[ctx: Verb]
en: Scale all
vi: Co giãn tất cả

en: Verbose G-code
vi: G-code chi tiết

en: Verification failed.
vi: Xác minh thất bại.

en: Version
vi: Phiên bản

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Vertex
vi: Đỉnh

en: Vertical
vi: Dọc

en: Vertical slider - Move active thumb Down
vi: Thanh trượt dọc - Di chuyển nút hoạt động xuống

en: Vertical slider - Move active thumb Up
vi: Thanh trượt dọc - Di chuyển nút hoạt động lên

en: Vibration compensation
vi: Bù rung

en: Video Stopped.
vi: Video đã dừng.

en: View
vi: Xem

en: View Liveview
vi: Xem trực tiếp

en: View all Daily tips
vi: Xem tất cả mẹo hàng ngày

en: View all object's settings
vi: Xem tất cả cài đặt của đối tượng

en: View control settings
vi: Cài đặt điều khiển chế độ xem

en: View print host webui in Device tab
vi: Xem webui máy chủ in trong tab Thiết bị

en: Virtual Camera Tools is required for this task!
    Do you want to install them?
vi: Công cụ camera ảo được yêu cầu cho tác vụ này!
    Bạn có muốn cài đặt chúng?

en: Virtual camera initialize failed (%s)!
vi: Khởi tạo camera ảo thất bại (%s)!

en: Volume
vi: Thể tích

en: Volume Operations
vi: Thao tác thể tích

en: Volume of nozzle between the cutter and the end of nozzle.
vi: Thể tích đầu phun giữa dao cắt và cuối đầu phun.

en: Volume per extruder
vi: Khối lượng trên mỗi extruder

en: Volume:
vi: Thể tích:

en: Volume: %1% in³
vi: Thể tích: %1% in³

en: Volume: %1% mm³
vi: Thể tích: %1% mm³

en: Volumetric flow rate (mm³/s)
vi: Tốc độ flow thể tích (mm³/s)

en: Volumetric speed limitation
vi: Giới hạn tốc độ thể tích

en: WARNING:
vi: CẢNH BÁO:

en: WET
vi: ƯỚT

en: Wait
vi: Chờ

en: Wall distribution count
vi: Số phân bố thành

en: Wall generator
vi: Trình tạo thành

en: Wall loop direction
vi: Hướng vòng thành

en: Wall loops
vi: Vòng wall

en: Wall transition length
vi: Độ dài chuyển đổi thành

en: Wall transitioning filter margin
vi: Lề lọc chuyển đổi thành

en: Wall transitioning threshold angle
vi: Góc ngưỡng chuyển đổi thành

en: Wall type
vi: Loại thành

en: Walls
vi: Thành

en: Walls and surfaces
vi: Thành và bề mặt

en: Walls printing order
vi: Thứ tự in thành

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Warning: The brim type is not set to "painted", the brim ears will not take effect!
vi: Cảnh báo: Loại vành không được đặt thành "được vẽ", tai vành sẽ không có hiệu lực!

en: Warning: please select Plane's feature.
vi: Cảnh báo: vui lòng chọn đặc trưng mặt phẳng.

en: Warning: please select Point's or Circle's feature.
vi: Cảnh báo: vui lòng chọn đặc trưng điểm hoặc đường tròn.

en: Warning: please select two different meshes.
vi: Cảnh báo: vui lòng chọn hai mesh khác nhau.

en: We ask for your help to improve everyone's printer
vi: Chúng tôi yêu cầu sự giúp đỡ của bạn để cải thiện máy in của mọi người

en: We could create the filament presets for your following printer:
vi: Chúng tôi có thể tạo cài đặt sẵn filament cho máy in sau của bạn:

en: We found the best Flow Dynamics Calibration Factor
vi: Chúng tôi đã tìm thấy hệ số hiệu chỉnh động lực lưu lượng tốt nhất

en: We found the best flow ratio for you
vi: Chúng tôi đã tìm thấy tỷ lệ lưu lượng tốt nhất cho bạn

en: We now have added the auto-calibration for different filaments, which is fully automated and the result will be saved into the printer for future use. You only need to do the calibration in the following limited cases:
    1. If you introduce a new filament of different brands/models or the filament is damp;
    2. If the nozzle is worn out or replaced with a new one;
    3. If the max volumetric speed or print temperature is changed in the filament setting.
vi: Chúng tôi hiện đã thêm tự động hiệu chỉnh cho các filament khác nhau, hoàn toàn tự động và kết quả sẽ được lưu vào máy in để sử dụng trong tương lai. Bạn chỉ cần thực hiện hiệu chỉnh trong các trường hợp giới hạn sau:
    1. Nếu bạn giới thiệu filament mới của thương hiệu/model khác nhau hoặc filament bị ẩm;
    2. Nếu đầu phun bị mòn hoặc được thay thế bằng đầu mới;
    3. Nếu tốc độ thể tích tối đa hoặc nhiệt độ in được thay đổi trong cài đặt filament.

en: We would rename the presets as "Vendor Type Serial @printer you selected".
    To add preset for more printers, please go to printer selection
vi: Chúng tôi sẽ đổi tên cài đặt sẵn thành "Nhà cung cấp Loại Serial @máy in bạn đã chọn".
    Để thêm cài đặt sẵn cho nhiều máy in hơn, vui lòng đến chọn máy in

en: We would use Lidar to read the calibration result
vi: Chúng tôi sẽ sử dụng Lidar để đọc kết quả hiệu chỉnh

en: Weight per extruder
vi: Trọng lượng trên mỗi extruder

en: Weight per extruder extruded during the entire print. Calculated from filament_density value in Filament Settings.
vi: Trọng lượng trên mỗi extruder được đùn trong toàn bộ bản in. Được tính từ giá trị filament_density trong Cài đặt filament.

en: What kind of G-code the printer is compatible with.
vi: Loại G-code mà máy in tương thích.

en: When do you need Flow Dynamics Calibration
vi: Khi nào bạn cần hiệu chỉnh động lực lưu lượng

en: When do you need to print with the printer door opened?
    Did you know that opening the printer door can reduce the probability of extruder/hotend clogging when printing lower temperature filament with a higher enclosure temperature? More info about this in the Wiki.
vi: Khi nào bạn cần in với cửa máy in mở?
    Bạn có biết rằng mở cửa máy in có thể giảm xác suất tắc extruder/hotend khi in filament nhiệt độ thấp hơn với nhiệt độ vỏ bọc cao hơn không? Thêm thông tin về điều này trong Wiki.

en: When enable spiral vase mode, machines with I3 structure will not generate timelapse videos.
vi: Khi bật chế độ bình xoắn ốc, máy có cấu trúc I3 sẽ không tạo video timelapse.

en: When inserting a new filament, the AMS will not automatically read its information, leaving it blank for you to enter manually.
vi: Khi cắm filament mới, AMS sẽ không tự động đọc thông tin của nó, để trống để bạn nhập thủ công.

en: When recording timelapse without toolhead, it is recommended to add a "Timelapse Wipe Tower" 
    by right-click the empty position of build plate and choose "Add Primitive"->"Timelapse Wipe Tower".
vi: Khi ghi timelapse không có đầu công cụ, khuyến nghị thêm "Timelapse Wipe Tower" 
    bằng cách nhấp chuột phải vào vị trí trống của bàn in và chọn "Thêm nguyên thủy"->"Timelapse Wipe Tower".

en: When set to zero, the distance the filament is moved from parking position during load is exactly the same as it was moved back during unload. When positive, it is loaded further, if negative, the loading move is shorter than unloading.
vi: Khi đặt thành không, khoảng cách filament được di chuyển từ vị trí đậu trong khi nạp chính xác giống như nó được di chuyển ngược lại trong khi tháo. Khi dương, nó được nạp xa hơn, nếu âm, động tác nạp ngắn hơn tháo.

en: When the current material run out, the printer will continue to print in the following order.
vi: Khi vật liệu hiện tại hết, máy in sẽ tiếp tục in theo thứ tự sau.

en: When the overhang exceeds this specified threshold, force the cooling fan to run at the 'Overhang Fan Speed' set below. This threshold is expressed as a percentage, indicating the portion of each line's width that is unsupported by the layer beneath it. Setting this value to 0% forces the cooling fan to run for all outer walls, regardless of the overhang degree.
vi: Khi phần nhô vượt quá ngưỡng được chỉ định này, bắt buộc quạt làm mát chạy ở 'Tốc độ quạt phần nhô' được đặt bên dưới. Ngưỡng này được biểu thị dưới dạng phần trăm, cho biết phần độ rộng của mỗi đường không được hỗ trợ bởi lớp bên dưới nó. Đặt giá trị này thành 0% bắt buộc quạt làm mát chạy cho tất cả thành ngoài, bất kể mức độ nhô.

en: When the retraction is compensated after changing tool, the extruder will push this additional amount of filament.
vi: Khi rút được bù sau khi thay công cụ, extruder sẽ đẩy lượng filament bổ sung này.

en: When the retraction is compensated after the travel move, the extruder will push this additional amount of filament. This setting is rarely needed.
vi: Khi rút được bù sau khi di chuyển, extruder sẽ đẩy lượng filament bổ sung này. Cài đặt này hiếm khi cần thiết.

en: When to create transitions between even and odd numbers of walls. A wedge shape with an angle greater than this setting will not have transitions and no walls will be printed in the center to fill the remaining space. Reducing this setting reduces the number and length of these center walls, but may leave gaps or overextrude.
vi: Khi nào tạo chuyển đổi giữa số chẵn và lẻ của thành. Hình nêm  có góc lớn hơn cài đặt này sẽ không có chuyển đổi và không có thành nào được in ở trung tâm để lấp không gian còn lại. Giảm cài đặt này giảm số lượng và độ dài của các thành trung tâm này, nhưng có thể để lại khe hoặc đùn dư.

en: When to use Flow Rate Calibration
vi: Khi nào sử dụng hiệu chỉnh tốc độ lưu lượng

en: When transitioning between different numbers of walls as the part becomes thinner, a certain amount of space is allotted to split or join the wall segments. It's expressed as a percentage over nozzle diameter.
vi: Khi chuyển đổi giữa số lượng thành khác nhau khi phần trở nên mỏng hơn, một lượng không gian nhất định được phân bổ để chia hoặc nối các đoạn thành. Nó được biểu thị dưới dạng phần trăm trên đường kính đầu phun.

en: When using support material for the support interface, we recommend the following settings:
    0 top Z distance, 0 interface spacing, interlaced rectilinear pattern and disable independent support layer height
vi: Khi sử dụng vật liệu support cho giao diện support, chúng tôi khuyến nghị các cài đặt sau:
    Khoảng cách Z trên 0, khoảng cách giao diện 0, mẫu thẳng hàng xen kẽ và tắt chiều cao lớp support độc lập

en: When you need Max Volumetric Speed Calibration
vi: Khi bạn cần hiệu chỉnh tốc độ thể tích tối đa

en: When you set the chamber temperature below 40℃, the chamber temperature control will not be activated, and the target chamber temperature will automatically be set to 0℃.
vi: Khi bạn đặt nhiệt độ buồng dưới 40℃, kiểm soát nhiệt độ buồng sẽ không được kích hoạt, và nhiệt độ buồng đích sẽ tự động được đặt thành 0℃.

en: Whenever the retraction is done, the nozzle is lifted a little to create clearance between nozzle and the print. It prevents nozzle from hitting the print when travel move. Using spiral lines to lift Z can prevent stringing.
vi: Bất cứ khi nào rút được thực hiện, đầu phun được nâng lên một chút để tạo khoảng trống giữa đầu phun và bản in. Nó ngăn đầu phun va vào bản in khi di chuyển. Sử dụng đường xoắn ốc để nâng Z có thể ngăn dây kéo.

en: Where to find your printer's IP and Access Code?
vi: Tìm IP và mã truy cập của máy in ở đâu?

en: Whether or not wipe tower is being generated in the print.
vi: Có hay không wipe tower đang được tạo trong bản in.

en: Whether the machine supports silent mode in which machine use lower acceleration to print.
vi: Máy có hỗ trợ chế độ im lặng trong đó máy sử dụng gia tốc thấp hơn để in hay không.

en: Whether to apply fuzzy skin on the first layer.
vi: Có áp dụng fuzzy skin trên lớp đầu tiên hay không.

en: While the object %1% itself fits the build volume, it exceeds the maximum build volume height because of material shrinkage compensation.
vi: Mặc dù đối tượng %1% vừa với thể tích xây dựng, nó vượt quá chiều cao thể tích xây dựng tối đa do bù co ngót vật liệu.

en: While the object %1% itself fits the build volume, its last layer exceeds the maximum build volume height.
vi: Mặc dù đối tượng %1% vừa với thể tích xây dựng, lớp cuối cùng của nó vượt quá chiều cao thể tích xây dựng tối đa.

en: Width
vi: Độ rộng

en: Width of SVG.
vi: Độ rộng của SVG.

en: Width of the prime tower.
vi: Độ rộng của prime tower.

en: Width of the wall that will replace thin features (according to the Minimum feature size) of the model. If the Minimum wall width is thinner than the thickness of the feature, the wall will become as thick as the feature itself. It's expressed as a percentage over nozzle diameter.
vi: Độ rộng thành sẽ thay thế tính năng mỏng (theo Kích thước tính năng tối thiểu) của model. Nếu Độ rộng thành tối thiểu mỏng hơn độ dày của tính năng, thành sẽ trở nên dày như tính năng đó. Nó được biểu thị dưới dạng phần trăm trên đường kính đầu phun.

en: Width:
vi: Độ rộng:

en: Will only take into account the delay for the cooling of overhangs.
vi: Sẽ chỉ tính đến độ trễ cho việc làm mát phần nhô.

en: Windows Media Player is required for this task! Do you want to enable 'Windows Media Player' for your operation system?
vi: Windows Media Player là cần thiết cho tác vụ này! Bạn có muốn bật 'Windows Media Player' cho hệ điều hành của bạn?

en: Wipe Distance
vi: Khoảng cách lau

en: Wipe before external loop
vi: Lau trước vòng ngoài

en: Wipe on loops
vi: Lau trên vòng

en: Wipe options
vi: Tùy chọn wipe

en: Wipe speed
vi: Tốc độ lau

en: Wipe tower outer wall type.
    1. Rectangle: The default wall type, a rectangle with fixed width and height.
    2. Cone: A cone with a fillet at the bottom to help stabilize the wipe tower.
    3. Rib: Adds four ribs to the tower wall for enhanced stability.
vi: Loại thành ngoài wipe tower.
    1. Hình chữ nhật: Loại thành mặc định, hình chữ nhật có độ rộng và chiều cao cố định.
    2. Nón: Một nón có bo tròn ở dưới để giúp ổn định wipe tower.
    3. Gân: Thêm bốn gân vào thành tower để tăng cường độ ổn định.

en: Wipe tower parameters
vi: Tham số wipe tower

en: Wipe tower purge lines spacing
vi: Khoảng cách đường xả wipe tower

en: Wipe tower rotation angle
vi: Góc xoay wipe tower

en: Wipe tower rotation angle with respect to X axis.
vi: Góc xoay wipe tower so với trục X.

en: Wipe while retracting
vi: Lau trong khi rút

en: With increasing print speeds (and hence increasing volumetric flow through the nozzle) and increasing accelerations, it has been observed that the effective PA value typically decreases. This means that a single PA value is not always 100% optimal for all features and a compromise value is usually used that does not cause too much bulging on features with lower flow speed and accelerations while also not causing gaps on faster features.
    
    This feature aims to address this limitation by modeling the response of your printer's extrusion system depending on the volumetric flow speed and acceleration it is printing at. Internally, it generates a fitted model that can extrapolate the needed pressure advance for any given volumetric flow speed and acceleration, which is then emitted to the printer depending on the current print conditions.
    
    When enabled, the pressure advance value above is overridden. However, a reasonable default value above is strongly recommended to act as a fallback and for when tool changing.
vi: Với tốc độ in tăng lên (và do đó lưu lượng thể tích qua đầu phun tăng lên) và gia tốc tăng lên, đã quan sát thấy rằng giá trị PA hiệu quả thường giảm xuống. Điều này có nghĩa là một giá trị PA duy nhất không phải lúc nào cũng tối ưu 100% cho tất cả tính năng và giá trị thỏa hiệp thường được sử dụng không gây ra quá nhiều phồng trên tính năng với tốc độ lưu lượng thấp hơn và gia tốc trong khi cũng không gây ra khe hở trên tính năng nhanh hơn.
    
    Tính năng này nhằm giải quyết hạn chế này bằng cách mô hình hóa phản ứng của hệ thống đùn của máy in tùy thuộc vào tốc độ lưu lượng thể tích và gia tốc mà nó đang in. Bên trong, nó tạo ra một model phù hợp có thể  ngoại suy áp suất nâng cao cần thiết cho bất kỳ tốc độ lưu lượng thể tích và gia tốc nào, sau đó được phát ra máy in tùy thuộc vào điều kiện in hiện tại.
    
    Khi được bật, giá trị áp suất nâng cao ở trên bị ghi đè. Tuy nhiên, giá trị mặc định hợp lý ở trên được khuyến nghị mạnh để hoạt động như dự phòng và khi thay đổi công cụ.

en: With this option enabled, you can send a task to multiple devices at the same time and manage multiple devices.
vi: Với tùy chọn này được bật, bạn có thể gửi tác vụ đến nhiều thiết bị cùng lúc và quản lý nhiều thiết bị.

en: World coordinates
vi: Tọa độ thế giới

en: Would you like OrcaSlicer to automatically fix this by clearing the rotation template settings?
vi: Bạn có muốn OrcaSlicer tự động sửa lỗi này bằng cách xóa cài đặt mẫu xoay không?

en: Would you like to log in to this printer with the current account?
vi: Bạn có muốn đăng nhập vào máy in này với tài khoản hiện tại?

en: Would you like to log out the printer?
vi: Bạn có muốn đăng xuất máy in?

en: Wrong password
vi: Mật khẩu sai

en: X-Y contour compensation
vi: Bù đường viền X-Y

en: X-Y hole compensation
vi: Bù lỗ X-Y

en: XY separation between an object and its support at the first layer.
vi: Phân cách XY giữa đối tượng và support của nó ở lớp đầu tiên.

en: XY separation between an object and its support.
vi: Phân cách XY giữa đối tượng và support của nó.

en: YOLO (Recommended)
vi: YOLO (Khuyến nghị)

en: YOLO (perfectionist version)
vi: YOLO (phiên bản cầu toàn)

en: Year
vi: Năm

en: Yes
vi: Có

en: Yes to All
vi: Có cho tất cả

en: You are going to delete %u file from printer. Are you sure to continue? | You are going to delete %u files from printer. Are you sure to continue?
vi[0]: Bạn sắp xóa %u file từ máy in. Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: You can keep the modified presets to the new project or discard them
vi: Bạn có thể giữ các preset đã chỉnh sửa cho dự án mới hoặc loại bỏ chúng

en: You can keep the modified presets to the new project, discard or save changes as new presets.
vi: Bạn có thể giữ preset đã sửa cho dự án mới, hủy hoặc lưu thay đổi thành preset mới.

en: You can only transfer to current active profile because it has been modified.
vi: Bạn chỉ có thể chuyển sang hồ sơ hoạt động hiện tại vì nó đã được sửa đổi.

en: You can put here your personal notes. This text will be added to the G-code header comments.
vi: Bạn có thể đặt ghi chú cá nhân ở đây. Văn bản này sẽ được thêm vào chú thích tiêu đề G-code.

en: You can put your notes regarding the filament here.
vi: Bạn có thể đặt ghi chú về filament ở đây.

en: You can put your notes regarding the printer here.
vi: Bạn có thể đặt ghi chú về máy in ở đây.

en: You can select up to 16 images.
vi: Bạn có thể chọn tối đa 16 ảnh.

en: You can't change a type of the last solid part of the object.
vi: Bạn không thể đổi loại của phần rắn cuối cùng của vật thể.

en: You cannot load SLA project with a multi-part object on the bed
vi: Bạn không thể tải dự án SLA với vật thể nhiều phần trên đế

en: You could change the Flow Dynamics Calibration Factor in material editing
vi: Bạn có thể thay đổi Hệ số hiệu chỉnh động lực lưu lượng trong chỉnh sửa vật liệu

en: You have changed some settings of preset "%1%".
vi: Bạn đã thay đổi một số cài đặt của preset "%1%".

en: You have completed printing the mall model, 
    but the synchronization of rating information has failed.
vi: Bạn đã hoàn thành in model mall, 
    nhưng đồng bộ thông tin đánh giá đã thất bại.

en: You have entered an illegal input in the printable area section on the first page. Please check before creating it.
vi: Bạn đã nhập đầu vào không hợp lệ trong phần vùng có thể in trên trang đầu tiên. Vui lòng kiểm tra trước khi tạo.

en: You have not selected a printer or preset yet. Please select at least one.
vi: Bạn chưa chọn máy in hoặc cài đặt sẵn. Vui lòng chọn ít nhất một.

en: You have not selected the vendor and model or entered the custom vendor and model.
vi: Bạn chưa chọn nhà cung cấp và model hoặc nhập nhà cung cấp tùy chỉnh và model.

en: You have not yet chosen which printer preset to create based on. Please choose the vendor and model of the printer
vi: Bạn chưa chọn cài đặt sẵn máy in nào để tạo dựa trên. Vui lòng chọn nhà cung cấp và model của máy in

en: You have not yet selected the printer to replace the nozzle, please choose.
vi: Bạn chưa chọn máy in để thay thế đầu phun, vui lòng chọn.

en: You have previously modified your settings.
vi: Bạn đã thay đổi cài đặt của mình trước đó.

en: You might want to reduce the size of your model or change current print settings and retry.
vi: Bạn có thể muốn giảm kích thước model của mình hoặc thay đổi cài đặt in hiện tại và thử lại.

en: You need to select at least one filament preset.
vi: Bạn cần chọn ít nhất một cài đặt sẵn filament.

en: You need to select at least one process preset.
vi: Bạn cần chọn ít nhất một cài đặt sẵn quy trình.

en: You need to select the material type and color first.
vi: Bạn cần chọn loại vật liệu và màu trước.

en: You try to delete an object which is a part of a cut object.
    This action will break a cut correspondence.
    After that model consistency can't be guaranteed.
vi: Bạn đang cố xóa một đối tượng là một phần của đối tượng cắt.
    Hành động này sẽ phá vỡ sự tương ứng cắt.
    Sau đó tính nhất quán của model không thể được đảm bảo.

en: You'd better upgrade your software.
vi: Bạn nên nâng cấp phần mềm của mình.

en: Your comment result cannot be uploaded due to the following reasons:
    
      error code:
vi: Kết quả bình luận của bạn không thể tải lên do các lý do sau:
    
      mã lỗi:

en: Your model needs support! Please enable support material.
vi: Model của bạn cần support! Vui lòng bật vật liệu support.

en: Your object appears to be too large, do you want to scale it down to fit the print bed automatically?
vi: Đối tượng của bạn có vẻ quá lớn, bạn có muốn thu nhỏ nó để vừa với bàn in tự động?

en: Your print is very close to the priming regions. Make sure there is no collision.
vi: Bản in của bạn rất gần vùng priming. Hãy chắc chắn rằng không có va chạm.

en: Your system is missing H.264 codecs for GStreamer, which are required to play video. (Try installing the gstreamer1.0-plugins-bad or gstreamer1.0-libav packages, then restart Orca Slicer?)
vi: Hệ thống của bạn thiếu codec H.264 cho GStreamer, cần thiết để phát video. (Hãy thử cài đặt gói gstreamer1.0-plugins-bad hoặc gstreamer1.0-libav, sau đó khởi động lại Orca Slicer?)

en: Z gap between object and raft. Ignored for soluble interface.
vi: Khe Z giữa đối tượng và raft. Bị bỏ qua cho giao diện hòa tan.

en: Z offset
vi: Độ lệch Z

en: Z seam location
    Did you know that you can customize the location of the Z seam, and even paint it on your print, to have it in a less visible location? This improves the overall look of your model. Check it out!
vi: Vị trí đường nối Z
    Bạn có biết rằng bạn có thể tùy chỉnh vị trí của đường nối Z, và thậm chí vẽ nó trên bản in của bạn, để có nó ở vị trí ít nhìn thấy hơn không? Điều này cải thiện vẻ ngoài tổng thể của model của bạn. Hãy xem nó!

en: Z-hop height
vi: Chiều cao Z-hop

en: Z-hop lower boundary
vi: Ranh giới dưới Z-hop

en: Z-hop type
vi: Loại Z-hop

en: Z-hop upper boundary
vi: Ranh giới trên Z-hop

en: Z-hop will only come into effect when Z is above this value and is below the parameter: "Z-hop upper boundary".
vi: Z-hop sẽ chỉ có hiệu lực khi Z ở trên giá trị này và dưới tham số: "Ranh giới trên Z-hop".

en: Zero initial layer height is invalid.
    
    The first layer height will be reset to 0.2.
vi: Chiều cao lớp đầu tiên bằng không không hợp lệ.
    
    Chiều cao lớp đầu tiên sẽ được đặt lại về 0.2.

en: Zero-based index of currently used extruder.
vi: Chỉ số dựa trên không của extruder hiện được sử dụng.

en: Zero-based index of the first extruder used in the print. Same as initial_extruder.
vi: Chỉ số dựa trên không của extruder đầu tiên được sử dụng trong bản in. Giống như initial_extruder.

en: Zero-based index of the first extruder used in the print. Same as initial_tool.
vi: Chỉ số dựa trên không của extruder đầu tiên được sử dụng trong bản in. Giống như initial_tool.

en: Zoom
vi: Thu phóng

en: Zoom View
vi: Thu phóng chế độ xem

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom in towards the mouse pointer's position in the 3D view, rather than the 2D window center.
vi: Thu phóng về phía vị trí con trỏ chuột trong chế độ xem 3D, thay vì tâm cửa sổ 2D.

en: Zoom of view
vi: Thu phóng chế độ xem

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom to mouse position
vi: Thu phóng đến vị trí chuột

en: [Delete Required]
vi: [Yêu cầu xóa]

en: [Global] Slicing State
vi: [Toàn cục] Trạng thái slice

en: above
vi: trên

en: add bundle structure file fail
vi: thêm file cấu trúc gói thất bại

en: add file fail
vi: thêm file thất bại

en: allocation failed
vi: phân bổ thất bại

en: and
vi: và

en: archive too large
vi: lưu trữ quá lớn

en: arrange current plate
vi: sắp xếp plate hiện tại

en: auto rotate current plate
vi: tự động xoay plate hiện tại

en: buffer too small
vi: bộ đệm quá nhỏ

en: check whether current machine downward compatible with the machines in the list.
vi: kiểm tra máy hiện tại có tương thích ngược với các máy trong danh sách hay không.

en: click here to see more info
vi: nhấn vào đây để xem thêm thông tin

en: code
vi: mã

en: compression failed
vi: nén thất bại

en: connecting...
vi: đang kết nối...

en: create new preset failed.
vi: tạo cài đặt sẵn mới thất bại.

en: current
vi: hiện tại

en: debug
vi: gỡ lỗi

en: debug save button
vi: nút lưu gỡ lỗi

en: decompression failed
vi: giải nén thất bại

en: default
vi: mặc định

en: default SLA material profile
vi: hồ sơ vật liệu SLA mặc định

en: default SLA print profile
vi: hồ sơ in SLA mặc định

en: default filament profile
vi: hồ sơ filament mặc định

en: default print profile
vi: hồ sơ in mặc định

en: delete all objects on current plate
vi: xóa tất cả vật thể trên plate hiện tại

en: does not contain valid G-code.
vi: không chứa G-code hợp lệ.

en: downloading project...
vi: đang tải dự án xuống...

en: downward machines check
vi: kiểm tra máy tương thích ngược

en: downward machines settings
vi: cài đặt máy tương thích ngược

en: e.g. Basic, Matte, Silk, Marble
vi: ví dụ Cơ bản, Mờ, Lụa, Đá cẩm thạch

en: error
vi: lỗi

en: error message:
vi: thông báo lỗi:

en: export 3mf with minimum size.
vi: xuất 3mf với kích thước tối thiểu.

en: failed finding central directory
vi: không tìm thấy thư mục trung tâm

en: fatal
vi: nghiêm trọng

en: filament position
vi: vị trí filament

en: file close failed
vi: đóng file thất bại

en: file create failed
vi: tạo file thất bại

en: file not found
vi: không tìm thấy file

en: file open failed
vi: mở file thất bại

en: file read failed
vi: đọc file thất bại

en: file seek failed
vi: tìm file thất bại

en: file stat failed
vi: thống kê file thất bại

en: file too large
vi: file quá lớn

en: file write failed
vi: ghi file thất bại

en: finalize fail
vi: hoàn thiện thất bại

en: floating cantilever
vi: công xôn nổi

en: floating regions
vi: vùng nổi

en: flow ratio : %s
vi: tỷ lệ lưu lượng : %s

en: from
vi: từ

en: full profile name
vi: tên hồ sơ đầy đủ

en: illegal characters:
vi: ký tự không hợp lệ:

en: illegal suffix:
vi: hậu tố không hợp lệ:

en: info
vi: thông tin

en: initialize fail
vi: khởi tạo thất bại

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: invalid filename
vi: tên file không hợp lệ

en: invalid header or corrupted
vi: tiêu đề không hợp lệ hoặc bị hỏng

en: invalid parameter
vi: tham số không hợp lệ

en: invalid value
vi: giá trị không hợp lệ

en: keyboard 1-9: set filament for object/part
vi: bàn phím 1-9: đặt filament cho đối tượng/phần

en: large overhangs
vi: phần nhô lớn

en: layer
vi: lớp

en: layers
vi: lớp

en: load mtl in obj: failed to parse
vi: load mtl trong obj: phân tích thất bại

en: load_obj: failed to parse
vi: load_obj: phân tích thất bại

en: material with significant thermal shrinkage/expansion, such as...
vi: vật liệu có co ngót/giãn nở nhiệt đáng kể, chẳng hạn như...

en: materials with inaccurate filament diameter
vi: vật liệu có đường kính filament không chính xác

en: max
vi: tối đa

en: max slicing time per plate in seconds.
vi: thời gian slice tối đa trên mỗi bản tính bằng giây.

en: max triangle count per plate for slicing.
vi: số lượng tam giác tối đa trên mỗi bản để slice.

en: metadata name list
vi: danh sách tên metadata

en: metadata name list added into 3mf.
vi: danh sách tên metadata được thêm vào 3mf.

en: metadata value list
vi: danh sách giá trị metadata

en: metadata value list added into 3mf.
vi: danh sách giá trị metadata được thêm vào 3mf.

en: min
vi: tối thiểu

en: minute each batch. (It depends on how long it takes to complete the heating.)
vi: phút mỗi đợt. (Tùy thuộc vào thời gian cần để hoàn thành nung nóng.)

en: mm or %
vi: mm hoặc %

en: mm/s or %
vi: mm/s hoặc %

en: mm/s² or %
vi: mm/s² hoặc %

en: money/h
vi: tiền/giờ

en: money/kg
vi: tiền/kg

en: new or open project file is not allowed during the slicing process!
vi: không được tạo hoặc mở file dự án trong quá trình slice!

en: non-manifold edges be caused by cut tool, do you want to fix it now?
vi: cạnh non-manifold được tạo bởi công cụ cắt, bạn có muốn sửa ngay không?

en: not a ZIP archive
vi: không phải lưu trữ ZIP

en: number keys
vi: phím số

en: number keys can quickly change the color of objects
vi: phím số có thể nhanh chóng đổi màu của vật thể

en: object selection
vi: chọn vật thể

en: obtaining instance_id failed
vi: lấy instance_id thất bại

en: one cell can only be copied to one or multiple cells in the same column
vi: một ô chỉ có thể sao chép vào một hoặc nhiều ô trong cùng cột

en: open zip written fail
vi: mở zip đã ghi thất bại

en: parameter name
vi: tên tham số

en: part selection
vi: chọn phần

en: points
vi: điểm

en: prepare 3mf file...
vi: chuẩn bị file 3mf...

en: printer model
vi: model máy in

en: printers at the same time. (It depends on how many devices can undergo heating at the same time.)
vi: máy in cùng lúc. (Tùy thuộc vào số lượng thiết bị có thể nung nóng cùng lúc.)

en: reload all from disk
vi: tải lại tất cả từ ổ đĩa

en: save debug settings
vi: lưu cài đặt gỡ lỗi

en: seam_slope_start_height need to be smaller than layer_height.
    Reset to 0.
vi: seam_slope_start_height cần nhỏ hơn layer_height.
    Đặt lại về 0.

en: select all objects on current plate
vi: chọn tất cả vật thể trên plate hiện tại

en: selected
vi: đã chọn

en: send completed
vi: gửi hoàn tất

en: symbolic profile name
vi: tên hồ sơ tượng trưng

en: syncing
vi: đang đồng bộ

en: the configuration package is incompatible with the current application.
vi: gói cấu hình không tương thích với ứng dụng hiện tại.

en: to
vi: đến

en: too large line width
vi: độ rộng đường quá lớn

en: too many files
vi: quá nhiều file

en: trace
vi: theo dõi

en: travel
vi: di chuyển

en: undefined error
vi: lỗi không xác định

en: unexpected decompressed size
vi: kích thước giải nén không mong đợi

en: uniform scale
vi: tỷ lệ đồng đều

en: unsupported central directory size
vi: kích thước thư mục trung tâm không được hỗ trợ

en: unsupported encryption
vi: mã hóa không được hỗ trợ

en: unsupported feature
vi: tính năng không được hỗ trợ

en: unsupported method
vi: phương thức không được hỗ trợ

en: unsupported multidisk
vi: đa đĩa không được hỗ trợ

en: up to
vi: lên đến

en: upward compatible machine
vi: máy tương thích ngược

en: validation failed
vi: xác thực thất bại

en: vendor
vi: nhà cung cấp

en: version %s update information:
vi: thông tin cập nhật phiên bản %s:

en: warning
vi: cảnh báo

en: warnings
vi: cảnh báo

en: will be closed before creating a new model. Do you want to continue?
vi: sẽ bị đóng trước khi tạo model mới. Bạn có muốn tiếp tục?

en: with OrcaSlicer so that Orca can open models from
vi: với OrcaSlicer để Orca có thể mở model từ

en: write callback failed
vi: gọi lại ghi thất bại
